Đánh giá Kia Sportage

elegantteam

Xe tăng
Em mới lấy em này , bản limited luôn. Chia sẻ vài kinh nghiệm khi truy lùng em chân dài mông cong này :
Hiện tại tại Hà Nội em này đã hết hàng từ lâu vì tất cả các salon đều không nhập về được nữa theo thông tư 20 và vì bên Hàn cũng đang cháy hàng nữa. Có 1 số ít slon vẫn về đựoc nhưng là sẽ đã chạy lướt khoảng 5000km để lách thông tư 20. Giá cả tầm 47K Obama . Xe lướt khiểu này thì lợi cái sang tên mình chính chủ được và thuế trước bạ bằng 85% trước bạ xe mới .Lượng xe kiểu này cực hiếm luôn nhé.Còn cụ nào muốn lấy xe mới thì tim xe Trường Hải nhập. Cuối tháng 10 này có 1 lô về. Option của Trường Hải thì thiếu nhiều bù lại được cái giá cả hợp lý. Bản AT dòng 2 cầu tầm 890 triệu,1 cầu 860 triệu.Còn MT tầm 830 triệu. CỤ nào muốn rước em về cũng phải nhanh chân nhé vì em nghĩ không nhanh giờ này chắc cũng đặt hàng hết rồi. CÒn nếu các cụ muốn tiềm xe lướt thì bản limited chạy tầm 8000km giá tầm 900 triệu, TLX tầm 850 triệu. Màu sắc thì đủ loại nhưng theo em em này chỉ có 2 màu đẹp nhất là Trắng và Đỏ. Màu bạc, ghi xám và đen rất dễ tìm. các màu còn lại không phổ biến.
Về bề ngoài thì theo em em này khá đẹp trong tầm giá. So sánh với các dong xe cùng phân cấp như CRV, quaquai, tuson,RAV4,....thì em thấy hơn. Chỉ thua mấy em dong Bi,mec,au thui. Yếu điểm về ngoại hình là la căng trước và vành. Mấy cái này các cụ về có thể tự độ lại được.Nhìn tông thể rất nam tính, khỏe mạnh, trẻ trung, ấn tượng, hài hòa. Đặc biệt nếu bản limited pha đèn trước đã có led mí dưới và pha xeon trông rất play dân rồi.
Về nội thất thì thiết kế cũng rất tốt, cảm giác chất liệu da và nhựa khá khôn.Tầm nhìn rộng, rất thoải mái khi ở vị trí ghế lái.Các ghế sau rộng rãi, có thể ngồi được 4 người ghế sau.
Về Option thì không phải bàn vì quá đầy đủ cho 1 chiếc xe ở tầm giá đó. Em chưa phàn nàn bất kỳ điều gì về option của em này vì quá đầy đủ và hữu dụng.Đặc biệt cụ nào đi bản Limited sẽ thấy hệ thống âm thanh của em này khá hay. Thêm ngăn lạnh cũng tiện dụng khi đi xa.2 cửa sổ trời đem lại cảm giác thú vị.
Về vận hành , cảm giác lái tốt, dễ lái , căn chỉnh. Máy móc cũng ổn, ở chế độ thể thao rất kích thích, mấy bốc tiếng bô gầm rú cảm giác rất hoang dã. Giờ thấy khá ổn không biết 1 vài năm có xuống xâp không.
Nhược điểm của em này theo thấy có những điểm sau :
-Lốp mỏng và cứng nên đi không được êm lắm
-DVD tiếng Hàn nên rất khó điều khiển.
-Chìa khóa thông minh nhưng nhiều khi xe và chìa không nhận ra nhau nên phải khởi động lại vài lần
Những thứ cụ nào mới mua xe nên làm (theo em) : độ lại la căng trước, độ lại vành (nếu xiền dư dả),thay lốp Micheal, dộ sau đèn sau bằng led kiểu audi...
Cụ nói rõ cái phần bôi đỏ xem nào, e nghĩ cụ nên vào hãng kiểm tra lại nhé, vì đã thong manh thì kiểu gì cũng phải nhận mà còn nhận tốt là đằng khác. Có thể key của cụ bị lỗi vì xe mới mua thì trường hơp pin yếu bị loại.
Mà cụ kiêm tra lại cả cái công tắc đèn phanh chân nhé

