Đánh giá khả năng sinh lời của đầu tư bất động sản hiện nay

cuudia

Xe tải
Toàn mấy cháu sv thất nghiệp mới ra trường mà :))
Mấy chú này có khi không phải non đâu, có khi là do tình hình quá khó khăn nên cứ tung hỏa mùa khắp nơi, hy vọng bắt được con gà. Chứ chả nhẽ đói nhăn răng vẫn ngồi chờ chết à. Theo tớ, các cụ seo nên về mấy vùng nông thôn bên cạnh dự án may ra bắt được vài con gà béo tin là có chuyện chênh 200tr, chứ trên này toàn cáo rồi, chả bắt đc ai đâu.

Justforfuntoo

Xe container
Cụ nào thông thái cho cái nhận định về tổng quan bds trong ngắn hạn với ( đến hết quý 1 2019) . Tks
Em thấy tình hình có vẻ bất ổn, chứng khoán trồi trụt, mà ck phản ánh nền kinh tế. Ngoài ra giờ cũng bước vào chu kỳ 10 năm rồi nên khủng hoảng có thể xảy ra
Em hiện chỉ giữ nhà phố cho thuê, cccc để ở, condotel biển để nghỉ dưỡng, bds vườn để trồng rau sạch, còn tiền lưu động đầu tư ngắn hạn thì em đã rút hết về để gửi tiết kiệm kỳ hạn 6 tháng rồi, 6 tháng sau xem tình hình thế nào rồi tính tiếp, chứ vào bây giờ dễ đúng đỉnh

Michael J

Xe điện
Con nhớn tí thì làm cái ban công đua ra ngoài cụ ạ, khu tập thể thời 4.0 :))
Ra ban công lại dính quả công cộng, như tại quán trà sữa thì mệt. Trẻ nó còn public được, chứ có tí tuổi da mặt nó mỏng đi rồi.

Phải nhịn thật rồi:D

Nguyễn Luân1206

Xe đạp
Chiêu làm giá của sale, nhưng vào đây thì bị bóc phốt hết.
:)) hai cụ này có thù hằn gì với anh V à mà bài nào của Vim cũng thấy cua khét nẹt vậy. Bản thân em cũng đi lên từ cò đất mà giờ cứ nghe mấy em trẻ đẹp bước chân vào nghề mồm mép rêu rao chênh nọ chênh kia nghe mất giá người làm nghề quá. Làm gì bây giờ chẳng có người tốt, kẻ xấu, khổ nỗi thời buổi giờ các em trẻ tuổi thấy cò đất tưởng dễ lừa người kiếm tiền quá nên là tha hoá đại đa số như vậy

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
:)) hai cụ này có thù hằn gì với anh V à mà bài nào của Vim cũng thấy cua khét nẹt vậy. Bản thân em cũng đi lên từ cò đất mà giờ cứ nghe mấy em trẻ đẹp bước chân vào nghề mồm mép rêu rao chênh nọ chênh kia nghe mất giá người làm nghề quá. Làm gì bây giờ chẳng có người tốt, kẻ xấu, khổ nỗi thời buổi giờ các em trẻ tuổi thấy cò đất tưởng dễ lừa người kiếm tiền quá nên là tha hoá đại đa số như vậy
Báo chính thống thì đã bị bịt
Trên fb và các forum các em sale làm mưa làm gió cung cấp thông tin 1 chiều nên bọn tôi phải lên tiếng để người mua có cái nhìn đa chiều cụ ạ :))

Thanhvuóng71

Xe điện
Em thấy tình hình có vẻ bất ổn, chứng khoán trồi trụt, mà ck phản ánh nền kinh tế. Ngoài ra giờ cũng bước vào chu kỳ 10 năm rồi nên khủng hoảng có thể xảy ra
Em hiện chỉ giữ nhà phố cho thuê, cccc để ở, condotel biển để nghỉ dưỡng, bds vườn để trồng rau sạch, còn tiền lưu động đầu tư ngắn hạn thì em đã rút hết về để gửi tiết kiệm kỳ hạn 6 tháng rồi, 6 tháng sau xem tình hình thế nào rồi tính tiếp, chứ vào bây giờ dễ đúng đỉnh
Vâng cám ơn cụ. Có gì mới thì cụ ới cho một tiếng ae trao đổi.Nhà em cũng đồng quan điểm với cụ giai đoạn này.
Ps. Có nơi về giá thì tới điểm mua. Nhưng về xu hướng thì hơi cóng cụ ợ

Justforfuntoo

Xe container
Vâng cám ơn cụ. Có gì mới thì cụ ới cho một tiếng ae trao đổi.Nhà em cũng đồng quan điểm với cụ giai đoạn này.
Ps. Có nơi về giá thì tới điểm mua. Nhưng về xu hướng thì hơi cóng cụ ợ
Vâng mua thời điểm này xác định ôm dài hơi, nên nếu có vay bank thì sẽ chết do ls cao, lại phải bán lỗ vốn

knedi1

Xe tăng
Cảm ơn cụ nhé. Cũng nhờ đọc các còm men của cụ mà bây giờ em cũng đẩy bớt được đất và cũng đang có mấy cái sổ tiết kiệm 6 tháng lãi 8% rồi.

Michael J

Xe điện
Đính chính cụ: không thù hằn gì nhé, không cụ lại hiểu nhầm.

Các thông tin đưa ra là để tranh luận cùng nhau đi đến chân lý.

Nhiều khi bà con kiếm ra vài trăm củ để chuẩn bị mua nhà là khoản dành dụm cả đời, làm nông thì dễ bị lừa, nghe cò vẽ vời ra lại nghe theo thì khổ phần đời còn lại.

