Đánh giá tiềm năng khu đô thị Việt Hưng

tieuvuong

Xe buýt
Như tiêu đề ạ, có cụ nào chuyên nghiên cứu BĐS bên này cho em xin ý kiến về tiềm năng lâu dài (trên dưới 5 năm) của bđs khu đô thị Việt Hưng với ạ! Em có một mảnh khu BT4 mà đang lăn tăn giữ lại hay bán đi đầu tư chỗ khác, em xác định đầu tư dài hạn các cụ ạ!

tieuvuong

Xe buýt
Không có cụ nào đã/ đang/ sắp đầu tư khu này ạ

thangdc

Xe buýt
Rồi thì dân sẽ phải mò sang các khu như vậy mà ở chứ nội thành làm gì còn đất. Tiềm năng là tất nhiên rồi, nhưng bên đấy thì k bằng mấy khu phía tây HN đâu cụ.

MayMan

Xe tăng
Rồi thì dân sẽ phải mò sang các khu như vậy mà ở chứ nội thành làm gì còn đất. Tiềm năng là tất nhiên rồi, nhưng bên đấy thì k bằng mấy khu phía tây HN đâu cụ.
E thấy đất bên VH sài đồng không vượng khí, bao năm nay vẫn hoang tàn. Khu vinhomes do a Vượng làm phong thuỷ tốt nên cũng đỡ hơn.

tieuvuong

Xe buýt
E thấy đất bên VH sài đồng không vượng khí, bao năm nay vẫn hoang tàn. Khu vinhomes do a Vượng làm phong thuỷ tốt nên cũng đỡ hơn.
Hoang tàn thì hơi quá cụ ạ :( Giờ bên ấy đông vui tấp nập hơn bên Vin nhiều, có chăng là do nó không cao cấp được như bên Vin thôi! Em thấy khu Việt Hưng được cái sát trung tâm hành chính quận nên làm gì cũng tiện! Cụ nào am hiểu quy hoạch cho em hỏi thêm sau này khu Việt Hưng có tiềm năng phát triển hơn nữa không :D

F5Refesh

Xe đạp
Em thấy nhiều cụ đang ghim biệt thự bỏ không bao năm nay. Phí của giời!

tieuvuong

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ đang ghim biệt thự bỏ không bao năm nay. Phí của giời!
Cũng phí thật cụ à, bán đi mua một căn nhà phố cho thuê tháng kiếm 2 3 xịch ngon ơ! Mà mỗi phân khúc nó lại hợp với từng nhóm khác nhau, thậm chí cùng một người mà tại các thời điểm khác nhau mà cụ :D

Tengo.Mit

Xe tăng
Bên này chán lắm các cụ ạ, đừng sang đây ở. Em cứ thích vắng vẻ như thế này thôi ah.

tieuvuong

Xe buýt
Bên này chán lắm các cụ ạ, đừng sang đây ở. Em cứ thích vắng vẻ như thế này thôi ah.

Bác cứ đùa :D Bên này ở thì quá sướng rồi, ngoại trừ an ninh thì em đánh giá ở khoái hơn thằng Vin bên cạnh! Em thì chưa có nhu cầu ở ngay, nên đang tính giữ lại dài hạn hay bán đi kiếm cái nhà phố cho thuê

Soái Ca

Xe tải
Đang đông dần lên rồi, trước quanh hồ vắng như chùa Bà Đanh giờ tối đầy trà đá các kiểu rồi, dăm năm nữa khéo lại đông quá ý chứ ^^
So với Vin Riverside thì không được vì mỗi thằng có đối tượng riêng :)

Koạt mo

Xe điện
Ở VN tiền không đưa vào sản xuất, lưu thông mà tiền chảy vào 4 kênh chính là: Đất, Ngoại tệ, Vàng và Chứng khoán/ngân hàng.
Do vậy, 4 kênh này cứ thay nhau lên xuống.
Cụ cứ căn theo đó mà quyết

Tengo.Mit

Xe tăng
Đang đông dần lên rồi, trước quanh hồ vắng như chùa Bà Đanh giờ tối đầy trà đá các kiểu rồi, dăm năm nữa khéo lại đông quá ý chứ ^^
So với Vin Riverside thì không được vì mỗi thằng có đối tượng riêng :)
Vin Riverside là tầm RollRoyce rồi, VH chỉ tương đuơng Vios thôi nên cụ đừng so sánh, fan cuồng Vin lại vào ném đá thì vỡ hết cả đầu :))

