[Funland] Dành cho các cụ yêu xe Piagio

hero48

Xe máy
Ai kêu máy cày là sai rồi, sprint em đi tiếng êm ru, oan cho em nó quá.

ThanhDuy50

Xe đạp
So với honda và ya chắc là sơn công nghệ khác hở các cụ, vì khung khác và chất lượng khác mà.

ImisU

Xe máy
Nói chung đi xe tuỳ vào nhu cầu mỗi người thôi, tôi thì vẫn có ấn tượng với vespa mấy dòng abs mới, vẫn mê cái thương hiệu Ý từ xưa tới giờ.
ABS thì ngon mà tiếc là xe máy ơ VN còn áp dụng ít quá.

phanthanhmec

Xe máy
Dù nói gì thi em vẫn thấy mấy ông này làm ăn được lắm, năm nào cũng ra mẫu, màu liên tục, chắc phải ăn nên làm ra mới được thế.
Tính từ hồi mấy dòng PX ở vn cũng lâu lắm rồi còn gì.

thanhhuya0

Xe đạp
Đẹp nhưng nếu VN thắng em cũng sẽ múc.

Mợ chân dài

Xe buýt
Xe VESPA bây giờ đã cải thiện chất lượng bên trong rất nhiều rồi, với cả do cách bảo dưỡng mà xe bền hay không nữa cụ.
Xe của e kim phun xăng, trc e định bán vì chụp sấp giấy bảo dưỡng định kỳ ai cũng mê vì mình đi giữ nhưng tiếc e lại để đi.

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Vespa chất lượng kém là đúng rồi.
Được mỗi kiểu dáng.
Nhưng kết cấu, linh kiện toàn đồ lởm (dùng đồ China và Đài loan). Khung bằng thép - đầm xe, nhưng va quệt (móp hay xây xát) thì toi luôn.
Hồi mới lắp ráp ở VN, động cơ bê nguyên chiếc từ anh hàng xóm. Giờ thì lắp tại Vĩnh Phúc nhưng vẫn kém.
Bởi VN thần thánh xe Vespa, nên xuất sang Thái rẻ bằng nửa VN.

Wink

[Tịch thu bằng lái]
Aa
Ngta thần thánh một hãng xe cũng vì nhiều lí do, vespa là biểu tượng cho cái đẹp của Châu Âu thời xưa, vespa có tiếng bô rất đặc trưng mà khi nhắc tới ai cũng biết, e công nhận là có giai đoạn chất lượng vespa đem lại ấn tượng không tốt cho ngừơi dùng tại Vn nhưng thực tế đã trải nghiệm thì thấy hiện giờ họ đang dần đi vào cải tiến, điển hình là động cơ iget giảm hẳn ồn và hao xăng, còn về độ đầm thì vespa là số 1 rồi, lái rất vững tay.
Bao giờ = xe máy Sh thì hãy so sánh bác ạ. Giờ nhà e lên hết 4b rồi, còn mỗi 2 chiếc SH của 2 vc đi phố thôi (vk e sh mode do k biết lái 4b).
Chứ vespa e chơi từ xe cổ đến giờ chưa chán sao dc bác. Ông già nhà e còn bay sang Ý để xách toàn bộ phụ kiện con Corsa 150 về vn đấy cụ ạ (trừ bộ lốp, khung chắn bùn & động cơ nhé).
Nhà e có đợt ngập standard, corsa, px, lx (của vk). Sau giải tán hết. Ông giá em Còn giữ lại đúng con DD & dream thôi này. Vc Em thì bỏ hết lấy Sh & sh mode.

Đi standard mà cốp trái bao h cũng là chai dầu xe để lúc nào vào trạm xăng lại vặn ốc vít mở khoá xăng và đổ trc ít dầu vào bình, chờ ngta phun xăng vào hoà tan là vừa.
Vừa bẩn vừa lích kích.

Thời đại mới rồi, tiện ích hơn nhiều bác ạ. Chứ Vespa mà máy tốt như honda thì honda sh bán cho ma.

