[Funland] Đắng quá các cụ ạ

Ksxdcd

Xe điện
Cảm ơn bác!

Em thấy mọi thứ về cái " mật nhân " này đều tốt cho mỡ máu, gout và cái kia nữa...
Nhưng chưa thấy nói tác dụng đối với huyết áp - mà em lại quan tâm đến cái này hơn 1 chút!

Cao mật nhân này thì đúng là dễ ngâm rượu hơn - bác có biết nơi nào bán uy tín thực sự không. Có gì nhờ bác inbox cho em nhé!

Em uống rượu được - có gì em làm 1 bình rượu ngâm xem có tác dụng bổ lung tung gì không...!

Trên mạng cũng có người bán cao này bác ạ. Họ chưng sẵn thành cao rồi. Còn vụ áp huyết thì em không biết. Vụ áp huyết này là phải theo đốc tờ rồi.

jupiterMX

Xe tải
Vấn đề là cụ ngâm ntn? 1kg mật nhân thái lát với bn lít rượu? E đã từng ngâm rồi, 1kg mật nhân + 5kg chuối hột + 1l mật ong và 30l rượu, uống ngon choét. Còn các chất trong mấy món đấy nó có xung đột nhau hay giảm bớt tác dụng, gây tác hại hay k thì e kb

Vo_thuong

Xe điện
Vấn đề là cụ ngâm ntn? 1kg mật nhân thái lát với bn lít rượu? E đã từng ngâm rồi, 1kg mật nhân + 5kg chuối hột + 1l mật ong và 30l rượu, uống ngon choét. Còn các chất trong mấy món đấy nó có xung đột nhau hay giảm bớt tác dụng, gây tác hại hay k thì e kb
Chuẩn cụ, em lại chỉ ngâm mình nó, lần sau mà ngâm thì học cách của cụ vậy.

tienaka

Xe điện

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
mắt mù mắt toẹt em nhìn ra cây mật gấu cụ ah, hôm qua em hỏi thì các cụ bảo cây vườn là mật gấu ko phải mật nhân
Cây mật nhân ươm từ hạt mọc rất chậm
Cây con con bứng từ rừng.. thân như ngón cái đài xuống có khi cả mét.. đường kính phải đào 50..60cm

Vì thế ko ai hứng thú bứng cây con... vì sức mất nhiều mà chả đem lại lợi ích mấy cụ ạ

Xưa em bứng mẫu cho sinh viên ... 5 cây mà họ trả em 1 triệu dân nó mới đào

tienaka

Xe điện
Cây mật nhân ươm từ hạt mọc rất chậm
Cây con con bứng từ rừng.. thân như ngón cái đài xuống có khi cả mét.. đường kính phải đào 50..60cm

Vì thế ko ai hứng thú bứng cây con... vì sức mất nhiều mà chả đem lại lợi ích mấy cụ ạ

Xưa em bứng mẫu cho sinh viên ... 5 cây mà họ trả em 1 triệu dân nó mới đào
vị đắng làm em nhớ nhầm ra cây mật gấu. mật nhân trước ở Phú Quốc em có thấy rồi, hồi đó đi làm đường phát rừng ông lái máy ủi chặt được cây đó với ít cây huyết rồng gì đó, xong ném như củi trước lán thi công mà sau có một bạn trẻ chạy qua vào hỏi xin.
hồi đó chỉ ngâm đồ biển mà ko biết món này

paulsteigel

Xe buýt
Website
www.sfdp.net
Đến tuổi U50, ông nào may mắn thì thuộc dạng tóc "bán dâm" còn không may thì trắng xóa như mây ngàn hoặc đầu hói lơ thơ còn vài sợi tóc.
Thấy thằng bạn em dùng mật nhân rồi bảo rất ok, nó uống thì thấy tóc xanh lại và sk cải thiện rõ rệt, thậm chí chỗ tóc hói còn ko bị rụng nữa !
Nghe thấy thế, em cũng làm một mớ về ngâm rượu nhưng khốn nỗi đến khi mở ra uống thì .. chịu ko uống nổi vì đắng quá. Em cũng thuộc loại chịu đắng tốt nhưng chưa thấy cái gì đắng như loại này, chỉ cần mở nắp bình rượu ra ngửi mà đã ... muốn ói rồi. Thậm chí khi uống xong nó còn trào ngược cái đắng từ trong ruột ra miệng, đúng là sợ quá. Vì đắng quá nên sau khi thử uống mấy chén thì em tạm dừng lại và đang để cả bình rượu đó.
Vậy em muốn hỏi cụ nào đã ngâm rượu loại này chưa và nếu muốn giảm đắng bớt đi để uống thì làm thế nào, có thêm vị gì vào được không (em mới hỏi thằng bạn thì nó bảo là nấu nước uống chứ nó cũng ko ngâm rượu).
Cảm ơn các cụ trước.
Cụ kém quá, các cụ xa xưa bẩu dằng "Thuốc Đắng dã tật" Diệu cũng là một loại thuốc nên cụ có tật gì nó sẽ hết. Cụ uống khỏe vào vài lần nó sẽ thích ngay. Còn không được cụ cho em ợ!

Vo_thuong

Xe điện
Cụ kém quá, các cụ xa xưa bẩu dằng "Thuốc Đắng dã tật" Diệu cũng là một loại thuốc nên cụ có tật gì nó sẽ hết. Cụ uống khỏe vào vài lần nó sẽ thích ngay. Còn không được cụ cho em ợ!
Vầng, vì e ko biết nên ngâm mình nó => quá đắng.
Qua chỉ dẫn của các cụ đây thì có mấy phương án:
1. Ngâm cùng các loại khác
2. Pha loãng ra để uống
Chắc e sẽ làm theo phương án 2.
Do em ngâm một bình nhỏ thôi nên sau khi cho một vài cụ trên này thì cũng ko còn nhiều cụ ạ, mà giờ nó cũng loãng đi rồi, cụ thông cảm nhé :)

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa thẩm rượu của cụ Vo_thuong , hơi ngăm đắng như rượu ngâm mật gấu. Món này uống sex thì hơi đắng, n có tí mồi thì êm ngay, em còn sợ hơi tốn :D

Vo_thuong

Xe điện
Em vừa thẩm rượu của cụ Vo_thuong , hơi ngăm đắng như rượu ngâm mật gấu. Món này uống sex thì hơi đắng, n có tí mồi thì êm ngay, em còn sợ hơi tốn :D
Cái rượu em rót cho các cụ so với lần đầu tiên em rót thì cũng đã đỡ đắng nhiều, cũng có thể do để lâu quá nên nó bay hơi bớt :). Cái nước đầu em uống thì đắng ko chịu được luôn í.

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Cái rượu em rót cho các cụ so với lần đầu tiên em rót thì cũng đã đỡ đắng nhiều, cũng có thể do để lâu quá nên nó bay hơi bớt :). Cái nước đầu em uống thì đắng ko chịu được luôn í.
Có một cách nữa cụ ạ, cụ cho thêm long nhãn vào ngâm cùng. Chỉ độ 1,2 thg là dùng đc. Long nhãn lành tính và ngọt.