[Funland] Danh sách 710 phương tiện giao thông bị phạt nguội từ 01/12/2021 đến 10/12/2021

--Lamborghini--

Xe lăn
Đã lái xe thì ko nói hay dc. E luôn cố gắng chấp hành luật. Nhưng ra đường gặp nhiều thể loại ngợm thật. Chủ yếu đèn vàng rồi vẫn cố vượt. HN nên lắp thêm thật nhiều cam ngã4 phạt nguội.
Đã lái xe thì không nói hay được => rất chuẩn.
E như cụ cố gắng chấp hành luật.
Nhưng nhiều khi điều khiển phương tiện tham gia giao thông cũng có nhiều yếu tố:
+ Yếu tố bản thân: bị phân tâm => cái này thì e vẫn cố gắng nhưng nhiều khi đang vướng mắc công việc nên bị phân tâm.
+ Thực tế khi tham gia giao thông: Em đi đường 5 cũ hàng ngày, nhiều khi dừng đèn đỏ bị lấp kín xung quanh là xe cont đến ngã tư thật lòng là em cũng không biết là đèn xanh hay đèn đỏ nên cứ phải bò theo cái xe cont phía trước (Dừng lại thì sau đít cũng là con xe cont) nên nhiều khi nhìn thấy đèn thì nó đỏ mà ko biết đỏ từ khi nào ?
Em luôn đi làn giữa nếu đi thẳng khi đến ngã tư vì muốn nhường hai làn hai bên cho phương tiện rẽ phải hoặc trái, nhưng xe khác thì họ cứ chen, nhất là kiểu chen vào làn ngoài cùng bên phải cho nhanh, xong thấy tắc lại chen ra hai làn bên kia, xe con thì còn đỡ chứ em suốt ngày bị con cont dài ngoằng nó đi kiểu này. Mình không những phải nhường cho nó chen mà còn phải đánh lái sang trái đè cả vạch chứ không kiểu méo gì nó cũng quẹt vào mình.

Hikari

Xe buýt
Đã lái xe thì không nói hay được => rất chuẩn.
E như cụ cố gắng chấp hành luật.
Nhưng nhiều khi điều khiển phương tiện tham gia giao thông cũng có nhiều yếu tố:
+ Yếu tố bản thân: bị phân tâm => cái này thì e vẫn cố gắng nhưng nhiều khi đang vướng mắc công việc nên bị phân tâm.
+ Thực tế khi tham gia giao thông: Em đi đường 5 cũ hàng ngày, nhiều khi dừng đèn đỏ bị lấp kín xung quanh là xe cont đến ngã tư thật lòng là em cũng không biết là đèn xanh hay đèn đỏ nên cứ phải bò theo cái xe cont phía trước (Dừng lại thì sau đít cũng là con xe cont) nên nhiều khi nhìn thấy đèn thì nó đỏ mà ko biết đỏ từ khi nào ?
Em luôn đi làn giữa nếu đi thẳng khi đến ngã tư vì muốn nhường hai làn hai bên cho phương tiện rẽ phải hoặc trái, nhưng xe khác thì họ cứ chen, nhất là kiểu chen vào làn ngoài cùng bên phải cho nhanh, xong thấy tắc lại chen ra hai làn bên kia, xe con thì còn đỡ chứ em suốt ngày bị con cont dài ngoằng nó đi kiểu này. Mình không những phải nhường cho nó chen mà còn phải đánh lái sang trái đè cả vạch chứ không kiểu méo gì nó cũng quẹt vào mình.
Xe Cont đường 5 thì kinh rồi cụ. Xe con mà kẹp zip giữa 2 anh Cont thì đúng là lọt thỏm, không biết đèn đuốc như nào.

cairong_2011

Xe container
He he. Em tra của em ko có,lấy luôn một cụ cuối danh sách để thử, có KQ ngay

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Kể cũng kỳ lạ ! trừ những chỗ biển bị khuất đã đành , nhiều chỗ biển rất to và rõ ràng dễ nhìn nhưng nhiều người đi xe con mắt để dưới chân thì phải . Em đi xe máy hầu như ngày nào cũng nhắc oto rẽ phía khác chứ đường cấm
rõ khổ

cusao

Xe lăn
Vào trang tra cứu, nạp biển số xe mình vào rồi ngồi khấn thôi. Chả ai nói hay đc

Patê Ông Tây

Xe tải

Số Hưởng

Xe tải
Em soi được 1 lúc, toét hết cả mắt nên thôi bỏ.