đánh lái khi dừng hoặc đi chậm có tiếng kêu lục cục phát ra từ gầm

phuongvanth

Xe máy
tình hình là con mercedes e200 đời 2007 của em đánh lái lúc đứng im hoặc đi chậm ( cả tiến và lùi ) phát ra tiếng kêu lục cục ở gầm rất khó chịu. e đã thay dầu trợ lực tay lái, thước lái cũng không có vấn đề gì. Các bác nghiên cứu giúp em với.

chuongvit

Xe tăng
Láp rồi cụ ơi

vietran

Xe ba gác
Đạp chân vào bánh, thò tay qua cửa vần vô lăng, nếu thấy lục cục ở chân thì do rô tuyn lái

dung_taybien

Xe tăng
Cụ này hài thật8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}
Cụ cho kiểm tra lại tấm ốm gầm xe, miếng bằng sắt ý ạ, xem có bị sao ko? cụ tháo cái tấm gầm đó ra, cho vào 4 lỗ ốc, mỗi ốc 1 cái long đen dầy hoặc 2 cái mỏng rùi lắp vào, e nghĩ là hết bệnh đấy ạ

sondong

Xe điện
Rô tuyn lái, láp......và gì gì ở trong...he8-}

totruongto3

Xe buýt
Cụ Dung_taybien nói chuẩn đấy, xe nhà cháu ngày xưa cũng bị như vậy, đệm thêm long đen là hết.. cụ kiểm tra xem nhé, đừng để thợ phán thay thế lung tung ạ.

phuongvanth

Xe máy
Cảm ơn bác, e nói thêm là chỉ khi đánh lái gần hết sang trái hoặc sang phải mới bị kêu.

phuongvanth

Xe máy
Cụ cho kiểm tra lại tấm ốm gầm xe, miếng bằng sắt ý ạ, xem có bị sao ko? cụ tháo cái tấm gầm đó ra, cho vào 4 lỗ ốc, mỗi ốc 1 cái long đen dầy hoặc 2 cái mỏng rùi lắp vào, e nghĩ là hết bệnh đấy ạ
k biết xưởng của bác Dung_taybien ở đâu nhỉ. e đọc trên diễn đàn thấy bác tham gia rất nhiều, thấy cái nào bác nói cũng rất có lý. Hôm nào e qua chỗ bác nhờ bác kiểm tra giúp con xe của e cho nó ngon lành cái. e đi sửa linh tinh, tốn nhiều tiền và công sức quá mà chẳng đâu vào đâu. đi cứ tức anh ách.

dung_taybien

Xe tăng
k biết xưởng của bác Dung_taybien ở đâu nhỉ. e đọc trên diễn đàn thấy bác tham gia rất nhiều, thấy cái nào bác nói cũng rất có lý. Hôm nào e qua chỗ bác nhờ bác kiểm tra giúp con xe của e cho nó ngon lành cái. e đi sửa linh tinh, tốn nhiều tiền và công sức quá mà chẳng đâu vào đâu. đi cứ tức anh ách.
Em toàn chém gì linh tinh chứ có nói đc cái gì có lý đâu cụ, mời cụ hôm nào cho vợ 2 qua bên em chơi ạ

phuongvanth

Xe máy
Em toàn chém gì linh tinh chứ có nói đc cái gì có lý đâu cụ, mời cụ hôm nào cho vợ 2 qua bên em chơi ạ
Bác thật là siêu, làm theo lời chỉ bảo của bác xe e đã hết lọc cọc. thành thật cảm ơn bác rất nhiều. đơn giản chỉ có vậy mà vào gara họ phán nào là hỏng thước lái, rotyn...

