[Funland] Đánh giá chấm điểm nghệ sĩ, diễn viên là chỉ trên chuyên môn thôi nhé, không được nhìn vào đời tư

polizia

Xe container
Cả thế giới có mỗi Việt Nam, Tàu Khựa vs Hàn là hay có cái trò dập tất này thôi.
Việc nào nó ra việc ấy chứ, tiêu chí đã có cứ chấm theo tiêu chí.
Hoặc ko ngay từ đầu cấm nó thi chứ đã thi là phải chấm.
Cũng chỉ nước mình mới kiểu xét lý lịch 3 đời để hạn chế này kia cho thế hệ sau.

meotamthe

Xe cút kít
Chết cụ đừng quy chụp thế tội nghiệp Cục.
"Nghệ thuật vị nhân sinh" là một trào lưu, đối lập với trào lưu "Nghệ thuật vị nghệ thuật" cụ ạ. Nó không phải là quy tắc hành nghề của nghệ sỹ.
Chúng ta luôn chém "việc nào ra việc đó" nhưng trường hợp này lại lẫn lộn. Để trao huy chương nọ kia thì tác phẩm tốt là trao được chứ không xét về nhân thân. Nếu trong quy định xét thưởng ghi "tác giả phải là người có tác phong đạo đức lối sống lành mạnh..." thì việc trao giải là sai - nhưng em đoán là quy định không có khúc này.
So sánh hơi khiễng, ngày xưa nhà Trần cũng loạn luân bỏ xừ ra, nhưng các thành tựu kinh tế, chính trị, khoa học, tác phẩm nghệ thuật của các vị vua chúa thời Trần có ai phủ nhận đâu.
Chết dở, cụ chém thế thì thành coi Minh béo là hoàng thân nhà Trần, thế lại kinh quá ạ.
Thứ nữa, cả 2 là trào lưu, thế tại sao phải tách bạch theo trào lưu Nghệ thuật vị nghệ thuật hả cụ, trong khi nghệ sĩ cũng phải hướng đến công chúng, không đủ tư cách đạo đức để đối mặt với công chúng thì sao lại tách bạch việc gì ra việc đó hở cụ.

Crazy Car VN

Xe tải
Cơ mà nó liên quan đến hành vi đạo đức. Theo em thì Nghệ sĩ là người của công chúng, người của công chúng thì không nên để vết nhơ quá lớn như vậy, Cái gương bẩn thì soi với ai ạ ^^
E cũng đồng ý quan điểm của bác. Nó có thể giải nghệ làm nghề khác thì ok miễn là hình ảnh của nó ko liên quan tới văn hóa và nghệ thuật thì được.

Trì hoãn

Xe tải
Các cụ đừng quên Kevin Spacey giờ đã bị tẩy chay ko dám xuất hiện trên phim ảnh và báo chí ở Mỹ nữa. Lang thang nhặt lá đá ống bơ ở trời Âu rồi. Phim cũ đã đóng ko bị bới lại nhưng phim mới đố ông lớn nào dám mời, chỉ có nước lỗ nặng.

Chỉnh sửa cuối:

Hieumos

Xe container
E cũng đồng ý quan điểm của bác. Nó có thể giải nghệ làm nghề khác thì ok miễn là hình ảnh của nó ko liên quan tới văn hóa và nghệ thuật thì được.
Kể cả nó vẫn làm nghệ thuật, nhưng toàn bộ khán giả tẩy chay thì một vài năm là nó tự khắc đào thải thôi.

Đằng này khán giả vẫn chỉ a dua theo phong trào, chóng nổi khùng nhưng cũng chóng quên. Nó diễn kịch, đóng phim vẫn có người xem thì vẫn còn kiếm tiền được.

Điều đó chứng tỏ các cụ ghét nó, nhưng vẫn có nhiều người thích nó, và các cụ cũng như cục nghệ thuật không thể "nhân danh khán giả" để cấm nó hoạt động nghệ thuật được.

Chỉnh sửa cuối:

Y Nok

[Tịch thu bằng lái]
ơ, sao 99% Ofer ngưỡng mộ mợ Maria Oz vậy
Cụ có thấy các Phim của em M.Oz tham gia LH Can với LH Mỹ ko ạ? Em thì phản đối bọn tổ chức LH ko cho Phim và ẻm tham gia. Có khi nào nếu ẻm M.Oz đc tham gia và nhận đc giải Ốt ca ...lúc đấy thì sao nhỉ?

VCHDHN

Xe container
Cục BDNT dựa vào nghệ thuật để phủi tay:)). Nền văn hóa nghệ thuật thế này, con người thế này, XH thế này biết b giờ mới có giải Nobel:))

tunglam28062009

Xe tăng
Chưa thấy CM nào đặt câu hỏi này nhỉ? ( Có thể)
-Chúng nó đã trả bao nhiêu để mua Danh hiệu để tẩy trắng trong kỳ Liên Hoan lần này???
Ông Cục NTBD lại ăn tiền rồi, tách bạch 2 khái niệm biểu diễn và đạo đức ra là ngu rồi, xưa nay có câu NGHỆ THUẬT VỊ NHÂN SINH, nhân sinh phải chấp nhận đạo đức tệ hại thì có nghệ thuật đã bị chà đạp khi phải do thứ đạo đức tệ hại thể hiện ra. Cái sai là cho đứa tệ hại về đạo đức đi thi, trong khi nếu nó thi thố biểu diễn tốt, nó có cơ hội chà đạp lên đạo đức một lần nữa, tiếp tục làm hoen ố nhân sinh, giờ lại lý do trên cái cơ sở sai bét ban đầu ra để lý sự, đúng là bạc nhét vào mồm thì mứt cũng khen thơm.
A Xuân Hinh nói íu có sai. Nén bạc đâm toạc tờ giấy.

