[Funland] Danh sách đội tuyển Việt Nam chuẩn bị đối đầu UAE và Thái Lan

nhuataiche

Xe container
Mà sao Tiến Linh ko được gọi vậy các cụ ? Em nó mới ghi bàn vào lưới Indo mà ?

Anh Đức trẻ ra vài tuổi, Tiến Linh cải thiện được khả năng phối hợp, dê dắt hay Công Vình còn thi đấu thì chẳng ai cần nhắc đến Công Phượng làm gì.
Người ta có nhắc đến đơn giản vì hồi xưa em nó ko phải luôn đc ra sân, nhưng khi có cơ hội em nó luôn thể hiện rất tốt. Chứ ko phải như mấy trận gần nhất hầu như mất hoàn toàn cảm giác bóng, đá rất bế tắc cái này đừng có mà cãi.
Đến khi ko ai nhắc về em nó nữa, khi dtqg để trách nhiệm ghi bàn cho Quang Hải Tiến Linh hay hàng tiền vệ thì lúc đấy đừng có mà khóc.
Đến mơ còn tiết kiệm
Là em, em sẽ nếu: Messi, Ronaldo, Neymar mà là người Việt thì Công Phượng chứ Đại Bàng Phượng của chả có cửa đá tiền đạo :))

À, gọi Công Phượng về thì hình như Bầu Đức làm rồi đấy.

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Đến mơ còn tiết kiệm
Là em, em sẽ nếu: Messi, Ronaldo, Neymar mà là người Việt thì Công Phượng chứ Đại Bàng Phượng của chả có cửa đá tiền đạo :))

À, gọi Công Phượng về thì hình như Bầu Đức làm rồi đấy.
Đến hài với chã

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Văn Quyết đá cánh phải hoặc trái. Ở vị trí này có các cầu thủ sau: Văn Toàn, Công Phượng, Quang Hải, Văn Đức, Việt Phong, Ngân Văn Đại.

Giả sử Văn Quyết được gọi lên tuyển đá thì Quang Hải chắc chắn phải lùi về đá tiền vệ trung tâm, như vậy sẽ lấy mất suất đá của Hùng Dũng. Lúc này tuyến giữa có thể là Tuấn Anh - Quang Hải còn tuyến tấn công là Văn Quyết - Anh Đức/Tiến Linh Văn Toàn/Công Phượng. Các cụ thấy đội hình như vậy có hợp lý không?

Nói chung Văn Quyết chưa lên tuyển cũng chưa chắc đã phải là đá chậm, mà có khi do vị trí của Văn Quyết có nhiều cầu thủ trẻ đá ngang hoặc nhỉnh hơn. Với tầm nhìn của ông Park, nếu phải so bó đũa chọn cột cờ ông ấy sẽ chọn cầu thủ trẻ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mà sao Tiến Linh ko được gọi vậy các cụ ? Em nó mới ghi bàn vào lưới Indo mà ?
Tiến Linh Trọng Hùng tập ở đội U22 cụ ơi. Lần trước cũng thế. Đến lúc đi đá thì cụ Park lại ngoắc tay sang tuyển. Ai cũng sốc. :D Hai tuyển giờ tập ngay cạnh nhau mà, nên danh sách có thể là vậy, nhưng cụ Park ngoắc tay gọi sang tuyển tập cũng chẳng ai biết. :D

HHĐT

Xe tăng
TIẾC KU VĂN ĐỨC CHƯA HỒI PHỤC.

Không trâu bắt chó đi cày thi đấu ko tốt bị ăn chửi là chuyện đương nhiên, trừ trường hợp cầu thủ mới vào đội bóng.
Đây đã là tiền đạo chủ chốt sắp tới gần như chắc suất đá chính thi đấu như vậy mà còn bênh được thì chịu.
Mịa cứ để bọn hậu vệ tiền vệ nó gánh hộ đến bao giờ.
24 tuổi rồi tuổi đời đỉnh cao phong độ của cầu thủ vn đây rồi, toả sáng đi thôi cho lũ anti câm miệng nào. Ra sân thi đấu và ghi bàn thôi.
Năn nỉ em đấy Phượng ơi.
Khổ thân Thỏ, kỳ vọng vào Phượng cao quá, trong khi tuyển Việt Nam thời ông Park có thể ghi bàn ở các tuyến.
Trận với Indo, nếu quả 11m cuối trận để Tiến Dũng đá thay Hùng Dũng thì có khi 3 trung vệ đều ghi bàn

Chia buồn với Thỏ, em vừa đọc lại, thấy bầu Đức nói sẽ không gọi Phượng về đâu.

