Đánh giá bóng led.

Trần Lê Tần

[Tịch thu bằng lái]
Em bán L7 đã 2 năm nay rồi cụ, e hiểu rõ đặc tính từng dòng led. Người mua lầm chứ người bán ko lầm bao giờ. Bên e uy tín xưa nay trên thị trường led Miền Nam. Cụ ko tin cứ lắp thử nhé. Kết quả sẽ trả lời thôi hihi
Cái cần nhất thì chả thấy cụ đưa hay up để đánh giá khách quan mà còn biết lối ý ạ !
E đâu có trong nam mà vào thử được, cụ có lòng thì đưa clip lắp bóng của cụ lên , nếu morning 10,11 thì càng tốt.
Cảm ơn ạ

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Bên em chuyên cả ô tô cụ ạ. Bên em có đủ cả led của cree và Philips. Cree có XHP 70 L7, L8, L5, V8. Phiplips chuẩn chính hãng có đầy đủ các chân H4, H7, HB3/4, HIR3. Chíp Philips có Lumiled.

racer_one

Xe hơi
Cái cần nhất thì chả thấy cụ đưa hay up để đánh giá khách quan mà còn biết lối ý ạ !
E đâu có trong nam mà vào thử được, cụ có lòng thì đưa clip lắp bóng của cụ lên , nếu morning 10,11 thì càng tốt.
Cảm ơn ạ
Cụ vào fb e theo sđt 0934605072 xem clip nhé, cả ngàn clip. Tất cả các dòng xe đều có đủ. Khách đánh giá rất nhiều trong đó cụ nhé

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Uả cụ cũng mua của cụ raul đó ạ ? Hay cụ là quân xanh quân đỏ mà sao thấy nhiều cụ mua chỗ đó thế vậy ? Có gì ko đúng cụ bỏ quá cho hi ha.
Dạ toàn khách bên em đó cụ, ko có xanh đỏ tím vàng đâu, hiii :)

getz7337

Xe máy
Hiện nay, giải pháp tối ưu nhất để tăng sáng mà không phải độ chế mất zin thì là lắp đèn gầm bi cầu có hai chế độ pha cos. Đây là loại bi duy nhất bây giờ lắp được mọi loại bóng: halogen zin theo xe, xenon, led đều được. Bi gầm thích hợp cho những xe có đèn gầm hình tròn. Bi gầm cũng giống như bi pha, hội tụ ánh sáng rót như đèn pin. Ánh sáng của bóng xenon và led qua chóa bi không gây chói mắt người đi đường. Đặc biệt, bi có 2 chế độ pha cos nên khi gắn xong tự nhiên chúng ta có 4 pha và 4 cos ( bình thường chỉ 2 pha 4 cos).
Cụ cho em xin thông tin chi tiết món này cho kia carens nhé.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Cụ cho em xin thông tin chi tiết món này cho kia carens nhé.
xe cụ
cos có sẵn bi cầu cụ chỉ cần tăng sáng cho bóng cos là đi ok. bên em có xhp70 L8 thay cho bóng cos của cụ đảm bảo sáng gấp 3 lần bóng zin theo xe.

Mua xe nào

Xe điện
Em mới lắp L7 sáng thì công nhận là sáng tuy nhiên xe E bị toé sáng do không có Bi, đi cũng hơi ngại dù Em đã chỉnh đèn xuống thấp nhất có thể.
Giải pháp chống toé sáng giờ theo các Cụ là ntn?
1: Độ thêm Bi và vẫn dùng chân Led H4 mới lắp? Nếu có thì loại Bi nào? Làm ở đâu?
2: Làm Bi gầm cho đôi bóng Led L7 xuống bi gầm và đưa bóng cũ pha cốt về nguyên bản! Có loại Bi gầm chân H4 không?
3: Thanh lý đôi led L7, đưa bóng nguyên bản về như cũ, mua đôi Bi gầm mới.
Các Cụ tư vấn dùm E.

getz7337

Xe máy
xe em thay cos xenon rồi, em hỏi đèn gầm thôi

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Em mới lắp L7 sáng thì công nhận là sáng tuy nhiên xe E bị toé sáng do không có Bi, đi cũng hơi ngại dù Em đã chỉnh đèn xuống thấp nhất có thể.
Giải pháp chống toé sáng giờ theo các Cụ là ntn?
1: Độ thêm Bi và vẫn dùng chân Led H4 mới lắp? Nếu có thì loại Bi nào? Làm ở đâu?
2: Làm Bi gầm cho đôi bóng Led L7 xuống bi gầm và đưa bóng cũ pha cốt về nguyên bản! Có loại Bi gầm chân H4 không?
3: Thanh lý đôi led L7, đưa bóng nguyên bản về như cũ, mua đôi Bi gầm mới.
Các Cụ tư vấn dùm E.
L7 sáng rất mạnh và kết cấu của nó là 4 tim xếp thành hình vuông trong khi halogen là 1 tim dọc, do đó kiểu gì cũng bị dư sáng một chút, nếu chỉnh chuẩn về độ cao, độ chụm hai bên bóng thì sẽ hạn chế chói, không biết bên bán có tư vấn kỹ cho cụ ko, cụ lắp xe gì chân H4 đấy ạ?

