Thảo luận Dành cho anh em đang chờ bản facelit 2021 của Huyndai Santafe

HUYTMT

Xe đạp
Em lập topic dành cho ae đang chờ xe vào thảo luận và đánh giá, theo cccm thì bản mới này thế nào ạ, có đáng để ngóng chờ không ?

Vie.ABC

Xe điện
Nhìn cái mặt Calang xe này Te Tua như cái mồm con Cá Ngão ấy nhỉ ...Vẫn lắp máy và hộp số cũ để Úp đồng bào mình sao anh Công , anh Hải ?...=))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

Frankincal

Đi bộ
In a parking lot on a crisp fall day, GCAC volunteers hand-sorted the contents of a dumpster and dozens of trash bags of paper, food wrapping, textiles, furniture scraps, and other discarded items—more than 11,000 separate pieces of trash—much of it rusty, sharp, or toxic. AC staff then weighed and analyzed the trash. This audit was the first of its kind in the Pittsburgh area. Garden Club of Allegheny County members will continue to be active with Trash Audit and other conservation programs in its community. As the GCAC project leader says: “As challenging as the trash audit was, now being able to talk specifics about the trash was worth the effort!” https://www.gcamerica.org/ Not surprisingly, single-use plastics (bottles, straws, cups, and other fast-food debris), represented two-thirds of the items collected. Looking specifically at the riverfronts, single-use plastics represented ninety percent of the total. Perhaps even more disturbing than the trash is the widespread infiltration of the plastic particles into soil and water. Allegheny CleanWays is adding the Pittsburgh findings into international databases to support global plastic minimization. Locally, AC is involved in educational and public relations programs and supports the implementation of projects such as storm drain “gratekeepers” and in-river trash collection devices.

RAVA

Xe ba gác
-Hyundai giờ e thấy mối con Palisade là nom còn đẹp, còn lại thì nó cứ uốn lượn và cải lương cái kiểu gì ấy, kể cả mấy con Genesis mới ra nữa, nói chung là...xấu?

stevenpham6573

Đi bộ
không biết bao h mở bán chính thức các bác nhỉ

LeonelMessi

Xe hơi
Nhìn cái mặt Calang xe này Te Tua như cái mồm con Cá Ngão ấy nhỉ ...Vẫn lắp máy và hộp số cũ để Úp đồng bào mình sao anh Hải ?...=))=))=))
Khung gầm, hộp số cũ mà giữ nguyên giá cũ thì cũng ổn bác ạ. Thêm các chi tiết camera 360, cockpit digital, nút bấm chuyển số thì vẫn bán chạy như tôm tươi thôi.

Lacet_ti

Xe container
Khung gầm, hộp số cũ mà giữ nguyên giá cũ thì cũng ổn bác ạ. Thêm các chi tiết camera 360, cockpit digital, nút bấm chuyển số thì vẫn bán chạy như tôm tươi thôi.
KO đâu, nền tảng khung gầm mới giống Sò new rồi. Nút bấm ko thể phê bằng nút vặn được. Nhưng cứ cần số như BMW mới là sướng nhất.
Nhìn cái mặt Calang xe này Te Tua như cái mồm con Cá Ngão ấy nhỉ ...Vẫn lắp máy và hộp số cũ để Úp đồng bào mình sao anh Hải ?...=))=))=))
Của anh Công mà, anh Hải là Sò chứ :)

Milanista277

Xe buýt
-Hyundai giờ e thấy mối con Palisade là nom còn đẹp, còn lại thì nó cứ uốn lượn và cải lương cái kiểu gì ấy, kể cả mấy con Genesis mới ra nữa, nói chung là...xấu?
Cụ thì chỉ CRV là đẹp thôi 😂

Milanista277

Xe buýt
-Bác chắc chỉ đọc mỗi thớt CR-V trong box Honda, cớ lẽ bác nên sang thớt Rav4 trong box Toy để mở mang thêm tý? :))
Vâng, em để ý còm của bác thì mỗi Honda là bác khen còn xe Hàn, Vinfast bác chê tất 😂😂😂