Chỉnh sửa cuối:

vad_82

Xe hơi
Cái công tắc đèn phanh chân ở đâu vậu cụ? khóa của em thỉnh thoảng khởi động thì trên màn hình báo hình chiếc xe có cái chìa khóa ở giữa ,vào số nhưng xe không chuyển động , phải khởi động lại mới đc

Nguyen Ba Dung

Xe đạp
Em cũng chả biết gì về Kia Sportage nhưng thú thật là dánh dấp rất thể thao, cũng mê nó lắm, kể cả "tiểu đệ" 5 tuổi của em cũng khoái quá xá luôn

LX2768

Xe hơi
Em mới lấy em này , bản limited luôn. Chia sẻ vài kinh nghiệm khi truy lùng em chân dài mông cong này :
Hiện tại tại Hà Nội em này đã hết hàng từ lâu vì tất cả các salon đều không nhập về được nữa theo thông tư 20 và vì bên Hàn cũng đang cháy hàng nữa. Có 1 số ít slon vẫn về đựoc nhưng là sẽ đã chạy lướt khoảng 5000km để lách thông tư 20. Giá cả tầm 47K Obama . Xe lướt khiểu này thì lợi cái sang tên mình chính chủ được và thuế trước bạ bằng 85% trước bạ xe mới .Lượng xe kiểu này cực hiếm luôn nhé.Còn cụ nào muốn lấy xe mới thì tim xe Trường Hải nhập. Cuối tháng 10 này có 1 lô về. Option của Trường Hải thì thiếu nhiều bù lại được cái giá cả hợp lý. Bản AT dòng 2 cầu tầm 890 triệu,1 cầu 860 triệu.Còn MT tầm 830 triệu. CỤ nào muốn rước em về cũng phải nhanh chân nhé vì em nghĩ không nhanh giờ này chắc cũng đặt hàng hết rồi. CÒn nếu các cụ muốn tiềm xe lướt thì bản limited chạy tầm 8000km giá tầm 900 triệu, TLX tầm 850 triệu. Màu sắc thì đủ loại nhưng theo em em này chỉ có 2 màu đẹp nhất là Trắng và Đỏ. Màu bạc, ghi xám và đen rất dễ tìm. các màu còn lại không phổ biến.
Về bề ngoài thì theo em em này khá đẹp trong tầm giá. So sánh với các dong xe cùng phân cấp như CRV, quaquai, tuson,RAV4,....thì em thấy hơn. Chỉ thua mấy em dong Bi,mec,au thui. Yếu điểm về ngoại hình là la căng trước và vành. Mấy cái này các cụ về có thể tự độ lại được.Nhìn tông thể rất nam tính, khỏe mạnh, trẻ trung, ấn tượng, hài hòa. Đặc biệt nếu bản limited pha đèn trước đã có led mí dưới và pha xeon trông rất play dân rồi.
Về nội thất thì thiết kế cũng rất tốt, cảm giác chất liệu da và nhựa khá khôn.Tầm nhìn rộng, rất thoải mái khi ở vị trí ghế lái.Các ghế sau rộng rãi, có thể ngồi được 4 người ghế sau.
Về Option thì không phải bàn vì quá đầy đủ cho 1 chiếc xe ở tầm giá đó. Em chưa phàn nàn bất kỳ điều gì về option của em này vì quá đầy đủ và hữu dụng.Đặc biệt cụ nào đi bản Limited sẽ thấy hệ thống âm thanh của em này khá hay. Thêm ngăn lạnh cũng tiện dụng khi đi xa.2 cửa sổ trời đem lại cảm giác thú vị.
Về vận hành , cảm giác lái tốt, dễ lái , căn chỉnh. Máy móc cũng ổn, ở chế độ thể thao rất kích thích, mấy bốc tiếng bô gầm rú cảm giác rất hoang dã. Giờ thấy khá ổn không biết 1 vài năm có xuống xâp không.
Nhược điểm của em này theo thấy có những điểm sau :
-Lốp mỏng và cứng nên đi không được êm lắm
-DVD tiếng Hàn nên rất khó điều khiển.
-Chìa khóa thông minh nhưng nhiều khi xe và chìa không nhận ra nhau nên phải khởi động lại vài lần
Những thứ cụ nào mới mua xe nên làm (theo em) : độ lại la căng trước, độ lại vành (nếu xiền dư dả),thay lốp Micheal, dộ sau đèn sau bằng led kiểu audi...
Em thì lại thấy hình như giảm sóc của xe này hơi cứng chứ không phải do lốp. Em đi nhiều hôm về thấy xóc và hơi đau lưng bác ợ... Xe em TGDi.

