[Funland] Đánh giá các dự án chung cư khu vực Minh Khai - Times City

Loss1982

Xe buýt
Em ở và đã giao dịch vài cái cụ ạ.
Cái vụ Hi Mark thì em cũng nghe mấy luồng thông tin: CĐT tung tin là khách sạn như cụ nói, 2 là bên Hàn Quốc không mua nữa nên chuẩn bị mở bán lại.
Nhưng ý nào thì chốt đến thời điểm hiện tại không có cư dân nào sở hữu căn nào tòa đó.
Trước cũng ngâm cưú hinode nhưng khi nhìn thấy tận mắt bể bơi bé như mắt muỗi, chỉ để trẻ con mẫu giáo vầy nước thì chán luôn. Thêm nữa chất lượng xây dựng ko thưc sự tốt, tường mặt ngoài các toà nhà phồng rộp hết cả. Cây cối, cảnh quan lởm, tiện ích chỉ quảng cáo trên giấy. Sổ đỏ thì ko biết bao giờ có

trieuanh25

Xe tải
Trước cũng ngâm cưú hinode nhưng khi nhìn thấy tận mắt bể bơi bé như mắt muỗi, chỉ để trẻ con mẫu giáo vầy nước thì chán luôn. Thêm nữa chất lượng xây dựng ko thưc sự tốt, tường mặt ngoài các toà nhà phồng rộp hết cả. Cây cối, cảnh quan lởm, tiện ích chỉ quảng cáo trên giấy. Sổ đỏ thì ko biết bao giờ có
Do bỏ không lâu đó cụ, mọi thứ cảnh quan bên ngoài mốc meo gần hết.
Nói chung mua để ở thời gian này không nên mua.

hoanganh202

Xe đạp
e đang tìm căn 2 ngủ green pearl có bác naog bán ko an

paper_car

Xe máy
Em qua Imperial chơi thì thấy căn hộ tường mỏng như kiểu xây gạch đứng, diện tích nhỏ nhưng chia nhiều phòng, đặc biệt là phòng ngủ nên bí. Căn hướng tây mà tường mỏng với kính mỏng thì thôi rồi. Các khu vực công cộng, hành lang, sảnh dùng gạch rẻ tiền, mới bàn giao đã mòn xước, không biết được mấy năm thì phải thay. Thường thì chủ đầu tư sẽ đăng các tiện ích cây cỏ, ghế, abc... lên thành cả vài chục ưu điểm để lấp cái chính là chất lượng căn hộ mình ở.

Loss1982

Xe buýt
Do bỏ không lâu đó cụ, mọi thứ cảnh quan bên ngoài mốc meo gần hết.
Nói chung mua để ở thời gian này không nên mua.
Mình nói tường bên ngoài toà S , A , dân về ở đầy chứ có bỏ không đâu. Đi dưới đấy nhìn rõ phồng rộp tường hết

messiah

Xe máy
Chung cư quanh khu vực này thì Green Pearl đang có vị trí thuận lợi nhất, Hinode vẫn phải đi vòng Kim Ngưu, Impe thì vẫn phải đi vòng tới chân cầu quay lại. Green Pearl thiết kế thoáng, yên tĩnh, có nhược điểm là dịch vụ chưa ổn lắm.

knedi1

Xe tăng
Em thấy căn hộ chợ mơ có vị trí đẹp nhất mà không cụ nào nói đến. Em muốn mua 1 căn để ở nhưng không biết có vấn đề gì về pháp lý không các cụ nhỉ?

trieuanh25

Xe tải
Mình nói tường bên ngoài toà S , A , dân về ở đầy chứ có bỏ không đâu. Đi dưới đấy nhìn rõ phồng rộp tường hết
Cụ nói thế trưa nay em cũng ngó qua xem thì thấy cũng đâu đến nỗi thế?
Ảnh em chụp trưa nay, không chỉnh sửa.
Hoặc cũng có thể cụ nói góc nào, em mắt thường thấy không rõ. Chỉ có kính bẩn không lau chùi thì đúng.
Do quản lý yếu kém.

Hinode 2.jpg

xedaphuyenthoai

Xe tải
đúng bên Hino giá cao ngất, chẳng hiểu sao các CĐT nâng giá đế tận mây, anh em sale bán không nổi

xe_long

Xe hơi
Toà Hinode giao thông thuận tiện, nhưng cạnh sông KN chưa có phương án xử lý nước thải tổng thể thì rất khó chấp nhận nếu bỏ ra số tiền mua chung cư hạng sang

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Toà Hinode giao thông thuận tiện, nhưng cạnh sông KN chưa có phương án xử lý nước thải tổng thể thì rất khó chấp nhận nếu bỏ ra số tiền mua chung cư hạng sang
Ở đây toà nào giao thông chả thuận tiện? Nói thừa ^:)^

Loss1982

Xe buýt
Cụ nói thế trưa nay em cũng ngó qua xem thì thấy cũng đâu đến nỗi thế?
Ảnh em chụp trưa nay, không chỉnh sửa.
Hoặc cũng có thể cụ nói góc nào, em mắt thường thấy không rõ. Chỉ có kính bẩn không lau chùi thì đúng.
Do quản lý yếu kém.

