Danh gia nhu the nao ve Toyta Thang Long???

conan77

Xe đạp
Hai hôm nay quả thục là em bục mình voi đồng chi kinh doanh cua Toy Thang Long qua!!!
Đồng y là nhiều ôtô hỏng nhung không co nghia là gia phụ tùng thay thê cu' đòi phải chò hang ba'o gia. Ba'o gia' kiểu gì mà tho'ì buổi này cần phải ke'o dài cả 3-4 ngày nhỉ? Em nghi cha'c cac đồng chi' này toàn choi bài đanh giạc vo mồm voi khach hàng thôi.
Không biêt co bac nào bị nhu thê' chua?

Chỉnh sửa cuối:

XeOnline

Xe tăng
Hai hôm nay quả thục là em bục mình voi đồng chi kinh doanh cua Toy Thang Long qua!!!
Đồng y là nhiều ôtô hỏng nhung không co nghia là gia phụ tùng thay thê cu' đòi phải chò hang ba'o gia. Ba'o gia' kiểu gì mà tho'ì buổi này cần phải ke'o dài cả 3-4 ngày nhỉ? Em nghi cha'c cac đồng chi' này toàn choi bài đanh giạc vo mồm voi khach hàng thôi.
Không biêt co bac nào bị nhu thê' chua?
-----------------------------------------------------------
Sao bác ko đi chỗ khác?Em ghét mấy cái kiểu lươn khươn lắm!

vnthan

Xe buýt
Phụ tùng chính hãng đi vào đại lý nào chả thế bác.

Toy TL hay các Toy khác đều chỉ là đại lý bán hàng cho TMV, giá rổ do TMV áp xuống hết. Các bác đặt hàng thì các đại lý báo về cho TMV đặt hàng, TMV cân đối các order rồi đặt hàng sang đối tác, cộng các chi phí shipping rồi mới có giá báo lại cho bác.

Các phụ tùng nào hay hỏng hóc hoặc của các xe phổ thông thì có giá ngay + báo trước được số ngày chờ shipping. Còn các xe lạ hoặc phụ tùng thuộc dạng thỉnh thoảng mới hỏng thì bác chờ 3-4 ngày có báo giá là nhanh đấy, xong rồi còn cộng thêm tầm 40 ngày chờ hàng nữa cơ (với hàng phải nhập từ EU về).

conan77

Xe đạp
No'i nhu ba'c thì làm một con mâ't ho'n 1 tha'ng thì chêt con nhà nguòi ta ah? Lam thê' thì chậm qua'. Chảng le Toy mà cung mat tho'ì gian thê àh. Loại e bên em no' chạy đầy đuòng ây mà, một tội là của chinh Toy nhập khẩu chu không ản uât trong nuo'c. Cha'n qua' mẹ o'i!

hongson1812

Xe đạp
Bác thông cảm cho đại lý đi. Đại lý nào chẳng thế bác à.

vnthan

Xe buýt
Em đang chạy Yaris, vào Toy TL, MD thấy một đống Yaris nằm chờ phụ tùng mà hãi. Nhất quyết phải chạy xe cẩn thận chứ ko rơi vào tình cảnh như mấy bác ý thì chết.

Mà em nghe bẩu đó là tình trạng chung của xe NK mà, đâu chỉ Toy đâu.

linlin

Xe buýt
E cực ghét
chúng nó chỉ lấy tiền thôi
xe em hỏng 2 no báo lên 10
bọn chóa
em thâys nhiều quá nên qua MĐ check lại. bằng 1/10 với số của Thăng Long
Bực Mình

tomoabc

Xe tải
Em ko tính phương án các đại lý làm hàng. Em chỉ muốn nói là nền công nghiệp oto Việt Nam chưa làm được cái gì cả. Các bác chịu khó đợi vây nha

hminh2005

Xe điện
Ở VN bây giờ khách hàng là dân thường thôi chứ ko phải thượng đế. Thượng đế là các ông SX, bán hàng và các ông XXX ăn ... đề ra chính sách: bán giá bao nhiêu tùy ý, khi cần tăng giảm cũng tùy ý, xe máy có lỗi thì bảo do lực 12T đè vào :'(, ......

Travian

Đi bộ
Em thì chúa ghét bọn TL này mặc dù rất gần nhà em. Đỗ xe chờ chụp ảnh bảo hiểm rồi làm báo giá mà bảo vệ ra đuổi như bố người ta lại còn xửng cồ tí nữa thì fang nhau, nhân viên tư vấn thì làm thiếu sót rồi sau đó lại bảo anh trả tiền cho cái hỏng đấy đi :77:.