https://vietnamnet.vn/vn/the-thao/bong-da-viet-nam/doi-tuyen-viet-nam/bau-duc-noi-gi-ve-tin-don-cong-phuong-ve-v-league-581530.html

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Khổ thân Thỏ, kỳ vọng vào Phượng cao quá, trong khi tuyển Việt Nam thời ông Park có thể ghi bàn ở các tuyến.
Trận với Indo, nếu quả 11 cuối trận để Tiến Dũng đá thay Hùng Dũng thì có khi 3 trung vệ đều ghi bàn

Chia buồn với Thỏ, em vừa đọc lại, thấy bầu Đức nói sẽ không gọi Phượng về đâu.

https://vietnamnet.vn/vn/the-thao/bong-da-viet-nam/doi-tuyen-viet-nam/bau-duc-noi-gi-ve-tin-don-cong-phuong-ve-v-league-581530.html
Do Ngọc Hải trả công Hùng Dũng nên mới chỉ định Hùng Dũng đá quả pen đó anh ạ. Giá quả đấy Tiến Dũng xung phong thì ngon. :P Đúng ý đội Indo luôn. Trước trận tuyên bố khóa tiền đạo Việt Nam không cho ghi bàn thì hai ông trung vệ mở bát luôn cho bất ngờ. =))

tuance66

Xe buýt
chuyên gia đệm bóng trong vòng cấm lên giời mà cụ kêu dứt điểm tốt! thằng này mà tận dụng hết số cơ hội thằng Toàn chuyền cho thì lên vua phá lưới V league luôn rồi!
Chuẩn cụ ơi. Thằng này đá cảm giác chỉ đc đến thế. 11m trượt mấy lần rồi, tâm lý yếu

wildness

Xe điện
Đội Việt Nam bây giờ rất nan giải vị trí tiền đạo, CP thì mất cảm giác bóng do dự bị nhiều, Anh Đức thì già yếu, Văn Toàn thì chỉ chạy nhanh là giỏi sút rất kém và không biết tạt bóng, Việt Phong thì mọi thứ vẫn yếu.

_AHA_

Xe điện
Nếu vì lý do này dễ hiểu. Chỉ ngại có khúc mắc gì với Hlv. Như CP chả thể hiện đc gì từ cấp clb tới đt nhưng vẫn đc gọi hết giải này tới giải khác
Cụ chắc cũng ko rành bóng đá lắm. Kiểu gọi theo tên tuổi thì muôn đời bđ Việt ko khá đc. CP nó có vai trò riêng. Tùy trận có thể vào đá.

_AHA_

Xe điện
Dân Thái đang mừng rơi nước mắt vì đội nhà vừa lọt top 20 Châu Á. Trong khi đó câc HLV Online của Việt Nam vẫn đang dè bỉu đội nhà mặc dù đã chễm chệ ở top 15 từ lâu. :D
VN thì no limit. Vui khen, ko may thì chửi, ko ưa thì ghét.

_AHA_

Xe điện
Anh Đức trẻ ra vài tuổi, Tiến Linh cải thiện được khả năng phối hợp, dê dắt hay Công Vình còn thi đấu thì chẳng ai cần nhắc đến Công Phượng làm gì.
Người ta có nhắc đến đơn giản vì hồi xưa em nó ko phải luôn đc ra sân, nhưng khi có cơ hội em nó luôn thể hiện rất tốt. Chứ ko phải như mấy trận gần nhất hầu như mất hoàn toàn cảm giác bóng, đá rất bế tắc cái này đừng có mà cãi.
Đến khi ko ai nhắc về em nó nữa, khi dtqg để trách nhiệm ghi bàn cho Quang Hải Tiến Linh hay hàng tiền vệ thì lúc đấy đừng có mà khóc.
Nó chẳng cần ghi bàn, chỉ cần có nó mà người khác ghi đc bàn là thành công. BĐ là môn tập thể, vai trò cá nhân trong đó khác nhau. Cứ rảnh 1 kèm 1 với nó xem. Chả toi ấy chứ. Nó chưa xuất sắc nhưng có gía trj riêng.

Atlas10

[Tịch thu bằng lái]
Ghi 12 bàn nhưng ở v league. Đá quốc tế cần những cầu thủ có vũ khí như kiểu Quang Hải, Văn Toàn.
Nếu như so Minh Vương với Văn Toàn thì Minh Vương toàn diện hơn. Nhưng Văn Toàn có tốc độ, điều này có thể phát huy khi đá với các đội mạnh. Ngoài ra thì Minh Vương rất yếu tranh chấp, gần như không phòng ngự. Bóng đá hiện đại thì tất cả các cầu thủ đều có nhiệm vụ phòng ngự.
Không hiểu sao lại chuyển Tiến linh sang u22