Dành cho cụ nào đang còn lăn tăn có nên phủ gốm (Ceramic) hay không?

BroDetailing.vn

Xe đạp
Website
brodetailing.vn
Mục đích của post này không phải để bán hàng nên em ko post hình gì cả, mà do em thấy quá nhiều khách hàng của em nói riêng cũng như khách hàng có xe ô tô hiện tại thắc mắc quá nên em chia sẻ một chút kiến thức giúp mọi người tránh bị hoang mang trong 1 rừng thông tin chả biết cái nào đúng sai như hiện nay. Cụ/ mợ nào có nhu cầu muốn hỏi cứ vào trả lời thoải mái cũng là để bài ko bị trôi mất giúp nhiều người tiếp cận được thông tin chính xác hơn. Ai chửi em thì em chịu với thực tế cũng là trên quan điểm cá nhân của em.

Đi thẳng vào chủ đề, em sẽ liệt kệ những yếu tố thế nào là phù hợp để phủ gốm và giải thích tại sao:

- Cụ/ mợ thiên về quan điểm thích giữ màu sơn đẹp và như màu zin trong suốt thời gian dài sử dụng, hoặc muốn bảo toàn lớp sơn zin hơn là việc xước chán rồi sơn lại.

- Cụ/ mợ thích xe bóng đẹp, đại diện cho hình ảnh cá nhân hoặc chỉ là sở thích được nhìn xe đẹp mà lại có ít thời gian chăm sóc xe (phủ Ceramic xe lâu ít bám bụi hơn, lâu bẩn hơn, dễ lau sạch hơn). Tại sao lại ít có tgian chăm sóc xe, vì nếu đã thích mà có nhiều thời gian chăm xe thì Wax hay Sealant là giải pháp phù hợp hơn, cứ vài tuần, 1 tháng bôi 1 lần là bóng đẹp như phủ gốm luôn.

- Cụ/ mợ tìm giải pháp bảo vệ dài lâu, độ bền và khả năng bảo vệ tốt hơn các công nghệ cũ như Nano, wax, sealant với mức giá hợp lý. Vì nếu so với PPF (paint protection film) thì giá phủ gốm mềm hơn nhiều. Theo em vẫn là hợp lý nhất trong các giải pháp bảo vệ bề mặt hiện tại.

- Cụ/ mợ ở gần hay không quá xa với trung tâm phủ gốm hoặc trung tâm chăm sóc xe chuyên nghiệp. Cái này liên quan đến bảo hành, bảo dưỡng và sử dụng sau này. Vì nếu phủ rồi mà cụ mợ ko bảo dưỡng lớp phủ cũng như rửa chỗ bình dân giá rẻ thì chẳng mấy chốc xe cụ/ mợ cũng nát tươm và chả còn hiệu ứng gì. Lý do phải ở gần là vậy vì xa quá đôi khi ko tiện cho mình ghé thường xuyên.

- Cụ/ mợ có thể tự mình rửa xe sơ qua ở nhà

- Cụ/ mợ không quá chú trọng việc trên xe có vài vết xước mà thích nhìn tổng thể hơn, vì phủ gốm sinh ra ko phải đế chống xước chỉ là hạn chế xước thôi.

- Cụ/ mợ cũng là tay lái có nghề vì chắc chắn bác ko muốn phủ xong bảo hiểm xong phủ lại đúng ko?

(Bác nào muốn tìm hiểu thêm về các kiến thức Ceramic hay chăm sóc xe nói chung thì vào đây nhé: http://brodetailing.vn/detailing-chuyen-sau)

Còn thương hiệu thì rất nhiều, cụ mợ cứ tin tưởng vào cảm giác của mình, ai tư vấn chính xác, nhiệt tình, uy tín, cung cấp nhiều thông tin hưu ích cũng như cho cụ/ mợ chế độ bảo hành bảo dưỡng rõ ràng là ok.

Em liệt kê các điểm như trên, cụ/ mợ nào có thêm ý kiến thì cho vào giúp em cho box thêm xôm nhé.

