Đánh giá Đánh giá chất lượng xe Janus của Ya và Vision của Honda

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Em đang phân vân giữa 2 dòng sản phẩm của 2 hãng khác nhau
1. Về giá thì Janus có nhiều phiên bản để lựa chọn
2. Về tính phổ biến và thanh lý thì Vision là là chọn số 1
Vấn đề ở đây là em muốn 1 sản phẩm dùng lâu dài ổn định , kể cả giá cao nhưng xứng đáng với đồng tiền bỏ ra vì đó là tài sản lớn
Các cụ/mợ đã từng dùng cho em ý kiến đánh giá để em có thể chọn được sản phẩm như ý
P/s: Hai dòng xe này em chưa đi thử cái nào nên các cụ cứ khách quan đánh giá
Tks các cụ/mợ quan tâm

thongck

Xe tăng
Em đảm bảo 10 ng thì 8-9ng khuyên cụ chọn vision. Em thì phiếu trắng :D, em cứ xe số cày cuốc nên tay ga hay chân ga ko quan tâm. Có điều là xe nào đội giá là em ko mua :)
Túm lại là cụ thích xe nào mua xe đó, mua cho mình sao phải hỏi người khác. Mỗi xe mỗi hãng đều có ưu nhược điểm riêng, mọi sự so sánh đều khập khiễng.
Chúc cụ chọn đc xe ưng ý :-*

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Em đảm bảo 10 ng thì 8-9ng khuyên cụ chọn vision. Em thì phiếu trắng :D, em cứ xe số cày cuốc nên tay ga hay chân ga ko quan tâm. Có điều là xe nào đội giá là em ko mua :)
Túm lại là cụ thích xe nào mua xe đó, mua cho mình sao phải hỏi người khác. Mỗi xe mỗi hãng đều có ưu nhược điểm riêng, mọi sự so sánh đều khập khiễng.
Chúc cụ chọn đc xe ưng ý :-*
Do là tham khảo ý kiến để mua cho bx để còn thuyết phục làm sao cho hợp lý, cho nên cần ý kiến các cá nhân

RAVA

Xe ba gác
-E ko rõ con Janus thì nó ntn nhưng nhà e có con Nozza là chị ruột của Janus thấy ko bằng con Vision đc, máy móc Honda êm hơn, đồ đạc dễ thay thế hơn...ngay cả cái thiết kế hay bố trí tiện dụng e thấy nó cũng hơn, cũng có thể là vì e quen với xe Honda hơn chăng?

Aqvamen

Xe tải
-E ko rõ con Janus thì nó ntn nhưng nhà e có con Nozza là chị ruột của Janus thấy ko bằng con Vision đc, máy móc Honda êm hơn, đồ đạc dễ thay thế hơn...ngay cả cái thiết kế hay bố trí tiện dụng e thấy nó cũng hơn, cũng có thể là vì e quen với xe Honda hơn chăng?
Chuẩn là nó thực dụng hơn, không có gì nổi bật về công nghệ, thiết kế nhưng mọi thứ đều vừa đủ, và bán rất chạy

Isu_zu

Xe container
Janus êm hơn Nozza nhiều, rất tiết kiệm xăng, có thể gọi là khác hẳn Nozza luôn cụ ạ. Nhưng để sánh lâu dài thì e ko có ý kiến :). Riêng xe số thì Jupiter chạy thích hơn Future, vì e dùng cả 2.

thongck

Xe tăng
Janus êm hơn Nozza nhiều, rất tiết kiệm xăng, có thể gọi là khác hẳn Nozza luôn cụ ạ. Nhưng để sánh lâu dài thì e ko có ý kiến :). Riêng xe số thì Jupiter chạy thích hơn Future, vì e dùng cả 2.
xe số khỏi nói rồi ju vs si nó ăn đứt fu vs wave. Thật tình em đi wave rsx 110 dc 2 năm từ khi đi thử con si thì em không muốn ngồi lên con wave 110 kia nữa :(

Isu_zu

Xe container
xe số khỏi nói rồi ju vs si nó ăn đứt fu vs wave. Thật tình em đi wave rsx 110 dc 2 năm từ khi đi thử con si thì em không muốn ngồi lên con wave 110 kia nữa :(
E chạy Ju thích hơn hẳn Fu :). Máy khỏe, ra vô số ko êm ro. Lúc trước đi Fu ra vô số cứ lạch cạch :)). Si thì e chưa đi, thử xe wave của cu em họ thì tệ.

thongck

Xe tăng
E chạy Ju thích hơn hẳn Fu :). Máy khỏe, ra vô số ko êm ro. Lúc trước đi Fu ra vô số cứ lạch cạch :)).
đạp số lạch cạch là đặc điểm chung của fu vs wave. Ko biết xe cụ có hay bị hóc số không chứ con wave mà trả số hay bị kẹt, lên ga nghe tiếp rột rột kiểu như trượt nhông xong nó làm cái cạch một phát mới khớp dc số. :(

hbu082

Xe container
E chạy Ju thích hơn hẳn Fu :). Máy khỏe, ra vô số ko êm ro. Lúc trước đi Fu ra vô số cứ lạch cạch :)). Si thì e chưa đi, thử xe wave của cu em họ thì tệ.
đạp số lạch cạch là đặc điểm chung của fu vs wave. Ko biết xe cụ có hay bị hóc số không chứ con wave mà trả số hay bị kẹt, lên ga nghe tiếp rột rột kiểu như trượt nhông xong nó làm cái cạch một phát mới khớp dc số. :(
đang hỏi xe ga thì hai cụ lại phi sang xe số.
Nói mấy đồng chí yêu việt nam đồng giờ tệ lắm, xe pháo chất lượng đi xuống mà giá thì lại đi lên
thế mới đểu, dạo em với gấu đi xem con vision, định đổi xe, vào head hỏi thì nó báo chênh đến 6 củ, bực mình cho đi xe cũ.

thongck

Xe tăng
Nói mấy đồng chí yêu việt nam đồng giờ tệ lắm, xe pháo chất lượng đi xuống mà giá thì lại đi lên
thế mới đểu, dạo em với gấu đi xem con vision, định đổi xe, vào head hỏi thì nó báo chênh đến 6 củ, bực mình cho đi xe cũ.
em cũng đi vs gấu mua xe đây. Lên lazada bán giá rẻ hoen niêm yết ở head cụ ơi. Con vision màu đen nhám 2017 bán 31tr600 em đặt rồi mà khỉ gió do em đặt mà gấu đi lấy xe head nó nói ko dc. Phải đúng ng đặt đi lấy mà em bận quá ko đi dc nên hủy. Xong về gấu đặt con mầu đỏ đậm 30tr200. Giấy về tự làm hihi

Isu_zu

Xe container
.
Ý là xe số Ya ngon hơn rồi :). Giờ kiểm định thêm xe ga của Ya, để cho mọi người có quyết định mua Ya hay Hon mà bác. Riêng vụ bán cao hơn giá đề xuất, Honda Nhật ko control đc, e đánh giá là kém!

hbu082

Xe container
Ý là xe số Ya ngon hơn rồi :). Giờ kiểm định thêm xe ga của Ya, để cho mọi người có quyết định mua Ya hay Hon mà bác. Riêng vụ bán cao hơn giá đề xuất, Honda Nhật ko control đc, e đánh giá là kém!
tại dân mình thôi, nó bán chênh giá nhưng vẫn chấp nhận mua.