[Funland] Đánh giá các dự án chung cư khu vực Minh Khai - Times City

Jerrrry

Xe tải
Sắp tới có dự án mới 199 Minh Khai. 😊

binhaminh

Xe hơi
Tầm 3tỷ2 thì hợp lý hơn. Căn này xấu
Giá cc Vin bây giờ đang ảo ma canada lắm cụ ạ. E còn đang chán đội sale bên Times với Park vì đăng thì 7749 căn giá đẹp mà tới lúc hỏi tới toàn ko có mới chả đang tìm hàng. Gửi đc mấy cái ảnh trông chán đời thì báo giá toàn trên mây, kể cả mấy căn xấu mù cũng toàn 3,5 trở lên 🤣

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Giá cc Vin bây giờ đang ảo ma canada lắm cụ ạ. E còn đang chán đội sale bên Times với Park vì đăng thì 7749 căn giá đẹp mà tới lúc hỏi tới toàn ko có mới chả đang tìm hàng. Gửi đc mấy cái ảnh trông chán đời thì báo giá toàn trên mây, kể cả mấy căn xấu mù cũng toàn 3,5 trở lên 🤣
Thế sao cụ không tìm mấy nơi giá ko ảo mà mua?

trieuanh25

Xe tải
Khu Minh Khai bây giờ lên giá lắm rồi, đặc biệt là Times City.
Dự án nào có sổ rồi toàn lãi 700-1 tỷ/căn.
Ví dụ: Green Pearl căn 88m2 giá gốc ngày trước tầm 2,9 - 3,1 tỷ/căn. Giờ 4 tỷ cũng không có căn bán. Căn tương tự bên Imperia giá gốc lúc đầu cũng tầm 2,9 -3,1 tỷ giờ cũng trên 4 tỷ.
Mà những căn này cho thuê 1 tháng toàn 14-15tr.

JohnW

Xe đạp
Bác tòa nào thế. E tòa C. Nếu tòa A thì ngon nữa.
Toà C và A ngon gì đâu bác ơi. Em đăng ăn đủ tiếng ồn và bụi đây. Sắp tới đuờng trên cao chạy thì còn căng nữa. Dạo này mấy thằng mất dạy chạy xe nó nẹt bô cay qúa. Truớc thì mất thằng xe tải nó bấm còi đã cay rồi, giờ thêm bọn nẹt bô. Đang tính bán để phi qua Times đây bác. Toà B với D thì chắc sẽ dẽ chịu hơn

JohnW

Xe đạp
Khu Minh Khai bây giờ lên giá lắm rồi, đặc biệt là Times City.
Dự án nào có sổ rồi toàn lãi 700-1 tỷ/căn.
Ví dụ: Green Pearl căn 88m2 giá gốc ngày trước tầm 2,9 - 3,1 tỷ/căn. Giờ 4 tỷ cũng không có căn bán. Căn tương tự bên Imperia giá gốc lúc đầu cũng tầm 2,9 -3,1 tỷ giờ cũng trên 4 tỷ.
Mà những căn này cho thuê 1 tháng toàn 14-15tr.
Impe căn trên 4ty giờ thì giá gốc lúc mua cũng tầm 3,5ty bác ạ. Nếu mua lúc xây móng 5 năm truớc thì may ra có giá 3,1ty tuỳ toà. bên imper lên ảo nhất là căn 16 và căn 01 vì layout nó nhìn thoáng với thống minh. Nhưng em thấy mua lại mấy cán đó tầm này sau bán lại khó vãi. Bác nào mà kiểu vì thích quá xong nghe sale khu này nó bơm thổi xong vay muợn mua thì đúng là ...

JohnW

Xe đạp
Bác tìm nhà hay cũng sale? cái này em thấy bác nói chuẩn vãi. Bên Vin có cái vụ bọn OneMount muốn ôm toàn bộ mảng resale của Times nhưng OM định giá nó thấp so với thị truờng quá nên các chủ nhà không đồng ý => chứng tỏ các chủ nhà và sale đang thổi giá lên mát ruợi. Mà năm nào cũng thế, giá khu đấy khó xuống lắm @@

binhaminh

Xe hơi
Bác tìm nhà hay cũng sale? cái này em thấy bác nói chuẩn vãi. Bên Vin có cái vụ bọn OneMount muốn ôm toàn bộ mảng resale của Times nhưng OM định giá nó thấp so với thị truờng quá nên các chủ nhà không đồng ý => chứng tỏ các chủ nhà và sale đang thổi giá lên mát ruợi. Mà năm nào cũng thế, giá khu đấy khó xuống lắm @@
E tìm nhà bác ạ. Và dù cố gắng tới đâu cũng ko thể connect đc với chủ nhà vì đội sale hằng hà sa số nhức hết cả đầu. Làm việc thì vô cùng mất thời gian vì đăng thông tin nhà lung tung, bảo dẫn đi xem thì tìm cách khất lần. Các sale chỗ khác thì giục khách đi xem, riêng sale ở Time thì khách đòi đi xem, sale lại lấy lý do nọ kia xong lờ lớ lơ luôn. Chả hiểu nổi. Chắc e ko có duyên với Times.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
E tìm nhà bác ạ. Và dù cố gắng tới đâu cũng ko thể connect đc với chủ nhà vì đội sale hằng hà sa số nhức hết cả đầu. Làm việc thì vô cùng mất thời gian vì đăng thông tin nhà lung tung, bảo dẫn đi xem thì tìm cách khất lần. Các sale chỗ khác thì giục khách đi xem, riêng sale ở Time thì khách đòi đi xem, sale lại lấy lý do nọ kia xong lờ lớ lơ luôn. Chả hiểu nổi. Chắc e ko có duyên với Times.
Không phải do đội sale, mà nhiều chủ nhà ko hề muốn làm việc với khách, vì rất nhiều khách hỏi cho biết chứ chưa chắc mua nên rất mất thời gian.
Cụ muốn đi xem chả có lý gì sale lờ đi, nếu lờ đi là vì căn đó đã có khách cọc rồi.

