Đánh giá City RS sau hơn 2 vạn km trải nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Thật ra em thấy 1 chiếc xe thể thao thì phải gầm thấp, treo cứng để phản hồi rõ nét với mặt đường, khi nó đi vào ổ gà hay giảm tốc thì phải kêu rình rình. Rình rình ở đây ko phải sự lỏng lẻo mà đơn giản nó là cứng, cứng để hoạt động tốt hơn. Muốn êm ái thì nên chọn xe treo mềm dạng Lexus
Và lái 1 con hơi hướng sport mệt vl cụ ah! Cái gì dưới mặt đường nó cũng phản hồi rõ nét!

chaien85

Xe tải
Và lái 1 con hơi hướng sport mệt vl cụ ah! Cái gì dưới mặt đường nó cũng phản hồi rõ nét!
phản ứng rõ nét nhưng em thấy City n khác Vios cái là City n kêu rịch rịch do thanh xoắn nó cứng chứ n ko lỏng lẻo cụ à, chứ Vios em thấy nó vừa ồn, lại còn ko chắc chắn. Cụ nào bảo Vios yên tĩnh hơn City thì em chịu

iomb4ilu

Xe tải
Cụ thấy hài lòng là tuyệt vời rồi ạ, chứ xe cộ mỗi người một ý. E 2 lần mua xe cũng tự mình thấy happy là được, đi tham khảo ý kiến thì càng loạn :D

chanthat123

Xe tăng
1 phần em thấy là vấn đề tài chính phần nữa là thời gian đi đổ xăng. Xe máy hay ô tô đều thế em toàn chọn con nào bình xăng to nhất có thế
Chuẩn cụ, nhất là ở HN, nhiều khi nghĩ cái đầu tốt nghiệp loại ưu cũng chỉ để nhớ xem cây xăng ở đâu ở HN
SG thì phố nào chả có cây xăng

Vang999

Xe buýt
Chúc mừng cụ chọn được vợ 2 ưng ý, e thì lại cưới vios G 2022 đến giờ vẫn thấy hài lòng dù vật liệu đôi lúc thấy nó kêu ọp ẹp, rè rè cũng cay =))

chaien85

Xe tải
Chúc mừng cụ chọn được vợ 2 ưng ý, e thì lại cưới vios G 2022 đến giờ vẫn thấy hài lòng dù vật liệu đôi lúc thấy nó kêu ọp ẹp, rè rè cũng cay =))
Mỗi người một ý cụ à, em thấy tầm tiền nào cũng thế thôi, chỉ có con xe phù hợp với nhu cầu của mình chứ lấy đâu ra con xe hoàn hảo

thich_j

Xe tải
Cuối tuần vừa rồi nhà em lên đồ dắt díu nhau làm chuyến picnic bên Ecopark. Tức cảnh sinh tình xong lại chụp được vài con ảnh đẹp nên em có cảm xúc viết bài chia sẻ về lí do và trải nghiệm về chiếc Honda City RS 2021. Xe em lấy từ tháng 3 năm 2021 và đã đi được hơn hai vạn. Có gì thiếu, sót thì CCCM bổ sung giúp em nhé!
View attachment 7286163
Vợ chồng trẻ bọn em chọn chiếc xe đầu tiên phải gọi là khó khăn trăm bề. Sau khi trải qua các cửa ải gian nan cuối cùng vợ chồng em thống nhất chỉ chọn 1 trong 3 em: Honda City RS, Toyota Vios và Kia Cerato

Theo kinh nghiệm của các bác thợ nhà em truyền lại thì giá tiền xe hạng B của Honda có thể tương đương với máy 1.5 hay 1.6 của xe Hàn nhưng giá trị mang lại của Honda nó khác bọt. Nó khác ở đây là cái độ bền, độ tin cậy của Honda so với xe Hàn. Có thể ban đầu nhiều cụ trên này ưng chiếc Kia Cerato như em đợt đấy, nhưng về sau nghe ra thì em cảm thấy hãng Kia không đáp ứng được cái yếu tố an tâm về mặt tâm lý, chi phí bảo dưỡng lâu dài, rồi sự tin tưởng tin cậy của em.