Mua xe nào

Xe điện
L7 sáng rất mạnh và kết cấu của nó là 4 tim xếp thành hình vuông trong khi halogen là 1 tim dọc, do đó kiểu gì cũng bị dư sáng một chút, nếu chỉnh chuẩn về độ cao, độ chụm hai bên bóng thì sẽ hạn chế chói, không biết bên bán có tư vấn kỹ cho cụ ko, cụ lắp xe gì chân H4 đấy ạ?
Xe Em hơi không phổ biến Cụ ạ! Bình thường đèn zin halogen của nó vẫn có đường cắt khá ổn nhưng lắp Led nó lỗi tiêu cự nên sáng chói.
Xe Em đây

Pha nó ntn

Đèn chiếu gầm nó ntn

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Xe Em hơi không phổ biến Cụ ạ! Bình thường đèn zin halogen của nó vẫn có đường cắt khá ổn nhưng lắp Led nó lỗi tiêu cự nên sáng chói.
Xe Em đây

Pha nó ntn

Đèn chiếu gầm nó ntn

Xe cụ đều có chụp chống chói nên sẽ giảm chói tốt hơn các xe k có.
Như vậy vấn đề ở đây chỉ là chỉnh chiều cao cân bằng, sau đó chỉnh phải trái hai bên sao cho cân đối là sẽ ok thôi, cụ chịu khó chỉnh thêm xem, cần thiết thì inbox e tư vấn thêm. Chụp sau của cụ là cao su hay nhựa cứng? Nếu nhựa cứng mà khoét k chuẩn cũng bị kênh bóng. Hoặc có thể sơ suất có 1 bóng bị bong mối hàn vành nữa, nên phải phối hợp nhiều cách ra soát là sẽ okie thui ạ :)

Canhdieuvang

Xe buýt
Bên em chuyên cả ô tô cụ ạ. Bên em có đủ cả led của cree và Philips. Cree có XHP 70 L7, L8, L5, V8. Phiplips chuẩn chính hãng có đầy đủ các chân H4, H7, HB3/4, HIR3. Chíp Philips có Lumiled.
Mình lắp philps lumiled 1 bóng chip pha tối chip cos vẫn bình thường có sửa đc ko nhỉ ( mình mua đc khoảng 1 năm nhưng dùng ít do đi ít)

Mua xe nào

Xe điện
Xe cụ đều có chụp chống chói nên sẽ giảm chói tốt hơn các xe k có.
Như vậy vấn đề ở đây chỉ là chỉnh chiều cao cân bằng, sau đó chỉnh phải trái hai bên sao cho cân đối là sẽ ok thôi, cụ chịu khó chỉnh thêm xem, cần thiết thì inbox e tư vấn thêm. Chụp sau của cụ là cao su hay nhựa cứng? Nếu nhựa cứng mà khoét k chuẩn cũng bị kênh bóng. Hoặc có thể sơ suất có 1 bóng bị bong mối hàn vành nữa, nên phải phối hợp nhiều cách ra soát là sẽ okie thui ạ :)
Xe Em chụp sau là nhựa cứng và khi khoét chỉ cho phần tản nhiệt lòi qua đây tuy nhiên đèn của E có chế độ chỉnh lên xuống 4 nấc trong khoang lái và E vẫn chỉnh được bình thường. E đã chỉnh xuống thấp nhất nhưng nó vẫn bị chói Cụ ạ! Cụ có ở HN không để E thử qua kiểm tra xem sao.

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Xe Em chụp sau là nhựa cứng và khi khoét chỉ cho phần tản nhiệt lòi qua đây tuy nhiên đèn của E có chế độ chỉnh lên xuống 4 nấc trong khoang lái và E vẫn chỉnh được bình thường. E đã chỉnh xuống thấp nhất nhưng nó vẫn bị chói Cụ ạ! Cụ có ở HN không để E thử qua kiểm tra xem sao.
Em ko ở HN, e ở Thanh Hoá, nếu đèn cụ có chỉnh cao thấp trong khoang thì đây chính là điểm hỏng, nếu cụ chỉ khoét vừa đủ cho phần tản nhiệt lòi ra thì khi motor quay để chỉnh cao thấp thì sẽ bị lực cưỡng bức vào trụ thân bóng đèn dẫn đến lên xuống kém hơn và chân bóng sẽ bị vặn một chút (vì choá lên xuống nhưng chưa hẳn bóng đã lên xuống đc như choá, do đó ko còn chính xác tiêu cự nữa.
Thông thường với cái này phải xử lý giống như ở cần số ý, cần 1 lớp cao su sao cho trục bóng hay cần số quay loạn lên cũng ko ảnh hưởng gì đến vỏ đèn.
Cụ thử tháo chụp ra, không để tản nhiệt vướng vào đâu cả và đi 1-2 tối (ko đi trời mưa) xem sao, sẽ khác đấy ạ. Mục đích ở đây là để khi cụ chỉnh lên xuống cho đèn thì ko có bất kỳ lực cản nào tác động vào trụ bóng, choá xoay hướng nào thì bóng xoay y như vậy.
Thân ái!