Em cạch đến già bọn này.

mickey_captiva

Xe buýt
E cực ghét
chúng nó chỉ lấy tiền thôi
xe em hỏng 2 no báo lên 10
bọn chóa
em thâys nhiều quá nên qua MĐ check lại. bằng 1/10 với số của Thăng Long
Bực Mình
Phải đấy bác ah. Qua toy mỹ đình chỗ bác minh con sửa tốt hơn

conan77

Xe đạp
Phụ tùng chính hãng đi vào đại lý nào chả thế bác.

Toy TL hay các Toy khác đều chỉ là đại lý bán hàng cho TMV, giá rổ do TMV áp xuống hết. Các bác đặt hàng thì các đại lý báo về cho TMV đặt hàng, TMV cân đối các order rồi đặt hàng sang đối tác, cộng các chi phí shipping rồi mới có giá báo lại cho bác.
Em đồng ý với bác là giá thống nhất với TMV. Tuy nhiên rằng em đi xe Honda thì giá luôn có trong hệ thống của đại lý rồi, nó lấy trực tiếp từ trang web nội bộ của HVN chứ không phải là cửa hàng nào lấy riêng cữa hàng đó (Em nhìn qua địa chỉ IP và địa chỉ web của nó rồi). Chi phí nhân công thì nó có thể điều chỉnh đấy.
Các phụ tùng nào hay hỏng hóc hoặc của các xe phổ thông thì có giá ngay + báo trước được số ngày chờ shipping. Còn các xe lạ hoặc phụ tùng thuộc dạng thỉnh thoảng mới hỏng thì bác chờ 3-4 ngày có báo giá là nhanh đấy, xong rồi còn cộng thêm tầm 40 ngày chờ hàng nữa cơ (với hàng phải nhập từ EU về).
Chẳng lẽ chờ shipping mà nó không thể báo giá được ngay. Phải chăng TMV ứng dụng công nghệ thông tin kém nhỉ. Đó là do thằng bảo hiểm nó chỉ định vào đó và em đồng ý để tránh việc kiểm tra giá phiền hà thôi nhé. Còn lựa chọn thì đầu tiên em định chơi Toy Láng Hạ hoặc Toy Mỹ Đình cơ. Mệt ghê.

vnthan

Xe buýt
Em đồng ý với bác là giá thống nhất với TMV. Tuy nhiên rằng em đi xe Honda thì giá luôn có trong hệ thống của đại lý rồi, nó lấy trực tiếp từ trang web nội bộ của HVN chứ không phải là cửa hàng nào lấy riêng cữa hàng đó (Em nhìn qua địa chỉ IP và địa chỉ web của nó rồi). Chi phí nhân công thì nó có thể điều chỉnh đấy.

Chẳng lẽ chờ shipping mà nó không thể báo giá được ngay. Phải chăng TMV ứng dụng công nghệ thông tin kém nhỉ. Đó là do thằng bảo hiểm nó chỉ định vào đó và em đồng ý để tránh việc kiểm tra giá phiền hà thôi nhé. Còn lựa chọn thì đầu tiên em định chơi Toy Láng Hạ hoặc Toy Mỹ Đình cơ. Mệt ghê.
Chuẩn. Ko chỉ Honda mà Toy cũng lấy giá phụ tùng từ web nội bộ của hãng, trừ chi phí nhân công thì do đại lý tự quyết định.

Bác chê công nghệ thông tin của chúng nó kém thì cũng hơi oan, giá phụ tùng phụ thuộc từng nhà cung cấp và số lượng đặt mua. Một cái xe có khoảng hơn ngàn phụ tùng chính đến từ khoảng 20 nhà cung cấp cấp I (vài chục đến vài trăm nhà cung cấp cấp II). TMV là một đơn vị rất nhỏ trong hệ thống Toy do số lượng xe bán được ít, phụ tùng đặt lắt nhắt, nhiều khi mail hỏi giá chúng nó còn ko thèm trả lời. Gấu nhà em có làm một số việc liên quan đến cung câp phụ tùng cho Toy và Honda nên em cũng biết chút như vậy.

