Tin tức Đánh giá Vinfast Lux SA

Lacet_ti

Xe container
- Đúng là nó không phù hợp với mình vì tổng chi phí đã vượt nhiều so với khi mình đặt bút ký hợp đồng và đặt cọc. Trước đây khi mua các xe khác mình không bị rơi vào tình huống như vậy.
- Đúng là nó không phù hợp với mình vì khi đi mua một chiếc xe mình đã phiến diện cho rằng chỉ cần chủ yếu làm việc với đại lý hãng xe là đủ. Thực tế không phải, khách hàng có nhiệm vụ phải làm việc thêm với các hội nhóm bên ngoài để mua được Voucher nữa.
- Đúng là nó không phù hợp với mình vì với mình mua một chiếc xe cũng không phải là chuyện nhỏ. Mình cần một môi trường mua bán xe thân thiện, tin cật. Như mọi khi, mình đều phạm sai lầm là không xem kỹ tất cả các điều khoản của hợp đồng vì tin tưởng rằng các hãng xe đều xây dựng những giá trị vô hình, sự tin tưởng của khách hàng nói chung vượt qua tầm nội dung cụ thể với từng cá nhân khách hàng.
- Đúng là nó không phù hợp với mình vì mua chiếc xe mới vẫn là niềm vui, sự phấn khích. Thực tế việc phải tìm, săn mua Voucher nó gợi lại cho mình cảm xúc tương tự như khi ra chợ Giời hỏi thử mua đồ phụ kiện trên xe (gương, logo...) bị đánh cắp... đầy sự ức chế. Lúc đó mình đã không lựa chọn thỏa hiệp thì giờ cũng vậy.
- Đúng là nó không phù hợp với mình vì cá nhân mình thấy việc mua xe liên quan đến tình huống Voucher hiện tại nó mơ hồ, hỗn loạn, ức chế, phiền hà và tựu chung là giảm niềm vui khi mua xe của mình.
- Đúng là nó không phù hợp với mình vì ở đâu đấy mình vẫn có tâm lý (dù không rõ ràng) ủng hộ 1 nhãn hàng Việt. Thế nên mình cho rằng việc phản ánh những điều đối với những khách hàng như mình là không phù hợp biết đâu đấy sẽ giúp bộ phận kinh doanh, chăm sóc khách hàng sẽ tổng hợp và điều chỉnh nếu hãng thực sự cầu thị.
Cái cuối cụ lủng củng quá.
Nếu cụ vì hãng xe V, thì nên bỏ tâm lý mua Voucher, cứ đến Showroom, hiên ngang ngạo nghễ đập đủ xiền xe cho đại lý.
Thế mới đúng khách hàng tinh hoa hãng đang nhắm đến.
Chứ săn Voucher thì cụ rút lui đúng rồi, anh ấy ko thích khách tủn mủn như vậy đâu :))

Arsephan

Xe tăng
Bạn đưa ra một nội dung rất phức tạp, cao siêu, theo hướng dẫn hoặc không để chứng tỏ hãng xe không liên quan. Với một khách hàng như mình, có câu hỏi đơn giản nó không liên quan vậy tại sao lại xuất hiện như 1 thành tố quan trọng trong thảo luận về mua bán xe với đại lý của Vin? Chả phải bằng những biện pháp phức tạp này nọ thì bản chất cũng là Vin giảm giá bán để tiếp cận thị phần khách hàng lớn hơn đó sao? Hay đó không phải mà là khách hàng tự giảm giá mua?
1. Mình đã mua xe nhưng ko thuộc phạm vi áp dụng của Voucher, nhưng ko sao cả đơn giản vì mình không thuộc diện khuyến mại đó.
2. Mình có mã tri ân, cũng chẳng để làm gì, cho đc anh em nào thì cho rồi.

Hồi lấy xe cũng đã tìm hiểu chán chê về mấy cái Voucher rồi. Trước hết bạn hiểu thế nào là điều kiện, chương trình áp dụng, ý nghĩa cụ thể của mấy cái khuyến mại đó. Giờ anh em lấy Vin được mở rộng các chương trình KM rất nhiều rồi. Bạn nói ra giống như kiểu đứa trẻ được cho kẹo, đến khi ko đc cho thì oán trách người đã cho kẹo vậy.

