Đánh giá City RS sau hơn 2 vạn km trải nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng

ntpt38

Xe tải
OK, cháu Vios thua City các khoản Cảm giác nêu trên.
Thế Giá cả, rồi độ bền, chi phí bảo dưỡng hợp lý, thì em City có bằng Vios, theo bác?
1. Honda City em mua là bản RS cao nhất lăn bánh 680tr, hình như bên Vios cũng có bản Vios RS 724tr cho bản ngọc trai tại Hà Nội, em mạn phép hỏi cụ giá con nào cao hơn ạ.
2. Độ bền xe Honda City em nghĩ chả thua kém gì Vios, trên hội đầy cụ đi đc trên 10 năm rồi vẫn khen xe thích ko hỏng vặt.
3. Xe em chạy gia đình chứ có chạy dịch vụ đâu mà cần quan tâm đến bảo dưỡng hả cụ, kể cả giá có cao chút em thấy cũng ko vấn đề gì. Hiện tại 4 lần em ra hãng bảo dưỡng đều hết hơn 400. Vios của cụ thế nào ạ

City là lựa chọn tốt đấy. Mình đã đi City từ năm 2013 và nó thật sự lành sau 28 vạn cây số. Giờ bán nó rồi (được 1 tháng) để lên đời Civic G thế hệ thứ 11. Lúc khác mình sẽ biên đôi dòng về Civic.

BMW R60

Xe tăng
Cá nhân cháu thấy ngoai hình em này đẹp hơn Vios. Nội thất thì không rõ vì chưa đc lái và ngồi 2 em này.
Con này mua mới lăn bánh cao hơn Vios phòng cụ?
Không liên quan lắm! Nhưng cháu thấy các xe giờ làm cái vành ( lazang, mâm) cú "xoắn quẩy" nhìn không khỏe và đẹp. Như vành của Accent, Vios mới ấy. Nhìn rấy yếu và không đẹp!

Giohanoi

Xe buýt
Phục vụ gia đình thì đúng là em thấy City ko có gì để chê cả, tầm trẻ trẻ như bọn em mà xe có lấy chuyển số với số S thì đi rất thích, người lái xe cũng đỡ buồn ngủ hơn khi đi đường dài cụ à
Chắc cụ mới cưới vợ cả và vợ 2 cùng lúc. Cách đây 20 năm em.cũng vui như cụ khi sắm được cái xe đầu tiên. Sau khi gia đình có thêm nhiều thành viên thì thấy nó bé quá và mỗi khi mưa gió ở Hn không dâm ra đường vì sợ ngập lụt nên đổi sang 7 chỗ. Ngồi 7 chỗ trên cao tốc lại nghĩ ôi sao bao năm mình giao tính mạng gia đình mình vào cái thùng tôn bé tí tẹo kia nhỉ ....kkk

ntpt38

Xe tải
em ngồi da thấy cũng thích lắm, không bí gì đâu cụ. em cá là sau 1 thời gian là cụ lại đi bọc da thôi :V chẳng qua nó chưa đến mùa. nhưng mua con này cũng là 1 lựa chọn tốt rồi, so với vios thì cũng ngang cơ, chỉ có cái đắt hơn xíu.
Năm sau HN nóng chảy mỡ thì em sẽ cân nhắc cụ à. Chứ năm nay hình như hết mùa nóng rồi. Qua thấy các bà Livestream trên FB mợ cả bắt đầu live đồ đông rồi =))

ntpt38

Xe tải
Cá nhân cháu thấy ngoai hình em này đẹp hơn Vios. Nội thất thì không rõ vì chưa đc lái và ngồi 2 em này.
Không liên quan lắm! Nhưng cháu thấy các xe giờ làm cái vành ( lazang, mâm) cú "xoắn quẩy" nhìn không khỏe và đẹp. Như vành của Accent, Vios mới ấy. Nhìn rấy yếu và không đẹp!
Giá với chi phí nuôi thì em thấy ngang cơ thôi cụ à. City RS của em lúc lấy là 680tr, các cụ bảo bây giờ giảm còn có 640tr. Vios cũng có bản RS, lăn bánh ở HN là 719tr đợt tháng 3/2022 giờ dừng sản xuất r vì ko có ai mua. thì tính ra City RS phải rẻ hơn chứ cụ =))