beefburger

Xe tăng
Bác thật là siêu, làm theo lời chỉ bảo của bác xe e đã hết lọc cọc. thành thật cảm ơn bác rất nhiều. đơn giản chỉ có vậy mà vào gara họ phán nào là hỏng thước lái, rotyn...
Thế là cái Lão TAI BIẾN ấy làm cho bác hả? Chúc mừng bác nha

tiensa

Xe buýt
Trước em cũng hỏi thế này mà ko thấy cụ taybien tư véo gì cả;), các cụ khác phán rô tuyn, láp, thước lái,.. ong cả thủ, sau cũng có 1 cụ phán do miếng ốp gầm bị cong vênh (GLK), nắn lại là xong (Nắn chứ ko phải là đệm long đen cụ taybien ạ, thế có đúng ko cụ??). Vào AD các thợ cũng phán khác nhau, có 1 thợ phán như bác trên. Thế mà từ hồi đến giờ em cũng chưa sửa xem có đúng thế ko, vả lại dạo này oánh lái thấy nó ít kêu hơn hồi xưa, mệ! phỉ phui cái mồm, hay do mình lười ko chịu sửa, lâu ngày nó ủ bệnh di căn thì bủ mệ êm. Liệu tiếng lục cục này cứ để thế đi có sao ko cụ taybien???

Chỉnh sửa cuối:

dung_taybien

Xe tăng
Trước em cũng hỏi thế này mà ko thấy cụ taybien tư véo gì cả;), các cụ khác phán rô tuyn, láp, thước lái,.. ong cả thủ, sau cũng có 1 cụ phán do miếng ốp gầm bị cong vênh (GLK), nắn lại là xong (Nắn chứ ko phải là đệm long đen cụ taybien ạ, thế có đúng ko cụ??). Vào AD các thợ cũng phán khác nhau, có 1 thợ phán như bác trên. Thế mà từ hồi đến giờ em cũng chưa sửa xem có đúng thế ko, vả lại dạo này oánh lái thấy nó ít kêu hơn hồi xưa, mệ! phỉ phui cái mồm, hay do mình lười ko chịu sửa, lâu ngày nó ủ bệnh di căn thì bủ mệ êm. Liệu tiếng lục cục này cứ để thế đi có sao ko cụ taybien???
Đầu tiên e thành thật xin lỗi cụ ạ, vì nhiều khi e bận quá cũng ko ol đc để tư vấn giúp các bác, theo ý kiến kiêng của e thì e khuyên các cụ, xe có bất kể 1 tiếng kêu lạ, hay hiện tượng lạ nào thì các cụ cùng đều nên kt và sử lý ngay, của bền tại ng các cụ ạ, còn các xưởng phán các bệnh khác nhau thì còn tùy nhiều lý do lắm, trình độ kém, làm ăn kiểu bát nháo vv và vv.... nói chung là cũng khó.số đt của e ở ngay dưới chữ ký nên có vấn đề gì các cụ cứ alo trực tiếp cho e, e sẽ giải thích và tư vấn ngay cho các cụ ạ

dung_taybien

Xe tăng
Em chém linh tinh mà hóa ra lại chém đúng hả cụ\:D/\:D/? thế cụ phải mời e một ly rùi:)):))

mercedesviet

Xe buýt
Em chém linh tinh mà hóa ra lại chém đúng hả cụ\:D/\:D/? thế cụ phải mời e một ly rùi:)):))
Sểnh ra một cái là đòi rượu với bia. Người gì mà lạ thế không biết. Lại còn thêm cái tính " ăn mảnh, hẹn hò giả vờ quên" nhờ...

dung_taybien

Xe tăng
Sểnh ra một cái là đòi rượu với bia. Người gì mà lạ thế không biết. Lại còn thêm cái tính " ăn mảnh, hẹn hò giả vờ quên" nhờ...
Tối nay luôn đi, chú ko phải chém a đâu, đang iên vào thớt ng khác rùi chém linh tinh, vào sửa bài đi nhanh lên

trungc5

Xe tải
Cụ cho em hỏi cái chỗ Gara phán bệnh xe bác ở đâu vậy? để anh em còn biết :)) cái này là đáng chia sẻ lắm đấy ạ

Evo

Xe tải
Cái ông Tai Biến này chỉ đoán C là giỏi thôi. S kém lắm