Đánh giá Ecosport 2015

KienLuu

Đi bộ
Chào các bác! Gia đình em 2 vc và 2 trẻ con ở HN, dự định mua lại Ecosport Titanium đời 2015 của người quen. Xin đánh giá của các bác đã từng đi dòng xe này về:
1/Cảm giác lái, không gian trong xe.
2/Mức chi phí bảo dưỡng, phụ tùng thay thế (so với các xe sedan của Nhật, Hàn)
3/Mức độ tiêu thụ nhiên liệu (chủ yếu đưa đón trẻ đi học và 1 năm thêm vài lần đi chơi xa)
Cảm ơn các bác!

ThachAn93

Đi bộ
Em mới mua lại Ecosport Titanium đời 2014, nói chung rất hợp lý so với số tiền.
Ưu điểm: vỏ xe chắc chắn, cửa dày, tay lái nhẹ, không gian trong xe rộng so với cùng phân khúc, hàng ghế sau ngồi khá thoải mái (đây là ý kiến của vợ vì em chưa ngồi sau bao giờ).
Nhược điểm: nếu đi một mình khi vào cua với tốc độ trên 50 km/h xe hơi bị văng đuôi. Giảm xóc cứng, khi đi qua các vạch hoặc gờ giảm tốc hơi khó chịu. Gương chiếu hậu gập bằng cơm, hơi nhỏ. Em thay cái màn hình Androi, lắp thêm camera lùi và cam hành trình nên thấy sang hơn.
Xe em cũ nên ăn uống xăng hơi nhiều. Có lẽ xe thiết kế để chạy đô thị nên sau khi dừng đèn đỏ em muốn vọt mà cứ phải từ từ, đôi lúc hơi bực mình khi đường vắng. Đi cao tốc khi có đà rồi chạy rất ổn, vượt xe ok.
Với tài chính tầm 350 tr. đến 400 tr. mua xe này hợp lý hơn một số dòng sedan mới nhưng vỏ mỏng, nhựa nội thất không đẹp.
Chúc bác chọn được chiếc xe ưng ý!

KienLuu

Đi bộ
Em mới mua lại Ecosport Titanium đời 2014, nói chung rất hợp lý so với số tiền.
Ưu điểm: vỏ xe chắc chắn, cửa dày, tay lái nhẹ, không gian trong xe rộng so với cùng phân khúc, hàng ghế sau ngồi khá thoải mái (đây là ý kiến của vợ vì em chưa ngồi sau bao giờ).
Nhược điểm: nếu đi một mình khi vào cua với tốc độ trên 50 km/h xe hơi bị văng đuôi. Giảm xóc cứng, khi đi qua các vạch hoặc gờ giảm tốc hơi khó chịu. Gương chiếu hậu gập bằng cơm, hơi nhỏ. Em thay cái màn hình Androi, lắp thêm camera lùi và cam hành trình nên thấy sang hơn.
Xe em cũ nên ăn uống xăng hơi nhiều. Có lẽ xe thiết kế để chạy đô thị nên sau khi dừng đèn đỏ em muốn vọt mà cứ phải từ từ, đôi lúc hơi bực mình khi đường vắng. Đi cao tốc khi có đà rồi chạy rất ổn, vượt xe ok.
Với tài chính tầm 350 tr. đến 400 tr. mua xe này hợp lý hơn một số dòng sedan mới nhưng vỏ mỏng, nhựa nội thất không đẹp.
Chúc bác chọn được chiếc xe ưng ý!

KienLuu

Đi bộ
Vâng, em cám ơn bác nhé!

30Gx9779

Xe hơi
E cũng thích dòng này mà nghe nói hộp số phải sang 2018 mới ngon.
Có cụ nào nói rõ hơn giúp em đc ko ạ