Đối với Vios, em thấy người dùng Vios chủ yếu là chạy taxi chứ không phải để phục vụ gia đình. Người ta mua vì độ bền, chi phí bảo dưỡng hợp lý, mua để đi cày chứ cảm giác lái, cảm giác vô lăng, độ đầm, độ phản hồi chân ga, độ nhạy của tay lái mọi thứ đều không bằng. Đơn giản nãy chuyển số trên vô lăng, số S của City RS đi rất vui ạ

Cuối cùng gia đình em đồng thuận chọn Honda City RS giá lăn bánh là 680tr vì quá ưng cái thiết kế, khả năng vận hành cũng như tính tiết kiệm của em nó.

Chuyện tiết kiệm nhiên liệu là cái mà em ngạc nhiên nhất. Trước khi lấy City RS em cứ nghĩ Vios rất tiết kiệm, nhưng em đã lầm các cụ à. Để nói về chiếc xe tiết kiệm, hài hòa nhất phân khúc hạng B thì em đề cử Honda City RS đứng đầu. Chân em cũng to, đi thường chả nghĩ ngợi gì nên ít khi bật chế độ Econ mà toàn đi Comfort với Sport nhưng đường hỗn hợp cũng chỉ loanh quanh 7L4 đến 7L8/100km thôi.
View attachment 7286183
Nhiều cụ đi Vios xác nhận với em là Vios ăn uống trên 8L là chuyện bình thường. Lý giải điều này em nghĩ có thể giải thích vì do bản 2021 sử dụng động cơ Earth Dreams thông minh hơn và tối ưu đời trước, không khí lọt vào khoang máy ít hơn nên tiết kiệm hơn. Trong thời kỳ xăng loạn giá như thế này, có được chiếc xe ăn uống tiết kiệm là cũng đỡ được khối hộp sữa cho con rồi CCCM à 😊. Bình xăng của City RS là 50L, thường 3 tuần là em phải đổ 1 lần, đi đứng thoải mái không phải nghĩ ngợi gì. Khoản bảo dưỡng, nuôi nấng em nó cũng ít, tính đến hiện tại em vào hãng tổng cộng 4 lần mỗi 5000km, mỗi lần 400 hơn.

Khoe các cụ vài cái ảnh của em nó:
Cuối năm 2019, em lấy con Mazda 2 Premium - bản sedan. Xe nhập nguyên chiếc, máy 1.5l, số tự động 6 cấp, có lẫy chuyển số trên vô lăng, 2 chế độ lái thường & sport, tích hợp mấy cái linh tinh như i-stop, đèn tự bật, gạt mưa tự động ....nói chung là em thấy khá đủ, và quan trọng nhất là 6 túi khí :D

Mặc dù là máy 1.5, nhưng em đi trung bình hết ~ 6.8 - 7l xăng / 100km. Lộ trình thường xuyên hàng ngày của em gồm khoảng > 70km đường từ trung tâm HN_Nội Bài và thêm khoảng 10-20km trong phố. Về cơ bản vận hành em thấy ổn: từ nhỏ nhắn, êm ái để lượn trong phố, tới đủ bốc để phóng nhẹ nhàng trên cao tốc tầm 100km/h....

Về bảo dưỡng thì đến giờ - đi khoảng 5 vạn km => em vừa hết bảo dưỡng miễn phí chính hãng. Ngoài dầu nhớt... thì thay 1 cái acquy và đôi lưỡi cao su gạt mưa.

