[Funland] Đánh giá vietmap live

sudichat2002

Xe container
Em cũng dùng VMLive, chỉ dùng để báo Camera phạt nguội và biển báo, chứ dẫn đường thì dùng Google Map vẫn tốt nhất
Ghép 2 con đó vào với nhau, chỉ đường bằng Google Map, cảnh báo phạt nguội và biển báo bằng VM Live thu gọn nhỏ nhắn trong 1 khung hình là chuẩn nhất

Romeo_HN

Xe tăng
Em hay lái xe đi phượt, đi nhiều cung đường lạ nên trước đây em đã dùng Vietmap S2, nhưng cập nhật chậm thông tin đường mới, biển mới nên em bỏ. Từ tháng 9/2023 đến nay chuyển qua dùng Vietmap live (hồi đố mua 990K/năm) thấy ok hơn:
- Vietmap live chạy cao tốc, quốc lộ, khu dân cư đông, sóng 4G ngon thì nó chỉ đúng, thậm chí biển tạm sửa đường cũng có luôn, thông báo chính xác khoảng 99% các loại biển báo, cảnh báo như: Camera phạt nguội, biển cấm vượt, cấm dừng đỗ, đường hẹp, tốc độ.....
- Vietmap live chạy vùng núi, không có sóng 4G thì tịt hẳn (nhưng nhũng vùng này đường xấu, chạy chậm và tập trung lái xe cao hơn khu đường đẹp thì các lỗi hầu như không thể dính)
- Em dùng Vietmap live mục đích duy nhất để xem biển báo và cảnh báo tốc độ nên thấy OK
- Em đi phượt đông anh em, thường hay phét lác nên cười tít, biển báo các loại bị qua thì quên hoặc không để tâm xem kỹ nên hay dính (nhục nhất là năm 2020 sát Tết đi đăng kiểm bị dính 3 phát phạt nguội tốc độ tận Trong Hà Tĩnh và Nghệ An), 25 Tết mấy thằng lại lóc cóc lái xe vào tận nơi để nộp phạt và xóa án phạt nguội :D để 26 Tết được đăng kiểm.
Trộm vía, từ hồi dùng Vietmap đến nay không dính phát nào, các tính năng chỉ đường, tìm đường em không dùng nên không đánh giá.
- Vietmap em dùng riêng bằng 1 cái điện thoại cũ, nên không ảnh hưởng đến các tính năng giải trí khác từ màn hình trên xe, mỗi người mỗi mục đích sử dụng nên cũng khó đánh giá.

Gừng

Xe container
Ghép 2 con đó vào với nhau, chỉ đường bằng Google Map, cảnh báo phạt nguội và biển báo bằng VM Live thu gọn nhỏ nhắn trong 1 khung hình là chuẩn nhất
e từ hồi dính quả Hoàng mai 5 củ toàn làm y cụ nói
cơ mà e dùng VMS2

Pobeda

Xe buýt
Cảnh báo bắn nguội nọ kia ổn ko cụ.
Sử dụng Navitel được gần một năm rồi. Đã thử kiểm tra vị trí lắp camera thực trên đường so với vị trí cảnh báo trên app rất khớp - kể cả trên đường địa phương nên có thể tin cậy được. Cảnh báo tốc độ chuẩn, có thể cài đặt theo ý mình

seadogs

Xe tăng
em mới mua VMlive 2 năm nhưng thất vọng toàn tập. Chạy trên iphone còn được chứ Android và Android auto thì nhảy tốc độ loạn lên. Nói chung là kém xa Navitel về độ hoàn thiện sản phẩm. Vietmap nên cho dùng thử trước khi mua thì hay hơn.

hoanptp

Xe điện
Cụ nào đã dùng phần mêm này cho tý đánh giá xem có đáng bỏ tiên mua k? E hay đi xa nên cũng muốn sử dụng. Cam on các cụ!
Cực kỳ hữu ích và tiện sử dụng nếu xe có carplay. Cụ nào hay đi tỉnh thì nên mua để dùng nhất là như có ông công an ngồi cùng xe mình báo tốc độ và phạt nguội.