HUYTMT

Xe đạp
Em giống cụ, cần gạt vẫn thấy đẹp và cho cảm giác hơn, theo em là vậy

202

Xe container
A Hải chơi lớn với Sò new rồi. Not him.

mat3phat

Xe tải
Bản mới có mấy cái khác hơn so với bản cũ và làm tăng thêm cảm xúc đối với cá nhân em, dù động cơ và hộp số vẫn giữ nguyên.
Động cơ 2.2 có vẻ đã chứng minh được tính ổn định của nó với các phiên bản trước đó. Hộp số 8 cấp DCT cũng vậy, nên cụ nào có hỏi sao nó không bán cái mới thì: "hàng mới nó không có cái giá đó đâu nha!"
Cái ống xả giờ cho thụt và cắm xuống đường (cái này sẽ giúp xe dầu trông bớt bẩn đi)
Cái đèn hậu kết nối 2 bên : trông OK hơn
Đèn trước chuyển sang kiểu nằm ngang thay vì nằm dọc (có vẻ OK hơn cả về kiểu dáng lẫn chiếu sáng?)
Các tiểu tiết khác : calăng, nẹp thân, LED daylight,.... không đánh giá vì nó như khẩu vị mỗi thằng!
TÓM LẠI: nếu chất lượng lắp ráp tốt lên, giá bán vẫn tầm vậy, thì nó vẫn là một lựa chọn không tệ cho anh em!
Xe Hàn tốt, chỉ là vật liệu chưa sánh ngang với xe Nhật thôi! còn của bền tại người!

nghe nói là trong tháng 5 này sẽ ra mắt

LeonelMessi

Xe hơi
Bản mới có mấy cái khác hơn so với bản cũ và làm tăng thêm cảm xúc đối với cá nhân em, dù động cơ và hộp số vẫn giữ nguyên.
Động cơ 2.2 có vẻ đã chứng minh được tính ổn định của nó với các phiên bản trước đó. Hộp số 8 cấp DCT cũng vậy, nên cụ nào có hỏi sao nó không bán cái mới thì: "hàng mới nó không có cái giá đó đâu nha!"
Cái ống xả giờ cho thụt và cắm xuống đường (cái này sẽ giúp xe dầu trông bớt bẩn đi)
Cái đèn hậu kết nối 2 bên : trông OK hơn
Đèn trước chuyển sang kiểu nằm ngang thay vì nằm dọc (có vẻ OK hơn cả về kiểu dáng lẫn chiếu sáng?)
Các tiểu tiết khác : calăng, nẹp thân, LED daylight,.... không đánh giá vì nó như khẩu vị mỗi thằng!
TÓM LẠI: nếu chất lượng lắp ráp tốt lên, giá bán vẫn tầm vậy, thì nó vẫn là một lựa chọn không tệ cho anh em!
Xe Hàn tốt, chỉ là vật liệu chưa sánh ngang với xe Nhật thôi! còn của bền tại người!
Thông tin của bác có tính chính xác cao ko ah?
Còn vụ cần số nút bấm và smart cruise control thì sao bác?

mat3phat

Xe tải
Thông tin của bác có tính chính xác cao ko ah?
Còn vụ cần số nút bấm và smart cruise control thì sao bác?
Dạ mấy cái đó em không quan tâm lắm! Vì xe AT số đã là điện tử thì cần hay nút nó cũng vậy! Còn smart cruise thì radar giờ nhiều hãng cung cấp, em cũng mong bỏ đi cho người lái đỡ chủ quan! chưa kể khi vượt lơ mơ không nhạy nó lại chủ động phanh thì bỏ mẹ ! Cái này em trải nghiệm con đầu bảng về ACC rồi! Cũng có cái phiền phức lắm!