[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

littlebull

Xe buýt
À chỗ Diamond park của cụ ngon quá, hôm trc em xuống Chi Đông, lượn qua chỗ cụ, thấy nó đang xây mấy tòa chung cư, sang năm dân mà chuyển đến ở kín chung cư thì quá ngon cụ ôi. Có tiền mà mua ở đây thì quá ngon, em nghĩ sang năm chung cư đi vào hoạt động thì giá tăng gấp đôi, gấp ba là chuyện quá bình thường.
Chờ lâu cũng có lúc muốn bán, nhưng nghĩ lại tiếc vì giá rẻ quá cụ ạ.

cuudia

Xe tải
cụ cho xin cái link, e cũng kẹp mảnh hà phong nên mong nó làm sớm
Đây cụ nhé, cụ download cái bản cáo bạch này về, rồi cụ xem trang 41, Bảng 7: Các dự án sẽ phát triển tính đến ngày 30/6/2018, số thứ tự 6. Vinhomes Mê Linh. Em có mấy người bạn cũng chạy theo săn đất nền quanh dự án của Vinhomes và đã thắng lớn bên Gia Lâm (khu đấu giá 31 ha bên Gia Lâm, cạnh Vincity Gia Lâm tăng giá gấp đôi khi Vin mở bán). Em theo mấy ông bạn chạy sang Mê Linh giá đang rẻ để chờ anh Vin mở bán. Bạn em nhiều xèng hơn nên mua ở diamond park và cienco 5, em ít xèng nên mua Chi Đông. Bên Vinhomes Đông Anh bạn em bảo ít hàng quá, mà giá trên ngọn cây roài nên không chơi được.

https://media.vinhomes.vn/storage/vinhomes-2018/quan-he-co-dong/ban-cao-bach/vhm092020-bcb-ny-20181024-merged.pdf

ncs67

Xe tăng
Dự án Khu đô thị Chi Đông của Vinaconex 9, tại thị trấn Chi Đông, ở phía cổng sau khu công nghiệp Quang Minh. Hạ tầng đã hoàn thiện, có sổ đỏ rồi, có thể xây nhà được ngay, hiện có khoảng hơn chục nhà đang ở, có cả nhà hàng rồi cụ. Em thấy rẻ quá, rẻ hơn cả quên em Hưng yên, đất khu đô thị, đường nhựa to tướng mà giá có hơn 6 tr tẹo cụ à. Cụ ngâm cứu đi về làm hàng xóm em.
Cảm ơn cụ.Mua trực tiếp CĐT hay mua lại ạ?

cuudia

Xe tải
Chủ đầu tư bán hết lâu rồi cụ à, chủ đầu tư cũng đã hoàn thành cấp sỏ đỏ cho toàn bộ cư dân. Em mua lại của người quen. Trước khi mua em cũng tham khảo nhiều nơi, cũng gọi cho nhiều môi giới hỏi. Em cũng hỏi chủ đầu tư là tại sao ít nhà về ở thế thì họ bảo giờ bán hết cho dân, cấp sổ đỏ cho dân rồi, dân không xây nhà thì họ cũng chịu, không biết làm sao được. Em cũng hỏi ông môi giới ở bất động sản an khang thì thấy bảo hơn chục nhà nữa chuẩn bị xây. Từ giờ đến cuối năm và đầu năm sau thì khoảng hơn 20 chục nhà đến ở.

cuudia

Xe tải
Em sang tên sổ đỏ xong mất gần 20 tr, ít xèng nên tự đi làm công chứng, tự khai và lên Phòng đăng ký nhà và đất Mê Linh nộp hồ sơ, mất có 500k cho bạn thu hồ sơ (vì mình hỏi hơi nhiều, kê khai sai mấy lần nên coi như phí tư vấn và in tài liệu), tự ra vietinbank thường lệ nộp thuế. Tổng nghe nói là tiết kiệm được tầm hơn chục củ.

Nhachuacoxe

Xe buýt
Đây cụ nhé, cụ download cái bản cáo bạch này về, rồi cụ xem trang 41, Bảng 7: Các dự án sẽ phát triển tính đến ngày 30/6/2018, số thứ tự 6. Vinhomes Mê Linh. Em có mấy người bạn cũng chạy theo săn đất nền quanh dự án của Vinhomes và đã thắng lớn bên Gia Lâm (khu đấu giá 31 ha bên Gia Lâm, cạnh Vincity Gia Lâm tăng giá gấp đôi khi Vin mở bán). Em theo mấy ông bạn chạy sang Mê Linh giá đang rẻ để chờ anh Vin mở bán. Bạn em nhiều xèng hơn nên mua ở diamond park và cienco 5, em ít xèng nên mua Chi Đông. Bên Vinhomes Đông Anh bạn em bảo ít hàng quá, mà giá trên ngọn cây roài nên không chơi được.

https://media.vinhomes.vn/storage/vinhomes-2018/quan-he-co-dong/ban-cao-bach/vhm092020-bcb-ny-20181024-merged.pdf
Chi đông giá cả và hạ tầng thế nào cụ! Có tí hình nào up lên cho em tham khảo với ạ

cuudia

Xe tải
Chi đông giá cả và hạ tầng thế nào cụ! Có tí hình nào up lên cho em tham khảo với ạ
Hạ tầng đầy đủ rồi cụ, điện, đường ok, chủ đầu tư đã cấp sổ đỏ cho toàn bộ các lô đất. Em vừa mua lô 220m2, hơn 6tr tẹo. Anh để tý em tìm lại up lên hầu cụ.

