[Funland] Đằng sau một thành phố xa hoa tráng lệ trên TV và Internet

Trạng thái
Thớt đang đóng

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Đại Việt cũng thế thôi, ko thích thì sang nước khác hú
Công bằng mà nói .ở tầng lớp thấp thì Đại Việt mình dân trí cao hơn hẳn . Lấy Sing làm vd. Sing tầng lớp dalit kiến thức xách dép cho đại việt. Nhưng CP nó vẫn quản tốt nà vì chính sách quản lý hà khắc minh bạch.
Đại Việt thì thiên về tuyên truyền... fail. Sau này thủ tướng Phúc cũng thấy hiểu nên ban ra nghị định 26. Nghị định 26 là nghị định kỹ trị nhất thành công nhất của CP thời Thủ Phúc.
So, tuyên truyền tốt nhất là răn đe . Đặc biệt good đối với tầng lớp bần nông.
Mía mỏi tay quá :))

ngocvt

Xe buýt
Công bằng mà nói .ở tầng lớp thấp thì Đại Việt mình dân trí cao hơn hẳn . Lấy Sing làm vd. Sing tầng lớp dalit kiến thức xách dép cho đại việt. Nhưng CP nó vẫn quản tốt nà vì chính sách quản lý hà khắc minh bạch.
Đại Việt thì thiên về tuyên truyền... fail. Sau này thủ tướng Phúc cũng thấy hiểu nên ban ra nghị định 26. Nghị định 26 là nghị định kỹ trị nhất thành công nhất của CP thời Thủ Phúc.
So, tuyên truyền tốt nhất là răn đe . Đặc biệt good đối với tầng lớp bần nông.
Mía mỏi tay quá :))
tôi ko nói đến luật pháp luật phủng j ở đây. Hãy xem bản thân ra đường có vượt đèn đỏ ko rồi hãy đi chửi đổng :D

xuanthanhh

Xe máy
Những gì đẹp đẽ nhất thường sẽ được lên tivi

Vienxu

Xe tăng
Các Cụ đang bàn luận về tụi da đen hả? Em có nhận xét cá nhân thế này, mà nếu em nêu ý kiến của mình trên các diễn đàn quốc tế sẽ nhận nhiều gạch đá, ko cẩn thận bị kiện luôn vì phân biệt sắc tộc, màu da. Nhưng thực sự em cảm thấy giống người da đen nó chưa tiến hoá hết, trong cuộc sống họ hành động theo bản năng, ko kìm chế và rất dễ nổi nóng.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là ở đâu cũng có mặt này mặt khác, nhưng mấu chốt lại nằm ở sự tương quan.

Ở nước nào cũng có ăn mày, vấn đề là tỷ lệ ăn mày trên dân số là bao nhiêu?

Ở đâu cũng có rác, nhưng ở đâu thỉnh thoảng mới có rác, còn ở đâu chuyện rác chất thành đụn trên vỉa hè, lề đường là chuyện cơm bữa?

Ở đâu cũng có khói, bụi mịn, nhưng nồng độ bụi, thể hiện bằng con số, ở chỗ này với chỗ khác có giống nhau không?

Không được đánh đồng anh A với anh B là giống nhau chỉ vì mỗi anh đều có 2 tay, 2 chân, 1 cái đầu.
Cụ để cho thớt thẩm du tinh thần phát đã, gì mà đã dội gáo nước lạnh thế :D

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Cụ giở giọng thế này thì đừng mở thớt thảo luận làm gì, cụ cứ bảo Min Mod khóa chức năng còm của ofer là xong, thích tự sướng thế nào cũng được
Mở cái thớt so sánh rất chi là NU, xong ng khác vào tranh luận thì đuối lý và kêu là nâng bi với cả tự nhục, phát chán.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Oh, thế à?! Nhưng tại sao lại có bài này nhỉ:

Lạ thật??:-?
:D =))=))o:-)

Tookies

Xe điện

Phán Thông

Xe buýt
Nhiều cụ sùng tây, nhìn thấy Tây lúc nào cũng nhĩ bọn nó cao thượng , thượng đẳng sợ sệt. Nhưng thực ra bọn Tây cũng tùy loại, tùy kiểu thôi
CỤ suy bụng ta ra bụng người. Tự cụ sùng tây, nhìn thấy bọn nó thì thọt lên cổ rồi nghĩ ai cũng như mình.
Chả sùng tây, nhưng mình kém hơn thì phải nhận, chứ ngày đêm đi so sánh với Thái, Indo, Ukr, Phi rồi tự sướng thì làm sao mà khá được?