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
chắc hàng của bác yêu cầu thuộc dạng hàng hiếm nên lâu là phải, chứ mấy đồ đơn giản dễ tìm nó thay cho bác ngay chứ để bác kêu làm gì vừa mỏi mồm bác vừa điếc tai nó

conan77

Xe đạp
giá phụ tùng phụ thuộc từng nhà cung cấp và số lượng đặt mua. Một cái xe có khoảng hơn ngàn phụ tùng chính đến từ khoảng 20 nhà cung cấp cấp I (vài chục đến vài trăm nhà cung cấp cấp II). TMV là một đơn vị rất nhỏ trong hệ thống Toy do số lượng xe bán được ít, phụ tùng đặt lắt nhắt, nhiều khi mail hỏi giá chúng nó còn ko thèm trả lời. Gấu nhà em có làm một số việc liên quan đến cung câp phụ tùng cho Toy và Honda nên em cũng biết chút như vậy.
Bác nói thế thì em thấy có điều không hợp lý:
- Toy đã xây dựng hệ thống bảo dưỡng, sửa chữa quy chuẩn rồi thì không có nghĩa gì không có giá chi tiết từng loại phụ tùng cho các đại lý áp dụng ngay cả. Vì khi anh lên kế hoạch phân phối bất kỳ một sản phẩm nào thì anh cũng phải có kế hoạch phụ tùng thay thế rồi.
- Giá cả biến động thì có, nhưng với quy mô như Toy hay Honda thì việc biến động đó là không đáng kể vì nguồn cung cấp ổn định và có nhà cung cấp cấp I.
- Còn nhà cung cấp cấp 2 thì em không tin là Toy phải thực hiện như thế đâu. Vì các anh đó chỉ cung cấp sản phẩm cho Toy toàn cầu và phù hợp với đặc điểm chi tiết của sản phẩm Toy khu vực.
- Việc email của đại lý mà TMV không trả lời hoặc Toy toàn cầu hay khu vực không trả lời thì đúng là kém thật. Nói thật với điều kiện CNTT như hiện nay thì đến CEO nó còn biết đến ngày mai nó cần có những cái gì trong kho chứ (dù không phải việc của nó) chưa nói đến Giám đốc phụ trách. Email của khách hàng mà không trả lời thì Toy nên xem lại trình tự quản lý đi thì hơn.

Mobiado

Xe đạp
Bác qua Toy Mỹ Đình cho lành

vnthan

Xe buýt
Bác nói thế thì em thấy có điều không hợp lý:
...
He he, bác này thích tranh luận ghê, em ...** phải là nhân viên của Toy nên cũng ...** muốn cãi hộ nó nữa.

Chỉ túm lại là phụ tùng của bác phải chờ, và bác có đến Toy nào thì kết quả cũng thế. Đó là tội chung của các bác đi xe nhập rồi, không bằng lòng mời bác lên phường.

Fun tý thôi, bác đừng mắng em nữa (b)(b)(b)

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
ơ mà đọc từ đầu em tưởng bác đi xe LD, hóa ra bác xe nhập à, cụ vnthan nói trí phở :21:

elegant

Xe tải
Ô tô Thăng Long cực lởm lật lọng khách hàng như trở bàn tay nhất là mấy chú marketing, không có văn hóa thương mại.
Trước tết khi con fortuner chưa ra mấy ông này săn đón khách hàng BH sau đó EM đã làm hợp đồng mua xe của TL, đặt cọc đàng hoàng nhưng đến khi giao xe do nhiều ông trả chênh lệch cao quá thì mấy thanh niên này quay sang lật lọng. Mà hình như Toyota TL là của nguyên chủ newcentury đấy toàn dung anh hùng hảo hán quản lý.

khongaisat

Xe tải
Hic, em định đặt xe tại Toy TL, lí do là sale nói cuối tháng 5 đầu tháng 6 có xe. Trong khi đó tại Toy MD thì phải chờ đến tháng 7 Nếu em lấy xe tại TL, sau này bảo hành, bảo dưỡng định kỳ thì sang MĐ có vấn đề gì không các cụ, vì em thấy trong chính sách bảo hành của Toy VN thì khuyến là bảo hành tại nơi mình mua xe. " Dù bất kỳ đại lý/Trạm bảo hành Toyota nào ở Việt Nam cũng thực hiện dịch vụ bảo hành, Toyota khuyên bạn trở lại đại lý/Trạm bảo hành bán xe cho bạn vì những quan tâm lâu dài và đặc biệt của họ đối với bạn." Giờ nghe các cụ nói phàn nàn về Toy TL thế này em ko biết có nên đặt xe tại Toy TL hay là MĐ

Chỉnh sửa cuối: