[HĐCĐ] Danh mục các địa danh - Ăn, Chơi, Ngủ, Nghỉ ở đâu, Đi lại như thế nào?

Tony Tran 62

Xe đạp

Cad pro

Xe máy
Có bác nào có kinh nghiệm đi Lý Sơn không share em các địa điểm đi chơi, nghỉ ngời và ăn uống với ạ
E vừa đi về đây ạ
Em bay VJ từ HN. Nói chung cũng rẻ. Bọn em còn trẻ và nghèo nên đi phải tính toán chi li hơn. Tổng CP mỗi người <5tr. Đi 3 ngày 2 đêm.

1.Ngày đầu tiên bọn em về Mỹ Khê tắm và ăn hải sản.
Đến Chu Lai, nếu các bác sẵn tiền thì đi taxi, nếu không thì đi xe bus miễn phí về và họ sẽ ghép xe để mình về Mỹ Khê hoặc cảng Sa Kỳ. Khoảng 50k/người.
Tùy chuyến bay các bác kịp ra cảng lấy vé sang đảo không còn không thì về Mỹ Khê ăn hải sản cho sướng. Hải sản ở Mỹ Khê rẻ
Tàu ra đảo thường đến 4pm là hết.
Cccm có thể gửi mail trước đăng kí lấy vé, họ sẽ giữ vé cho mình
Địa chỉ gửi mail: dangkyve.csk@gmail.com
[ Qúy khách vui lòng lập danh sách gồm có: họ tên, năm sinh, địa chỉ (cụ thể 03 cấp: xã/phường, quận / huyện, thành phố) của từng hành khách; số điện thoại của 01 người đại diện và ghi rõ ngày đi nhé. ]
Bọn e tối đó không kịp ra đảo nên ở Mỹ Khê. Cũng ở nhà nghĩ thôi n sạch sẽ, giáp biển. 300k/phòng giường đôi. Có điều hòa, TV hẳn hoi.
Giường em nằm có cặp gối uyên ương mới chết chứ X_X, trong khi e phải ngủ một mình

Ăn uống rồi ngủ nghỉ thôi vì buổi tối ở Mỹ Khê cũng chẳng có gì, phố biển bé tí mà
Biển Mỹ Khê cũng sạch sẽ và thưa người lắm. Cơ mà tất nhiên ko so được với Lý Sơn - Maldives của Việt Nam ồi

TBC...

tthaibk

Xe hơi
Em cần đi Hải Hoà, Tĩnh Gia vào 2/9 này. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ bảo em với. Em cám ơn!

V-Hung

Xe đạp
Bổ ích quá, em đánh dấu phát. Cám ơn cụ chủ.

tthaibk

Xe hơi
Cám ơn các bác đã chia sẻ. Thật là bổ ích!

tthaibk

Xe hơi
Tuy nhiên theo ý kiến nhỏ của em là nên chia sẻ theo từng địa danh vẫn hay hơn

tthaibk

Xe hơi
Tớ mới đi t7. Đuong từ Tp HCM đến Bảo lộc cực tốt. Tuy phải chuẩn bị nhiều tiền trả phí là ok.. XX cũng đặt nhiều trạm tiếp đón nếu lấn làn. Vượt các xe mồi. - tốc độ rùa bò
từ Bảo lộc lên Đà lạt... đường vẫn sửa lai rai..nhin chung là cá xấu nhiều khúc.. tuy nhiên mùa này mưa nhiều. Ở Dàlat buồn chỉ chơi duoc buổi sáng
Có xe thì đi nhiều ngày mà bác

tthaibk

Xe hơi
Thiếu mỗi cái chủ để là làm thế nào để có tiền đi chơi

nghithinh

Xe hơi
Các cụ ơi đi đại lải thì ở chỗ nào ngoài flamingo mà đẹp ạ

tthaibk

Xe hơi
E vừa đi về đây ạ
Em bay VJ từ HN. Nói chung cũng rẻ. Bọn em còn trẻ và nghèo nên đi phải tính toán chi li hơn. Tổng CP mỗi người <5tr. Đi 3 ngày 2 đêm.

