Đánh giá Đánh giá thật sự Toyota Veloz

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Cái này veloz còn có cụ ạ, bật lên mà lệch làn nó tự đánh lái về. Tất nhiên em chả dám phó mặc cho nó. Chỉ là thỉnh thoảng lơ đễnh hơi lệch tí thấy nó cảnh báo và đánh về
Veloz k trang bị tự đánh lái đâu cụ. Chỉ có cảnh báo lệch làn thôi

Go on

Xe điện
Veloz k trang bị tự đánh lái đâu cụ. Chỉ có cảnh báo lệch làn thôi
Em chủ xe veloz top cụ ơi, lần nào đi cao tốc đều được trải nghiệm tính năng đó. Chỉ đi tốc độ trên 60 thì nó mới đánh lái. Lý do là đi trong phố phải luồn lách nhưng đi chậm mà nó cứ tự đánh lái thì toang
Gửi cụ video test
Thông tin chính thống từ toy

Chỉnh sửa cuối:

Bopbun

Xe điện
Em chủ xe veloz top cụ ơi, lần nào đi cao tốc đều được trải nghiệm tính năng đó. Chỉ đi tốc độ trên 60 thì nó mới đánh lái. Lý do là đi trong phố phải luồn lách nhưng đi chậm mà nó cứ tự đánh lái thì toang
Gửi cụ video test
Thông tin chính thống từ toy
View attachment 8225408
À thế là có lái

Thế thì giống nhau, em khuyên cụ nên xài, đi đỡ lắm. Em không có civic nhưng em hiểu nó giống cái Hỗ trợ giữ làn của Toy. Toy gọi là LTA. Hình như Honda gọi là LKAS. Em đi cao tốc giờ toàn chạy cái này. Kết hợp với Adaptive CC coi như là tự lái luôn. Mới đầu cứ sợ sợ ghê ghê, giờ quen rồi đâm ra vừa đi vừa ngủ gật. Cũng phải cảnh giác với công nghệ. Cái Hỗ trợ giữ làn LTA nó cũng căn đúng tâm làn, mình mà vặn xe ra sát vạch làn nó lại đánh lái lại chính giữa. Giả sử có chuyển làn để vượt xe thì nó lại chỉnh ra giữa làn mới. Em đã thử trên cao tốc, nó đánh lái rất chính xác cả những đoạn đường rất cong. Tin tưởng được cụ ạ. Còn trời tối om Adaptive CC nhìn xe trước cũng rất tốt không sợ đâm đít đâu. Giả sử đường mờ vạch thì nó báo tít tít không trượt được.

Lúc mới mua xe em định lấy bản không có TTS, vì nhiều cụ chê cái này không tin cậy. Người lái là chính không nên phụ thuộc công nghệ. Nhưng quen rồi đi thấy hay, đỡ mệt nhiều, lỡ có ngủ gật cũng không sao. Giờ cái món này nó thành phổ thông, nhiều cụ tiếc vì không cố lên tí lại phải đi độ mà độ cũng không được.
Thực ra em thỉnh thoảng cũng có dùng nó bên cạnh các tính năng khác của adas. Bởi lẽ phong cách lái của nó khác em. Nhất là món bám đuôi, gia tốc của xe nó khác chân ga chân phanh của em (em vốn đi kiểu tiết kiệm). Cho nên chỉ thi thoảng em mới sd. Mà hữu ích nhất là pha cốt tự động.