Thảo luận Danh sách các cửa độ công suất có uy tín tại HN

interceptor

Xe điện
Cách giảm độ trễ của turbo cũng có nhiều cách khác nhau, như: thay turbo nhỏ hơn, thay sang hệ thống twin hoặc compound turbo, ... tuy nhiên cũng không thể nào giúp xe đáp ứng nhanh như máy N/A bác ạ.
Ngoài ra em ko hiểu CBU là cái gì ạ!

chocolatepie

Xe hơi
Hi hi em có Rx350 không biết có độ lên đc gì ko à L:D

QuangXoanTroc

Xe hơi
EM làm 2 lần: lần 1 bỏ 2 pô sang 1 pô megan racing, chạy ầm ỹ quá. cũng chán. Lần 2 làm lại, undo về 2 pô xịn nhưng bổ sung thêm 1 cửa xả on/off. Khi máu thì cho nổ ùm ùm, khi chán lại tắt, rất tiện :D
Em độ rất nhiều thứ, kể cả đổi mầu, độ xong phải đi đăng ký lại. :D
Tuy nhiên lúc đầu đi cũng thích, càng về sau càng chán.

BabyInCar

Xe hơi
Theo em cũng không hẳn là cứ phải mua đồ của các hãng về lắp vào. Chỉ những gì mình không tự sản xuất được thì bắt buộc phải mua thôi, chứ có rất nhiều bộ phận của đồ độ mình có thể tự sản xuất, ví dụ như xưởng độ của bọn em vẫn thực hiện việc sản xuất và hoàn thiện các sản phẩm độ cho từng loại xe mà chỉ cần dựa trên một phần sản phẩm mua của các hãng độ: Hệ thống xả thì chỉ cần mua cái muffler (bầu), hệ thống khí nạp chỉ cần đầu lọc gió, hệ thống tăng áp chỉ cần cụm turbo và các bản map mặc định, hệ thống Nitrous chỉ cần mua các đầu phun và van điều khiển của nước ngoài, còn lại bọn em có thể tự sản xuất được, ...
Nếu đòi hỏi phải tự sản xuất hoàn thiện tất cả mọi chi tiết của sản phẩm độ thì có lẽ trở thành luôn một hãng độ lớn được rồi. Kể cả những thương hiệu sản xuất đồ độ rất nổi tiếng cũng có rất nhiều chi tiết phải thuê gia công ở nơi khác chứ họ không hề tự sản xuất được, mà chỉ nghiên cứu và thiết kế thôi, rồi thuê gia công ở xưởng khác.
cụ chuyển từ Lê Quang Đạo ra Nguyễn Xiển rồi hở cụ, xe em cũ rồi có độ được không, em dự định làm lại từ cổ góp xả, ruột gà, bầu tiêu âm ( đồ cũ hoặc chế thôi ) thì tầm mấy đồng hả cụ, cụ ước lượng cho em cái để em mạnh dạn đầu tư ạ

interceptor

Xe điện
Em chuyển từ Nguyễn Xiển về Lê Quang Đạo chứ cụ. Hiện giờ vẫn đang ở Lê Quang Đạo mà.
Em chủ yếu là làm hệ thống mới thôi chứ không chế đồ cũ cụ ạ, tuy nhiên nếu cụ có yêu cầu thì em cũng làm đc, nhưng cũng chỉ làm bằng đồ cũ cao cấp thôi, em không quen làm hàng kém chất lượng ạ. Cụ cho em thêm thông tin về xe của cụ nhé, hoặc tốt nhất cụ alo em rồi mang xe qua em khảo sát rồi mới cho cụ biết được là cần đầu tư tối thiểu bao nhiêu đồng ạ.
Số đt em dưới chữ ký!

cụ chuyển từ Lê Quang Đạo ra Nguyễn Xiển rồi hở cụ, xe em cũ rồi có độ được không, em dự định làm lại từ cổ góp xả, ruột gà, bầu tiêu âm ( đồ cũ hoặc chế thôi ) thì tầm mấy đồng hả cụ, cụ ước lượng cho em cái để em mạnh dạn đầu tư ạ

Website
tuantattoo.net
Vâng cụ ạ, nhưng QS Performance đã chuyển về địa điểm mới to rộng hơn: Bãi đậu xe P2 khu liên hợp thể thao Mỹ Đình, ngõ P2, phố Lê Quang Đạo, Mỹ Đình, Từ Liêm. :)
Uầy ngay gần nhà em. Cụ cho e hỏi E muốn độ con Matiz của e khoẻ như con Morning 1.2 được ko? Nếu được e xin phép đánh xe sang nhờ cụ tư vấn và báo giá

mrkoi89

Xe hơi
Website
xanhdecor.com
Độ Mỏning đầu đến mông hết tầm mấy củ khoai cụ nhỉ để em chuẩn bị xiền

interceptor

Xe điện
Không có gì là không làm đc cụ ạ, quan trọng là làm nó bằng cách nào. :)

Uầy ngay gần nhà em. Cụ cho e hỏi E muốn độ con Matiz của e khoẻ như con Morning 1.2 được ko? Nếu được e xin phép đánh xe sang nhờ cụ tư vấn và báo giá

Wildtrak 2013

Xe hơi
Em thấy có rất nhiều xe đang chạy hút khí tự nhiên, đang lãng phí nguồn năng lượng từ khí thải ra, vậy có địa chỉ nào chuyên độ turbo cho các xe này không ạ

Minh Trung 79

Xe hơi
Có cụ nào biết 1 bộ comple turbo cho kia morning xịn của hàn quốc giá khoảng bao nhiêu ko ạ
Em cám ơn