Thảo luận Đánh giá Suzuki XL7 sau gần 1 tuần sử dụng

haovnd

Xe đạp
Seltos bản thấp nhất chìa khóa cơ,ko màn hình,ko cam lùi,2 túi khí thì tuổi gì so với XL7 nhỉ :)))

Robotbietcuoi

Xe đạp
Seltos bản thấp nhất chìa khóa cơ,ko màn hình,ko cam lùi,2 túi khí thì tuổi gì so với XL7 nhỉ :)))
Mấy cái này thêm vào cũng được và không tốn nhiều tiền nhưng cái máy, hộp số, mâm, thắng đĩa, dịch vụ sau bán hàng là cái có tiền cũng không thêm được. Bác nói thiếu đúng 1 cái XL7 có mà Seltos muôn đời không có được là 2 cái ghế sau.

d4e

Xe buýt
Mấy cái này thêm vào cũng được và không tốn nhiều tiền nhưng cái máy, hộp số, mâm, thắng đĩa, dịch vụ sau bán hàng là cái có tiền cũng không thêm được. Bác nói thiếu đúng 1 cái XL7 có mà Seltos muôn đời không có được là 2 cái ghế sau.
Không nên so sánh XL7 với Seltos ạ.
Nếu so sánh thì nên nói đến XL7, Xpander, Xpander Cross, Ertiga..., đó là những chiếc về cơ bản công năng khá tương đồng. Đem so Seltos với XL7 khác nào so màn hình PC với TV đâu ạ.

Daniel.chivas

Xe đạp
Không có cả đèn led, không có điều hoà cho hàng ghê sau, em thấy seltos bản thấp nhất kém hơn XL7 toàn tập các cụ ơi, ngoại hình cũng xấu hơn luôn vì không có led

Được gửi từ iPhone - Otofun

SanHoBien

Xe container
Ồh, em thấy Seltos bản thấp nhất cũng hơn hẳn XL7
Chỉ vì e kinh tế ko được khá nên chọn XL7 cho vừa túi tiền và chở được mấy người ở công ty nữa
E ko chạy nhanh đâu nhé :P

SanHoBien

Xe container
Đúng rùi cụ, Seltos chỉ thiếu 2 cái ghế sau :P

thaovc77

Xe máy
Em mua XL7 rồi các cụ nói đến Seltos làm em lại phải vào anh xe hay để xem cái xe Seltos nó thế nào. Đúng là ko thể so sánh 2 xe này với nhau vì rõ ràng cụ nào chọn XL7 hay Seltos thì đều có mục đích sử dụng riêng. Em chọn XL7 vì là xe 7 chỗ chở được nhiều người, chỗ để đồ rộng. Còn cụ nào thích xe tiện nghi hơn, chắc chắn đi cũng sẽ sướng hơn, vút hơn mà ko cần nhiều chỗ ngồi thì sẽ chọn Seltos. Ngoài ra về giá bán thì Seltos bản đủ lại đắt hơn XL7 khá nhiều. Túm lại là chả có gì để so sánh.

Chết cười với đoạn quỹ đen của cụ.
Và rất buồn cho xe Nhật là đến tận bây giờ vẫn còn phải tắt đèn bằng cơm. E đi xe Getz từ 2010 nó đã tự tắt rồi. Hôm nọ mượn con Camry 2013 của bạn, nhập Mỹ hẳn hoi, mà vẫn phải tắt bằng cơm, nản 😦🙄

Ngocqlb

Xe tăng
R cũng đang chờ lấy xe, cám ơn cụ đã chỉ cho các ưu nhược điểm để khắc phục.