T282B

Xe buýt
Website
phuchoa.com.vn

elegantteam

Xe tăng
em đi thì trung bình 10lít,
còn cái công tắc thì cụ cứ đi hãng cho nó lành nhé

elegantteam

Xe tăng
Cái công tắc đèn phanh chân ở đâu vậu cụ? khóa của em thỉnh thoảng khởi động thì trên màn hình báo hình chiếc xe có cái chìa khóa ở giữa ,vào số nhưng xe không chuyển động , phải khởi động lại mới đc
bây giờ mỗi lần nổ máy cụ lại cắm khóa vào ổ xem nào. . . . .

Just.a.second

Xe buýt
Khi có hình đấy sẽ có 2 trường hợp xảy ra, là "low key battery" hoặc "Key not detected" Bác chụp cái hình ấy lên đây để các chiên gia tiếng Hàn chẩn bệnh.

Newsolder

Xe tải
Óp sần này chắc là của bên bác... Hôm trước em mới xem của anh Hải ko thấy có dvd. Còn thiếu gì nữa thì em cũng ko rõ.
Đúng rồi bác. Tôi cũng vừa ra Kia PMH nhưng cũng không có xe, thấy bảo cuối tháng 11 mới nhập về. Bản nhập thì thiếu nhiều option như: hệ thống kiểm soát nhiên liệu ECO, chỉ có 2 túi khí trước, đầu CD chứ ko phải DVD, vv. giá ra biển (AT) cũng 949 triệu rồi!

tranphong

Xe hơi
Theo tôi mua Tucson hay hon Sportage

vad_82

Xe hơi
Đúng rồi bác. Tôi cũng vừa ra Kia PMH nhưng cũng không có xe, thấy bảo cuối tháng 11 mới nhập về. Bản nhập thì thiếu nhiều option như: hệ thống kiểm soát nhiên liệu ECO, chỉ có 2 túi khí trước, đầu CD chứ ko phải DVD, vv. giá ra biển (AT) cũng 949 triệu rồi!
Cụ ơi tăng thêm 40 triệu rồi. sát 1 tỉ mà option thiếu lung tung cả. Em đã ngó qua cả bản trường hải và bản limited nhập salon ngoài thì thấy bản trường hải kém nhiều quá , nhất là lô vừa về nội thất toàn màu ghi trông không thể ngửi được, nội thất đen của bản limited trông khôn và ngon hơn nhiều, trường hải cắt nhiều thứ quá làm sportage mất đi sự hấp dẫn nhiều , nhất là đèn xeon , mí led , hệ thống âm thanh 7 loa, màn dvd và hệ thống kiểm soát nhiên liệu ECO. Với tầm giá xe mới TH thừa tiền để kiếm 1 em lướt 6000km bản limited.

sudichat2002

Xe container
chiếc này hay đấy. em cũng đang tìm hiểu thêm về nó

hoatra

Xe điện
Bác nào có ảnh up lên xem nội thất con Sportage phát???

Newsolder

Xe tải
Cụ ơi tăng thêm 40 triệu rồi. sát 1 tỉ mà option thiếu lung tung cả. Em đã ngó qua cả bản trường hải và bản limited nhập salon ngoài thì thấy bản trường hải kém nhiều quá , nhất là lô vừa về nội thất toàn màu ghi trông không thể ngửi được, nội thất đen của bản limited trông khôn và ngon hơn nhiều, trường hải cắt nhiều thứ quá làm sportage mất đi sự hấp dẫn nhiều , nhất là đèn xeon , mí led , hệ thống âm thanh 7 loa, màn dvd và hệ thống kiểm soát nhiên liệu ECO. .
Thế thỉ nản toàn tập rồi còn gì nữa, ôm 1 tỷ mà chả biết mua compact SUV gì cả, chán wa~X(

vad_82

Xe hơi
Thế thỉ nản toàn tập rồi còn gì nữa, ôm 1 tỷ mà chả biết mua compact SUV gì cả, chán wa~X(
CỤ có người nhà biết xem xe thì kém 1 em lứot mà đi. cũng rẻ được tương đối đấy.cụ sang nguyễn văn cừ bên đó em thấy 2 salon có xe đó.đủ màu luôn nhé :đỏ trắng đen...

Sportage68

Đi bộ
cái đó chỉ là để mở cửa xe thôi . chứ khởi động thì chỉ có Nút nhấn thôi