Thảo luận Dành cho những người đi RAV4

Entikei

Xe buýt
Xe E chạy lâu năm, hôm trước phải thay van cảm biến áp suất lốp (TPMS), lọ mọ lên Youtube thấy món này, mời các cụ nghiên cứu! (đúng kiểu du kích VN)

tranhoangminh

Xe container
Xe E chạy lâu năm, hôm trước phải thay van cảm biến áp suất lốp (TPMS), lọ mọ lên Youtube thấy món này, mời các cụ nghiên cứu! (đúng kiểu du kích VN)
Từ hồi pre lên rav cụ đi lâu nhỉ

RAVA

Xe ba gác
-Món này hay đấy, tiết kiệm đc mớ xèng nhưng mà khi nào thay thế cũng mất công phết? =D>

Minh Đôm

Đi bộ
Xin chào mọi người, tôi cũng cưỡi 1 em Rav4, xin được tham gia nhập hội để thỉnh thoảng chia sẻ thông tin cùng mọi người.

thanglun

Xe đạp
Group cho anh em yêu RAV tteen Facebook ạ

Minh Đôm

Đi bộ
Mọi người cho hỏi, xe rav4 của tôi bị lão hóa, rách gioăng lên xuống kính. Không biết thay thế ở đâu nhỉ, mong ai biết chỉ rùm. Thank.

Entikei

Xe buýt
Mọi người cho hỏi, xe rav4 của tôi bị lão hóa, rách gioăng lên xuống kính. Không biết thay thế ở đâu nhỉ, mong ai biết chỉ rùm. Thank.
Bệnh kinh niên của Rav4 đây. E khắc phục tạm bằng... băng dính điện, lâu lâu dán lại cũng OK. AliExpress bán hàng OEM, giá khoảng 2,5 tr đ/cửa.

datpq

Xe hơi
Em đang tìm xem này, trong thớt mua bán có con đen basic, các cụ nhìn xe quen cho em xin đánh giá với, giá tầm bn mua được, có cụ nào định đổi thì pm cho em xin thông tin nhé, thank!

victory-henry

Xe tải
Em đang tìm xem này, trong thớt mua bán có con đen basic, các cụ nhìn xe quen cho em xin đánh giá với, giá tầm bn mua được, có cụ nào định đổi thì pm cho em xin thông tin nhé, thank!
Với KN của 6 lần chạy Rav4 nâng đời rất nhiều lần, cụ cứ Ltd mà chơi cụ à. Toy lành bền bỉ, phụ tùng dễ kiếm, chi phí rẻ...Nhưng giờ giá trị thật của xe cũ hiện các chủ xe định giá quá cao..Với giá đó em chơi Sorento, San...Xe Hàn cũng đã kiểm chứng độ bền sau nhiều năm vào VN..

datpq

Xe hơi
Với KN của 6 lần chạy Rav4 nâng đời rất nhiều lần, cụ cứ Ltd mà chơi cụ à. Toy lành bền bỉ, phụ tùng dễ kiếm, chi phí rẻ...Nhưng giờ giá trị thật của xe cũ hiện các chủ xe định giá quá cao..Với giá đó em chơi Sorento, San...Xe Hàn cũng đã kiểm chứng độ bền sau nhiều năm vào VN..
Em lại nghiện mới chết chứ, hic

RAVA

Xe ba gác
-Con màu đen sx 2008, đk 2009, bản base 2WD này chủ xe rao bán cả trong box chợ xe otofun và OFFB, trc rao 475 củ giờ xuống còn 465 củ. Chủ xe nói là xe đi chính chủ 1 chủ sd từ đầu, chạy đc khoảng 8,5 vạn mile ~ 13,7 vạn km. E ngó qua ảnh thì thấy xe có vẻ đc giữ gìn tương đối tốt, bộ ghế nỉ vẫn còn nguyên bản, bộ la răng đúc chắc đc ng bán độ sẵn bộ của bản sport ở bển rồi (nguyên bản là vành sắt), chủ xe độ thêm đôi đèn gầm, bệ bước, sơn lại cùng màu xe đôi gáo gương và 5 cái tay nắm, thay bộ âm thanh 1 disc bằng màn android và cam lùi của Tàu, lắp thêm 4 cái chắn bùn...Nói chung là tầm này sau hơn 12 năm sd thì những bác có xe chính chủ giờ mới bán cũng là hơi hiếm, vì hồi đó những ng bỏ ra từ 50-60k Mẽo thì đến giờ cũng đổi sang xe sang xế xịn hết cả rồi, mua xe của mấy bác này thì yên tâm hơn là mua của thợ, vđ chỉ là cái giá thôi? Về giá thì e thấy có bác mua con sx 2007, đk 2008 đã là 430 tr nhưng xấu hơn con này nhiều mặc dù số km cũng gần tương đương? Còn xe cũ thì giá cả nó vô cùng lắm, phụ thuộc vào chất xe, cái duyên của 2 ng bán và mua, độ máu của ng mua nữa?

