đánh giá santafe mlx 2008

meoden85

Xe buýt
Từ khi đi Santafe e mê luôn em nó các cụ ạ, mê nhất là mức tiêu hao nhiên liệu rất ít, đường trường 7l phố HN tầm 10-11L, đồ tuyền hàng chính hãng nhưng giá cực rẻ luôn cụ nào mà biết mua ngoài ( cũng là đồ chính hãng nhé) thì giá còn rẻ hơn trong hãng nhiều ( cụ nào cần đồ Hyundai e giới thiệu cho một cụ chuyên đồ Hyundai có cả gara lắp cho các cụ và bảo hành 6 tháng hoặc 1000km cho phụ tùng thay thế luôn), ví dụ cụm muay ơ liền abs hãng báo 2,6tr +10% VAT là 2,9tr và thêm mấy trăm công thay nữa, e mua ở ngoài có 1,5tr +100k công thay hàng y hệt hãng ( e đã check part number). Cái thứ 3 nữa là xe lành đi bền, rộng rãi đi xa rất khoẻ cho cả tài lẫn người ngồi sau, máy dầu nhưng bốc ko kém máy xăng và ko đến nỗi ồn như mấy e Everest máy dầu.
Nhược điểm giá cao bỏ mợ, cái slx từ 2009 mà e thấy tuyền rao trên 9 lít, xe mới thì 1,350 tỏi hic hic vãi Santafe.
Cụ cho e địa chỉ với a, xe e cũng đến thời kỳ thay đồ theo thời gian rồi a.

caisua

Xe lăn
Dạ em nghĩ máy dầu (trừ xe tải) thì chỉ for, toy thì Em thấy không vất vả vì xe. Santafe 2009 là đời bị lỗi hộp số đã khắc phục được rùi nhưng không an tâm. Phần điện tử máy dầu nếu không biết rõ thì mất tiền là thường xuyên và ức chế. Chính vì vậy tại sao for everest luôn đi đầu cụ ạ
Ô, em ko biết như nào nhưng em đi từ 2008 tới 2 tháng nữa là tròn 10 năm với 17 vạn trên các thể loại đường (chạy hết tây bắc, đông bắc với xuyên Việt xong còn phi cả sang Lào) mà chả thấy lỗi đâu, tiếng máy vẫn đều như lúc đầu, chỉ thay đồ định kỳ theo như HDSD (trừ cái log điều hoà lăn ra hỏng 3 năm trước mất toi 8 củ cả vệ sinh giàn). Đang tính đi thêm 5 năm nữa dù lúc mua xác định xe Hàn chỉ chạy 7-8 năm là đá

Chỉnh sửa cuối:

dantochoch36

Xe tải
E thấy con everet cty e 9 niên đi 36 vạn mà kêu như máy cày. Còn toy thì máy dầu ko đc đánh giá cao lắm. Huyndai e thấy máy dầu được đánh giá tốt đấy chứ cụ?
Sorry em ụ quên mất. Đúng ạ về máy dầu thì huyn đai là ok. Cụ đọc kỹ em viết trên ạ. Em bảo là đời santafe 08,09,11 vẫn chưa khắc phục được lỗi hộp số ( một số) và hệ thống điện tử động cơ máy dầu vẫn lỗi nhiều. Vì thế những xe máy dầu huyndai chỉ thích mua xe động cơ không kim phun điện tử. Xe máy dầu đòi hỏi công chăm sóc đúng định kỳ và nghiêm ngặt. Còn về xe everest của cơ quan cụ kêu thì 1 do người lái không bảo dưỡng đúng kỳ, 2 máy dầu là phải kêu vì nguyên tắc nổ máy là ép nổ ( cụ có thể hỏi bác google). Quan trọng là tiếng nổ ép phải chắc nghe sướng tai lắm cụ ạ. 3 là do đã sửa chữa lớn nhưng làm không đúng quy chuẩn. Nói chung nếu chơi máy dầu thì nên chơi xe mới và bảo dưỡng đúng định kỳ khi.

dantochoch36

Xe tải
Ô, em ko biết như nào nhưng em đi từ 2008 tới 2 tháng nữa là tròn 10 năm với 17 vạn trên các thể loại đường (chạy hết tây bắc, đông bắc với xuyên Việt xong còn phi cả sang Lào) mà chả thấy lỗi đâu, tiếng máy vẫn đều như lúc đầu, chỉ thay đồ định kỳ theo như HDSD (trừ cái log điều hoà lăn ra hỏng 3 năm trước mất toi 8 củ cả vệ sinh giàn). Đang tính đi thêm 5 năm nữa dù lúc mua xác định xe Hàn chỉ chạy 7-8 năm là đá
Chúc cụ và em nó mãi mãi thành công. Thì em nói rồi một số thôi ạ.cũng có thể xe cụ đời 07 thì tuyệt vời ạ.

zozo2014

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi. Giá em san mlx 2008 bây giờ là bn ạ?

spirit85

Xe hơi
Cụ nào có Santa fe 08, 09 bán không? Em nhìn mà mê quá!