Đánh giá Corolla Altis

adco nói:
@thegioixe : Bác có thể vào trang web của to để có thông tin về hệ số cản gió
"Thân xe lớn với kiểu dáng khí động học
Kích thước xe lớn tạo cho Altis dáng vẻ bề thế, sang trọng. Hệ số sức cản Cd 0.30 như xe thể thao giúp dễ lái, vận hành êm ái, tăng tốc nhanh và tiết kiệm nhiên liệu."
Em vừa check lại, he he hóa ra em hoa mắt chóng mặt. Sorry bác adco nhé, mời bác nhận của em một chai vodka để chuộc lỗi.:)

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
em đang chạy 1 chú Altis 1.8 đời 2004(đời mới, đèn led, có VVTI)thì có thể ví như chú ong thợ ý, chỉ biết cần mẫn làm việc, chẳng đòi hỏi gì cả, ăn xăng thì ít ( 5,5 lít/100km đương trường), thay dầu cũng ít(3 lít/ 1lần/5000km), phụ tùng thì sẵn có, rẻ. xe em chạy được 3 vạn rồi mà chẳng thấy hỏng cái gì cả.chi phí sủa chữa , bảo dưỡng chỉ bằng 1/10 so với chạy mẹc.

haiphus

Xe buýt
nguyengia nói:
Bác Adco chơi 1 bài quá xá dữ ! Trợ lực tay lái không tốt lắm, hơi bị nặng, không biết các Bác khác cảm nhận ra sao chứ em thấy thật sự trợ lực không tốt lắm ( Cũng có thể em nhận định chủ quan vì bên cạnh em Altis thì em cũng hay đi em Accord già, mà Accord trợ lực tay lái thì vô định rồi ) Em chỉ có thêm vài ý vậy thôi, mời các Bác khác cho tiếp ý kiến
Điểm này thì không hẳn đâu bác, tay lái nặng hay nhẹ là do tiêu chí của nhà thiét kế chứ không phải là vấn đề về kỹ thuật.

volang

Xe đạp
dạo này xe To recall hơi bị nhiều, bên Nhật Corolla, Vitz.. bị gần 300 ngàn chiếc, lỗi ở một cái sensor bị ngấm dầu, có thể làm động cơ không khởi động được, không biết Altis, Vios ở VN có bị không!?

adco

Xe điện
@volăng : Em chưa nghe ai kêu ca chuyện này bác à . Có 1 dạo TO VN recall 1 số xe Altis và Cam về để thay phần mỡ bò ở ghế ngồi . Không biết thực sự có đúng vậy không hay là họ lén lén thay cái gì đó mà nói vậy để trấn an khách hàng

volang

Xe đạp
ở VN thì em không có rành, nhưng To bên Nhật đang gọi các xe Corolla sx từ
31/1/2002 tới 1/11/2002 để sữa lỗi này

Cau Giay

Xe đạp
Các bác mà khen Altis hay thì quả chắc trước kia bác toàn đi xe "cỏ" rồi, em đồng ý với bác Mazspeed với cái giá 35K thì chẳng có gì đáng để khen cái anh Altis cả. Trước kia em đã từng chạy con đời 2002 và sau một năm em đã phải bán vội vì xe "CHỢ" quá. Mỗi lần đi đâu xa em toàn phải mượn xe thằng bạn, bác biết không nếu ngồi lái thì còn đỡ , còn ngồi đằng sau cảm thấy mệt lắm vì ồn và đuôi hơi vẫy lúc vào cua hoặc phóng nhanh. Nói chung với giá khoảng 22k thì chấp nhận được. So với Mazda 6 em vẫn khoái hơn mà giá lại same same.

cam3333

Xe tăng
e không biết các bác nghĩ sao... chứ nếu đi An tít xuyên Việt và so sánh với các e to béo khác như Cam, Mông, Bim... thì các bác sẽ hiểu tại sao con ấy vẫn là.... dở ẹt không... ngồi rêm mình chết luôn....