Hinode 2.jpg

Ảnh 1 của bác góc 2h và ở chính giữa đều có mảng tường rộp hết. Đi dưới nội khu nhìn rõ. Nước ở đây rất bẩn, cdt lại ko có hệ thống lọc cho toà nhà

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Em đang ở hinode, trước ở skylight
Bố mẹ vợ e thì ở 536a minh khai (vinahud)
Bạn e ở impe
.
Về cơ bản e thấy giá tiền/giá trị thì vinahud ngon bổ rẻ thật sự.
Hinode ngon nhất vì giá cao hơn impe tí xíu mà được nhiều thứ hơn (yên tĩnh hơn, mật độ ít hơn hẳn, 11 căn/1 sàn/6 thang máy/24 tầng, điều hòa sảnh, điều hòa âm trần, nội thất cđt rất ngon, sân ốp toàn đá chứ ko fai gạch...., 3nhầm rất rộng, khoang để xe rộng đủ thoải mái cho xe to mở cửa ra vào, hầm thoáng và lỗi đi lại dễ đi)
Hiện giá cđt đẩy lên cao nhưng gđ thực cũng nhỉnh hơn impe chút nên e vẫn thấy ngon

TuanBanhBao

Xe tăng
Bạn e ở impe
.
Hinode ngon nhất vì giá cao hơn impe tí xíu mà được nhiều thứ hơn (yên tĩnh hơn, mật độ ít hơn hẳn, 11 căn/1 sàn/6 thang máy/24 tầng, điều hòa sảnh, điều hòa âm trần, nội thất cđt rất ngon, sân ốp toàn đá chứ ko fai gạch...., 3nhầm rất rộng, khoang để xe rộng đủ thoải mái cho xe to mở cửa ra vào, hầm thoáng và lỗi đi lại dễ đi)
Hiện giá cđt đẩy lên cao nhưng gđ thực cũng nhỉnh hơn impe chút nên e vẫn thấy ngon
Cụ ơi. Nếu ko nhầm nhà cụ lên Nghiện Nhà rồi phải ko? Đẹp lắm.

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Cụ ơi. Nếu ko nhầm nhà cụ lên Nghiện Nhà rồi phải ko? Đẹp lắm.
Dạ e cảm ơn cụ. E cũng xí xớn lên tí cho vui. ^^
Em trải nghiệm dưới góc độ người ở thì Hinode ok nhất ạ.

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Dạ e cảm ơn cụ. E cũng xí xớn lên tí cho vui. ^^
Em trải nghiệm dưới góc độ người ở thì Hinode ok nhất ạ.
Cụ dùng sai rồi, phải là nhà mình là nhất chứ :))Em hỏi ông ở Time, ổng cũng bảo Time đỉnh nhất.
Hỏi ông imperia, ổng cũng bảo nhà impe đỉnh nhất ;))

Ở đây toà nào giao thông chả thuận tiện? Nói thừa ^:)^
Sau nó hoàn thiện đường trên cao và cầu vĩnh tuy giai đoạn 2, thì có một sộ khác bọt không hề nhẹ đâu bác, Cái chỗ lên xuống ở cổng Time em dự là nó sẽ khá hỗn loạn đấy.
Hinode mọi người ở trên phố về không phải qua cái nút giao cầu Mai Động nữa.

Loss1982

Xe buýt
Bạn e ở impe
.
3 tầng hầm nhưng mất 1 hầm làm TTTM rồi cụ. Hiện dân về ở chưa đc 50%, toà văn phòng và toà còn lại để không, TTTM chưa có nên cảm giác thoáng. Sau này ko có chỗ để xe luôn. Chưa kể nhà trẻ và UB phường trong nội khu thì sẽ lộn nhộn, yên tĩnh làm sao. Các dự án xung quanh chỉ 6 tháng sau bàn giao là làm sổ đỏ hết, sợ là cụ sẽ chờ hơi bị lâu đấy vì đã 2 năm rồi

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Sau nó hoàn thiện đường trên cao và cầu vĩnh tuy giai đoạn 2, thì có một sộ khác bọt không hề nhẹ đâu bác, Cái chỗ lên xuống ở cổng Time em dự là nó sẽ khá hỗn loạn đấy.
Hinode mọi người ở trên phố về không phải qua cái nút giao cầu Mai Động nữa.
Quan trọng là cụ đi đâu? Chứ đi về Hồ Hoàn Kiếm thì Impe, Green Pearl, Time đi theo đê Ng Khoái còn thoáng gấp mấy lần Kim Ngưu - Minh Khai.