đánh lái khi dừng hoặc đi chậm có tiếng kêu lục cục phát ra từ gầm

mazda6oct2014

Xe buýt
Cụ này hài thật8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}8-}
Cụ cho kiểm tra lại tấm ốm gầm xe, miếng bằng sắt ý ạ, xem có bị sao ko? cụ tháo cái tấm gầm đó ra, cho vào 4 lỗ ốc, mỗi ốc 1 cái long đen dầy hoặc 2 cái mỏng rùi lắp vào, e nghĩ là hết bệnh đấy ạ
Cụ cho hỏi là kiệu cụ nó kêu lọc sọc hay khục khục cộc cộc, vì em thấy cộc cộc nó như kiểu khô dầu cướng ép ấy Ko giống lọc Sọc cần đệm, Long đen ạ

hoikiacodien

Đi bộ
Có bác nào có kinh nghiệm về con KIA PRIDE BETA ko? con của em dạo nàu mắc chứng bệnh: Ở tất cả các số khi leo một chút dốc nghiêng hoặc đè ép ga một chút là gầm trước bên phụ có tiếng kêu lục cục (không phải kịch). Đạp côn là hết tiếng kêu đó luôn. (Em đã thử trên nhiều loại đường rồi, dù đường nhắn thín cũng kêu). Nói thêm các bác là Thợ đã thay Rô tuyn lái, rô tuyn đứng rồi nhưng vẫn chứng nào tật ấy. các bác có kinh nghiệm cứu em vụ này với! Thanhks các bác.

chuvoicon

Xe tăng
E đánh lái sang trái và lúc đi chậm (< 20km/h) thì bị kêu cọt kẹt, còn đánh lái sang phải, đi thẳng hoặc đánh lái khi đi tốc độ > 30km/h trở lên cũng k kêu gì
E đang nghi bị trường hợp là tấm ốp gầm, hoặc láp bên trái hoặc rô tuyn lái bên trái,

0888333858

Đi bộ
Cụ cho kiểm tra lại tấm ốm gầm xe, miếng bằng sắt ý ạ, xem có bị sao ko? cụ tháo cái tấm gầm đó ra, cho vào 4 lỗ ốc, mỗi ốc 1 cái long đen dầy hoặc 2 cái mỏng rùi lắp vào, e nghĩ là hết bệnh đấy ạ
Hm trc em cũng bị đem ra gara ,thợ tháo miếng thép xuống sau đó đánh lái thì ko thấy kêu nữa, lắp lại cũng mất luôn, e nghĩ do lỏng gì đó mà ko rõ cơ chế, đi đc nửa năm giờ mới lại kêu 1-2 tiếng khi đánh gần hết lái, chắc lại ra nhờ ae thợ vặn ốc lại giúp ^^ tks bác, mặc dù bài viết đã cũ

Trần Quý Dũng

Xe đạp
Lọ mọ lên diễn đàn đọc vì con CLA200 2014 của e khi bắt đầu đánh lái chết hoặc đi chậm 3-5km/h có tiếng kêu cục 1 phát (đi nhanh ko thấy gì). Ko biết có phải do ốp gầm ko cụ nhỉ

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lọ mọ lên diễn đàn đọc vì con CLA200 2014 của e khi bắt đầu đánh lái chết hoặc đi chậm 3-5km/h có tiếng kêu cục 1 phát (đi nhanh ko thấy gì). Ko biết có phải do ốp gầm ko cụ nhỉ
Lục cục nó lắm nguyên nhân lắm ạ. Có thể do mấy cái rotuyn (rotuyn cân bằng/Lái trong/Lái ngoài) đều có thể kêu lục cục. Lên cầu khám co chắc.

