Thảo luận Đánh giá Volkswagen Polo và Toyota Vios

Cadilac88

Xe tải
Không có đâu cụ ơi, họ nhập về là tính theo nhu cầu thị trường, chính sách của hãng, rồi hầm bà lằng bao nhiêu điều kiện khác. Cụ thích thì chỉ nhập qua salon ngoài thôi

Mà e gỏi chút: cụ thích xe Golf có phải k? Chứ Gold e chưa thấy nghe nói. Golf Estate, Golf Variant, Golf Cross Plus thì có bán đấy
Dạ e viết sai chính tả cụ ak, sáng nay qua ford chạy focus mà hết xe, e chạy qua vw chạy con polo hatback và đặt tiền em màu cam luôn rồi ạ. Thấy lái cũng ổn, nội thất ko phức tạp hợp với mẹ em đi chợ ạ!

Ngọc Nam

Xe máy
em đang tính lấy polo đây. Bác nào cổ vũ cho em thêm quyết tâm đi. E đang bị chửi nhiều quá:(((((((

blackmagician

Xe hơi
em đang tính lấy polo đây. Bác nào cổ vũ cho em thêm quyết tâm đi. E đang bị chửi nhiều quá:(((((((
Hehe, bác đã thích thì bác nghiên cứu kỹ và quyết bác ơi. Em cũng đã bị chê ko hợp thời vì không mua xe Thánh hoặc xe Thaco, thành ra giờ đây phải tự sướng với cả 2 con VW :D.

Tôi nhớ ko nhầm thì trước đây có khẩu chiến với cụ trên này một lần, nhưng ko tính chuyện cũ. Qua lập luận của cụ, tôi đồng ý một nửa với ý kiến thứ nhất. 700tr để mua những lựa chọn khác nhưng xe khác tốt hơn hay ko lại là chuyện của từng người, cái này cần phân tích sâu hơn nữa.

Nếu bạn mua Vios hay Polo thì người quyết định cuối cùng vẫn là người mua. Còn mọi lời chém gió góp ý tham khảo thì vẫn là tham khảo.
Với chúng tôi thì tôi nghĩ đại đa số anh em ko chạy VW là con xe đầu tiên. Đều là những người chạy qua dòng xe khác.
Cụ Coolpix: chạy chán Toy Zace thần thánh, camry mẽo Rx350 blah blah và cuối cùng là tiguan vì bố Cool cùng cả gia đình sống ở Đức đẻ ra được 3 đứa mời về VN.
Cụ Superchick: thanh niên play zân qua tay không biết bao chân dài và chắc xài xe cưa gái cũng nhiều nên sau khi yên bề gia thất mới sắm scirocco phổng? :)) cảm giác lái so với con BMW 528 đời 2012 của cụ chán hơn nên giờ đi riết Scirocco phổng? :D
Cụ haibinh: chúa trùm phượt thì sau khi đi toy thần thánh cũng về với tiguan, cả miền núi Tây Bắc chưa có chỗ nào bố ý chưa đặt chân đến, và tí ông ý phi ầm ầm vừa lái vừa vui và tin tay? do đâu ? Roài toàn lấy xe đi xuyên Việt...
Bản thân tôi thì : Mẹc, Honda, Toy, Chervolet, lại Toy rồi Vw, vw, porsche vẫn thấy vw là sự lựa chọn tuyệt vời.
Còn nhiều cụ khác tôi chả muốn khoe nữa nhưng đại đa số anh em mua xe khi tiền không phải là vấn đề lăn tăn hàng đầu, họ mua chỉ để enjoy tận hưởng sự an tâm, cảm giác lái, an toàn và không quan tâm đến doanh thu doanh số mua bán đi mua bán lại hay xe rớt giá như thế nào.
em đồng ý với ý kiến của cụ...mọi lời nói chỉ mang tính chất tham khảo. quyết định của người mua.
em còn nghèo lên thích em polo, còn có tiền thì nâng đời.