Thảo luận Đánh giá Suzuki XL7 sau gần 1 tuần sử dụng

congchi

Xe điện
Mấy bác đi ít nhỉ. E lấy xe 20/12/2022, giờ 4v rồi.
Con này lên cao tốc ổn, nhưng leo đèo đuối.

SanHoBien

Xe container
Mấy bác đi ít nhỉ. E lấy xe 20/12/2022, giờ 4v rồi.
Con này lên cao tốc ổn, nhưng leo đèo đuối.
Nó leo đèo yếu nếu cụ cứ để D mà chạy :(
E thỉ cứ phải lâu lâu về L ở đoạn dốc cao cho nó leo cho khỏe :P

congchi

Xe điện
Nó leo đèo yếu nếu cụ cứ để D mà chạy :(
E thỉ cứ phải lâu lâu về L ở đoạn dốc cao cho nó leo cho khỏe :P
Như đi DL leo cái đèo Prenn tí teo xe không lết nổi quá 40km/. Đổi chế độ liên tục.
Trong khi bọn khác nó vượt ầm ầm.
Có mấy đoạn dốc be bé không vượt nổi xe khác dù đã OD off.
Nói chung là từ tốn đi sau đít thiên hạ thôi

SanHoBien

Xe container
Như đi DL leo cái đèo Prenn tí teo xe không lết nổi quá 40km/. Đổi chế độ liên tục.
Ừh, đúng rùi cụ, mình cứ phải từ tốn thui, còn chở vợ con nữa mà :P

antvn01

Xe buýt
Leo đèo phóng quá 40 làm gì.

Bữa chơi ở vt. Vô đường lên hải dăng leo dốc lên Hill cafe đường có đoạn chỉ đúng vừa 1 xe chạy được. Đang leo lên, đâu ra con crv ào ra, phanh kịp, nó phải lùi lại cho em lên.
Về 2 leo cái 1. Xuống em để L, ko dám để 2. :)

SanHoBien

Xe container

Bữa chơi ở vt. Vô đường lên hải dăng leo dốc lên Hill cafe đường có đoạn chỉ đúng vừa 1 xe chạy được. Đang leo lên, đâu ra con crv ào ra, phanh kịp, nó phải lùi lại cho em lên.
E thì chưa bao giờ về 2 cả chỉ về L thui :P

congchi

Xe điện

Đèo Prenn nó to hoành ra.
Xuống đèo Bảo Lộc e vẫn để số 2 đi 50-60km/h vẫn ổn, đèo cũng không quá phức tạp.
Do con này máy 1.5, 4 số, nên đôi khi gặp vài case khù khoắm. Ví như cái cao tốc Liên Khương, đang đi 80km/h, tự nhiên có đoạn xuống dốc tí, mình buông chân ga, thế là xe nó tự về số 3, tua đẩy lên trên 3000v/phút, rống như bò

congchi

Xe điện
E thì chưa bao giờ về 2 cả chỉ về L thui :P
Lên thường ít khi e chỉnh chế độ.
Nhưng xuống thì hay chuyển, chủ yếu là cái vận tốc mình mong muốn. E ít khi dùng phanh khi xuống dốc, nên nếu thấy xe chạy nhay hơn mình muốn thì xuống 1 cấp số.
Với đèo bình thường trong Nam thì OD-off tầm 50-60km/h, số 2 tầm 40km/h. Còn về L là tầm 30km/h, không chân phanh.

SanHoBien

Xe container
Lên thường ít khi e chỉnh chế độ.
Nhưng xuống thì hay chuyển, chủ yếu là cái vận tốc mình mong muốn. E ít khi dùng phanh khi xuống dốc, nên nếu thấy xe chạy nhay hơn mình muốn thì xuống 1 cấp số.
Với đèo bình thường trong Nam thì OD-off tầm 50-60km/h, số 2 tầm 40km/h. Còn về L là tầm 30km/h, không chân phanh.
Khi xuống đèo thì e cũng ít dùng phanh như cụ chủ yếu là do mình điều chỉnh số cho hợp lý thui :P