minh_viet.78

Xe buýt
Em hỏi cuộc thi có bao nhiêu người tham gia mà huy chương nhiều thế riêng huy chương bạc đã là 38 cài rồi

hoasuu88

Xe tăng
Cụ có thấy các Phim của em M.Oz tham gia LH Can với LH Mỹ ko ạ? Em thì phản đối bọn tổ chức LH ko cho Phim và ẻm tham gia. Có khi nào nếu ẻm M.Oz đc tham gia và nhận đc giải Ốt ca ...lúc đấy thì sao nhỉ?
ốt k mà bình chọn thì thánh maria vô đối ợ

ung_sung_tu_tai

Xe container
26 vở diễn, 300 diễn viên nghệ sĩ (Tất tật các loại tham gia)
128 giải các loại

Tối qua (17/1), Lễ Bế mạc và Trao giải Liên hoan Kịch nói toàn quốc 2021, khu vực phía Nam đã được diễn ra tại nhà hát Trần Hữu Trang, TPHCM sau 15 ngày tổ chức. Trong 15 ngày diễn ra Liên hoan, hơn 300 nghệ sĩ, diễn viên của 20 đơn vị nghệ thuật kịch nói chuyên nghiệp TP. HCM đã phô diễn tài năng của mình qua 26 vở diễn tại Liên hoan lần này.
Liên hoan năm nay khép lại với "cơn mưa huy chương" khi trao 105 Huy chương dành cho diễn viên (40 Huy chương Vàng, 46 Huy chương Bạc, 19 Huy chương Đồng), 19 huy chương cho vở diễn (6 Huy chương Vàng, 5 Huy chương Bạc, 8 Huy chương Đồng) và 4 giải cá nhân xuất sắc.

Em hỏi cuộc thi có bao nhiêu người tham gia mà huy chương nhiều thế riêng huy chương bạc đã là 38 cài rồi

Chỉnh sửa cuối:

16th11

Xe tải
ông kí quyết định trao giải cũng bản lĩnh đấy. =))

Napolong

Xe tăng
Cả thế giới có mỗi Việt Nam, Tàu Khựa vs Hàn là hay có cái trò dập tất này thôi.
Việc nào nó ra việc ấy chứ, tiêu chí đã có cứ chấm theo tiêu chí.
Hoặc ko ngay từ đầu cấm nó thi chứ đã thi là phải chấm.
Cũng chỉ nước mình mới kiểu xét lý lịch 3 đời để hạn chế này kia cho thế hệ sau.
Không phải đâu cụ.

Riêng lĩnh vực văn hóa - giải trí, một người của công chúng từng có vấn đề về sai phạm luật pháp hoặc đạo đức thì gần như đã kết thúc sự nghiệp, không còn sự trân trọng trước công chúng, truyền thông và giải thưởng nữa. Họ có cơ hội sống cuộc đời như người bình thường khác.

Cụ xem các trường hợp cầu thủ, diễn viên, ca sĩ ở phương Tây có rất nhiều trường hợp như vậy.

hoasuu88

Xe tăng
26 vở diễn, 300 diễn viên nghệ sĩ (Tất tật các loại tham gia)
128 giải các loại

Tối qua (17/1), Lễ Bế mạc và Trao giải Liên hoan Kịch nói toàn quốc 2021, khu vực phía Nam đã được diễn ra tại nhà hát Trần Hữu Trang, TPHCM sau 15 ngày tổ chức. Trong 15 ngày diễn ra Liên hoan, hơn 300 nghệ sĩ, diễn viên của 20 đơn vị nghệ thuật kịch nói chuyên nghiệp TP. HCM đã phô diễn tài năng của mình qua 26 vở diễn tại Liên hoan lần này.
Liên hoan năm nay khép lại với "cơn mưa huy chương" khi trao 105 Huy chương dành cho diễn viên (40 Huy chương Vàng, 46 Huy chương Bạc, 19 Huy chương Đồng), 19 huy chương cho vở diễn (6 Huy chương Vàng, 5 Huy chương Bạc, 8 Huy chương Đồng) và 4 giải cá nhân xuất sắc.
cứ nhân huy chương lên thì cũng nhiều bánh chưng phết cụ nhỉ

congpln

Xe tải
Theo em thì 1 số ngành nghề đặc biệt có liên quan đến đạo đức như Nhà giáo, nghệ sĩ, Thầy thuốc vv thì phải có chế tài chặt chẽ hơn vì nó ảnh hưởng nhiều đến văn hóa, tư tưởng, XH còn như mấy nghề như cầu thủ chẳng hạn, thời trang, vv thì mới tách bạch chuyên môn vf đạo đức đc.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Tác phẩm và tác giả là 2 thực thể mặc dù có liên quan, nhưng độc lập với nhau. Miễn là vai diễn đó của Minh Béo tốt thì vẫn trao giải bình thường. Chuyện vi phạm pháp luật nếu có thì công an xử lý, không phải việc của giải thưởng.
Hành vi, đạo đức của nó không có. Theo cụ thì phải ca tụng MB nó vươn lên trong gian khó :))

jaroi

Xe buýt
nghệ sĩ diễn viên chứ có phải học sinh đâu mà đạo đức tốt mới được xếp hạng giỏi :(

tuanzs

Xe container
Tưởng Minh Béo ko có fan, hóa da lắm phết. :))