em cũng định mua xe này, điểm cộng thì nhiều nhưng qua đánh giá của các cụ nhất là cụ d4e thì điểm trừ gồm:
1. Kính chiếu hậu quá nhỏ và lạc hậu
2. La zăng bánh xe chỉ 16 inch quá nhỏ cho chiếc xe MPV
3. Bệ tì tay ghế lái quá thấp và nhỏ
4. Ăn ten nằm ở đầu xe dạng râu
5. Khoan động cơ bé không có ốp tấm che đáy
Em phân vân quá cccm ạ, các cụ có phương án nào độ đẽo thay thế các điểm trừ này không. Ngoài ra mua xe bản 599 đã bọc da còn phải dán phim cách nhiệt, lắp cam hành trình, phủ gầm, lót thảm sàn...

thaovc77

Xe máy
em cũng định mua xe này, điểm cộng thì nhiều nhưng qua đánh giá của các cụ nhất là cụ d4e thì điểm trừ gồm:
1. Kính chiếu hậu quá nhỏ và lạc hậu
2. La zăng bánh xe chỉ 16 inch quá nhỏ cho chiếc xe MPV
3. Bệ tì tay ghế lái quá thấp và nhỏ
4. Ăn ten nằm ở đầu xe dạng râu
5. Khoan động cơ bé không có ốp tấm che đáy
Em phân vân quá cccm ạ, các cụ có phương án nào độ đẽo thay thế các điểm trừ này không. Ngoài ra mua xe bản 599 đã bọc da còn phải dán phim cách nhiệt, lắp cam hành trình, phủ gầm, lót thảm sàn...
Em đang đi rồi nên sẽ trả lời cho bác:
1. Kính chiếu hậu nhỏ và lạc hậu: Đúng rồi nhìn xấu thật nhưng dễ xử lý, có thể lắp thêm cam hành trình dạng gương là ok.
2. Lazang rôi cho là vừa phù hợp với kích thước xe.
3. Bệ tì tay nhỏ nhưng có trượt lên trượt xuống vẫn để tay ok.
4. Ăng ten ở đầu xe đúng là hơi xấu, cái này chả khắc phục được vì lắp cá mập ở đầu xe nhìn còn xấu hơn.
5. Khoang động cơ thì chac sắp có tấm chắn rồi.

Tuấn HD82

Xe máy
Bác ở Hà Đông thì mua ở cửa hàng Su nào thế ạ?
E mua ở Suzuki Vân Đạo, showroom Tây Hồ gần chỗ e làm cho tiện chạy qua chạy lại
Lúc trước e định mua ở Việt Anh Hà Đông vì báo xe tháng 9 mới có nên e sang Vân Đạo

Tuấn HD82

Xe máy
Để tiện cho các cụ đang ngâm cứu, e xin thông tin về các phần khuyến mãi của đại lý mà e được hưởng chính sách như dưới đây (có thể của e chưa phải là tốt nhất, nhưng có cái để các cụ đàm phán):
1. Giảm 6 triệu tiền mặt.
2. Dán film (e ko hỏi vì có đồ free thì dùng thôi).
3. Sơn phủ gầm.
Các bác nào đàm phán tốt hơn thì bổ sung nhé

gavemaytinh

Xe máy
Để tiện cho các cụ đang ngâm cứu, e xin thông tin về các phần khuyến mãi của đại lý mà e được hưởng chính sách như dưới đây (có thể của e chưa phải là tốt nhất, nhưng có cái để các cụ đàm phán):
1. Giảm 6 triệu tiền mặt.
2. Dán film (e ko hỏi vì có đồ free thì dùng thôi).
3. Sơn phủ gầm.
Các bác nào đàm phán tốt hơn thì bổ sung nhé
Cảm ơn cụ

SanHoBien

Xe container
Sáng nay e lên chuyển tiền lấy xe thì được khuyến mại thêm Camera hành trình nữa các cụ :P

green_teavn

Xe tải
Sáng nay e lên chuyển tiền lấy xe thì được khuyến mại thêm Camera hành trình nữa các cụ :P
Bên Su khuyến mãi nó chẳng giống nhau gì cả các bác nhỉ. Kiểu này, không phải chọn Su gần nhà mà phải chọn Su khuyến mãi tốt