Bonnie

Xe tăng
Cau Giay nói:
Các bác mà khen Altis hay thì quả chắc trước kia bác toàn đi xe "cỏ" rồi, em đồng ý với bác Mazspeed với cái giá 35K thì chẳng có gì đáng để khen cái anh Altis cả. Trước kia em đã từng chạy con đời 2002 và sau một năm em đã phải bán vội vì xe "CHỢ" quá. Mỗi lần đi đâu xa em toàn phải mượn xe thằng bạn, bác biết không nếu ngồi lái thì còn đỡ , còn ngồi đằng sau cảm thấy mệt lắm vì ồn và đuôi hơi vẫy lúc vào cua hoặc phóng nhanh. Nói chung với giá khoảng 22k thì chấp nhận được. So với Mazda 6 em vẫn khoái hơn mà giá lại same same.
- nếu mang giá cả của xe ra để so sánh thì vấn đề sẽ bị chuyển theo hướng khác mất bác ơi !
- em bây giờ cũng đã chạy xe khác , nhưng em cũng vẫn khen xe Altis (ý kiến riêng) đúng như nhận xét của bác gì ở trên : "nó cần mẫn như một chú ong thợ". xe ít hao xăng , ít hư hỏng vặt , máy bền , đề pa rất vọt...
- bác đã chạy altis có..... một năm và đã phải bán "vội". vậy là trước đó có thể bác đã chạy loại xe nào đó đẳng cấp hơn nên khi chuyển qua chạy altis thấy bị hẫng.....
- em thấy nếu mình ngồi lái thì sẽ phân biệt tốt hơn về độ ồn và sự rung lắc của xe. còn bác thì lại cho là "ngồi lái thì đỡ hơn". nếu như ngồi sau thì cảm nhận về các xe rất kém , kể cả mình là tài xế...
- so sánh của bác giữa Altis & Maz6 rất chính xác ! nhưng trong bài này đang bàn về "Riêng" xe altis mà !

adco

Xe điện
Cau Giay nói:
Các bác mà khen Altis hay thì quả chắc trước kia bác toàn đi xe "cỏ" rồi...
Sorry bác , theo em thì hiện nay số người đi xe "cỏ" đang chiếm áp đảo 4r. Bác có thể khen chê bất cứ 1 mác xe nào đó cho dù là B hay Mer về hình thức hay trang thiết bị, kỹ thuật nhưng không nên đánh giá 1 mác xe nào đó theo kiểu là "cỏ" như vậy, hóa ra bác thiếu sự tôn trọng người đang sử dụng nó. Chiếc nào tốt , có đẳng cấp thì ai cũg biết nhưng không phải ai cũng có tiền như bác bác để mua.
Mong bác thông cảm

corollaJ

Xe buýt
Có điều là Altis bây giờ vỏ mỏng quá có phải không các bác, em đang chạy con Corolla J (cùng vỏ với Altis) đời 2003, nhưng em thấy có vẻ vỏ xe em vẫn dầy hơn một chút so với con Altis đời hiện tại thì phải, hay là tại em cảm giác nó thế nhi? Nhưng nói chung là ưu điểm lớn nhất của nó là chạy rất ổn đinh.

Phuong Ho

Xe tăng
Ôi dào, mới đầu em ngồi Altis cũng thấy "cỏ" quá, sau đi lâu dần cũng quen, thấy cũng đươc. Thỉnh thoảng ngồi taxi matiz nghĩ lại thậm chí thấy mình còn "sang" nữa

Bonnie

Xe tăng
lúc trước đi học lái xe ! chạy toàn xe CD5. học xong mua được con Altis ,lúc mới chạy cứ tưởng là xe mình......là nhất !
sau này chạy xe ngon hơn nhưng vẫn ghi nhận là xe Altis "ngon" (y)

fangia

Xe hơi
nói một cách chính xác,đã là xe liên doanh xe nào cũng bị dị tật,tôi cũng đang đi Altis đời 2005,điểm chưa ưng ý em này mỗi cái gương chưa biết tự động gập thôi,còn lại thì so với những xe sản xuất ở việt nam nó đúng là chiếc xe biết điều với chủ đấy,ăn ít,làm nhiều không đòi hỏi,không cảm cúm hắt hơi,trang bị cũng đầy đủ thiết bị an toàn cho chủ của nó. còn sở thích thì phụ thuộc vào túi tiền,ngoài ra còn phụ thuộc vào tầm hiểu biết nữa,nếu đại gia thì mua xe về ai tự lái đâu,còn vẫn phải tự lao động nhiều khi có tiền mua xe xịn về mà ko biết dùng thì còn thấy bực mình hơn.
Mà nói thật tôi tham gia sinh hoạt các diễn đàn về oto.thì thấy phần nhiều các bác chê bôi toy cũng nhiều ,nhưng nó vẫn là sự lựa chọn cuối cùng,vì lỗ ít và bền.So về lỗ mondeo đi 2 năm lỗ gần nửa ,còn toy chỉ khoảng 20%.
bác nào không tin cứ dạo thị trường xe cũ xem với tầm 25k em ko dám chắc các bác vợt được 1 em ngon đâu. Mà còn hiếm chứ