Sâu Mụp

Xe đạp
Cái cuối cụ lủng củng quá.
Nếu cụ vì hãng xe V, thì nên bỏ tâm lý mua Voucher, cứ đến Showroom, hiên ngang ngạo nghễ đập đủ xiền xe cho đại lý.
Thế mới đúng khách hàng tinh hoa hãng đang nhắm đến.
Chứ săn Voucher thì cụ rút lui đúng rồi, anh ấy ko thích khách tủn mủn như vậy đâu :))
Thì đúng là mình ko vượt qua ải voucher mà. 😔 Nhưng vẫn mang tâm lý ủng hộ hãng xe Việt phát triển - chia sẻ kinh nghiệm đó hy vọng anh em nào giống mình thì có sự chuẩn bị, tâm lý để vượt ải dễ hơn.

Sâu Mụp

Xe đạp
Việc voucher vốn sinh ra ko phải dành cho bạn, bạn muốn tận dụng giảm giá xe thì chấp nhận tham gia vào cái thị trường giao dịch Voucher đó. Còn thấy khó chịu ko thích cái thị trường đó thì cần gì voucher. Việc mua bán sang nhượng voucher cũng chẳng liên quan gì đến Vinfast. Việc này chẳng qua là bạn không tìm được voucher nào mua được với giá rẻ như bạn kỳ vọng mà thôi.
Chẳng qua không mua được giá như kỳ vọng (không phải rẻ nhé)? Tất nhiên rồi, bạn nghĩ đi đâu cao siêu thế? Giá thành (tính vào xe) là yếu tố quan trọng để khách hàng cân nhắc khi quyết định mua xe và rõ là hãng xe cũng lưu ý điều đó khi đưa ra các chương trình mà bản chất là giảm giá xe đó sao? Tất nhiên, nếu bạn có lợi ích như sale xe chẳng hạn bạn có thể vẽ ra các kiểu nghĩ khác nghe cao siêu, huyền ảo hơn... mình có thể hiểu.

Sâu Mụp

Xe đạp
1. Mình đã mua xe nhưng ko thuộc phạm vi áp dụng của Voucher, nhưng ko sao cả đơn giản vì mình không thuộc diện khuyến mại đó.
2. Mình có mã tri ân, cũng chẳng để làm gì, cho đc anh em nào thì cho rồi.

Hồi lấy xe cũng đã tìm hiểu chán chê về mấy cái Voucher rồi. Trước hết bạn hiểu thế nào là điều kiện, chương trình áp dụng, ý nghĩa cụ thể của mấy cái khuyến mại đó. Giờ anh em lấy Vin được mở rộng các chương trình KM rất nhiều rồi. Bạn nói ra giống như kiểu đứa trẻ được cho kẹo, đến khi ko đc cho thì oán trách người đã cho kẹo vậy.
Đứa trẻ được cho kẹo? Hay! Rất hay!👏 Mình thích mô típ đó. Và giả như ý tưởng đó xuất phát từ 1 bạn sale xe đang hình dung việc hãng với khách hàng như một bề trên cho khách hàng ăn kẹo thì thật tuyệt vời... thật sự rất thú vị.

TrungDungTT

Xe đạp
em đợi 1 đánh giá long-term vì xe có ngon có uy tín hay ko là nằm ở thời gian sử dụng

corollaJ

Xe buýt
Hôm nay em mới được chạy thử con Lux SA bản full, mọi thứ đều ok, máy vừa đủ (chả quá yếu nhưng cũng chả bốc ), chỉ có điều với dân chơi Golf thì cái khoang hành lý (đã gập hàng thứ 3) là khá nhỏ, khó xếp :D

