Đánh giá, phân loại các CÂY XĂNG TẠI HÀ NỘI!

cuachuavn

Xe tải
Dear các bác MOD,
Thông tin về tình hình gian lận của các cây xăng trên địa bàn Hà Nội rất nóng hổi, khiến nhà nhà, người người bức xúc, trong đó có em. Em cũng vừa xem một thớt trên OF về bản đồ các cây xăng gian ở Hà Nội. Em không biết nguồn này xuất phát từ đâu, nhưng em kiếm chứng một vài cây xăng mà em biết có vẻ tương đối đúng. Tuy nhiên, em và nhiều bác OFer cũng có ý kiến là bản đồ này không update, chưa đầy đủ, nhiều bác có ý kiến bổ sung, nhiều bác có ý kiến khác với thông tin trên bản đồ.
Vì vậy, em mong các bác trong BĐH, qua kênh thông tin nào đó, tập hợp được danh sách đầy đủ (tương đối) các cây xăng trên địa bàn Hà Nội. Em ví dụ, chúng ta tìm danh sách đại lý phân phối xăng của các công ty, rồi tập hợp lại, hoặc BĐH đưa ra 1 danh sách rồi anh em OFer bổ sung. Sau khi có danh sách này, BĐH tạo 1 thớt (hay cái gì đại loại thế) để anh em Vote.
Chúng ta sẽ vote các cây xăng theo 3 loại: TỐT, TRUNG BÌNH, XẤU. Tiêu chí đánh giá: "cảm giác" của anh em nhà OFer. Danh sách các cây xăng sẽ được tự động sắp xếp theo thứ tự từ tốt đến xấu, và thường xuyên được update theo số vote của anh em.
Việc này có thể làm trên địa bàn HN trước, rồi mở rộng ra các tỉnh thành khác nếu chúng ta có đủ cơ sở dữ liệu.
Em không biết nếu chúng ta làm việc này có vi phạm điều, luật gì không, mong các bác MOD giải đáp. Nếu làm được chúng ta sẽ có một cơ sở dữ liệu rất tốt, đáng tin cậy, hữu ích cho không chỉ anh em OFer mà nhiều người tiêu dùng khác nữa.

Kính mong BĐH xem xét, anh em OFer cho ý kiến!

Chỉnh sửa cuối:

linhdanhthue

Xe đạp
Cái này rất hữu ích cho các anh em mới vào nghề. BDH xem xét xây dựng 1 cái sơ đồ chuẩn cho anh em vui với.

Già làng

Xe tải
Cái này rất hữu ích cho các anh em mới vào nghề. BDH xem xét xây dựng 1 cái sơ đồ chuẩn cho anh em vui với.
Hoan hô ý tưởng hay.Nhà cháu góp ý tý kinh nghiệm chỉ đổ xăng của Petrolimex chính hiệu thôi các cụ nhé.Tuy nhiên để tránh gặp hàng nhái đòi hỏi phải có chút quan sát khi vào cây xăng lạ có gắn logo "P" của Petrolimex-thực ra họ là DNTN có ký hợp đồng đại lý cho anh Ptro.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com