Đánh giá tính năng phát wifi trong camera hành trình

heocon2000

Xe đạp
Đây là thao tác trên pc, bác phải đưa SD card đã format ( tức là phải format SD trên PC trước ) vào PC sau đó chạy file setup, FW sẽ được nạp lên SD ( đây là quy trình cập nhật FW mà bác). Bác cứ là chính xác các bước như hướng dẫn bảo đảm OK ( nhiều bác đã thành công rồi, còn bản thân em đã nghịch thử chuyển qua lại Anh - Hàn vài lượt rồi ).

Luatbaongoc

Xe máy
Website
Www.baongoc.vn
Khả năng độc đáo : Phát hình live show, cái tay là của cụ thần tài dùng ĐT kết nối với cam, còn em dùng Ai bét chụp hình làm bằng chứng =D>
Hôm nay cụ thần tài chạy về Phòng kiểu gì chả có dăm cờ líp hay nhể, em đang quan tâm xem em nó nét dư lào, tiện thể cụ dùng phần mềm trên máy tính (có sẵ trong thẻ nhớ) để xem nó hoạt động nhanh và ổn định tốc độ không nhé,
Cụ chú ý, cạnh cái đèn sáng của wifi, cso 1 cái senser, nếu ấn vào 1 nhát (cảm ứng = tay) thì nó tự tắt ghi âm và ngược lại, thảo nào thi thoảng em lại thấy trên cam có đề Mute, hehe

Cụ dùng phần mềm gì để xem trên điện thoại hả cụ? Em có con SS Note2 thì xem dư lào?

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Cụ dùng phần mềm gì để xem trên điện thoại hả cụ? Em có con SS Note2 thì xem dư lào?
Cụ vào app, gõ chữ blackvue, rồi dow phần mềm free về dùng thôi mà, đơn giản lắm ợ...
Nếu không làm được thì cầm qua em làm hộ cho nhá

Thần Tài

Xe điện
Blackvue 500GW
Trời nắng gắt, ngược sáng
[YOUTUBE]igBGF9AYXqE[/YOUTUBE]

Sisiart

Xe máy
Em mới lụm 1 con BV DR500GW - các bác hướng dẫn dùm em 1 số thông tin với ạ:

1. Làm sao để kiểm tra FW của BV
2. Làm sao để kiễm tra số serial của BV trong hộp + Cam có giống nhau hok?
3. Làm sao để chỉnh lại Time cho BV

Em cám ơn các bác lắm ợ

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Em mới lụm 1 con BV DR500GW - các bác hướng dẫn dùm em 1 số thông tin với ạ:

1. Làm sao để kiểm tra FW của BV
2. Làm sao để kiễm tra số serial của BV trong hộp + Cam có giống nhau hok?
3. Làm sao để chỉnh lại Time cho BV

Em cám ơn các bác lắm ợ
1 - Cụ cho thẻ nhớ vào máy tính, mở file cofig/vesion để xem
2 - Trên thân máy có số seri, trùng với hộp là okie
3 - Chỉnh thời gian thfi cụ chỉnh = phần mềm trên máy tính or trên ĐT cũng okie, cho về GMT +7 là được nhá
Nếu không làm được thì cầm qua em em làm free cho

Sisiart

Xe máy
Em không hiểu sao chất lượng của con BV DR500 e mới gắn kém qua. Các bác nào chuyên za về hình ảnh xem giúp em

[youtube]i1PbLiH9Z38[/youtube]

ngdtrung

Xe máy
chắc e sẽ nhin tiền mẹ cho ăn sáng cố kiếm 1 con vậy

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Em không hiểu sao chất lượng của con BV DR500 e mới gắn kém qua. Các bác nào chuyên za về hình ảnh xem giúp em

[youtube]i1PbLiH9Z38[/youtube]

Hóa ra cụ chủ trong SG, công nhận nhìn hình không được mượt cho lắm dù chỉnh lên full hD
- Giải pháp : Cụ tắt Wifi đi nhé, lúc nào cần xem hẵng bật, cố gắng để máy càng mát càng tốt vì em DR-500GW chịu nhiệt kém. Dẫn đến tình trạng nhanh nóng chip gì gì trong máy, nên làm giảm chất lượng ghi hình. Cụ chỉ cần xem file hình từ khi mới bật máy và khi chạy được khaongr 60p xem chất lượng có khác nhau không
Dùng đồ điện tử thì vẫn là của bền tại người cụ ah

Sisiart

Xe máy
Em thề là em mới mua cái máy này được 1,2 ngày là upload cái clip này lên. Nếu có Jing có thể check được dùm em qua số series mấy thì tốt quá ạ, chứ em cũng nghi cái mày nàng hàng đểu quá. Vì lúc em mua, cái máy nó hơi bị trầy 1 tí (nhưng người bán máy nói với em là còn zin, chưa mở miếng dán wifi ra thì làm sao mà chạy được blah blah blah)
Hóa ra cụ chủ trong SG, công nhận nhìn hình không được mượt cho lắm dù chỉnh lên full hD
- Giải pháp : Cụ tắt Wifi đi nhé, lúc nào cần xem hẵng bật, cố gắng để máy càng mát càng tốt vì em DR-500GW chịu nhiệt kém. Dẫn đến tình trạng nhanh nóng chip gì gì trong máy, nên làm giảm chất lượng ghi hình. Cụ chỉ cần xem file hình từ khi mới bật máy và khi chạy được khaongr 60p xem chất lượng có khác nhau không
Dùng đồ điện tử thì vẫn là của bền tại người cụ ah

