Đánh giá Đánh giá thực tế xe Ford Everest 2016 bản Trend

Chú này chắc là sâu.
Mồm ra rả tăng thuế TB, các loại phí chả có cơ sở nào cả.
Mà có tăng thì tất cả cùng tăng, mấy loại xe Nk như EV vẫn được lợi nhờ giảm thuế Nk.
vâng, em là sâu, thuế TB, phí tăng là việc của nhà nước, các cụ cứ chờ xe giá rẻ

Bên trên chú nói tăng nhưng chả có cơ sở nào. Chém cũng nên nghiên cứu và hiểu biết tí.
à dạ sắp có thông báo rồi ạ, họp quốc hội xong, tháng 9 sẽ có thông báo, và áp dụng từ mùng 1/1/2018 ạ

fordfiesta2013

Xe tăng
Chú này chắc là sâu.
Mồm ra rả tăng thuế TB, các loại phí chả có cơ sở nào cả.
Mà có tăng thì tất cả cùng tăng, mấy loại xe Nk như EV vẫn được lợi nhờ giảm thuế Nk.
Tăng thì chắc chắn cụ ah. Theo lộ trình thì những xe có động cơ trên 2.5 sẽ bị tang từ 55% lên 60%. Nhưng con Everest vì là 2.2 nên không nằm trong hạng mục này

Đồng ý với cụ, cụ nói rất chuẩn! e cũng đang ngóng như cụ đây. Chưa có cơ sở gì là tăng thuế, phí. Nếu có cũng khó bằng lượng giảm thuế NK.
Em thì nghĩ còn tuỳ. Như hồi trước khi Everest mới ra mắt -> thấy các cụ diễn đàn chém là giá cost ở Thái thấp lắm -> rồi so sánh với giá Pajero Sport này nọ -> kết quả là đến lúc Pajero Sport nhập Thái về -> giá cao vời vợi -> sao các cụ không chém giá cost thấp thế ở Thái lan sao nó lại có gia cao thế ở Việt Nam -> sao các cụ bg không bảo bon Mitsubishi ăn lãi nhiều nữa đi

BG vẫn bài cost thấp -> đến lúc thuế giảm là sẽ giảm giá. Em thì nghĩ có giảm nhưng không đến 200 triệu là chắc chắn mà sẽ giống việc giảm giá Fortuner, Civic thôi

Bên trên chú nói tăng nhưng chả có cơ sở nào. Chém cũng nên nghiên cứu và hiểu biết tí.
Theo lộ trình thì những xe có động cơ trên 2.5 sẽ bị tang từ 55% lên 60%. Nhưng con Everest vì là 2.2 nên không nằm trong hạng mục này

Lại chém linh tinh. QH họp xong gần tháng rồi đấy. Mà QH họp có đưa vấn đề thuế, phí này ra họp đâu hả bạn☺☺☺
Nó đang định đưa ra vào tháng 11 đấy cụ

Đợi hay k là quyền của người mua.
Bạn là sale nên nghiên cứu để tư vấn thuyết phục khách hàng. Và nếu có chém thì chém cho nó chuẩn, đừng bi bô chả đúng chỗ nào. Nghe ngây ngô lắm.
Nếu khách hàng mà quyết đợi thì TVBH cũng chả thuyết phục được. Mà TVBH họ có hiểu biết chính sách như cụ đâu -> Mới cả giá cả là do thị trường quyết định ->nếu giá cao thì cũng khó bán thôi. TVBH nếu họ để gia không hợp lý em nghĩ là khách họ sẽ không quyết đâu

thanh040506

Xe trâu
Tăng thì chắc chắn cụ ah. Theo lộ trình thì những xe có động cơ trên 2.5 sẽ bị tang từ 55% lên 60%. Nhưng con Everest vì là 2.2 nên không nằm trong hạng mục này

Theo lộ trình thì những xe có động cơ trên 2.5 sẽ bị tang từ 55% lên 60%. Nhưng con Everest vì là 2.2 nên không nằm trong hạng mục này
Cụ đang nói là thuế TTDB phải k? Cái này nó đưa vào luật theo lộ trình từ gần 2 năm trước đã biết rồi mà cụ. Đúng như cụ nói, xe trên 2.5 mới phải lo tăng thuế TTDB này.
Đang nói thuế Nk giảm từ 30% về 0% mà cụ.

thanh040506

Xe trâu
Nó đang định đưa ra vào tháng 11 đấy cụ

Nếu khách hàng mà quyết đợi thì TVBH cũng chả thuyết phục được. Mà TVBH họ có hiểu biết chính sách như cụ đâu -> Mới cả giá cả là do thị trường quyết định ->nếu giá cao thì cũng khó bán thôi. TVBH nếu họ để gia không hợp lý em nghĩ là khách họ sẽ không quyết đâu
1. Giờ thuế NK, TTDB, VAT đã rõ. Ý cụ là tháng 11 QH định đưa ra vấn đề gì?
2. Tại chú sâu trên chém ẩu chả có cơ sở nào nên e nói lại. TVBH cũng nên tìm hiểu chính sách cụ thể rồi hãy chém, chém vớ vẩn nghe chối lắm cụ ơi.