Matiz 1.0

Xe điện
Nghĩa là độ bền không có cửa so với Honda thần thánh cụ nhỉ?
Chắc chắn luôn...e là ng trải nghiệm thực tế.
Các chi tiết ko bền và linh kiện thay thế khá đắt.

ubisapro

Xe trâu
Máy vespa chưa bao giờ e đánh giá cao về độ vọt + luồn lách trong phố. Tóm lại mỗi người 1 lựa chọn, và e ko để vespa vào trong lựa chọn đó :))

Liberty nhập đời đầu còn khá nhiều lỗi vì lúc đó máy 3vie, sang đến iget Li cho cảm giác lái rất tốt, nhất là đời 2017, 2018. Ai nói máy Liberty nặng là hoàn toàn sai lầm, ga nó vọt, lúc tăng tốc rất nhanh, càng đi lâu máy càng mượt hơn, tóm lại em đi quen rồi chẳng muốn đổi sang xe khác

Kiabuoisang

Xe container
Vespa của gấu nhà em em thấy đi thì cũng tạm. Nước sơn về tổng thể ăn đứt Honda về độ dày dặn (hệt sơn ô tô). Ghét cái là phần thân xe đoạn trên chân chống nhanh rỉ quá chắc do chất lượng thép xe ở Việt Nam kém quá. Chi tiết nhựa và cao su có chỗ nhanh ải và mục, chắc chủ yếu các món gia công tại nội địa có chất lượng quá đểu. Máy móc thì thấy cũng lành thôi. Gái ngồi con vespa nói thật là dáng đẹp bậc nhất trong các dòng xe tay ga đấy

XuanDaLat129

Xe đạp
Chỉ là công nghệ sơn mà cccm cứ mãi tranh cãi, hãng nó bán nó lời chứ mấy ông tranh cãi được gì đâu

DatGiaTamPhu

Xe máy
Vespa của gấu nhà em em thấy đi thì cũng tạm. Nước sơn về tổng thể ăn đứt Honda về độ dày dặn (hệt sơn ô tô). Ghét cái là phần thân xe đoạn trên chân chống nhanh rỉ quá chắc do chất lượng thép xe ở Việt Nam kém quá. Chi tiết nhựa và cao su có chỗ nhanh ải và mục, chắc chủ yếu các món gia công tại nội địa có chất lượng quá đểu. Máy móc thì thấy cũng lành thôi. Gái ngồi con vespa nói thật là dáng đẹp bậc nhất trong các dòng xe tay ga đấy

Thì xe nào cũng có ưu nhược điểm mà, đã thích thì cứ xuôi xuôi cho qua thôi, vespa giờ tầm 95% rồi

yoolysg

Xe đạp
Em công nhận với cụ trên là mấy gái đi vespa nhìn bốc vãi ra

M350

Xe máy
Vespa chất lượng kém là đúng rồi.
Được mỗi kiểu dáng.
Nhưng kết cấu, linh kiện toàn đồ lởm (dùng đồ China và Đài loan). Khung bằng thép - đầm xe, nhưng va quệt (móp hay xây xát) thì toi luôn.
Hồi mới lắp ráp ở VN, động cơ bê nguyên chiếc từ anh hàng xóm. Giờ thì lắp tại Vĩnh Phúc nhưng vẫn kém.
Bởi VN thần thánh xe Vespa, nên xuất sang Thái rẻ bằng nửa VN.
Cụ lại chém quá tay rồi, ai bảo với cụ linh kiện Vespa nhập từ TQ? cụ có kiểm chứ không :D

otobanme

Xe máy
Sơn cứng , máy móc giờ đi an tâm hơn rồi, không có gì phải phàn nàn nữa, các cụ chưa đi đời mới đừng nên mang tư tưởng đời tống ra phán mất quan điểm !

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại chém quá tay rồi, ai bảo với cụ linh kiện Vespa nhập từ TQ? cụ có kiểm chứ không :D
Nguyên cả cái động cơ, Nhập từ nhà máy Zongshen khựa, không phải TQ cụ ah. Chưa kể vài cái lặt vặt khác.

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Sơn cứng , máy móc giờ đi an tâm hơn rồi, không có gì phải phàn nàn nữa, các cụ chưa đi đời mới đừng nên mang tư tưởng đời tống ra phán mất quan điểm !
Cụ đi xe đời mới được mấy năm rồi mà phán an tâm ???

Cụ Găm

Xe buýt
Hik, mấy hôm trc chợt thấy AB ko hợp tuổi 4x nữa em định mua 1 chú LVX mà nghe các cụ chém ghê răng quá :(