traxoay

Xe buýt
Cụ nào muốn bán XL7 k ạ

congtuptn

Xe hơi
Website
dailyhyundai.vn
có nên đổi từ mazda 3 sang ko ạ
ko rõ nhu cầu của cụ ntn, cơ mà con XL7 rộng rãi, cách âm khá tốt, cũng khá là thực dụng cụ ạ. Đi phố ít, còn đi chính là HN-NĐ (140km 1 chiều) để về quê thì cốp rộng rãi, thoải mái, các vị trí ngồi đều oki, ko bị mỏi. E nghĩ cụ phải xác định đc nhu cầu chính là gì rồi ms tính đc đổi hay ko. Về quê nhà e toàn ké xe của ông cụ nhà e thôi :D

quangtruong0312

Xe hơi
ko rõ nhu cầu của cụ ntn, cơ mà con XL7 rộng rãi, cách âm khá tốt, cũng khá là thực dụng cụ ạ. Đi phố ít, còn đi chính là HN-NĐ (140km 1 chiều) để về quê thì cốp rộng rãi, thoải mái, các vị trí ngồi đều oki, ko bị mỏi. E nghĩ cụ phải xác định đc nhu cầu chính là gì rồi ms tính đc đổi hay ko. Về quê nhà e toàn ké xe của ông cụ nhà e thôi :D
em cần rộng rãi chút , nhưng lại ko muốn tròng trành mà thấy đợt này xl7 giảm mạnh quá nên ham :D

congtuptn

Xe hơi
Website
dailyhyundai.vn
em cần rộng rãi chút , nhưng lại ko muốn tròng trành mà thấy đợt này xl7 giảm mạnh quá nên ham :D
vợ e lần đầu tiên nhìn + ngồi, kể cả cá nhân e đều nghĩ & đánh giá ko cao, e làm bên xe Hàn, e quá quen vs kiểu dáng + option dài dằng dặc rồi. Nhưng mà lúc đi xe của ông cụ nhà xong thì lại thấy ổn. Cụ đi trải nghiệm thử xem thế nào, e thấy đáng tiền, cái dáng xe thì đúng kiểu cổ điển mà nhìn trong mấy con MPV tầm giá này thì XL 7 nhìn là kiểu dáng giống SUV nhất đó

quangtruong0312

Xe hơi
vợ e lần đầu tiên nhìn + ngồi, kể cả cá nhân e đều nghĩ & đánh giá ko cao, e làm bên xe Hàn, e quá quen vs kiểu dáng + option dài dằng dặc rồi. Nhưng mà lúc đi xe của ông cụ nhà xong thì lại thấy ổn. Cụ đi trải nghiệm thử xem thế nào, e thấy đáng tiền, cái dáng xe thì đúng kiểu cổ điển mà nhìn trong mấy con MPV tầm giá này thì XL 7 nhìn là kiểu dáng giống SUV nhất đó
vâng em cũng đang tính lái thử , nhà thêm người mà con mazda 3 chở được ít đồ quá ạ

congtuptn

Xe hơi
Website
dailyhyundai.vn
vâng em cũng đang tính lái thử , nhà thêm người mà con mazda 3 chở được ít đồ quá ạ
Chở đồ thì e có trải nghiệm thực tế ntn ạ: 1 lần là Tết khi nhà e có bé đầu đc 8 tháng về ăn quê ăn Tết, người thì ko quá đông, nhưng đồ quá nhiều, từ gối chống trớ máy sưởi, nôi gập, xe đẩy, quần áo đồ đoàn linh tinh,... vậy mà tống lên vẫn ok hết.
Lần thứ 2 là mượn xe để đưa gia đình e gái e ms sinh e bé gái từ HN về quê chồng,đồ đạc cũng kinh hoàng lắm mà cũng vẫnok.
Hoặc tham khảo theo bộ gậy golf, e cảm giác cốp con XL7 khi gập hàng ghế t3 có thể để đc 4 bộ gậy golf, cụ nhìn cốp con m3 của cụ rồi suy ra cho dễ. So sánh thế này tại e gặp nhiều khách mua xe của e cũng hay hỏi vấn đề cốp xe để đc mấy bộ gậy golf để làm tham chiếu so sánh lắm