Arsephan

Xe tăng
Đứa trẻ được cho kẹo? Hay! Rất hay!👏 Mình thích mô típ đó. Và giả như ý tưởng đó xuất phát từ 1 bạn sale xe đang hình dung việc hãng với khách hàng như một bề trên cho khách hàng ăn kẹo thì thật tuyệt vời... thật sự rất thú vị.
Bạn nên hiểu thực tế bản chất của cái voucher đó. Để ko cảm thấy ức chế. Đó là tất cả những gì mình giải thích cho bạn.
Voucher đó là tài sản không định danh nên mọi người tự do chuyển nhượng, ai mua đc rẻ thì tiết kiệm hơn thôi. Còn nghĩa vụ của Vinfast thì ai có voucher thì họ có nghĩa vụ trừ đi khoản thanh toán định danh trên voucher đó. Hi vọng bạn vượt qua được suy nghĩ đó hoặc tìm được ai đó chuyển nhượng hoặc cho bạn cái voucher.

Arsephan

Xe tăng
Hôm nay em mới được chạy thử con Lux SA bản full, mọi thứ đều ok, máy vừa đủ (chả quá yếu nhưng cũng chả bốc ), chỉ có điều với dân chơi Golf thì cái khoang hành lý (đã gập hàng thứ 3) là khá nhỏ, khó xếp :D
Cụ có thể thử thêm Subaru, 5 chỗ cốp sau rộng khủng luôn, đánh golf thì để đc mấy bộ, đủ để ngang bộ golf luôn. Đi cũng OK. Trước thử 2 con này, dù 100% ủng hộ hãng xe vietnam.

Kant

Xe hơi
xem video này em thấy khung gầm hệ thống treo ngon phết các cụ ạ. bình thường đi mua xe đúng là không mấy khách nâng gầm lên xem...

corollaJ

Xe buýt
Cụ có thể thử thêm Subaru, 5 chỗ cốp sau rộng khủng luôn, đánh golf thì để đc mấy bộ, đủ để ngang bộ golf luôn. Đi cũng OK. Trước thử 2 con này, dù 100% ủng hộ hãng xe vietnam.
Vâng, cảm ơn cụ, e cũng đang ngó con Sorento 2021 mới ra mắt

Sâu Mụp

Xe đạp
Bạn nên hiểu thực tế bản chất của cái voucher đó. Để ko cảm thấy ức chế. Đó là tất cả những gì mình giải thích cho bạn.
Voucher đó là tài sản không định danh nên mọi người tự do chuyển nhượng, ai mua đc rẻ thì tiết kiệm hơn thôi. Còn nghĩa vụ của Vinfast thì ai có voucher thì họ có nghĩa vụ trừ đi khoản thanh toán định danh trên voucher đó. Hi vọng bạn vượt qua được suy nghĩ đó hoặc tìm được ai đó chuyển nhượng hoặc cho bạn cái voucher.
Ồ. Vậy cảm ơn bạn đã bỏ công giải thích cho mình, dù thế nào đó là công sức của bạn, mình lắng nghe. Hy vọng bạn và những người liên quan đến hãng lắng nghe những suy nghĩ từ phía khách hàng như mình.

Arsephan

Xe tăng
Ồ. Vậy cảm ơn bạn đã bỏ công giải thích cho mình, dù thế nào đó là công sức của bạn, mình lắng nghe. Hy vọng bạn và những người liên quan đến hãng lắng nghe những suy nghĩ từ phía khách hàng như mình.
:D, mình cũng là khách hàng, mua trước từ thời đặt cọc ban đầu, không được áp dụng Voucher vào giá trị thanh toán, nếu được áp dụng thì thời điểm đó mua voucher rẻ được chừng 80-90tr

haivu603122

Xe tải
em cũng đi thử em này trước khi quyết định lấy SA. về cơ bản thì giá cũng hợp lý và same same với SA. lái thử thì cũng 1 chín 1 mười do em cũng chỉ test được đoạn từ Savico long biên tới cầu đông trù và kém SA một chút. lái vẫn hơi có cảm giác bị bồng bềnh chứ ko được chắc chắn, đầm. nhưng về ngoại thất thì kém hơn hẳn SA
em lái thử cả Volvo nữa, em đánh giá thì Vv là ngon nhất, nhưng giá là chát nhất, khoảng 2 tỷ, nên em thôi.