ngocvt

Xe buýt
Mở cái thớt so sánh rất chi là NU, xong ng khác vào tranh luận thì đuối lý và kêu là nâng bi với cả tự nhục, phát chán.
=)) dị nhể, thế bọn khác nó chê mãi VN thì cũng phải cho bọn chê nó biết chứ, chúng nó ít đọc báo mà

ngocvt

Xe buýt
CỤ suy bụng ta ra bụng người. Tự cụ sùng tây, nhìn thấy bọn nó thì thọt lên cổ rồi nghĩ ai cũng như mình.
Chả sùng tây, nhưng mình kém hơn thì phải nhận, chứ ngày đêm đi so sánh với Thái, Indo, Ukr, Phi rồi tự sướng thì làm sao mà khá được?
So sánh để ptrien, ko so sánh để 1 câu VN thế này, 1 câu VN thế khác, VN chưa được như thế chứ k phải VN mãi như thế

Bemagauvn

Xe điện
Các Cụ đang bàn luận về tụi da đen hả? Em có nhận xét cá nhân thế này, mà nếu em nêu ý kiến của mình trên các diễn đàn quốc tế sẽ nhận nhiều gạch đá, ko cẩn thận bị kiện luôn vì phân biệt sắc tộc, màu da. Nhưng thực sự em cảm thấy giống người da đen nó chưa tiến hoá hết, trong cuộc sống họ hành động theo bản năng, ko kìm chế và rất dễ nổi nóng.
Nhiều khi em thấy anh Man đê la có tội hơn là có công cụ ạ😂.

ngocvt

Xe buýt
Tưởng thua Paris cái gì. Chứ về rác thì Haris nhà mình thắng áp đảo nhé =))
ý thức con người cả =)) chỉ tuyền đổ thừa :D. Cả cái VN này mỗi người ý thức 1 tí thì 1 tuần thôi là sạch hơn Paris ấy chứ, nói thì bảo VN thế này thế nọ, nhưng đến đi cái oto lsao cho thẳng lane mà cũng k làm đc ở 90% các xe trên đường thì đừng mơ bằng Tây

mb.vaynganhang

Xe tăng
Em cũng thấy Châu Âu nuông chiều dân nhập cư gốc Phi quá, loạn hết cả.

Secoxe

Xe tăng
Mà e nản mỗi quy hoạch ở VN. Toàn quy hoạch kiểu xương cá, trục chính độc đạo là xương sống, các ngõ toàn là ngõ cụt.
Mô hình phát triển kinh tế vĩ mô kiểu quả sầu riêng vì tất cả các mũi đều nhọn thì quy hoạch kiểu xương cá là phụ hợp cụ ạ. :))

k4mjkaze2

Xe buýt
Cãi nhau lắm
Thằng Pháp dĩ đến nay vẫn duy trì chế độ thực dân để ăn tiền trên xương máu người da đen.
Mất chế độ thuộc địa này Pháp cũng chỉ là thằng hạng trung vớ vỉn

ý thức con người cả =)) chỉ tuyền đổ thừa :D. Cả cái VN này mỗi người ý thức 1 tí thì 1 tuần thôi là sạch hơn Paris ấy chứ, nói thì bảo VN thế này thế nọ, nhưng đến đi cái oto lsao cho thẳng lane mà cũng k làm đc ở 90% các xe trên đường thì đừng mơ bằng Tây
Mỗi lần dân bao vây bãi rác Nam Sơn thì Haris bằng với Maputo của Mozambique về rác.
Sao Haris không so với Paris về công nghệ xử lý rác nhỉ?
Mà rác Paris nó dọn phút mốt, chặt cây tỉa cành nó toàn làm ban đêm.
Chứ đâu như Haris. Ban ngày ban mặt xe rác chạy lung tung, phố phường thối um. Chặt cây tỉa cành nhằm giữa giờ cao điểm, chăng dây ngăn đường như đúng rồi. Chả may mà có một quả cấp cứu thì đứt cước.

Trạng thái
Thớt đang đóng