Tengo.Mit

Xe tăng
Bác cứ đùa :D Bên này ở thì quá sướng rồi, ngoại trừ an ninh thì em đánh giá ở khoái hơn thằng Vin bên cạnh! Em thì chưa có nhu cầu ở ngay, nên đang tính giữ lại dài hạn hay bán đi kiếm cái nhà phố cho thuê
Chẹp, em mà có tiền em xui cụ bán ngay cho em :))

Khu BT 7 - 8 có khoảng 8 căn đang hoàn thiện để chủ nhà vào ở, đối diện cái vườn hoa nhỏ trong hình của em thì có nhà đang khoan cọc nhồi. Mấy năm nữa khu này lại đông như kiến thì chán :((

div198

Xe máy
Giờ mà có thêm cái cầu vào chỗ dự kiến làm hầm Trần Hưng Đạo thì ngon. Giờ dân sang ở nhiều cầu bắt đầu tắc rồi.

tieuvuong

Xe buýt
Chẹp, em mà có tiền em xui cụ bán ngay cho em :))

Khu BT 7 - 8 có khoảng 8 căn đang hoàn thiện để chủ nhà vào ở, đối diện cái vườn hoa nhỏ trong hình của em thì có nhà đang khoan cọc nhồi. Mấy năm nữa khu này lại đông như kiến thì chán :((
Khu này ở thì sướng ồi mà cụ Mát mẻ, thoáng đãng, đông vui vừa phải, ở thôi đã thấy sướng cả người :)))) Cơ mà em còn trẻ, chưa có nhu cầu tận hưởng mà máu me đầu tư hơn :)))) Em mua từ năm 2013, thời điểm em nghĩ là giá thấp nhất rồi mà tính ra so với hiện tại tỷ suất sinh lời cũng same same gửi tiết kiệm thôi ạ nên đang cân nhắc bán

tieuvuong

Xe buýt
Giờ mà có thêm cái cầu vào chỗ dự kiến làm hầm Trần Hưng Đạo thì ngon. Giờ dân sang ở nhiều cầu bắt đầu tắc rồi.
Nhược điểm duy nhất em thấy nhiều người không khoái Bđs mạn này là qua cầu gió bay thôi cụ ạ :)))) Nếu làm được quả hầm chui thì Bđs bên này lên hương ngay

vimaru_gawa

Xe tăng
Nhiều cụ có quan niệm qua cầu là k thích, e thấy cứ thoáng với tiện giao thông là khoái nhất chứ bên này cầu mà ngõ ngách với mật độ đông thì bí lắm

F5Refesh

Xe đạp
Ở VN tiền không đưa vào sản xuất, lưu thông mà tiền chảy vào 4 kênh chính là: Đất, Ngoại tệ, Vàng và Chứng khoán/ngân hàng.
Do vậy, 4 kênh này cứ thay nhau lên xuống.
Cụ cứ căn theo đó mà quyết
Ý cụ cũng đúng nhưng chưa trọn vẹn. Vẫn có nhiều cụ mợ trên of máu làm ăn dùng dòng tiền kdoanh sxuat đó thôi cụ!

Tengo.Mit

Xe tăng
Nhược điểm duy nhất em thấy nhiều người không khoái Bđs mạn này là qua cầu gió bay thôi cụ ạ :)))) Nếu làm được quả hầm chui thì Bđs bên này lên hương ngay
Em chả thích hầm chui bằng cầu :)) Làm rất tốn kém mà đi bên trong cực bí, rất khó thở nếu các cụ đi hai bánh.

Dự án hầm chui nối từ Trần Hưng Đạo là do bên Him Lam xây dựng theo mô hình BT. Anh í ôm hơn 300ha bên kia cầu rồi, nhưng chẳng biết khi nào mới triển khai.

fundraiser

Xe container
Em tưởng dự án hầm Vin đề xuất nhưng sao mà ko thấy triển khai gì. Chưa bao giơd nghe là Himlam. Himlam làm vòng xoay Cầu Chui 2700 tỷ thì sắp xong rồi mà