Chỉnh sửa cuối:

Rookies

Xe buýt
Apple với GG maps mở thêm phần cảnh báo tốc độ/cam giám sát/cam tốc độ/cảnh báo giao thông … như ở các nước khác thì Vietmap đi sớm thôi
Cực kỳ hữu ích và tiện sử dụng nếu xe có carplay. Cụ nào hay đi tỉnh thì nên mua để dùng nhất là như có ông công an ngồi cùng xe mình báo tốc độ và phạt nguội.

sinhtoxoai

Xe tải
Em ko dùng màn android nên em mua Vietmap hud, kết nối với app điện thoại cập nhật online. Quá đáng đầu tư đi đường cho yên tâm ạ

tmlan

Xe tải
Em thì thích dùng Navitel hơn.

xmen66

Xe tải
Cụ nào đã dùng phần mêm này cho tý đánh giá xem có đáng bỏ tiên mua k? E hay đi xa nên cũng muốn sử dụng. Cam on các cụ!
E vừa mua dùng 1 năm, vietmap live pro, bản cao nhất, 1 năm đang đc km là 380k.
Cảm quan e thấy ok, em xác định tâm thế dùng chỉ để cảnh báo tốc độ, camera giao thông thôi nên mấy cái khác em ok cả. Dẫn đường thì google map .
Còn cụ nào muốn dùng cả tính năng dẫn đường thì sẽ hơi khê, vì nó còn nhiều cái hơi ngâu hoặc chưa thực sự hoàn thiện. Nhưng cảnh báo tốc độ thì ok

z300

Xe điện
Nên cụ ạ, e đang dùng bản vietmap thường nó update dữ liệu theo quý ngoài ra cái khoản tìm địa chỉ khó sử dụng nên e chỉ dùng để cảnh báo tốc độ, còn chỉ đường phải dùng gg maps.
Bản live cập nhập dữ liệu thường xuyên (theo tuần thì phải).
Và e thấy nó khắc phục được cái ngu của bản kia là tìm địa chỉ như gg.
Cụ tìm trên nhóm có người bán giảm giá đâu đó có 300-400k/ năm, mua hai năm thì còn rẻ nữa thì phải.
vụ tìm địa chỉ rất khó này mà mãi ông Vietmap không khắc phục được nhỉ? Chán mớ

--Lamborghini--

Xe lăn
vụ tìm địa chỉ rất khó này mà mãi ông Vietmap không khắc phục được nhỉ? Chán mớ
Giờ ra bản vietmap live rồi đấy cụ :)
Nếu bản vietmap cũ mà cập nhập thì bản live ai mua cụ ơi :))

serene

Đi bộ
Bạn nào đã mua Navitel, cho mình hỏi với nhé:
Mình dự định mua Navitel trên smartphone android, để tiện thanh toán qua MoMo, vậy khi đã mua rồi, sử dụng trên điện thoại rồi, thì cài thêm lên màn hình OledPro X4S trên xe mình để sử dụng song song thì có hợp lệ không, có bị giới hạn bản quyền theo thiết bị không, nếu được thì nhập bản quyền bằng cách nào?
Các bạn giải đáp dùm mình với nhé :)

Dr Thanh Bùi

Xe container
Bạn nào đã mua Navitel, cho mình hỏi với nhé:
Mình dự định mua Navitel trên smartphone android, để tiện thanh toán qua MoMo, vậy khi đã mua rồi, sử dụng trên điện thoại rồi, thì cài thêm lên màn hình OledPro X4S trên xe mình để sử dụng song song thì có hợp lệ không, có bị giới hạn bản quyền theo thiết bị không, nếu được thì nhập bản quyền bằng cách nào?
Các bạn giải đáp dùm mình với nhé :)
Được cụ nhá . Cụ đăng nhập bằng email CHPlay trên màn Adroid trùng với Email trên đt là được . Nó có phần key bản quyền , cụ nhập vào hoặc nó tự động up bản quyền cho cụ . Nhưng hình như được thay đổi 3 lần thôi