[Công nghệ] Đánh giá chi tiết các dòng Camera hành trình phổ thông trên thị trường

Nguyễn Anh Toàn

Xe đạp
Carcam 920 và webvison em chưa dùng qua nên chưa có đánh giá chính thức ah

Còn X9s thì theo em nó chỉ dc cảm biến ảnh của Sony và lấy dc video qua wifi. Con S8 lại ở phân khúc khác, nếu so thì nó sẽ so với K9 pro của Vietmap ah
Vầng cụ
e thấy quả X9S chuối lắm. không biết bjờ đã dùng đc wifi chưa. mà wifi đấy chỉ có tác dụng chia sẻ video tức thì khi ngồi trong xe hay sao ấy,
còn không thì k xem đc trên đthoai thì phải.

Web S8 thì e thấy có nhiều tính năng, nhưng qua mấy cái giới thiệu e thấy nó cảnh báo nhiều quá nên không biết lắp vào đi đg nó cứ réo liên tục, đau đầu. r có ngày tắt luôn tiếng thì coi như vô ích.

Cụ có cao kiến nào về cam ngon lành, giá cả ổn không, cho em vài oftion nhé

tienhc

Xe máy
Website
cuoihoingoclinh.com
cụ nào khoái cam thì vô taobao vs 1688 mà tìm, không biết inbox em hướng dẫn cho !

30E_289.81

Xe máy
Vầng cụ
e thấy quả X9S chuối lắm. không biết bjờ đã dùng đc wifi chưa. mà wifi đấy chỉ có tác dụng chia sẻ video tức thì khi ngồi trong xe hay sao ấy,
còn không thì k xem đc trên đthoai thì phải.

Web S8 thì e thấy có nhiều tính năng, nhưng qua mấy cái giới thiệu e thấy nó cảnh báo nhiều quá nên không biết lắp vào đi đg nó cứ réo liên tục, đau đầu. r có ngày tắt luôn tiếng thì coi như vô ích.

Cụ có cao kiến nào về cam ngon lành, giá cả ổn không, cho em vài oftion nhé
Em thì em ưng nhất con 51G của Vietmap cụ ah, còn thực tế dùng thì em dùng con HP F870G :D

Tien 2mt

Xe máy
Con Vietmap k9 của mình dùng đc gần 1 năm bị rộp bong vỏ màn hình ko bit có bền không, tính năng cảnh báo biển báo tốc độ trên đg cao tốc dùng đc còn chỗ khác lung tung ko biết có cập nhật phần mềm mới đc không

Nguyễn Anh Toàn

Xe đạp
Em thì em ưng nhất con 51G của Vietmap cụ ah, còn thực tế dùng thì em dùng con HP F870G :D
Con F870g của cụ dùng ổn k cụ.
Cụ cho e vài đánh giá với

Và cam đó việc lâp đặt, đi dây có dễ k cụ.mình tự đi dây đc k.

(E ở HP, k biết co chỗ nào ở HP bán cam này k vậy.haizz)

VietPheu

Đi bộ
Các cụ làm đẹp cho vợ 2 thì cứ hàng bền, xuất xứ rõ ràng mà đắp.
Vợ em đeo con Navitel R600 2 năm nay rồi mà chả vấn đề gì, hình ảnh cả ban ngày lẫn buổi tối đều đẹp, rõ.
Thấy website Navitel Việt Nam mới quảng cáo con R1000. nhìn cũng đẹp mà ko biết ra sao. chắc vài hôm nữa qua xem, nếu ổn là em lên đời luôn

phucduong28

Đi bộ
Website
www.vatgia.com
mình đang muốn thay camera hành trình , hiện tại trên thị trường có quá nhiều mẫu mã và kiểu dáng với mức giá hợp lí nên mình thực sự bối rối, bảo hành bên họ cũng khá ổn ví dụ như của vietmap , các anh em mình dùng khá ok, vậy các bác ở đây hay dùng loại nào cho mình xin ít review tham khảo với ạ , mình rất ngại sửa chữa rồi bảo hành hỏng hóc này nọ phiền phức lắm

30E_289.81

Xe máy
mình đang muốn thay camera hành trình , hiện tại trên thị trường có quá nhiều mẫu mã và kiểu dáng với mức giá hợp lí nên mình thực sự bối rối, bảo hành bên họ cũng khá ổn ví dụ như của vietmap , các anh em mình dùng khá ok, vậy các bác ở đây hay dùng loại nào cho mình xin ít review tham khảo với ạ , mình rất ngại sửa chữa rồi bảo hành hỏng hóc này nọ phiền phức lắm
quan trọng là cụ tính chi phí cho em nó bao nhiêu và nhu cầu cần gì? em sẽ tư vấn cho cụ

Tequilla

Xe hơi
Em đang cần 1 cam hành trình đáp ứng đc các yêu cầu sau:
- nhỏ gọn, ko cần màn hình, dạng ống thì càng đẹp
- có thể xem lại video clip từ điện thoại mọi lúc, mọi nơi mà ko cần phải copy đấu nối phức tạp
- có tính năng cảnh báo va chạm, cụ thể: xe mình mà càng tiến sát tới xe đằng trước thì kêu càng to, giống như cảm biến lùi vậy, đến lúc sắp đâm đến nơi thì kêu 1 hồi dài luôn ko ngừng
Chỉ thế thôi các bác tư vấn cho e nên chơi loại nào ạ

30E_289.81

Xe máy
- có thể xem lại video clip từ điện thoại mọi lúc, mọi nơi mà ko cần phải copy đấu nối phức tạp
- có tính năng cảnh báo va chạm, cụ thể: xe mình mà càng tiến sát tới xe đằng trước thì kêu càng to, giống như cảm biến lùi vậy, đến lúc sắp đâm đến nơi thì kêu 1 hồi dài luôn ko ngừng
hihi theo cá nhân em biết thì không có loại nào ah. Không màn hình hiển thị chỉ có cam hành động thôi, và cam không có tính năng cảm biến va chạm dc, cùng lắm chỉ có tính năng ADAS cảnh báo lái xe an toàn. Theo em, cụ nên tham khảo model Xiaomi YI Dash Smart Camera đó ah

30E_289.81

Xe máy
sao toàn camera hành trình vậy bác? hôm mấy e cũng mất 1 ngày mò về camera thấy camera hikvision khá chất; còn camera hành trình của bác e k hiểu lắm. bác có thông tin chi tiết gì có thể share cho e k? e đỡ mất công ngồi mò
Hikvision là camera giám sát mà cụ, topic này em đánh giá các dòng Camera hành trình thôi

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
cụ nào khoái cam thì vô taobao vs 1688 mà tìm, không biết inbox em hướng dẫn cho !
Rồi bảo hành sao cụ ? Camera hành trình ở Việt nam nhiều vô kể giá cũng rẻ lại bảo hành chu đáo, việt hóa lắp đặt tận nơi xe đỗ . Là người dùng em nghĩ nên mua ở Việt nam tiện hơn. Bọn em đặt OEM cũng toàn bên đó hết với số lượng lớn nên rất nhiều mẫu mã đủ phân khúc kiểu dáng, lựa chọn nhiều lắm.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Tính năng cảnh báo va chạm ở tất cả các camera hành trình hiện nay chỉ tương đối thôi cụ ạ, nó sử dụng cảm biến hình ảnh để đo khoảng cách, độ chính xác thua nhiều so với radar ở các cảm biến lùi , tiến cụ ạ.
Dạng ống cụ mong muốn là kiểu này , không có màn hình nhưng có wifi

Đây là design của Korean nhưng sau này China làm nhiều, rất đặc trưng của các dòng Car dvr được sản xuất tại Hàn Quốc. Tuy nhiên mẫu này lại rất khó bán ở Việt nam nếu không phải là một số thương hiệu của Hàn Quốc. Cứ camera hành trình mà KHÔNG có màn hình là ở VN mình rất ít khách. Mặc dù lắp đặt rất gọn.
Hiện có một số mẫu Car DVR trên Gương android đã có cloud xem hình ảnh trực tuyến 10s một , ở bất cứ đâu cụ cũng theo dõi được vị trí và hình ảnh . Đó là C08 firstscene có khe sim 3G

kien.humg

Xe buýt
Có mẫu camera nào giá tầm 2-3 củ có GPS để báo tốc độ xe chạy, kết nối wifi vào điện thoại di động thì các cụ tư vấn e cái. E đang dùng cái DVR 910 từ mấy năm nay r cũng chưa có vấn đề j nhg đang muốn đổi để đôi khi xem cho tiện.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Có mẫu camera nào giá tầm 2-3 củ có GPS để báo tốc độ xe chạy, kết nối wifi vào điện thoại di động thì các cụ tư vấn e cái. E đang dùng cái DVR 910 từ mấy năm nay r cũng chưa có vấn đề j nhg đang muốn đổi để đôi khi xem cho tiện.
Cụ search W8 wifi gps 4k đi cụ

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Lukas AR-790 là chuẩn cơm nhá bác, đáp ứng đủ 3 gạch đầu dòng bác nêu luôn