Nên để có thông tin đa chiều thì chúng tôi bổ sung những gì cò/sâu/sale...ẩn dấu đi.

Như thế sẽ có một môi trường kinh doanh bds minh bạch hơn một chút chăng.

Còn nếu cụ thấy có điều gì chưa đúng trong thông tin thì mời cụ cùng trao đổi để bàn thêm.

Lưu ý cụ: báo chí và một số thớt phản biện về a Vi.n trên này đã bị xóa để che dấu vết rồi đấy, ko cụ lại bảo e mới vào, e ko biết.....
Thêm lần nữa đề nghị cụ ko dùng những từ thuộc về cảm tính như: yêu, ghét, thù hằn, dìm hàng, tâng bốc.... nên tập trung vào thông tin.
Dự án ở đâu?
Tiến độ ntn?
Giá?
So với các dự án lân cận?
Ưu điểm gì?
Nhược điểm gì?
Cộng đồng ở đó ra sao?
Chủ đầu tư đối xử với dân như nào (các dự án trước để rút kinh nghiệm)?
Kinh nghiệm khi ký hợp đồng? Các câu chữ bất lợi cho khách hàng.
.....
Mời cụ vào trọng tâm vấn đề>:D<

Nguyễn Luân1206

Xe đạp
Đính chính cụ: không thù hằn gì nhé, không cụ lại hiểu nhầm.

Các thông tin đưa ra là để tranh luận cùng nhau đi đến chân lý.

Nhiều khi bà con kiếm ra vài trăm củ để chuẩn bị mua nhà là khoản dành dụm cả đời, làm nông thì dễ bị lừa, nghe cò vẽ vời ra lại nghe theo thì khổ phần đời còn lại.

Nên để có thông tin đa chiều thì chúng tôi bổ sung những gì cò/sâu/sale...ẩn dấu đi.

Như thế sẽ có một môi trường kinh doanh bds minh bạch hơn một chút chăng.

Còn nếu cụ thấy có điều gì chưa đúng trong thông tin thì mời cụ cùng trao đổi để bàn thêm.

Lưu ý cụ: báo chí và một số thớt phản biện về a Vi.n trên này đã bị xóa để che dấu vết rồi đấy, ko cụ lại bảo e mới vào, e ko biết.....
Thêm lần nữa đề nghị cụ ko dùng những từ thuộc về cảm tính như: yêu, ghét, thù hằn, dìm hàng, tâng bốc.... nên tập trung vào thông tin.
Dự án ở đâu?
Tiến độ ntn?
Giá?
So với các dự án lân cận?
Ưu điểm gì?
Nhược điểm gì?
Cộng đồng ở đó ra sao?
Chủ đầu tư đối xử với dân như nào (các dự án trước để rút kinh nghiệm)?
Kinh nghiệm khi ký hợp đồng? Các câu chữ bất lợi cho khách hàng.
.....
Mời cụ vào trọng tâm vấn đề>:D<
Cụ nghiêm túc quá :))

Michael J

Xe điện
Khi nào cần thì phải nghiêm túc chứ cụ.:)).

Không lại bị ép vào thành phần "không muốn đất nước phát triển", "không muốn bla blo...", nên hay phản biện.;))

Còn khi nào nói chuyện với đồng sự thì chém thoải con gà mái:))

tú sẹo

Xe hơi
Úi, anh tạch này không tin được cụ ơi, em làm quanh vincom bà triệu, thấy mấy lần các cụ mua nhà của THM và vay của anh tach lên trụ sở của anh tạch ở vincom biểu tình, hỏi ra mới biết bị lừa cụ à.
à à đó là cái vụ hành lang có 1,4m của D'Capitale cụ à, nói thì hơi vô lý nhưng vụ hành lang có 1,4m tại dự án Vinhomes DCapitale lại chẳng liên quan gì đến Vingroup :-j:-j:-j

VNMB

Xe máy
Cơ bản là nhu cầu để ở, đầu tư vẫn tăng ầm ầm. Không thế các chủ đầu tư lại thi nhau xây dựng ở khắp mọi nơi, từ thành phố đến nông thôn.
Nhà ở trong ngõ to mấy thì to muốn mua 1 cái ô tô không biết để vào đâu được?

VNMB

Xe máy
Đánh chứng khoán thì xác định chỉ có chuyên mới đánh được. Đang bận việc mà chơi chứng thì không làm được việc gì ra hồn bác ạ.

Fightingman

Xe tải
Nếu nhìn vào các chỉ tiêu kinh tế của chính phủ năm 2019 thì chúng ta hoàn toàn có thể yên tâm. Tuy nhiên, nền kinh tế VN đang có độ mở rất lớn và phụ thuộc chủ yếu vào các yếu tố bên ngoài, đặc biệt là thị trường TQ. Hiện có nhiều đại gia TQ đang bán các sản phẩm BĐS và chuyển đầu tư ra nước ngoài (thậm chí nhiều nghành đầu tư ko sinh lợi). Xuất khẩu của TQ năm 2018 ko giảm, thậm chí tăng mặc dù Trump đã quyết định áp thuế lên hàng hóa TQ. Tuy nhiên, bắt đầu từ năm 2019, TQ sẽ bắt đầu bước vào thời kỳ cực kỳ khó khăn vì xk sẽ giảm mạnh, kéo theo là tác động rất lớn đến các nước như VN ta.

VNMB

Xe máy
Trung Quốc khó khăn là cơ hội cho Việt Nam khi sản xuất chuyển dịch sang Việt Nam và các nước Đông Nam Á để tránh thuế Mỹ.