Nhược điểm duy nhất là hàng ghế sau hơi hẹp - bù lại có cái cốp chứa đồ (bản hatchback ngồi rộng hơn 1 chút, đắt hơn gần 30) - nhưng cũng chấp nhận được, vì đó là chỗ của bọn trẻ con :D

Chi phí ban đầu em bỏ ra ít hơn so với của cụ cỡ 10%, giá xe lúc em mua là 540, cộng thuế má các thứ tầm 620 củ khoai. Có vẻ như em lãi hơn cụ rồi :D

fallingwater

Xe tăng
Vừa rồi vào Nha Trang em đi grab 2 xe: Honda City và Kia Cerato. Cảm nhận của em là Cerato hơn hẳn: rộng rãi hơn, êm hơn, chở nhiều đồ hơn, vv... Do em không cầm lái nên không biết cảm giác lái và độ tăng tốc ntn.

leo989

Xe buýt
Vừa rồi vào Nha Trang em đi grab 2 xe: Honda City và Kia Cerato. Cảm nhận của em là Cerato hơn hẳn: rộng rãi hơn, êm hơn, chở nhiều đồ hơn, vv... Do em không cầm lái nên không biết cảm giác lái và độ tăng tốc ntn.
hang B so với hạng C mà cụ. mấy cái cụ nói thì đương nhiên rồi, chả cần ngồi cũng biết. Nó chỉ cạnh tranh lại về độ ổn định chất lượng, độ bền, thương hiệu thôi cụ.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ chê Vios chứ đợt này trong phân khúc B em thấy nó là con xe đáng tiền nhất đấy :)) Vừa thương hiệu mạnh, bền bỉ ít lỗi vặt, kiểu dáng đẹp, rộng rãi nhất, option thì ăn đứt đối thủ luôn. Mà quan niệm Vios là xe taxi chỉ đúng với đời cũ thôi, chứ đời mới em thấy ít lắm ;))

Jo9926

Xe điện
City thì khá linh hoạt trong đô thị, chạy trên 100km/h thì thấy không ổn lắm.

amoon

Xe hơi
hài lòng với những cái mình đang có là hạnh phúc rồi. chúc mừng cụ

fallingwater

Xe tăng
hang B so với hạng C mà cụ. mấy cái cụ nói thì đương nhiên rồi, chả cần ngồi cũng biết. Nó chỉ cạnh tranh lại về độ ổn định chất lượng, độ bền, thương hiệu thôi cụ.
Vấn đề là 1 con hạng B, 1 con hạng C nhưng giá 2 con lại tương đương nhau.

KA:18-78

Xe tăng
Sao con vios ghẻ dạo này hãng nó bán được nhiều xe thế cccm nhỉ
Em đọc thấy đâu tháng 5 bán 3,3 nghìn xe… thùng tôn mà dân mua kinh

UFA

Xe điện
HonDa thì e chưa đc lái xe nào, ngồi thì City, Civic, Crv , điểm chung của cả 3 xe này là ...ồn, Civic lại tệ nhất. Hôm bắt grab từ Hạ long đi nội Bài, ngồi sau con City, tới nơi ù hết cả tai, cứ như vừa đi máy bay xong, ông Vios thì cũng ko hơn gì đâu ah, âm thanh trung thực lắm

Sao con vios ghẻ dạo này hãng nó bán được nhiều xe thế cccm nhỉ
Em đọc thấy đâu tháng 5 bán 3,3 nghìn xe… thùng tôn mà dân mua kinh
Đơn giản là nó phù hợp với nhiều người nhất! Bám sát nó là Accent vừa mới kỉ niệm 85000 xe xuất xưởng.

HonDa thì e chưa đc lái xe nào, ngồi thì City, Civic, Crv , điểm chung của cả 3 xe này là ...ồn, Civic lại tệ nhất. Hôm bắt grab từ Hạ long đi nội Bài, ngồi sau con City, tới nơi ù hết cả tai, cứ như vừa đi máy bay xong, ông Vios thì cũng ko hơn gì đâu ah, âm thanh trung thực lắm
Civic chỉ vì nó thể thao quá nên nó ồn nhất! Thực ra, nếu ông tài chỉ đi 80kmh đổ lại thì cũng không đến nỗi ồn khủng khiếp. Nhưng đi trên 80 thì ồn sẽ lộ rõ! Còn lái thì hay rồi.