Sisiart

Xe máy
EM mới info nó ra như thế này. Con nhỏ trong Cam nó nói tiếng Anh luôn

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
- Máy cụ từ đầu nói tiếng Anh hay Tiếng Hàn ah. Nếu là tiếng Anh gốc thì là bản xuất khẩu của HQ, với tiếng Hàn thì là nó dùng nội địa. Đã chót dùng bản nào thì phải theo bản đó, không thay đổi ngôn ngữ được. Nhìn chung thì bản tiếng Hàn chạy ổn định hơn.
- Version của cụ là 1.005, hiện đã có bản tiếng Anh mới là 1.008, cụ có thể nâng cấp nó lên = cách vào web của hãng, dow về và chạy trên thẻ nhớ. Trong bản nâng cấp mới, có nói là cải thiện khả năng ghi hình,t ăng net, khả năng kết nối wifi nhanh hơn
- Về vấn đề check seri thì không lo đâu cụ, vì em dám khẳng định là chưa có hàng nhái của em này, vì để sx hàng nhái thì cần phải có sốl ượng lớn, chứ không lẻ tẻ được
- Quan trọng nhất khi dùng em này trong SG : Cụ setup tắt mặc định bật wifi đi, chỉ khi nào cần hãy bật = tay với nút bên phải máy. Chú ý kể cả khi không SD cũng không được để máy nóng do mặt trời chiếu vào, nhất là khi dừng đỗ ngoài đường. Nên tháo ra, cất đi cho nó lành.
- CỤ dow firmware mới nhất ở đây : http://www.blackvue.com/en/contents/sub3.asp?mode=view&page=1&idx=1035
nâng cấp theo HD hoặc cầm qua nhờ người bán up lên hộ, cũng đơn giản thôi mà cụ

Sisiart

Xe máy
Cám ơn bác Jing đã luôn reply các thắc mắc của em. Em đánh giá rất cao dịch vụ và cách làm việc của bác ợ. Em đang me vài món hàng shop của bác, đồng thời nếu em có nhu cầu mua vài món hàng từ HQ về thì bác có ship về được kg ợ?
Em đang định up lên FW mà đen quá, em xài Mac nên file exe là potay... (em không xài HĐH Win) Có cách nào up lên bằng Smartphone không bác?

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Cám ơn bác Jing đã luôn reply các thắc mắc của em. Em đánh giá rất cao dịch vụ và cách làm việc của bác ợ. Em đang me vài món hàng shop của bác, đồng thời nếu em có nhu cầu mua vài món hàng từ HQ về thì bác có ship về được kg ợ?
Em đang định up lên FW mà đen quá, em xài Mac nên file exe là potay... (em không xài HĐH Win) Có cách nào up lên bằng Smartphone không bác?
Hi bác, bác tìm 1 cái máy tính chạy Win cũng dễ thôi mà, thao tác nhanh thôi, dow về, cắm thẻ nhớ vào rồi chạy vèo cái là xong, tầm 3p. Chứ Mac hình như chưa hỗ trợ nâng cấp firmwere.
Bác cần mua bán đổi chác cái gì của Hàn xẻng thì cứ ới em, đủ hết ợ, tks bác

Sisiart

Xe máy
Em đã upgrade lên FW mới và chỉnh trong phần Image Quality chế độ Highest thì hình ảnh rõ nét lắm ợ, tuy nhiên với Full HD 30ft thì 3 phút nó chiếm hơn 200Mb... Bác Jing cho em hỏi, khi thẻ nhớ của em đầy, con nhỏ kia nó hay nói Please charge your SD Card... (nhưng máy vẫn ghi đè lên những file cũ). Nếu muốn nó hết nói, thì phải vào và xoá hết các file cũ đi. Như vậy là bình thường đúng kg ợ?

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Em đã upgrade lên FW mới và chỉnh trong phần Image Quality chế độ Highest thì hình ảnh rõ nét lắm ợ, tuy nhiên với Full HD 30ft thì 3 phút nó chiếm hơn 200Mb... Bác Jing cho em hỏi, khi thẻ nhớ của em đầy, con nhỏ kia nó hay nói Please charge your SD Card... (nhưng máy vẫn ghi đè lên những file cũ). Nếu muốn nó hết nói, thì phải vào và xoá hết các file cũ đi. Như vậy là bình thường đúng kg ợ?
- Hóa ra cam của bác bản gốc tiếng Anh, nên update được
- 3p = 200M với fullHD là chuẩn bác ah
- Thẻ nhớ đầy thì tự nó xóa thôi bác, còn bác thích tắt tiếng nói thì trong phần setup nó có chế độ tắt tiếng bác ah. Auto hết mà bác

namthieunam

Xe tăng
Em cũng hóng hớt về quả cam này quá! ko nhầm thì trên xe khách giường nằm đã có được 1 thời gian rồi thì phải?