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
700tr mà cụ cũng mua được xe hạng B thì em chịu. Giá đấy mua mời thì Kia Cerato còn cũ thì vô vàn, là em thì em chọn em cũ hạng D đi cho nó thoải mái. Em thật :D
cũ lại gần 700 thì em chọn bmw 320 2013 ngon lắm , chứ mua xe hàn làm gì

greenbk

Xe buýt
Giá với chi phí nuôi thì em thấy ngang cơ thôi cụ à. City RS của em lúc lấy là 680tr, các cụ bảo bây giờ giảm còn có 640tr. Vios cũng có bản RS, lăn bánh ở HN là 719tr đợt tháng 3/2022 giờ dừng sản xuất r vì ko có ai mua. thì tính ra City RS phải rẻ hơn chứ cụ =))
cụ so rs với bản G vios thôi. bản G-RS thì không ai mua là đúng rồi cụ ey :))

chanthat123

Xe tăng
Cụ thích lẫy chuyển số giờ độ dễ lắm :D
Cá nhân em không thích lẫy lắm. Xe em có chế độ chuyển số tay nên đi đèo thích gạt cần số hơn, cảm giác như đi số sàn, vui phết :D
Bối cảnh lúc đổ đèo thôi cụ, chứ bình thường ở thành phố mấy khi dùng đến lẫy số đâu, em đi bốn bánh như 2 bánh vì với em bốn bánh là che mưa, nắng. Mà đa phần ngồi sau, giờ ôm vô lăng buồn ngủ ghê kể cả đổ đèo :D

a_cheng

Xe điện
Riêng thay dầu máy đã hơn 400 nhiều rồi, mà sao mỗi lần bd có hơn 400?
Em cũng thắc mắc khoản này, dầu gì rẻ thế nhỉ?
Em nhớ dầu máy khoản 350k/l. Chưa nói đến công thợ, thuế VAT..

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
1. Honda City em mua là bản RS cao nhất lăn bánh 680tr, hình như bên Vios cũng có bản Vios RS 724tr cho bản ngọc trai tại Hà Nội, em mạn phép hỏi cụ giá con nào cao hơn ạ.
2. Độ bền xe Honda City em nghĩ chả thua kém gì Vios, trên hội đầy cụ đi đc trên 10 năm rồi vẫn khen xe thích ko hỏng vặt.
3. Xe em chạy gia đình chứ có chạy dịch vụ đâu mà cần quan tâm đến bảo dưỡng hả cụ, kể cả giá có cao chút em thấy cũng ko vấn đề gì. Hiện tại 4 lần em ra hãng bảo dưỡng đều hết hơn 400. Vios của cụ thế nào ạ
Không phải bác ạ. Tôi không chạy Vios.
Cái sự Bền bỉ + Giá tốt + "độ bền, chi phí bảo dưỡng hợp lý" là cái ai cũng cần, dù bác chạy Dịch vụ hay Gia đình.
Bản thân những xe chạy dịch vụ, kiểu Innova hay Vios, nó bền đến mức đáng ngạc nhiên.

Giá bán, nhiều bác sẽ chê là: Giá quá cao cho cái Thùng tôn gì đó.
Tốt thôi, giá cao thật, nhưng Giá bán lại cũng sẽ cao tương ứng.
Còn Giá cả cho 1 con xe, theo đánh giá của tôi, là Hiệu số giữa Mua và Bán, chứ không phải Giá ra biển.

Xét trên tiêu chí này, thì Vios và những con dòng xe Dịch vụ, có lợi thế lớn.

Còn chuyện bác không quan tâm đến Bảo dưỡng thì thua rồi.
Tôi không bình gì về việc nhiều người không mua Innova hay Vios hay tương tự, chỉ vì e ngại mang tiếng là Chạy dịch vụ.

Em cũng thắc mắc khoản này, dầu gì rẻ thế nhỉ?
Em nhớ dầu máy khoản 350k/l. Chưa nói đến công thợ, thuế VAT..
Chắc gõ nhầm. Dầu 0w-20 thay ở hãng đã hơn 100k/lít. Chả nhẽ ông thớt là vip nên toàn đc khuyến mãi?!?

