Thảo luận Đánh giá BT 50 2.2 AT sau 1500km

Cuongqstv

Xe máy
Em mua BT 2.2AT từ đầu năm 2016 hiện tại đã chạy đc 21k km rồi.xe của e có lắp thêm cam hành trình, loa sub bass gầm ghế và đèn cree XHP L7 cả đèn chính và đèn gầm ( đèn gầm e lắp nhiệt màu 4300k màu vàng nắng, đèn chính là 6000k màu trắng sáng) e chỉ lắp vậy thôi là đáp ứng được nhu cầu rồi vì e ko vẫn thích đầu CD hơn.nói chung là sau thời gian sử dụng thì thấy e nó chạy vẫn êm ru, e thường xuyên lên quê vợ cách nhà 270km nói về nhiên liệu e thấy thoải mái vì máy dầu khá tiết kiệm. Chỉ có điều ko hiểu sao xe cứ chạy tầm 60 - 70km/h vào chỗ sóc là vô lăng bị đánh lái sang bên trái. Mang ra hãng chỉnh lại thì đỡ hơn tí, cụ hiểu biết về cài này mong đc chỉ giáo với nhé.thank các cụ!!

Cuongqstv

Xe máy
Khoe xe và đánh giá ưu nhược điểm BT 50 2.2 AT sau 1500km

Em mới lấy em này, sau khi lắp đặt thêm đồ chơi mang khoe tý, hi hi
Nội thất:
Điểm trừ:
- Lật nắp capo lên, nhìn 2 bên riềm tôn xe làm quá xấu, không xứng đáng với xe nhập Thái.
- Khóa cửa khi xe chạy mà vẫn mở được bên trong -> Rất nguy hiểm khi có trẻ em đi cùng và ngồi ghế sau.
- Điều hòa lạnh ko sâu, đi một lúc mới mát, nhiệt độ ngoài trời như hiện nay hơi khó chịu.
- Xe quá dài khi đi phố, xoay sở hơi vất vả.
- ... Chờ update
Chào cụ!!
Cụ cho em hỏi chút được ko, xe e lắp đèn tăng sáng nhưng e thấy có vẻ đèn chính chiếu hơi bị cao, cụ chỉ cho em chỗ nào vặn cho đèn xuống chút ko? Có ảnh chụp chỗ vặn đó càng tốt cụ nhé, mong cụ hướng dẫn cho cách vặn từ chiều nào sang chiều nào luôn cụ ạ.nhiều khi đi tí bị ăn chửi vì đèn xe. Xe của e cũng là BT50

tuangiangqbth

Xe tải
Chào cụ!!
Cụ cho em hỏi chút được ko, xe e lắp đèn tăng sáng nhưng e thấy có vẻ đèn chính chiếu hơi bị cao, cụ chỉ cho em chỗ nào vặn cho đèn xuống chút ko? Có ảnh chụp chỗ vặn đó càng tốt cụ nhé, mong cụ hướng dẫn cho cách vặn từ chiều nào sang chiều nào luôn cụ ạ.nhiều khi đi tí bị ăn chửi vì đèn xe. Xe của e cũng là BT50
Cụ nhìn ngay chỗ cái đèn đấy, nó có 2 vít chỉnh. Cái nhìn thẳng từ trên xuống là cái chỉnh cao thấp, nó có mấy cái bánh răng, em cũng ko biết tả thế nào...
Em chỉ nhớ vặn cùng chiều kim đồng hồ là chỉnh cao lên, ngược chiều là xuống...
Cụ cứ bật đèn chiếu vào tường rồi vặn thử là thấy ngay mà....

Cuongqstv

Xe máy
Cụ nhìn ngay chỗ cái đèn đấy, nó có 2 vít chỉnh. Cái nhìn thẳng từ trên xuống là cái chỉnh cao thấp, nó có mấy cái bánh răng, em cũng ko biết tả thế nào...
Em chỉ nhớ vặn cùng chiều kim đồng hồ là chỉnh cao lên, ngược chiều là xuống...
Cụ cứ bật đèn chiếu vào tường rồi vặn thử là thấy ngay mà....
Thank cụ nhé để tối tối e chiếu vào xong chỉnh thử xem sao

cào cào

Xe hơi
các cụ độ đèn có bị báo lỗi sau đó chỉ dùng được fa không chuyển về

cos được k? (đèn chính)
đang tính độ, chắc em thay bi gầm thôi, các cụ có địa chỉ nào uy tín phải chăng không ạ?