Hoàng tử đỏ

Xe container
các chú sâu thì chỉ thích bán nhiều hàng thôi.

fordfiesta2013

Xe tăng
1. Giờ thuế NK, TTDB, VAT đã rõ. Ý cụ là tháng 11 QH định đưa ra vấn đề gì?
2. Tại chú sâu trên chém ẩu chả có cơ sở nào nên e nói lại. TVBH cũng nên tìm hiểu chính sách cụ thể rồi hãy chém, chém vớ vẩn nghe chối lắm cụ ơi.
Nó thảo luận cái gì đó cho thuế tiêu thụ đặc biệt. Đại loại là hỗ trợ cho những xe sản xuất trong nước và giết mấy thằng nhập khẩu để sản phẩm sản xuất trong nước bán tốt hơn. Thấy bên Bộ tài chính đang làm cái đó theo đề nghị bên Trường Hải. Em nghĩ là nếu nó trình ra Quốc hội duyệt vào tháng 11 thì khả năng là sẽ effective vào đầu năm sau luôn

Chỉnh sửa cuối:

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Nó thảo luận cái gì đó cho thuế tiêu thụ đặc biệt. Đại loại là hỗ trợ cho những xe sản xuất trong nước và giết mấy thằng nhập khẩu để sản phẩm sản xuất trong nước bán tốt hơn. Thấy bên Bộ tài chính đang làm cái đó theo đề nghị bên Trường Hải. Em nghĩ là nếu nó trình ra Quốc hội duyệt vào tháng 11 thì khả năng là sẽ effective vào đầu năm sau luôn
Việc bảo hộ sx trong nước là tất yếu và nên làm. Làm thế nào cho lành mạnh thôi. Toyota rút Fortuner ko lắp ở VN là ngân sách tỉnh đã dính kha khá rồi, hôm trước mới lên báo kêu xong.

thanh040506

Xe trâu
Việc bảo hộ sx trong nước là tất yếu và nên làm. Làm thế nào cho lành mạnh thôi. Toyota rút Fortuner ko lắp ở VN là ngân sách tỉnh đã dính kha khá rồi, hôm trước mới lên báo kêu xong.
Hơi khó các cụ ợ. Giờ còn chưa định hình thì trình QH làm sao. Mà có ra QH thì thuế TTDB là luật làm gì kịp để thay đổi thực hiện trong tháng 1/2018

fordfiesta2013

Xe tăng
Hơi khó các cụ ợ. Giờ còn chưa định hình thì trình QH làm sao. Mà có ra QH thì thuế TTDB là luật làm gì kịp để thay đổi thực hiện trong tháng 1/2018
Theo mình biết thì họ đã có hướng rồi -> Khả năng lớn thì nếu cụ muốn mua xe Việt thì mua thánh Toy và thánh Trường Hải. Còn mua xe nhập thì tất cả những thằng còn lại và phải chiu giá cao hơn

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Theo mình biết thì họ đã có hướng rồi -> Khả năng lớn thì nếu cụ muốn mua xe Việt thì mua thánh Toy và thánh Trường Hải. Còn mua xe nhập thì tất cả những thằng còn lại và phải chiu giá cao hơn
Em cũng nghĩ như cụ. Đội bị ảnh hưởng nhiều của chính sách sẽ là đội xe bình dân nhập khẩu. Còn đội xe sang thì vẫn sẽ đắt vì phục vụ đối tượng nhà giàu.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]

thanh040506

Xe trâu
Quảng Nam tiếp bước Vĩnh Phúc kêu nguồn thu bị ảnh hưởng mạnh vì chính sách xe năm 2018.
http://autopro.com.vn/thue-o-to-thay-doi-quang-nam-lo-hut-thu-ngan-ty-20170720140232468.chn
1 năm THACO đóng góp 1/3 ngân sách của Quang Nam (cỡ 7000 tỉ)

Sức ép lên chính phủ để duy trì sx trong nước đã thấy rõ, ko biết là xử lý thế nào thôi.
Thuế gián thu thu trong dân k phải là nguồn thu bền vững và là nguồn thu k nói lên sự tăng trưởng.

thanh040506

Xe trâu
Vn đã sản xuất được gì nhiều ngoài việc lắp ráp hả các cụ???