datto70

Xe điện
em cũng đi thử em này trước khi quyết định lấy SA. về cơ bản thì giá cũng hợp lý và same same với SA. lái thử thì cũng 1 chín 1 mười do em cũng chỉ test được đoạn từ Savico long biên tới cầu đông trù và kém SA một chút. lái vẫn hơi có cảm giác bị bồng bềnh chứ ko được chắc chắn, đầm. nhưng về ngoại thất thì kém hơn hẳn SA
em lái thử cả Volvo nữa, em đánh giá thì Vv là ngon nhất, nhưng giá là chát nhất, khoảng 2 tỷ, nên em thôi.
Sa giá hiện tại rất hợp lý, kg ngại thương hiệu thì có lẽ SA là số 1.

Sean Strange

Đi bộ
Rất thích xe Vinfast mặc dù chưa chạy lần nào nhưng nhìn thiết kế xe là mê rồi. Thêm phụ kiện mềm lại càng thấy quá ổn.
Chỉ có cái sợ hãi là chính trị nước ta ghê quá. Bác Vượng thì lại dính dấp không phải nhỏ. Lỡ sau này bác lớn nào bị dập, bác Vượng lao đao, thì không biết số phận Vinfast đi đâu về đâu thôi.

vua_luoi

Xe điện
Mất cả mấy tiếng ko ngủ xem thớt này, em thì không có tiền nhưng hôm nọ qua đi thử 2 con a và sa ở Thái Thịnh thấy đúng là đi ổn ra phết, giá cả thế cũng là hợp lý, với giá đấy thì xe này là xe tấm trung thôi nên các cụ cứ so sánh với xe tấm trung thì thấy là ngon ( cộng với phụ tùng dễ kiếm giá rẻ nưax)
Em mà mua thì ko định mua e mới mà tìm xe lướt cho rẻ- vì vẫn chưa tin tưởng ông bạn này lắm

Arsephan

Xe tăng
Mất cả mấy tiếng ko ngủ xem thớt này, em thì không có tiền nhưng hôm nọ qua đi thử 2 con a và sa ở Thái Thịnh thấy đúng là đi ổn ra phết, giá cả thế cũng là hợp lý, với giá đấy thì xe này là xe tấm trung thôi nên các cụ cứ so sánh với xe tấm trung thì thấy là ngon ( cộng với phụ tùng dễ kiếm giá rẻ nưax)
Em mà mua thì ko định mua e mới mà tìm xe lướt cho rẻ- vì vẫn chưa tin tưởng ông bạn này lắm
Với số lượng xe bán ra hiện cũng nhiều, cũng năm dịch kinh tế khó khăn nên đã bắt đầu có xe lướt, cụ để ý các hội nhóm Vinfast là thấy có xe lướt rao bán rồi đó. Ngoài mấy cái lỗi phần mềm này nọ thỉnh thoảng có nhưng cũng không ảnh hưởng gì, thì còn lại xe mình rất OK, chẳng thấy có gì cả.

lapin

Xe container
Với số lượng xe bán ra hiện cũng nhiều, cũng năm dịch kinh tế khó khăn nên đã bắt đầu có xe lướt, cụ để ý các hội nhóm Vinfast là thấy có xe lướt rao bán rồi đó. Ngoài mấy cái lỗi phần mềm này nọ thỉnh thoảng có nhưng cũng không ảnh hưởng gì, thì còn lại xe mình rất OK, chẳng thấy có gì cả.
Mua xe cũ, sau có khuyến mại, ai hưởng hở cụ? :))

Arsephan

Xe tăng
Mua xe cũ, sau có khuyến mại, ai hưởng hở cụ? :))
Chủ xe đầu hưởng thôi, ít nhất thì họ cũng đã tin tưởng và ủng hộ Vinfast trước 🤣
Chủ xe Vinfast cũng sướng, tự dưng thỉnh thoảng lại được tặng quà này nọ 😜