adco

Xe điện
nói một cách chính xác,đã là xe liên doanh xe nào cũng bị dị tật,tôi cũng đang đi Altis đời 2005,điểm chưa ưng ý em này mỗi cái gương chưa biết tự động gập thôi,còn lại thì so với những xe sản xuất ở việt nam nó đúng là chiếc xe biết điều với chủ đấy,ăn ít,làm nhiều không đòi hỏi,không cảm cúm hắt hơi,trang bị cũng đầy đủ thiết bị an toàn cho chủ của nó. còn sở thích thì phụ thuộc vào túi tiền,ngoài ra còn phụ thuộc vào tầm hiểu biết nữa,nếu đại gia thì mua xe về ai tự lái đâu,còn vẫn phải tự lao động nhiều khi có tiền mua xe xịn về mà ko biết dùng thì còn thấy bực mình hơn.
Mà nói thật tôi tham gia sinh hoạt các diễn đàn về oto.thì thấy phần nhiều các bác chê bôi toy cũng nhiều ,nhưng nó vẫn là sự lựa chọn cuối cùng,vì lỗ ít và bền.So về lỗ mondeo đi 2 năm lỗ gần nửa ,còn toy chỉ khoảng 20%.
bác nào không tin cứ dạo thị trường xe cũ xem với tầm 25k em ko dám chắc các bác vợt được 1 em ngon đâu. Mà còn hiếm chứ
Thật vậy đó bác fangia ạ , rất nhiều bác hay chê bai quá độ. Rất lạ là xe LD nào cũng tệ chứ có phải gì là To đâu. Cái ngược đời là To vẫn có doanh số cao nhất.
Về con altis này , quả thật nếu so sánh với CiV gần đây thì có phần yếu thế hơn về trang bị mẫu mã , có thể về cả độ đầm...do model xe đã quá xưa , khg có cải tiến, nhưng cũng vẫn có người chọn mua vì có độ ổn định về chất lượng phụ tùng hơn CiV. Mẫu Alts 2008 sắp tới thấy cũng rất đẹp ,khg biết nó có giành lại ngôi từ CiVkhg?

dvdkny

Xe hơi
Hehe, em có ông câu chạy chiếc Camry, lúc nào cũng khen "Xe tao ngon hơn Mẹc (Mercedes)" Hic. 4B Toyota VN mình ưa chuộng như là 2B của Honda vậy. Cứ 4B là Toy, 2B là Honda. Hehe...

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Khi tập xe em vần mãi con Uaz thấy mệt mỏi, khi có bằng thuê xe Matiz thấy đã là chuẩn, thuê thử sang Lanos và Lac thấy ổn quá, lúc mua nghiến răng mua Altis thấy quá hay trong tầm giá: Ổn định, bền, dễ sửa chữa (cái này chỉ sướng ông BlackLac), và sung sướng khi đổ đầy bình xăng tít 2 lần về Thái bình (4 vòng x 130Km) mới cần đổ lại xăng. Hì hì, nhưng em vẫn mong đổi xe khác ....

Mazda6HN

Xe hơi
Em thì hồi chưa có xe chết mê em Maz6 2.0 hoàn toàn không có hứa hẹn điều gì với mấy nàng Altis cả nhưng cũng thật tình cờ tự nhiên lại kết duyên với một nàng Altis và đến giờ vẫn thấy bằng lòng mặc dù ngoài đường thấy vợ hai các bác toàn những em xinh như mộng!

Maz6666

Xe buýt
Em thì vẫn khoái 1 em Altis nhưng vì em thách cưới hơn em Civic tận 4k nên đành ngậm ngùi cưới em Vịt

Tourcare

Xe tăng
Sau bao đắn đo thì em cũng làm 1 chú altis cũ (vì em mới lái), thấy đi cũng phê lắm. Đang tập lái con Daihatsu, giờ được lái altis là sướng lắm rồi:D
Em thấy tiết kiệm xăng hơn nhiều xe khác, trong lúc xăng sắp lên giá thì đây cũng là 1 ưu điểm rồi(b)