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Thông tin tiêu thụ xăng của City em đo thực tế hơn 3 vạn Km đường hỗn hợp là khoảng 9lit/100 km (hết hơn 60 triệu tiền xăng, gần 3000 lit xăng) thì chắc là tin cậy hơn cái ODO báo nhỉ :D

Không biết có phải em gặp xui không mà trong năm đầu tiên đánh vật với cái lỗi cá vàng và hỏng start/stop. Mấy lần giữa trưa nắng phải gọi cứu hộ chở về garage. Có lần xe nằm cả tuần ở Honda Mỹ Đình mà chả biết do đâu, may cuối cùng tìm được chỗ chữa dứt điểm. Có vẻ lỗi cá vàng và start/stop là bệnh kinh điển của City mà đến giờ mấy cụ vẫn còn inbox em nhờ giới thiệu chỗ sửa.
Em còn gặp lỗi thỉnh thoảng đang đi trên đường thì mất trợ lực lái. Cũng nằm ở Honda Mỹ Đình bao lần mà không xử lý được triệt để. Cuối cùng mang ra Honda Tây Hồ thì mới dứt điểm.
Của đáng tội, sau hơn 1 năm đánh vật với nó (mua xe mới) thì từ sau đó trở đi tự nhiên chả bệnh tật gì nữa, trèo đèo lội suối khắp nơi. Chắc do mua xe không xem ngày :D

Chỉnh sửa cuối:

ntphuong0411

Xe buýt
tầm tiền này em thấy nội thất thì phù hợp rồi, còn ngoại thất thì lại đẹp quá. haha. Cụ lên nhìn con Altis còn chán đời hơn =))
Altis có cái màn hình lởm mười mấy năm trước, có kèm đầu DVD luôn thấy ghê =.=
nội thất toyota ko chịu thay đổi bác nhỉ
Nội thất Altis 2022 em lại thấy rất ổn ạ, thoáng đãng, sạch sẽ, mỗi tội Altis mới thì vượt hơn ngân sách cho City RS gần 200 củ thôi ạ

ntphuong0411

Xe buýt
Chắc cụ mới cưới vợ cả và vợ 2 cùng lúc. Cách đây 20 năm em.cũng vui như cụ khi sắm được cái xe đầu tiên. Sau khi gia đình có thêm nhiều thành viên thì thấy nó bé quá và mỗi khi mưa gió ở Hn không dâm ra đường vì sợ ngập lụt nên đổi sang 7 chỗ. Ngồi 7 chỗ trên cao tốc lại nghĩ ôi sao bao năm mình giao tính mạng gia đình mình vào cái thùng tôn bé tí tẹo kia nhỉ ....kkk
chúc mừng cụ lên level, em cũng giống cụ từ 2 bánh lên 4 bánh cũng tự hỏi sao bao năm mình cứ giao tính mạng gia đình mình vào 2 cái bánh lúc nào cũng có thể đổ thế nhỉ.... kkk

nikenneu

Xe buýt
City RS so với Vios bản G có mấy cái em thấy hạn chế: 1. Ghế của City ko phải ghế da hết vẫn còn da lộn và nỉ; 2. Sàn chỗ để chân ghế sau xe City không dc phẳng, hơi ghồ ghề; 3. City RS đi ồn hơn, tiếng vọng lốp xe; 4. Nút bấm còi City hơi khó bấm do phải với ngón tay. Còn lại City RS khá ổn.

City mới này đẹp thật nhưng thực sự honda quá tiết kiệm khi mà trang bị cho nó phanh đĩa chỉ có ở 2 bánh, chắc trong phân khúc xe hạng B thì City là xe duy nhất mà bị cắt mất 2 phanh đĩa sau như này. đến Vios là chúa tể dịch vụ mà nó còn đủ 4 đĩa.

Dung G63

[Tịch thu bằng lái]
700tr mà cụ cũng mua được xe hạng B thì em chịu. Giá đấy mua mời thì Kia Cerato còn cũ thì vô vàn, là em thì em chọn em cũ hạng D đi cho nó thoải mái. Em thật :D
Khác gì xúi lấy cave về làm vợ?

Trạng thái
Thớt đang đóng