Cần tư vấn trực tiếp thì alo em 0974 937 974 (Mr. Trọng)

Theo Bro Detailing

Chỉnh sửa cuối:

BroDetailing.vn

Xe đạp
Website
brodetailing.vn

anhl0v3nhung

Xe tải
Giá phủ 1 xe sedan như forte là bao nhiêu cụ, hợp ví là em triển thui.
Em chả lăn tăn có nên hay ko nên, chủ yếu là lúc mới có tại thị trường là quá chát ^^
Thanks!

Bình minh food

Xe tải
Em chả lăn tăn có nên hay ko nên, chủ yếu là lúc mới có tại thị trường là quá chát ^^
Thanks!
Cháu cũng hóng và có nhu cầu dư cụ này, hì.

BroDetailing.vn

Xe đạp
Website
brodetailing.vn
Thanks!
Cháu cũng hóng và có nhu cầu dư cụ này, hì.
Em không biết chỗ khác báo giá các cụ thế nào, còn Bro Detailing phủ TACSYSTEM - Hàn Quốc, giá cho xe sedan Forte là 7tr cho lớp phủ BH 18 tháng các cụ nhé, chưa kể các gói bảo dưỡng miển phí đi kèm. Ko biết các cụ thấy giá này có chát quá ko ạ?

Nếu quan tâm các cụ cho em sđt và tên để e gọi tư vấn trực tiếp cho ạ.

Em nghĩ nếu như nó ko hợp với mình thì việc mình làm xong cũng ko thấy được nhiều tác dụng của nó, cuối cùng thì lại có ấn tượng ko tốt với dịch vụ phủ Ceramic ạ. Đó là mục đích của post này ạ.

Chỉnh sửa cuối:

anhl0v3nhung

Xe tải
Em không biết chỗ khác báo giá các cụ thế nào, còn Bro Detailing phủ Gyeon Hàn Quốc, giá cho xe sedan Forte là 7tr cho lớp phủ BH 18 tháng các cụ nhé, chưa kể các gói bảo dưỡng miển phí đi kèm. Ko biết các cụ thấy giá này có chát quá ko ạ?

Nếu quan tâm các cụ cho em sđt và tên để e gọi tư vấn trực tiếp cho ạ.

Em nghĩ nếu như nó ko hợp với mình thì việc mình làm xong cũng ko thấy được nhiều tác dụng của nó, cuối cùng thì lại có ấn tượng ko tốt với dịch vụ phủ Ceramic ạ. Đó là mục đích của post này ạ.
Giá khá tốt đó. cho địa chỉ vào inbox nha!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
cụ tư vấn chuẩn đó :D đừng nâng tầm phủ ceramic hay crystal là chống xước, chả có cái gì chống được cát dính vào khăn cả :) cho nên phủ xong phải tìm chỗ rửa xe cẩn thận :))

Phuco2007

Xe lăn
E phủ năm ngoái đi bảo dưỡng 2 lần r! Nói chung là nhìn xe khá bóng, bền màu! E chim ưng:D:D

RUNE_1800

Xe buýt
Túm cái váy lại phủ con Starex 2014 giá bn cụ & phủ mấy lớp để e còn châm cứu

mrngoductho

Xe đạp
Mục đích của post này không phải để bán hàng nên em ko post hình gì cả, mà do em thấy quá nhiều khách hàng của em nói riêng cũng như khách hàng có xe ô tô hiện tại thắc mắc quá nên em chia sẻ một chút kiến thức giúp mọi người tránh bị hoang mang trong 1 rừng thông tin chả biết cái nào đúng sai như hiện nay. Cụ/ mợ nào có nhu cầu muốn hỏi cứ vào trả lời thoải mái cũng là để bài ko bị trôi mất giúp nhiều người tiếp cận được thông tin chính xác hơn. Ai chửi em thì em chịu với thực tế cũng là trên quan điểm cá nhân của em.