1.Ngày đầu tiên bọn em về Mỹ Khê tắm và ăn hải sản.
Đến Chu Lai, nếu các bác sẵn tiền thì đi taxi, nếu không thì đi xe bus miễn phí về và họ sẽ ghép xe để mình về Mỹ Khê hoặc cảng Sa Kỳ. Khoảng 50k/người.
Tùy chuyến bay các bác kịp ra cảng lấy vé sang đảo không còn không thì về Mỹ Khê ăn hải sản cho sướng. Hải sản ở Mỹ Khê rẻ
Tàu ra đảo thường đến 4pm là hết.
Cccm có thể gửi mail trước đăng kí lấy vé, họ sẽ giữ vé cho mình
Địa chỉ gửi mail: dangkyve.csk@gmail.com
[ Qúy khách vui lòng lập danh sách gồm có: họ tên, năm sinh, địa chỉ (cụ thể 03 cấp: xã/phường, quận / huyện, thành phố) của từng hành khách; số điện thoại của 01 người đại diện và ghi rõ ngày đi nhé. ]
Bọn e tối đó không kịp ra đảo nên ở Mỹ Khê. Cũng ở nhà nghĩ thôi n sạch sẽ, giáp biển. 300k/phòng giường đôi. Có điều hòa, TV hẳn hoi.
Giường em nằm có cặp gối uyên ương mới chết chứ X_X, trong khi e phải ngủ một mình

Ăn uống rồi ngủ nghỉ thôi vì buổi tối ở Mỹ Khê cũng chẳng có gì, phố biển bé tí mà
Biển Mỹ Khê cũng sạch sẽ và thưa người lắm. Cơ mà tất nhiên ko so được với Lý Sơn - Maldives của Việt Nam ồi

TBC...
Cám ơn bác!

Cad pro

Xe máy
Ô
Có bác trích bài em em mới nhớ chưa viết xong vụ này.
Tiếp đây ạ:
Sáng hôm sau bọn em dậy sớm để đi ra cảng tàu Saky ra Lý Sơn vì bọn em muốn khi đến đảo lớn Lý Sơn thì đổi tàu ra đảo bé An BÌnh luôn.
Cảng thông báo 7h tàu chạy mà họ cù nhây đến 8h T__T
Trong khi đó hai bạn em đều say tàu. Tí chết

Ra đến đảo lớn tầm 9h bọn em nhận phòng ngay gần cầu tàu (nhà nghỉ Thủy Thạch, ngay bên trái cầu tàu) rồi ra đi đảo bé luôn
Các bác đi đảo bé chú ý biên phòng chỉ cho tàu chạy trước 10h, có hôm 9h30 nên các cụ các mẹ phải nhanh chân ko là phải chờ đến hôm sau ấy ạ
Hôm ấy em về có thấy đoàn mười mấy người chắc ăn sáng chán chê rồi mới mò ra đòi đi đảo bé thì biên phòng không cho ra nữa. Nằn nì thế nào cũng ko được. Bên đảo bé họ còn có quy định về lượng người tối đa được ra rồi vấn đề QPAN gì đó nên ko xin xỏ được đâu ạ. Đội đó mà cũng mua vé hôm sau về như bon em thì nghỉ chơi đảo bé luôn. Mà đảo bé lại mới là nơi có cảnh quan đẹp nhất.

Đảo bé đẹp mê hồn luôn các bác ạ. E rất ấn tượng với địa chất, cảnh quan khác biệt của nơi này so với các nơi em từng đi. Bản thân em đánh giá thì biển ở đây còn đẹp hơn mấy nơi em từng đến: Phú Quốc, Nha Trang, Quan Lạn, Vịnh Hạ Long... Còn mấy chỗ ở Sầm Sơn hay Cửa Lò thì em không tính. Có thể nó còn hoang sơ, chưa được khai thác nhiều nên vậy.

Cccm ra tắm biển, tự sướng, ăn hải sản, lặn ngắm san hô=> rẻ cực kì.
Cụ mợ nào mà tiện thì có thể lập kế hoạch ở đó buổi tối luôn cắm trại để đi câu mực, đánh cá cùng ngư dân thì vui phải biết. Sáng hôm sau bọn em còn phải lượn đảo lớn nên ko ở được. Tiếc hùi hụi

TBC