Chào cụ!!
Cụ ra hãng các A ấy chỉnh hộ chắc mất lâu nhất 10ph. Nếu không Cụ mở nắp capo ở phần đuôi đèn có cái ren xoáy, Cụ xoáy cái ren đó để có chiều cao ánh sáng đèn mong muốn.

Cuongqstv

Xe máy
các cụ độ đèn có bị báo lỗi sau đó chỉ dùng được fa không chuyển về

cos được k? (đèn chính)
đang tính độ, chắc em thay bi gầm thôi, các cụ có địa chỉ nào uy tín phải chăng không ạ?
Cái đó là do cục canbus của đèn tăng sáng ko đánh lừa đc IC của xe cụ ah.cho lên khi lắp vào lúc thì mất pha, lúc thì mất cós. Nếu cụ lắp thì bảo người ta dùng máy fix lỗi đi là được. Địa chỉ thì trước e lắp mấy chỗ độ xe ngay gần nhà quen biết ng ta làm cho cẩn thận hơn.( e ở Thái Nguyên )

cào cào

Xe hơi
có cụ nào có địa chỉ độ đèn BT ở HN ko ạ :D kiếp đom đóm hơi ức chế ^^

joiphong

Xe đạp
Chào cụ!!
Cụ ơi ở ngay cạnh đèn có cái con ốc dùng cale 8 vặn ấy có 2 cái 1 cái lên xuống 1 cái ngang dọc cái mà nó có cái vòng sắt có cắt răng cưa ấy ạ

mylovedl07

Xe tải
kính các cụ ! :D
xe em bt50 2.2AT mua tháng 12-2015
đi phá như giặc ( vì bà cả em đi làm hàng ngày, phụ nữ chạy xe thì các cụ biết rồi, chỉ biết lên xe và đạp thôi ~:> ), em không bảo dưỡng trong hãng Mazda, tự mua nhớt Castrol Pro A5 về tự thay ( 10.000 km thay 1 lần, 2 can 4l 1 triệu + lọc nhớt 150k )
tới giờ gần 50.000 km rồi. chưa bị lỗi gì, chỉ đổ dầu thay nhớt.
dạo này có hiện tượng là bị ù phía bên phụ khi đi chậm - vòng tua tầm 1500 là ù rõ lắm.
thấy hình như bị ở bộ phận lọc gió, mong cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo ! cám ơn các cụ
ps :nghe các cụ chỉ là bị lỏng rong mấy con ốc dưới bầu lọc gió, để rãnh e tháo ra xem rồi báo cáo các cụ sau

BanTaiCui

Xe hơi
Xe em BT50 2.2 At đăng ký 10/2015, chạy được gần 50k km. Tháng trước em mới bảo dưỡng tại 4,5 vạn, tổng hết 2,6 triệu.
Em vào hãng kiểm tra kê cho cái lit dài quá, nhìu xiền quá nên sợ.
Em tìm hiểu qua kinh nghiệm của bạn bè, thế là chui vào ford thay dầu máy castrol loại chuyên dùng cho ford thấy bảo chạy 1 vạn mới phải thay và thay cái lọc nhớt.
Rồi ra gara gần nhà kiểm tra, chả có gì phải sửa chữa hay thay thế, xịt lọc gió điều hòa, xịt lọc gió động cơ rồi dùng lại và thay cái lọc dầu máy, bảo dưỡng hệ thống phanh bằng cách sịt sịt , cỏ rửa, lau lau.
Chi phí gara ngoài 781k
Chi phí vào hãng ford thay dàu máy và lọc dầu máy là : dầu 2 can x4 = 8 lit = 1.160k; lọc nhớt 306k; công thay 160k. Tổng cả VAT là 1.788k
Vậy là gần 2 củ 6.
Sau khi bảo dưỡng thấy xe chạy nhẹ máy, ổn định êm ái chả thấy trục trặc gì.
Em có dự định độ thêm bộ đèn chuyên đi sương mù. Kụ nào có kinh nghiệm vụ này tư vấn hộ em.
Em kính các Kụ !!!!!!