Đi thẳng vào chủ đề, em sẽ liệt kệ những yếu tố thế nào là phù hợp để phủ gốm và giải thích tại sao:

- Cụ/ mợ thiên về quan điểm thích giữ màu sơn đẹp và như màu zin trong suốt thời gian dài sử dụng, hoặc muốn bảo toàn lớp sơn zin hơn là việc xước chán rồi sơn lại.

- Cụ/ mợ thích xe bóng đẹp, đại diện cho hình ảnh cá nhân hoặc chỉ là sở thích được nhìn xe đẹp mà lại có ít thời gian chăm sóc xe (phủ Ceramic xe lâu ít bám bụi hơn, lâu bẩn hơn, dễ lau sạch hơn). Tại sao lại ít có tgian chăm sóc xe, vì nếu đã thích mà có nhiều thời gian chăm xe thì Wax hay Sealant là giải pháp phù hợp hơn, cứ vài tuần, 1 tháng bôi 1 lần là bóng đẹp như phủ gốm luôn.

- Cụ/ mợ tìm giải pháp bảo vệ dài lâu, độ bền và khả năng bảo vệ tốt hơn các công nghệ cũ như Nano, wax, sealant với mức giá hợp lý. Vì nếu so với PPF (paint protection film) thì giá phủ gốm mềm hơn nhiều. Theo em vẫn là hợp lý nhất trong các giải pháp bảo vệ bề mặt hiện tại.

- Cụ/ mợ ở gần hay không quá xa với trung tâm phủ gốm hoặc trung tâm chăm sóc xe chuyên nghiệp. Cái này liên quan đến bảo hành, bảo dưỡng và sử dụng sau này. Vì nếu phủ rồi mà cụ mợ ko bảo dưỡng lớp phủ cũng như rửa chỗ bình dân giá rẻ thì chẳng mấy chốc xe cụ/ mợ cũng nát tươm và chả còn hiệu ứng gì. Lý do phải ở gần là vậy vì xa quá đôi khi ko tiện cho mình ghé thường xuyên.

- Cụ/ mợ có thể tự mình rửa xe sơ qua ở nhà

- Cụ mợ không quá chú trọng việc trên xe có vài vết xước mà thích nhìn tổng thể hơn, vì phủ gốm sinh ra ko phải đế chống xước chỉ là hạn chế xước thôi.

(cụ/ mợ nào muốn tìm hiểu thêm về các giải pháp bảo vệ bề mặt sơn xe thì tham khảo ở đây nhé: http://brodetailing.vn/ask-a-pro-blog/6-giai-phap-bao-ve-be-mat-son-xe)

Còn thương hiệu thì rất nhiều, cụ mợ cứ tin tưởng vào cảm giác của mình, ai tư vấn chính xác, nhiệt tình, uy tín, cung cấp nhiều thông tin hưu ích cũng như cho cụ/ mợ chế độ bảo hành bảo dưỡng rõ ràng là ok.

Em liệt kê các điểm như trên, cụ/ mợ nào có thêm ý kiến thì cho vào giúp em cho box thêm xôm nhé.
Em biết là khi làm này phải giữ gìn nhưng nếu không may bị va quệt ví dụ như 1 cánh cửa phải sơn lại thì lúc đó mình cũng phủ lại cánh cửa hay phủ lại toàn xe

BroDetailing.vn

Xe đạp
Website
brodetailing.vn
Em biết là khi làm này phải giữ gìn nhưng nếu không may bị va quệt ví dụ như 1 cánh cửa phải sơn lại thì lúc đó mình cũng phủ lại cánh cửa hay phủ lại toàn xe
sơn lại ở đâu thì phủ lại ở đó thôi cụ!

Bon Bem

Xe đạp
Cx 5 2018 phủ hết bao nhiêu cụ

hanoivn

Xe hơi
Captiva 2016 phủ hết bao nhiêu cụ ơi? Cụ inbox e xin địa chỉ và thời gian thi công nhé.

xuanitvn

Xe đạp
Cụ ib phủ Kona và địa chỉ cho em vs nhá.

Ví dụ sau khi phủ, xe xước xát sơn lại thì phải lại mỗi chỗ sơn lại phải ko CỤ?