datpq

Xe hơi
-Con màu đen sx 2008, đk 2009, bản base 2WD này chủ xe rao bán cả trong box chợ xe otofun và OFFB, trc rao 475 củ giờ xuống còn 465 củ. Chủ xe nói là xe đi chính chủ 1 chủ sd từ đầu, chạy đc khoảng 8,5 vạn mile ~ 13,7 vạn km. E ngó qua ảnh thì thấy xe có vẻ đc giữ gìn tương đối tốt, bộ ghế nỉ vẫn còn nguyên bản, bộ la răng đúc chắc đc ng bán độ sẵn bộ của bản sport ở bển rồi (nguyên bản là vành sắt), chủ xe độ thêm đôi đèn gầm, bệ bước, sơn lại cùng màu xe đôi gáo gương và 5 cái tay nắm, thay bộ âm thanh 1 disc bằng màn android và cam lùi của Tàu, lắp thêm 4 cái chắn bùn...Nói chung là tầm này sau hơn 12 năm sd thì những bác có xe chính chủ giờ mới bán cũng là hơi hiếm, vì hồi đó những ng bỏ ra từ 50-60k Mẽo thì đến giờ cũng đổi sang xe sang xế xịn hết cả rồi, mua xe của mấy bác này thì yên tâm hơn là mua của thợ, vđ chỉ là cái giá thôi? Về giá thì e thấy có bác mua con sx 2007, đk 2008 đã là 430 tr nhưng xấu hơn con này nhiều mặc dù số km cũng gần tương đương? Còn xe cũ thì giá cả nó vô cùng lắm, phụ thuộc vào chất xe, cái duyên của 2 ng bán và mua, độ máu của ng mua nữa?
Em cảm ơn cụ nhé, xe này của lái ạ, em lại ở tỉnh khách, việc nhờ người xem lại ko thuận lợi, trong hội có cụ nào xem giúp được em xin cảm ơn và hậu tạ ạ, rav4 em chưa biết gì cả nên hơi thiếu tự tin.

Entikei

Xe buýt
Em cảm ơn cụ nhé, xe này của lái ạ, em lại ở tỉnh khách, việc nhờ người xem lại ko thuận lợi, trong hội có cụ nào xem giúp được em xin cảm ơn và hậu tạ ạ, rav4 em chưa biết gì cả nên hơi thiếu tự tin.
Cụ cứ xem RAV4 là Camry Cross, thế cho đơn giản.

RAVA

Xe ba gác
Xe em báo lỗi thế này là làm sao ạ?
-E nó nổi 1 mớ đèn cảnh báo nv nom có vẻ hơi kinh nhưng đôi khi nó là mấy cái lỗi rất vớ vẩn, vd như chưa đóng chặt
Xe em báo lỗi thế này là làm sao ạ?
-Cái lỗi này nó hiện liền 1 lúc 3 cái đèn nom có vẻ kinh nhưng đôi khi nó lại cực kỳ đơn giản, vd như chỉ là ko đóng chặt nắp bình xăng thôi, còn bt khi vào hãng họ cắm máy check thì nó thường hiện ra lỗi sai tỷ lệ pha trộn nhiên liệu và kk, mất 1 lọ RP7 để làm sạch cổ hút và xoá lỗi là xong. Chỉ lưu ý là khi bị nổi đèn ntn thì 1 số ht an toàn sẽ ko làm việc nên đừng chạy nhanh hay vào cua gấp, ngoài ra thì nên vào hãng hoặc các ga ra lớn vì những nơi nhỏ thì họ có có máy check cầm tay thì ko check đc ra lỗi đâu, toàn làm cái kiểu phọt phẹt là tháo cực ắc quy ra để đi tạm, chạy 1 lúc lại nổi đèn như cũ thôi?

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Chào các bác,
Em hỏi chút là em định kiếm một con RAV4 đời 2010 bản 4wd để đi phượt, offroad là chính, nhưng chưa biết khả năng trèo đèo lội suối của RAV4 nhà ta ở mức độ nào ? Các cụ trong hội có cụ nào có trải nghiệm, xin đánh giá giúp em về khả năng leo trèo offroad của RAV4 với ạ.
Em cảm ơn và chuẩn bị sẵn vodka.

cupidangel3112

Xe tải
Các bác cho em hỏi chút. Giờ đèn của em bị ố vàng. Em đang định lên bi xenon. Giờ thấy có loại thay cả cụm thì có ổn không hay là vẫn nên đục khoét trên nền bộ đèn cũ? Và các bác có thể tư vấn chỗ nào làm đèn ổn không ạ? Em ở Hà Nội. Em cảm ơn.

RAVA

Xe ba gác
Các bác cho em hỏi chút. Giờ đèn của em bị ố vàng. Em đang định lên bi xenon. Giờ thấy có loại thay cả cụm thì có ổn không hay là vẫn nên đục khoét trên nền bộ đèn cũ? Và các bác có thể tư vấn chỗ nào làm đèn ổn không ạ? Em ở Hà Nội. Em cảm ơn.
-Đèn bị ố thì pán rẻ nhất là đánh bóng lại mặt ngoài, súc rửa choá rồi thay bóng halogen tăng sáng, muốn sáng hơn nữa thì độ đôi bi gầm. Còn muốn độ bixenon hay bi led thì phải phá choá ra thôi, nhưng mà mấy cái bi này toàn hàng Tàu hết ý mà, ko cẩn thận thì bóng cũng hàng fake nốt mặc dù vỏ ghi cũng Philips như ai? Muốn độ cái này thì bác lên Võ Chí Công gặp CườngBlack, tra Google ra ngay. Còn 1 pán nữa là thay nguyên bộ đã độ sẵn hàng Tàu, cái này trên Taobao hay Alibaba đầy, ở HN thì bác ra OtoPro xem mẫu có sẵn hoặc ngó catalog rồi đặt hàng là có ngay!

hilus

Xe máy
Chào các cụ, em đang chạy Rav4 2.4 2008 bản base, em hài lòng với xe này, hiện em đang có kèo đổi ngang sang Rav4 ltd 3.5 AWD, các cụ cho em hỏi 2 bản này ngoài cái máy ra còn gì khác nhau không chẳng hạn như khung gầm bản 3.5 có chắc hơn không, hộp số bản 3.5 là mấy cấp....
Em cám ơn các cụ trước.