Thảo luận Đánh giá Suzuki XL7 sau gần 1 tuần sử dụng

Matizcoi

Xe cút kít
Đọc xong 17 trang vẫn phân vân XL7 với Xpander các cụ ạ
Cụ thích phá cách trong thiết kế thì chọn Xpander, còn thiết kế trung tính không quá nổi bật và bền bỉ không lỗi mode theo thời gian thì chọn XL7.

Tuấn HD82

Xe máy
Cụ cứ đi đăng ký lái thử cả 2 con, ngắm nghía, sờ nắn thực tế. Sau đấy thì theo cảm nhận và mục đích sử dụng, sở thích của mình mà quất thôi.

SanHoBien

Xe container

E xem YouTube vụ hướng dẫn chuyển đổi cho ertiga (màn hình về cơ bản thấy giống xl7) như sau: ấn giữ nút bên trái màn hình- cái que dài dài đó. Sau đó quay cái que dài bên phải theo chiều kim đồng hồ ra đc. He he e chưa thử trên xe của e

Đúng rồi đó cụ :P
E mới lấy xe nói mấy cụ bên Su chỉnh về L/100km thấy họ cũng làm như vậy

SanHoBien

Xe container
Thanks cụ đã động viên. E mới lấy bằng hôm 6/3/2020. Đợt học thì cũng đc chạy cao tốc láng hoà lạc lên xuân mai bằng con vios 2017 của thầy khoảng 8-9 buổi gì đó, nhưng thấy vô lăng xe lỏng quá, nhiều lúc thấy hoang mang. Nhưng khi chạy xl7 trong phố từ hôm mùng 9/8 đến hôm qua. Thấy vô lăng khá ổn nên e đánh liều phát lên cao tốc Hn-Hp. Quả full tải hôm qua là thử thách lớn nhất đời e đấy ha ha. Lò dò lên cao tốc tầm 65km/h làn bên phải thấy sao chậm quá, một lúc sau e quen dần và nhích ga lên 90km/h. Có lúc thử lên 100km/h nhưng ko dám chụp vì tập trung lái.
Ồh cụ chạy 100km/h lun àh, e thì thỉnh thoảng lên cao tốc chỉ chạy 90km/h ko àh :P

minh431

Xe tăng
Em xem trên youtube có 1 cái clip so sánh Xpander với Ertiga thì bảo Xp chạy trên cao tốc bồng bềnh, dập dềnh lắm, không chắc lái như Ert. Cụ tham khảo xem, em xem trên smarttv nên không có link. Nhà có người hay say xe nên cân nhắc. Nhà em mà cho lên Innova là như tàu lá chuối luộc luôn, nên em đã chọn Ertiga và rất ổn. XL7 là em Ert nên chắc cũng vậy.

Tuấn HD82

Xe máy
Cụ chạy ghê quá, e lâu lâu lên 100km/h xong lại xuống liền :P
he he cụ giống E. E lên cho biết để thử xem cảm giác thế nào và kiểm tra vòng tua bao nhiêu thôi. Chứ E chạy 90km/h thì thấy yên tâm vì trình còn còi

SanHoBien

Xe container
Em xem trên youtube có 1 cái clip so sánh Xpander với Ertiga thì bảo Xp chạy trên cao tốc bồng bềnh, dập dềnh lắm, không chắc lái như Ert. Cụ tham khảo xem, em xem trên smarttv nên không có link. Nhà có người hay say xe nên cân nhắc. Nhà em mà cho lên Innova là như tàu lá chuối luộc luôn, nên em đã chọn Ertiga và rất ổn. XL7 là em Ert nên chắc cũng vậy.
E thì phân vân mãi giữa XL7 và Xpander cụ àh :P

Forestgum

Xe máy
SanHoBien cụ cứ phân vân mãi thế! Mỗi xe có cái hay của nó. MÌnh chọn XL 7 vì vẻ bề ngoài đầm tính hơn. Nội thất cảm thấy ngồi thoải mái hơn (do cấu tạo các hàng ghế đem lại cảm giác thoải mái, thêm tí: ghế hàng 2 đẩy lên để người sau ra cảm thấy sang hơn phải nâng ghế lên). Về vận hành: cảm thấy ổn trong tầm giá, từ Long Thành đến Dầu Giây, đương thoáng cảnh đẹp, mình toàn chạy lố tốc độ cho phép khoảng 10km, kkk cảm giác rất vững tay lái, muốn lên thêm nữa nhưng thôi. Do phuộc cứng, với lại xe cỏ, đem xe leo vào rẫy luôn, đường đất đỏ, ổ trâu ổ gà ổ chuột, từ từ cũng qua hết. Để số 1, vẫn bò tốt (chưa đến mức phải tắt EPS). Tóm lại, mình hài lòng với sự lựa chọn của mình. XP chắc không dám vô rẫy vì cạ gầm.

SanHoBien

Xe container
SanHoBien cụ cứ phân vân mãi thế! Mỗi xe có cái hay của nó. MÌnh chọn XL 7 vì vẻ bề ngoài đầm tính hơn. Nội thất cảm thấy ngồi thoải mái hơn (do cấu tạo các hàng ghế đem lại cảm giác thoải mái, thêm tí: ghế hàng 2 đẩy lên để người sau ra cảm thấy sang hơn phải nâng ghế lên). Về vận hành: cảm thấy ổn trong tầm giá, từ Long Thành đến Dầu Giây, đương thoáng cảnh đẹp, mình toàn chạy lố tốc độ cho phép khoảng 10km, kkk cảm giác rất vững tay lái, muốn lên thêm nữa nhưng thôi. Do phuộc cứng, với lại xe cỏ, đem xe leo vào rẫy luôn, đường đất đỏ, ổ trâu ổ gà ổ chuột, từ từ cũng qua hết. Để số 1, vẫn bò tốt (chưa đến mức phải tắt EPS). Tóm lại, mình hài lòng với sự lựa chọn của mình. XP chắc không dám vô rẫy vì cạ gầm.
Àh, e lấy XL7 rùi cụ :P
Lấy hôm thứ 6 tuần trước xong thứ 7,CN e chở vợ con và nhân viên e đi Cần Giờ rửa xe luôn cụ àh :P

Forestgum

Xe máy
E thì phân vân mãi giữa XL7 và Xpander cụ àh :P
XL7 không so với Xpander nha, phải XP Cross. Tuần rồi đang trên cao tốc, gặp em Cross, tính chạy thử xem sao! Nhưng chắc bạn ấy xe mới nên từ tốn, chạy chưa đến 100km/h. Do trời tối nên mình về SG trước. Nêú không, cũng kè theo chơi.