Thảo luận Đánh giá những cửa hàng mua bán xe côn tay, PKL tại Hà Nội!

otzi

Xe tăng
Cụ không có kinh nghiệm thì nên nhờ người có kinh nghiệm hoặc ít nhất là đang chạy dòng xe đấy đi mua cùng cho chắc cú. Mua của người dùng rẻ hơn nhưng dễ bị dí. Thằng bạn thân em đây này. Mua CBR 150 của tây ấn độ, mịa nghĩ tây nó thật thà, em đi thử xe thấy đá số cũng nhẹ, đi cũng được. Mua về vài hôm sửa mất chục củ, lốp mòn => thay, rồi phải thay cả lá côn, thay cả xích, thay lọc dầu lọc gió, thay xi nhan ( xi nhan có vấn đề gì đó e ko nhớ, hình như bị gãy chân bên trong ), má phanh. Nói chung hôm đấy máu quá, đi xem luôn vào buổi tối, sợ hôm sau người khác mua mất, cũng vội vàng nên dính ngay con đến hạn, hôm sau ra sáng thì vỡ mặt. Các cụ cũng biết xe đến lúc phải thay thì phải thay hàng loạt. Sau này đi thấy cũng lởm khởm nên bán lên ninja 300. Con ninja 300 thì bị mua xe bị đổ cong cả tay côn, được cái rẻ với cả đi có 3000km. Sau 1 thời gian thấy vẫn ok. Mua ở cửa hàng thì hay mông má lại, giá cao.
Để mua được ngon nhất cụ nên tham gia vào 1 hội trên FB về dòng xe đấy, xong theo dõi xem có lão nào có ý định bán thì mua là ổn nhất. Nhiều khi anh em trong hội biết nhau nhiều, hỏi là ra hết.