Đánh giá chi tiết New Focus 2013 sau 1.000 km

thóc

Xe máy
Em cám ơn cụ, em comments phần màu đỏ ạ
Em xin trả lời 1 số cái em biết.
1. Xe ford không có tự động khóa cửa nhé, cụ bấm tay thôi. Hình như em còn nhìn thấy nó không có chốt tay nữa thì phải :D
2. Muốn reset thì cụ bấm và giữ nút ok. (Nút ở giữa bên trái vô lăng ) Em cám ơn, em đã làm được nhờ cụ hướng dẫn rồi ạ
3. Em không hiểu về cái city stop, ở VN hình như không có option này, chắc cụ nhầm cái gì đó. Có chứ cụ, cụ vào phần setting -> driver assist -> cụ sẽ thấy
4. Khi khóa cửa, gương sẽ tự động gập vào, nhìn biết ngay. Thò tay vào túi làm sao tự mở được nếu cụ ko bấm nút trên khóa. Cụ mà cầm vào tay nắm cửa thì nó mới mở. Còn chạm vào cái chỗ cảm biến trên tay nắm cửa 1 lúc thì xe sẽ khóa lại. Từ khi em lấy xe chưa lần nào phải bấm nút mở cụ ạ, cứ sờ vào xe là tự mở :(
5. Cái này em có nghiên cứu nhưng có vẻ chưa ai biết. Nhưng xe này thì cần gì camera lùi nhỉ, em thấy cảm biến quanh xe là quá đủ rồi. Em nhìn gương hậu chưa chuẩn nên vẫn hóng vụ này cụ ạ :D

trungdung1005

Xe tải
Xe em hôm rày đi bảo dưỡng 1000km rồi, em có vài thắc mắc, hỏi kỹ thuật cũng xin thua vì xe mới quá bọn em chưa tìm hiểu :)) nên em tương lên đây mong các cụ chỉ giáo.
1. Xe không tự khóa cửa khi đạt đến tốc độ nào đó -> nguy hiểm với nhà có trẻ con hiếu động, đang đi nó mở thì chết, cách setup?
2. Chỉ em chi tiết cách reset cái đồng hồ báo xăng, từ lúc em lấy về nó cứ báo 18,3l bây giờ là 15,4l làm em sốt hết cả ruột :(
3. Em rất ghét chế độ city stop, cứ tắt đi, khi khởi động lại máy nó lại tự động bật, làm cách nào tắt hẳn?
4. Em không thể nào kiểm tra mình khóa xe hay chưa :)) vì đút chia khóa trong túi nên thò tay kiểm tra là nó tự mở, hôm em đi xem xe, sale nói là phải thò tay vào censor này nọ mới mở được, liệu xe em bị lỗi?
5. Em muốn gắn camera lùi vào màn hình có sẫn được không? Mua ở đâu?
Em chân thành cảm ơn cụ nào ngang qua trả lời giùm em các câu trên.
1. Em vẫn ko hiểu có cách nào để khóa trong ko. Chỉ biết nếu có trẻ con thì sẽ có cái lẫy, mình cắm chìa vào lẫy đó thì ở trong ko mở được chỉ mở ở bên ngaòi nhưng như vậy rất bất tiện vì mỗi lần gạt lẫy phải dùng cái gì chọc vào
2. Reset bấm nút OK ở trong multi phím trên vô lăng. Giữ đến bao h chạy được 4 vạch là tự động reset. 1 tuần nay em reset về để xem xăng cộ thế nào thì đi đường trong TP ( ko bị tắc ) báo 11,7 lít. Nói chung là em cũng chẳng quan tâm lắm. Cơ bản là đi xướng thêm 1,2k tiền xăng bõ bèn gì
3. City stop em thấy cũng cần thiết mà bỏ đi làm gì. Cẩn tắc vô áy náy
4. Bác cứ bấm nút KHóa 1 cái, guơng cụp là khóa, Nếu còn cửa nào chưa đóng thì guơng ko cụp, xe cũng ko khóa được.
Bấm khóa 2 nút thì đến lúc ra mở xe bấm khóa 1 lần chỉ có cửa lái mới vào được, 3 cửa còn lại nếu muốn vào được lại phải bấm mở khóa 2 lần
Giữ khóa 3 giây tất cả kính đều lên full.
5. Chưa gắn được vào màn hình. Gắn xong nghe thấy bảo loạn điện hỏng hết SYNC. Bác cứ lắp rồi lấy gương chiếu hậu làm màn luôn. Nhớ chọn loại nào chống chói nhé. Hôm đấy em lắp ko để ý lắp cái ko chống chói đi xe trời nắng là rất khó nhìn ( mặc dù mắt em rất tinh :)) )

trungdung1005

Xe tải
Đồng hồ báo tiêu thụ nhiên liệu nếu bác nào ko đi đứng im 1 chỗ thì nó nhảy rất kinh. Tính ra ko chuẩn xác vì em thấy nếu đứng im nổ máy thì tốn xăng sao bằng lúc chạy trên đường nhỉ :)

tanthuyhoang6

Xe tải
tính năng đi sát xe trước mà dừng lại, nó có dừng đột ngột không các cụ. Nếu nó đột ngột bị em khác đằng sau tông cho 1 phát vào mông ấy nhỉ?

trungdung1005

Xe tải
tính năng đi sát xe trước mà dừng lại, nó có dừng đột ngột không các cụ. Nếu nó đột ngột bị em khác đằng sau tông cho 1 phát vào mông ấy nhỉ?
ko phải đi sát xe trước mà là nó sẽ phanh lại với khoảng cách là bao nhiêu đó em ko biết chính xác, nhưng khi đó nếu ko tự stop thì gần như 90% bác sẽ va chạm ( trừ khi lúc đó bác phản xạ thật nhanh để phanh lại). Thế thì bác muốn tông vào thằng phía trước hay để thằng phía sau tông *** mềnh kaka

trungdung1005

Xe tải
Nói chung nhờ tính năng này mà em cũng tránh được ít nhất 2 lần tông vào ass thằng đi trước vì nó phanh đột ngột ;)). Còn thằng đằng sau thì làm sao mình tính được :(

civic308

Xe tải
Xe mơi đi dc 1k km và đi vào phố xăng như vậy là bình thường mà cụ

Songque

Xe tăng
Chẹp chẹp, nghe các cụ tham luận mà thèm quá:-|

kab89

Xe đạp
Hôm nay mình mới đi về quê bằng em ANF 5 cửa, bị cạ gầm tróc 1 lớp giống như cao su non phủ dưới gầm loài ra một tí ống sắt, vậy có hề gì ko các bác ơi, giờ lấy giúp mình kiếm cái gì đắp vào đó với, sợ rỉ quá :(

vantrang

Xe máy
Kết dòng này quá,nhưng chắc e chỉ đủ gạo cho e Fiesta thôi=P~

trungdung1005

Xe tải
Xe em mới lấy, để xe ngoài đường + lái mới + đi phố chật xước rất nhiều. Nhưng thôi kệ, tránh làm sao được. Phải xước cho bảo hiểm nó có việc để làm chứ, 1 năm mất mười mấy củ tiền bảo hiểm cuối cùng lại chẳng dùng đến đồng nào thì hơi phí kakaka

trungdung1005

Xe tải
Xe mơi đi dc 1k km và đi vào phố xăng như vậy là bình thường mà cụ
Em đi được đến hôm nay gần 2,5k rồi. Thấy đồng hồ báo 11,7lit dưng mà em dự là mất ít hơn số đồng hồ báo. Vậy là cũng ngon rồi phải ko ah :). Theo em ko thể so sánh được thằng Toyota với Ford vì thằng Ford nặng hơn rất nhiều, thép dày hơn thì chắc chắn tốn xăng hơn. Với mức xăng tiêu thụ của em thấy là hợp lý :)

kab89

Xe đạp
Xe em mới lấy, để xe ngoài đường + lái mới + đi phố chật xước rất nhiều. Nhưng thôi kệ, tránh làm sao được. Phải xước cho bảo hiểm nó có việc để làm chứ, 1 năm mất mười mấy củ tiền bảo hiểm cuối cùng lại chẳng dùng đến đồng nào thì hơi phí kakaka
bảo hiểm gì mười mấy củ vậy bác, mình bảo hiểm vật chất có 9 củ thôi

dreamwater

Xe điện
Ngon và long lanh cụ ạ
Kinh tế mà tốt hơn thì e cũng muốn đổi sang em này đi

buratin0

Xe tải
nghỉ ford đúng thời điểm ra focus 2013 k đc đi thử chán kinh. không být ntn nhưng vodka cho cụ ợ ae nâng ly nào (b)