nhatminhzzz

Xe tải
Cuối tuần vừa rồi nhà em lên đồ dắt díu nhau làm chuyến picnic bên Ecopark. Tức cảnh sinh tình xong lại chụp được vài con ảnh đẹp nên em có cảm xúc viết bài chia sẻ về lí do và trải nghiệm về chiếc Honda City RS 2021. Xe em lấy từ tháng 3 năm 2021 và đã đi được hơn hai vạn. Có gì thiếu, sót thì CCCM bổ sung giúp em nhé!
View attachment 7286163
Vợ chồng trẻ bọn em chọn chiếc xe đầu tiên phải gọi là khó khăn trăm bề. Sau khi trải qua các cửa ải gian nan cuối cùng vợ chồng em thống nhất chỉ chọn 1 trong 3 em: Honda City RS, Toyota Vios và Kia Cerato

Theo kinh nghiệm của các bác thợ nhà em truyền lại thì giá tiền xe hạng B của Honda có thể tương đương với máy 1.5 hay 1.6 của xe Hàn nhưng giá trị mang lại của Honda nó khác bọt. Nó khác ở đây là cái độ bền, độ tin cậy của Honda so với xe Hàn. Có thể ban đầu nhiều cụ trên này ưng chiếc Kia Cerato như em đợt đấy, nhưng về sau nghe ra thì em cảm thấy hãng Kia không đáp ứng được cái yếu tố an tâm về mặt tâm lý, chi phí bảo dưỡng lâu dài, rồi sự tin tưởng tin cậy của em.

Đối với Vios, em thấy người dùng Vios chủ yếu là chạy taxi chứ không phải để phục vụ gia đình. Người ta mua vì độ bền, chi phí bảo dưỡng hợp lý, mua để đi cày chứ cảm giác lái, cảm giác vô lăng, độ đầm, độ phản hồi chân ga, độ nhạy của tay lái mọi thứ đều không bằng. Đơn giản nãy chuyển số trên vô lăng, số S của City RS đi rất vui ạ

Cuối cùng gia đình em đồng thuận chọn Honda City RS giá lăn bánh là 680tr vì quá ưng cái thiết kế, khả năng vận hành cũng như tính tiết kiệm của em nó.

Chuyện tiết kiệm nhiên liệu là cái mà em ngạc nhiên nhất. Trước khi lấy City RS em cứ nghĩ Vios rất tiết kiệm, nhưng em đã lầm các cụ à. Để nói về chiếc xe tiết kiệm, hài hòa nhất phân khúc hạng B thì em đề cử Honda City RS đứng đầu. Chân em cũng to, đi thường chả nghĩ ngợi gì nên ít khi bật chế độ Econ mà toàn đi Comfort với Sport nhưng đường hỗn hợp cũng chỉ loanh quanh 7L4 đến 7L8/100km thôi.
View attachment 7286183
Nhiều cụ đi Vios xác nhận với em là Vios ăn uống trên 8L là chuyện bình thường. Lý giải điều này em nghĩ có thể giải thích vì do bản 2021 sử dụng động cơ Earth Dreams thông minh hơn và tối ưu đời trước, không khí lọt vào khoang máy ít hơn nên tiết kiệm hơn. Trong thời kỳ xăng loạn giá như thế này, có được chiếc xe ăn uống tiết kiệm là cũng đỡ được khối hộp sữa cho con rồi CCCM à 😊. Bình xăng của City RS là 50L, thường 3 tuần là em phải đổ 1 lần, đi đứng thoải mái không phải nghĩ ngợi gì. Khoản bảo dưỡng, nuôi nấng em nó cũng ít, tính đến hiện tại em vào hãng tổng cộng 4 lần mỗi 5000km, mỗi lần 400 hơn.

Khoe các cụ vài cái ảnh của em nó:
Lạ thật, em cũng không nghĩ City RS mà đi đứng tiết kiệm thế, đúng là chưa chắc Vios đã bằng

Trạng thái
Thớt đang đóng