toán mercedes

Xe tăng
Bệnh này làm chuẩn và được lâu thì các cụ mua hoặc nhờ gara mua hộ 1 bộ phè cài và 4 con ốc mới giá khoảng mấy trăm nghìn về thay là triệt để!
khi đánh lái độ dùng của thước lái rất tê và cường độ mạnh ( cụ nào đã cầm và nhìn cái đầu rùi bê tông tươi ... thì sẽ hình dung được , bệnh này gọi là bệnh phổ thông hay bị trên w211 ngày xưa cách đây 2 năm biết bao cụ thay nhầm đồ vì nó nhiều cụ thay cả thước lái sau vẫn còn nguyên ) khiến cho các điểm siết không được chặt chẽ sẽ gây kêu

nambun

Đi bộ
Bệnh này làm chuẩn và được lâu thì các cụ mua hoặc nhờ gara mua hộ 1 bộ phè cài và 4 con ốc mới giá khoảng mấy trăm nghìn về thay là triệt để!
khi đánh lái độ dùng của thước lái rất tê và cường độ mạnh ( cụ nào đã cầm và nhìn cái đầu rùi bê tông tươi ... thì sẽ hình dung được , bệnh này gọi là bệnh phổ thông hay bị trên w211 ngày xưa cách đây 2 năm biết bao cụ thay nhầm đồ vì nó nhiều cụ thay cả thước lái sau vẫn còn nguyên ) khiến cho các điểm siết không được chặt chẽ sẽ gây kêu
Chỗ bác có làm vụ này không ạ. Xe C w204 của em cũng lại bị như này rồi. Thêm cả vụ quạt gió điều hòa khô dầu kêu ro ro nữa. Chắc phải nhờ chỗ nào vệ sinh lại quạt gió điều hòa.

toán mercedes

Xe tăng
Chỗ bác có làm vụ này không ạ. Xe C w204 của em cũng lại bị như này rồi. Thêm cả vụ quạt gió điều hòa khô dầu kêu ro ro nữa. Chắc phải nhờ chỗ nào vệ sinh lại quạt gió điều hòa.
Vâng núc nào cụ tiện đường rẽ qua em kt vài phút là biết bệnh , rồi sử lý đơn giản. Còn cái quạt thì phương án thay là tốt nhất vì quạt mòn bạc kêu nếu nhỏ dầu thì hết nhưng chạy ít bữa lại bị lại ( quạt gió AC do thiết kế mà không có cách thay bạc bi để giảm chi phí được

cuongkunhb

Xe tải
Trước em cũng hỏi thế này mà ko thấy cụ taybien tư véo gì cả;), các cụ khác phán rô tuyn, láp, thước lái,.. ong cả thủ, sau cũng có 1 cụ phán do miếng ốp gầm bị cong vênh (GLK), nắn lại là xong (Nắn chứ ko phải là đệm long đen cụ taybien ạ, thế có đúng ko cụ??). Vào AD các thợ cũng phán khác nhau, có 1 thợ phán như bác trên. Thế mà từ hồi đến giờ em cũng chưa sửa xem có đúng thế ko, vả lại dạo này oánh lái thấy nó ít kêu hơn hồi xưa, mệ! phỉ phui cái mồm, hay do mình lười ko chịu sửa, lâu ngày nó ủ bệnh di căn thì bủ mệ êm. Liệu tiếng lục cục này cứ để thế đi có sao ko cụ taybien???
Xe e bị dơ lái đánh lái hơi kêu cục cục. Đy 3 cái gara trên nhóm m giới thiệu đều phán hỏng thước lái phải thay. Sau em ra gara ngoài đại mỗ chỉnh lại mỗi cái ốc siết 30p xong

minhhoanggg

Đi bộ
Xe e bị dơ lái đánh lái hơi kêu cục cục. Đy 3 cái gara trên nhóm m giới thiệu đều phán hỏng thước lái phải thay. Sau em ra gara ngoài đại mỗ chỉnh lại mỗi cái ốc siết 30p xong
Chào cụ, cụ đi xe j vậy ạ, cho e xin tt gara đc ko ?