Thảo luận Đánh giá Suzuki XL7 sau hơn 4 tháng sử dụng

catlo

Xe hơi
Chúc mừng cụ về đội XL7, đúng là những ông đi XL7 thì ít có ông nào thích ngoại hình của XP, không biết sao lại thế
Qua các ý kiến trong OF và các group Facebook, em cảm nhận chung là người mua XL7 đều tương đối điềm đạm, chín chắn bác ạ. Có lẽ hình thức Xpander nó không hợp tính cách đó.

SanHoBien

Xe container
Qua các ý kiến trong OF và các group Facebook, em cảm nhận chung là người mua XL7 đều tương đối điềm đạm, chín chắn bác ạ. Có lẽ hình thức Xpander nó không hợp tính cách đó.
E lại ko điềm đạm chín chắn chứ :P

catlo

Xe hơi
nghe cụ nói câu này mà em cũng thấy ấm lòng. Xét về độ thực dụng thì cụ lấy XL7 là sẽ hài lòng rồi, tiền dư nếu k lấy Seltos thì sắm đồ cho XL7 cụ nhé :D
"Thực dụng" là hai từ mà cả em và vợ em đều thốt ra khi lái thử XL7 đấy cụ ạ. Làm bạn sale ngồi cùng trong buổi lái thử bò lăn ra cười, vì bạn ấy bảo 99% người lái thử XL7 mà bạn ấy gặp đều nói y hệt như vậy.

toktok_88

Xe hơi
Em cũng thấy điểm trừ lớn nhất của XL7 là cái đít tóp
Cụ ơi, e thấy ông này cũng đít tóp này. Với nhà em đít nào cũng được miễn là đáp ứng đủ nhu cầu của nhà mình là ổn cụ ạ.

"Thực dụng" là hai từ mà cả em và vợ em đều thốt ra khi lái thử XL7 đấy cụ ạ.
Nhà em đi ít người toàn gập hàng ba, lúc đấy cốp rộng miên man :D, về quê thì lúc để xe ở sân bọn trẻ con trèo lên làm căn cứ địa. Mà vợ cả em thì lại k thích dòng sedan vì theo ý kiến của vợ là cái cốp sau nó bị thừa quá, k tiện :))

thaomoc

Xe tăng
XL7 trần xe chắc nó cũng cao hơn xe khác 1 chút các cụ nhỉ, bên trong rộng hơn

toktok_88

Xe hơi
XL7 trần xe chắc nó cũng cao hơn xe khác 1 chút các cụ nhỉ, bên trong rộng hơn
Đúng rồi cụ ạ, đấy là cách mà Su làm rất tốt cho con XL7, e thấy nhiều anh em cũng khen XL7 ở khoản này

spruce

Đi bộ
Cụ nào rành phân tích lại giúp cái giảm xóc XL7 cấu tạo thế nào mà bị cứng ah
Em nghĩ nó cứng là do lò xo có hành trình ngắn. Ưu điểm là lực nén của lò xo mạnh, khi ôm cua sẽ ép cho bánh xe bám đường hơn và chống lại các chuyển động quay, giúp cho xe ổn định. Tuy nhiên đi đường thẳng, đặc biệt là qua ổ gà hoặc gờ giảm tốc thì nó sẽ xóc, không êm ái bằng lò xo có hành trình dài.

nguyenminhthanh

Xe hơi
"Thực dụng" là hai từ mà cả em và vợ em đều thốt ra khi lái thử XL7 đấy cụ ạ. Làm bạn sale ngồi cùng trong buổi lái thử bò lăn ra cười, vì bạn ấy bảo 99% người lái thử XL7 mà bạn ấy gặp đều nói y hệt như vậy.
Nhiều người ngồi hàng ghế 2,3 xe em đều chung nhận xét là thoải mái lắm cụ ạ, hơn cả ngồi Innova và SantaFe. E thì chưa ngồi đó bao giờ, toàn ngồi ghế lái vì nhà em có mỗi em lái, kkk

catlo

Xe hơi
Nhiều người ngồi hàng ghế 2,3 xe em đều chung nhận xét là thoải mái lắm cụ ạ, hơn cả ngồi Innova và SantaFe. E thì chưa ngồi đó bao giờ, toàn ngồi ghế lái vì nhà em có mỗi em lái, kkk
Em giống cụ, trải qua 2 đời xe rồi mà chả bao giờ được ngồi hàng ghế sau.

tieutruc

Xe buýt
em giống cụ, nhà có nhõi 1 lái nên chưa được thử cảm giác ngồi sau b-)

pisces_hn

Xe container
Giờ họ thiết kế giỏi thật, xe chở 7 người mà ăn có 5 lít 100km. Tính ra cả đời xe tiết kiệm biết bao nhiêu là xăng.

Dangminhquan

Xe điện
em chưa đi đường trường xe có cc lần nào, các cụ có ý kiến về việc cc ko cần thiết hình như đều là các cụ mới sử dụng 1 vài lần hay sao ấy, em hóng cụ nào đi thường xuyên và đi đường trường cho ý kiến xem sao
Chạy cc sướng thế mà không biết tận hưởng.Ghê là cảm giác ban đầu vì thấy mình không đạp ga sao xe vẫn lao vun vút? Khi làm chủ con xe,làm chủ cảm xúc rồi thì như nào cũng được.Em chạy sedona trong phố còn chơi được cruise đây,vòng tua xuống thấp,êm ái hẳn.