BanTaiCui

Xe hơi
Phucyenxanh nói:
Cháu đang định quất e BT 2.2 AT nè
dưng chạy thử thấy tăng tốc ko thốc lém
tiếng ồn tương đối rõ
các cụ lại bẩu êm là răng nhế

Kính kụ!
Em chạy cả xe máy xăng và máy dầu:
- về tiếng ồn thì máy dầu nó ồn hơn máy xăng la đương nhiên, nhưng khi cụ đi tốc độ >60 là cảm thấy hêt ồn ngay.
- còn về tăng tốc lúc depa thì kụ không thể đòi hỏi con xe >2tấn tăng tốc nhanh như con xe máy xăng >1 tấn được. nhưng khi cụ chạy tầm 40-50 trở lên mà muốn vượt xe khác, hay lúc lên dốc thì cụ thấy máy dầu không thua kém gì máy xăng đâu!
Em chạy con BT50 2.2 AT lúc cần vượt đạp đúp chân ga 2 phát thấy cảm giác vọt rất tự tin. Nhưng chạy con camry 2.0 4 người ngồi lúc vượt hoặc lên dốc thì thấy hơi đuối cũng có thể do để chế độ eco lên em nó đuối.

quang191981

Xe hơi
Cái điều hòa lạnh ko sâu có thể tính điểm trừ, nhưng điểm khác e là cụ quá nhạy cảm.
Cụ mà nhìn dưới gầm or bóc các tấm chắn ra chắc cụ bán xe luôn quá vì nó rất gồ ghề
Cụ muốn xe rộng cao chở nhiều hàng nên chọn BT5 nhưng lại bảo nó khó xoay xở trong phố thì hơi mâu thuẫn
Về cái cửa thì e ko hiểu ý cụ lắm, cơ bản là xe nào cũng vậy, thích là mở dc, mà ko thích thì khóa dc mà
Em phải đăng nhập để đồng quan điểm với bác vì ý kiến phản biện của bác theo em là quá chuẩn!

Galaxy.vn

Xe tải
cụ chủ lặp quả đầu dvd đến nay đã sửa hay là thay cái khác chưa. như của em đã sửa 1 lần và đến nay là em cho em nó nằm trong kho. hiên tại em lại dùng đầu cd nguyên bản. xe em mua tháng 10/2015. lắp dvd tháng 6/2016. tháo bỏ tháng 2/2018

BanTaiCui

Xe hơi
cụ chủ lặp quả đầu dvd đến nay đã sửa hay là thay cái khác chưa. như của em đã sửa 1 lần và đến nay là em cho em nó nằm trong kho. hiên tại em lại dùng đầu cd nguyên bản. xe em mua tháng 10/2015. lắp dvd tháng 6/2016. tháo bỏ tháng 2/2018
Em cũng định độ đầu DVD, ngồi thử xe bạn thì thấy chất lượng âm thanh kém hơn đầu nguyên bản của mình, với lại khi lái xe cũng chỉ cần nghe nhạc chứ ko xem được gì lên em bỏ ý định lắp DVD. Cho đến bây giờ em thấy hài lòng với đầu CD nguyên bản.

Galaxy.vn

Xe tải
Em cũng định độ đầu DVD, ngồi thử xe bạn thì thấy chất lượng âm thanh kém hơn đầu nguyên bản của mình, với lại khi lái xe cũng chỉ cần nghe nhạc chứ ko xem được gì lên em bỏ ý định lắp DVD. Cho đến bây giờ em thấy hài lòng với đầu CD nguyên bản.
cụ nghĩ thế là chuẩn đấy cụ ạ. lắp cái đầu dvd kia vào nhìn chán lắm. mặt dưỡng của nó nhìn cái chất nhựa dại lắm, với cả màn hình cũng kem,đi trời nắng chắc phải che cái nón vào nhìn mới được:bz:bz:bz

BT50_2017

Xe máy
R
Cụ đọc hướng dân sử dụng nhé, mazda nói chung là cứ 10000km mới bảo dưỡng, xe em đi 2 vạn cứ theo thói quen 5k đi bảo dưỡng một lần, tuần trước lọ mọ giở sách ra thấy mình lãng phí quá
Các cụ cho em hỏi: em đọc hướng dẫn cũng là 10K km mói phải bảo dưỡng vậy mà bên gara xếp lịch và báo hẹn cho em toàn 5.000 km!! không biết như thế là sao cho đúng???

BanTaiCui

Xe hơi
R

Các cụ cho em hỏi: em đọc hướng dẫn cũng là 10K km mói phải bảo dưỡng vậy mà bên gara xếp lịch và báo hẹn cho em toàn 5.000 km!! không biết như thế là sao cho đúng???
Vào gara nhiều thì họ có thu nhập mà cụ. Nếu xe cụ còn mới thì chả phải lo nghĩ gì nhiều, cứ thay dầu máy vệ sinh lọc gió đúng định kỳ là ok.