[HĐCĐ] Danh mục các địa danh - Ăn, Chơi, Ngủ, Nghỉ ở đâu, Đi lại như thế nào?

Honda suppercup

Xe tải
Người OF
Em chuẩn bị vào Nha trang đưa cả gia đình đi chơi. Khoảng tối thứ 5 bay vào và tối chủ nhật bay ra
Các cụ tư vấn em xem em ở đâu, ăn gì, chơi đâu.
Em nhà có 2 cháu nhỏ, 2 ông bà. yêu cầu khách sạn càng gần càng tốt

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Em chuẩn bị vào Nha trang đưa cả gia đình đi chơi. Khoảng tối thứ 5 bay vào và tối chủ nhật bay ra
Các cụ tư vấn em xem em ở đâu, ăn gì, chơi đâu.
Em nhà có 2 cháu nhỏ, 2 ông bà. yêu cầu khách sạn càng gần càng tốt
Cụ có đi vào dịp lễ Giỗ Tổ hay 30/4 ko ạ?
Tối T5 thì vào tới nơi, nghỉ ngơi, dạo biển.
Thứ 6 cụ cho gđ đi tour biển đảo: Có trẻ nhỏ mẫu giáo- cấp 1 thì tour Đảo Khỉ phù hợp. Hoặc lớn hơn thì nhiều lựa chọn: 4 đảo/ Bình Ba/ Bình Hưng, Vinpearland,... Đều 1 ngày.
Thứ 7 tour city như : Thăm Hòn Chồng, viện Hải Dương học, tắm bùn ( cả lớn, bé , và người già đều tham gia được). Tắm biển.
Chủ nhật dành trọn ngày nghỉ dưỡng, mua quà,...tối về.
Ks trong tp NT thì bên này đường Trần Phú thì bãi tắm bên kia đường. Nên gần nhất là các ks mặt đg Trần Phú. Thường mức 3-4-5 sao đều có. Tùy ngân sách củab gđ nữa. Thích có bãi tắm riêng thì cụ nghỉ resort thường ko ngay trung tâm. Các resort của Vin cũng đa dạng lựa chọn lắm.
Cụ thể hơn yêu cầu của cụ để em tư vấn ks nhé. Thks cụ.

2 tai 8 banh

Xe container
s trong tp NT thì bên này đường Trần Phú thì bãi tắm bên kia đường. Nên gần nhất là các ks mặt đg Trần Phú. Thường mức 3-4-5 sao đều có. Tùy ngân sách củab gđ nữa. Thích có bãi tắm riêng thì cụ nghỉ resort thường ko ngay trung tâm. Các resort của Vin cũng đa dạng lựa chọn lắm.
cụ đây dồi :D
sang nửa đầu tháng 6 F1 nhà em nghie học em cũng định đi Nha trang 5 ngày ... nhờ cụ tư véo ạ

vietau2012

Xe điện
cụ đây dồi :D
sang nửa đầu tháng 6 F1 nhà em nghie học em cũng định đi Nha trang 5 ngày ... nhờ cụ tư véo ạ
Vâng có em!
5 ngày hoặc 4 ngày thời gian vừa đủ để làm chuyến bay tới Nha Trang. Nếu F1 nhà cụ tầm cấp 1 - cấp 2 và nhà cụ ngân sách tốt thì cụ chọn nghỉ trong Vinpearl độ 2 ngày 1 đêm cho F1 thỏa sức vui chơi+ bố mẹ thì nghỉ ngơi sang chút.
Còn nếu cụ thích đông vui và trung tâm thì chỉ cần dành 1 ngày chơi Vin còn lại ở toàn bộ trong TP. Tp cũng có rất nhiều mức KS 2 - 5 sao. Tùy vị trí gần biển, gần chợ, và các tiện ích đi kèm nữa!!! Lịch trình thì 1 ngày city + Tắm Bùn. 1 ngày biển đảo. 1 ngày Vinpearl + 1 - 2 ngày cho đến và về + nghỉ ngơi, mua sắm.

Cụ thể mức yêu cầu của cụ thế nào thì cho em rõ hơn để tư véo sát nhất nhé! Thks cụ!

2 tai 8 banh

Xe container
Vâng có em!
5 ngày hoặc 4 ngày thời gian vừa đủ để làm chuyến bay tới Nha Trang. Nếu F1 nhà cụ tầm cấp 1 - cấp 2 và nhà cụ ngân sách tốt thì cụ chọn nghỉ trong Vinpearl độ 2 ngày 1 đêm cho F1 thỏa sức vui chơi+ bố mẹ thì nghỉ ngơi sang chút.
Còn nếu cụ thích đông vui và trung tâm thì chỉ cần dành 1 ngày chơi Vin còn lại ở toàn bộ trong TP. Tp cũng có rất nhiều mức KS 2 - 5 sao. Tùy vị trí gần biển, gần chợ, và các tiện ích đi kèm nữa!!! Lịch trình thì 1 ngày city + Tắm Bùn. 1 ngày biển đảo. 1 ngày Vinpearl + 1 - 2 ngày cho đến và về + nghỉ ngơi, mua sắm.