7usd

Xe điện

119m khu PP mà hơn 8tỷ. Đã giao dịch. Thật ko thể hiểu nổi.

VIKO L

Xe điện
Em không so sánh. Mà cứ mới thì em đánh giá.
Cá nhân em thấy Hòa Bình Green thiết kế kiểu cũ, nhìn khá bí, nhiều căn hộ 2 ngủ chỉ có 1 ban công, cửa sổ cũng nhỏ. Thiết kế kém hơn hẳn 536 và Amber.
Về chất lượng thì đúng là có thể nó nhỉnh hơn vì ban đầu nó thuộc phân khúc cao cấp hơn 2 thằng kia.
Em ko biết căn 2 ngủ thế nào chứ cá nhân em thấy căn 3 ngủ trục 08 là vô đối ở khu vực này về độ thoáng mát

JohnW

Xe đạp
119m khu PP mà hơn 8tỷ. Đã giao dịch. Thật ko thể hiểu nổi.
Chủ ở Times nó có 1 cái rất đặc thù là toàn nhà giàu, nên họ thích thì bán mà bán thì sẽ nâng giá lên. Vì vậy phải chịu thôi bác ạ @@

7usd

Xe điện
Có 1 xu thế nữa là. Càng căn bé càng khó bán. Giờ toàn mua 2-3 căn đập thông.

JohnW

Xe đạp
Nói chung nếu bác muón ở Times thì tìm khu bên T thì giá mềm hơn, nhung khu đó đang bị cái vụ nước nóng mấy năm nay, nếu ko tắm sớm thì nó hết =)) giờ thì nuớc nó chỉ hơi hơi ấm tí. Dân họ toàn phải đun nước tắm =))) Park thì tầm này nó thổi giá lên đỉnh cmnr. Nhưng nếu bác thích quá rồi thì cứ triển thôi. Sale ko dẫn khả năng bác đi xem nhiều quá nên bọn nó bảo nhau k dẫn đó. Sale bên này nhìn nhiều đội vậy thôi chứ quen nhau hết. Nói chung là khu Times toàn chủ có tiền nên họ mua đầu tư xong cho thuê rồi lại bán giá lãi nữa cơ, không giảm khu này đâu bác, bao năm nay rồi @@

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là khu Times toàn chủ có tiền nên họ mua đầu tư xong cho thuê rồi lại bán giá lãi nữa cơ, không giảm khu này đâu bác, bao năm nay rồi @@
Không phải do chủ có tiền nên hét giá cao, mà thực sự là cuộc sống ở Times rất tốt nên cầu nhiều hơn cung. Chứ như Royal chủ còn giàu hơn Times nhưng vẫn phải bán lỗ, trong khi đó Times thì ko.

Ở nội đô Hà Nội làm gì có khu nào đầy đủ cả bệnh viện trường học, trung tâm mua sắm và các thể loại vui chơi giải trí như ở Times. Chưa kể vành đại 2 xong thì từ Times đi đâu cũng tiện.

TuanBanhBao

Xe tăng
Nói chung nếu bác muón ở Times thì tìm khu bên T thì giá mềm hơn, nhung khu đó đang bị cái vụ nước nóng mấy năm nay, nếu ko tắm sớm thì nó hết =)) giờ thì nuớc nó chỉ hơi hơi ấm tí. Dân họ toàn phải đun nước tắm =)))
Lắp bình nóng, chứ éo ai mùa đông chịu đc.

JohnW

Xe đạp
Không phải do chủ có tiền nên hét giá cao, mà thực sự là cuộc sống ở Times rất tốt nên cầu nhiều hơn cung. Chứ như Royal chủ còn giàu hơn Times nhưng vẫn phải bán lỗ, trong khi đó Times thì ko.

Ở nội đô Hà Nội làm gì có khu nào đầy đủ cả bệnh viện trường học, trung tâm mua sắm và các thể loại vui chơi giải trí như ở Times. Chưa kể vành đại 2 xong thì từ Times đi đâu cũng tiện.
CS tốt thì em ko bàn cãi, nhưng nó cũng là chung cư và cũng dc 10 năm rồi, thiết kế còn bí và không sang như các khu bên cạnh, nếu mà bảo mua tiện ích với giá cảo hơn các khu khác hản 1 tỷ như vậy thì với bác nào phải vay muợn thì không nên. Còn bác nào dư giả ko quản trọng 1ty thì cứ vào. Bản thân em cũng đang tìm căn 3pn để vào.