Nhachuacoxe

Xe buýt
Hạ tầng đầy đủ rồi cụ, điện, đường ok, chủ đầu tư đã cấp sổ đỏ cho toàn bộ các lô đất. Em vừa mua lô 220m2, hơn 6tr tẹo. Anh để tý em tìm lại up lên hầu cụ.
Thanks Cụ! Bên này rất hợp cho cụ nào thích ở biệt thự nhỉ!

cuudia

Xe tải

Gửi các cụ 1 số ảnh em chụp cách đây vài tháng

bimbim1976

Xe điện
Thế mới có giá 6tr chứ cụ. Đất quê em, vùng xâu vùng xa, đường thôn bé tí mà còn 2.5tr/m2
Ở đây quá buồn í cụ, xây lên xong ở thì hiu hắt lắm, xong ngồi nhà bật tý nhạc Trịnh lên thì thôi chỉ muốn đập đầu vào gối thôi.:D

Altis 2011

Xe điện
Trò đời ngon thì đã âm thầm hưởng, chả ai la toáng cả lên. Nghe sale có mà chết. E sang khu này rồi, đúng là đô thị ma. Cả khu chỉ 1-2 cái nhà. Cứ chờ anh Vinncom, biết đến bao giờ. Tiền thì chết dí ở đó.
Ừ chuẩn quá rẻ cụ à, vợ chồng em vốn là người cẩn trọng vô cùng, cả đời tích lũy đc tẹo xèng cộng vay mượn mà. Câu chuyện mua đất của vc em vô cùng ly kỳ. Em đã phải đi xe máy lượn lờ cả các khu dân cư bên cạnh, họ hàng nội ngoại thấy rẻ quá cứ phản đối, ko đến tận nơi xem cứ bảo em mua phải đất ruộng, vc em phải thuê hẳn con taxi 7 chỗ cho các cụ đến xem, chở hẳn các cụ lên trụ sở Vinaconex 9 để hỏi pháp lý,.... Chốt lại đúng là mọi thứ đều vô cùng hoàn hảo, từ pháp lý, sổ đỏ, hạ tầng đến giá cả.

Nhachuacoxe

Xe buýt
Trò đời ngon thì đã âm thầm hưởng, chả ai la toáng cả lên. Nghe sale có mà chết. E sang khu này rồi, đúng là đô thị ma. Cả khu chỉ 1-2 cái nhà. Cứ chờ anh Vinncom, biết đến bao giờ. Tiền thì chết dí ở đó.
Em nghĩ nó chỉ phù hợp với người tiền dư, muốn tìm thêm một kênh giữ tiền cho con sau này. Hoặc những người lamd việc gần khu Noiij Bài, kCN thăng Long .... đại gia nhiều tiền muốn tìm nơi yên tĩnh

tung1311 .

Xe điện
cụ ý mua rồi thì phải la lên để mọi người chú ý chứ.

Altis 2011

Xe điện
Chính xác là như vậy cụ ah, nhưng mua o đây xác định 10-15 năm nữa may ra. Vì hạ tầng có gì đâu. Dịch vụ ko có gì.
Em nghĩ nó chỉ phù hợp với người tiền dư, muốn tìm thêm một kênh giữ tiền cho con sau này. Hoặc những người lamd việc gần khu Noiij Bài, kCN thăng Long .... đại gia nhiều tiền muốn tìm nơi yên tĩnh

cuudia

Xe tải
Ê cụ, em ko phải sales nhé, em đã mua 1 lô ở đây roài và em cũng đã nói là giá rẻ, mua để đó chờ anh vin về mừ. Em ko còn xèng không thì cũng làm lô nữa roài. Và em cũng hy vọng các cụ mua về làm hàng xóm cùng và càng mong muốn giá đất tăng. Từ năm ngoái em đã dập dình định mua bên gia lâm, khu đấu giá 31 ha, xong cứ chê đắt, lại to tiền, giá lúc đó tầm 30 tr tùy lô, nhưng toàn diện tích to. Năm nay quay lại có những lô lên 60tr, choáng quá lên sang Mê Linh xuống tiền luôn. Đúng là tại thời điểm năm ngoái không bao giờ có thể tưởng tượng được là khu Gia Lâm lại lên đến 60tr/m2 - choáng quá.

cuudia

Xe tải
À và em cũng đã nói ở trên là anh em bạn bè cũng đã mua bên Mê Linh, giờ thấy có chủ đề Đất Mê Linh thì lên chia sẻ thoai, chứ em mà còn xèng thì đã âm thầm đi mua thêm roài.

Altis 2011

Xe điện
Tận đáy lòng em cảm ơn lòng cái tốt của cụ đã chia sẻ cơ hội kiếm tiền tỷ của cụ cho mọi người. Giờ ngân hàng cho vay dễ ko mà. Giấy tơ lô kia ngon cụ đem mà cầm ngân hàng vay mua thêm, sợ gì cụ nhể. Ngon thế cơ mà.
Ê cụ, em ko phải sales nhé, em đã mua 1 lô ở đây roài và em cũng đã nói là giá rẻ, mua để đó chờ anh vin về mừ. Em ko còn xèng không thì cũng làm lô nữa roài. Và em cũng hy vọng các cụ mua về làm hàng xóm cùng và càng mong muốn giá đất tăng. Từ năm ngoái em đã dập dình định mua bên gia lâm, khu đấu giá 31 ha, xong cứ chê đắt, lại to tiền, giá lúc đó tầm 30 tr tùy lô, nhưng toàn diện tích to. Năm nay quay lại có những lô lên 60tr, choáng quá lên sang Mê Linh xuống tiền luôn. Đúng là tại thời điểm năm ngoái không bao giờ có thể tưởng tượng được là khu Gia Lâm lại lên đến 60tr/m2 - choáng quá.