Cụ thể mức yêu cầu của cụ thế nào thì cho em rõ hơn để tư véo sát nhất nhé! Thks cụ!
iem kính cụ ly diệu nhạt ạ :D
yc của iem bình dân thôi, cho đám trẻ con đi cho biết cụ ạ, mà đứa bé nhất năm nay ĐH năm 2 roài
riêng Vin thì em chỉ chơi trong ngày thôi dưng đảo chắc là nhều vì cả gấu và đám F1 đều thích biển và đc đi nhều
trong đó em thấy nói đến đảo Bình ba và đảo yến ...
cụ ngó giúp em nhé

vietau2012

Xe điện
iem kính cụ ly diệu nhạt ạ :D
yc của iem bình dân thôi, cho đám trẻ con đi cho biết cụ ạ, mà đứa bé nhất năm nay ĐH năm 2 roài
riêng Vin thì em chỉ chơi trong ngày thôi dưng đảo chắc là nhều vì cả gấu và đám F1 đều thích biển và đc đi nhều
trong đó em thấy nói đến đảo Bình ba và đảo yến ...
cụ ngó giúp em nhé
Hehe, thế toàn thanh niên rồi! Vậy cũng dễ chơi hơn. Cụ đi nhiều và thích biển đảo thì chọn tuyến Bình Ba, Bình Hưng và nghỉ ở Bãi Dài 1 - 2 đêm vậy cho khác kiểu.

2 tai 8 banh

Xe container
Hehe, thế toàn thanh niên rồi! Vậy cũng dễ chơi hơn. Cụ đi nhiều và thích biển đảo thì chọn tuyến Bình Ba, Bình Hưng và nghỉ ở Bãi Dài 1 - 2 đêm vậy cho khác kiểu.
thank cụ

lịch F1 nhà iem đang tính :
- phần ăn : sáng tự do, trưa hải sản, tối cơm các món ... cho đảm bảo sức khỏe
- phần ngủ : ngày đi chơi là nhiều lên không cần ks đẹp, chỉ cần gần biển và trung tâm, tuyến 2 hoặc tuyến 3 cũng đc, chỉ cần đủ nóng lạnh và điều hòa để ngủ ạ
- phần chơi : ngày 1 vin ; ngày 2 đảo Bình ba ; ngày 3 đảo Yến ; ngày 4 tháp bà, chùa và tắm bùn ; ngày 5 viện hải dương học ... roài vìa ạ
- nếu thiếu mấy đảo và mấy bãi thì có thể thêm 1, 2 ngày hoặc để lần sau ạ
cụ ngó giúp xem có dầy quá không ạ ?? :D

vietau2012

Xe điện
thank cụ

lịch F1 nhà iem đang tính :
- phần ăn : sáng tự do, trưa hải sản, tối cơm các món ... cho đảm bảo sức khỏe
- phần ngủ : ngày đi chơi là nhiều lên không cần ks đẹp, chỉ cần gần biển và trung tâm, tuyến 2 hoặc tuyến 3 cũng đc, chỉ cần đủ nóng lạnh và điều hòa để ngủ ạ
- phần chơi : ngày 1 vin ; ngày 2 đảo Bình ba ; ngày 3 đảo Yến ; ngày 4 tháp bà, chùa và tắm bùn ; ngày 5 viện hải dương học ... roài vìa ạ
- nếu thiếu mấy đảo và mấy bãi thì có thể thêm 1, 2 ngày hoặc để lần sau ạ
cụ ngó giúp xem có dầy quá không ạ ?? :D
Đảo thì còn nhiều nhưng nếu cụ còn nhiều lần quay lại thì để lần sau khám phá nốt. Lịch trình của cụ cơ bản vừa đủ và khá nhẹ về sau.
Tour Bình Ba thì giờ phổ biến và đi trong ngày thoải mái.
Tour đảo Yến thì hơi độc quyền 1 đv khai thác và đủ khách mới khởi hành được. Thời gian trên biển dài và có đoạn sóng to nên nếu say sóng thì cần cân nhắc.

puma2006

Xe tải
Hóng các cụ vui chơi ngủ nghỉ đi lại, note lại khi cần.

Trinhquynh

Xe đạp
Cảm ơn bạn tư vấn đầy đủ nhé

mikala810

Xe hơi
thứ 6 này e cũng định đi Tràng An, tầm này đi ko biết đã bớt đông chưa các cụ nhỉ?, e tự đi xe riêng, các cụ tư vấn e là buổi trưa nên ăn uống ngủ nghỉ ở đâu để vừa ăn ngon mà lại ko bị chặt chém ạ?

vietau2012

Xe điện
thứ 6 này e cũng định đi Tràng An, tầm này đi ko biết đã bớt đông chưa các cụ nhỉ?, e tự đi xe riêng, các cụ tư vấn e là buổi trưa nên ăn uống ngủ nghỉ ở đâu để vừa ăn ngon mà lại ko bị chặt chém ạ?
Tầm này cũng vãn đỡ rồi cụ!

minhkiu

Xe hơi
30.4 này e đi Cửa Lò, cụ nào chủ giúp quán ăn ngon rẻ hay đi chợ mua đồ về nhờ nấu dc kaj

amo

Xe hơi
Cụ có ở condotel 4* Zen Diamond Suite ngay trung tâm tp, cách cầu sông Hàn 1km thì ới em nhé. Em mua căn hộ ở đấy được tặng 30 đêm ko dùng hết. Giá phòng agoda đang bán 1,9tr chưa thuế, em lấy cụ 800k/đêm thôi.
Hình ảnh phòng và ks đây ạ:

Cụ cho em xin sdt

U CÒNG

Xe hơi
Giờ đi Hạ Long thì ở KS nào ngon bổ rẻ cccm nhỉ?

BIỂN ĐỎ

Xe tải
EM cũng hóng