[Funland] Danh sách lên tuyển VN mới nhất

piano

Xe điện
Xem các trận có cả Hải con, Quyết rừng, và Công Phượng đá thì thấy Hải con thích phối hợp với Công Phượng hơn, và những pha phối hợp xem rất nhuyễn.

Văn Quyết về cơ bản đá cũng hay, nhưng sở trường của Văn Quyết là đá tự do, không thể gò Quyết vào khuôn khổ được. Vì tính Quyết là như vậy. Nếu như Quyết trẻ, khỏe hơn tí nữa thì điều này rất có lợi cho tuyển với cá tính đó. Nhưng hiện nay thì Quyết vẫn chưa đủ điều kiện để đá theo ý mình, do vậy cụ Park chưa gọi lên tuyển cũng là điều dễ hiểu. Còn xem Quyết trên sân thì rất sướng do đôi khi không hiểu từ đâu ông ấy xông ra làm một nháy rất gọn ghẽ. Nói chung Văn Quyết là một cầu thủ đáng xem, nhưng có lẽ không phù hợp theo cách nhìn của ông Park, chứ không phải có phốt như nhiều cụ đồn thổi.
Chính cụ cũng khẳng định VQ rất đáng xem. Phong độ cũng rất tốt, vậy mà 1 suất lên tuyển để sửa đổi cũng không có? Cái này em cũng thấy lạ lạ, trừ khi chính Vq nói thẳng với cụ Park lối đá của tôi như vậy rồi, khỏi sửa làm gì mất công. Hoặc cụ Park thấy VQ thuộc dạng không thể đào tạo nổi?

3077

Xe container
Danh sách tập trung lần này là ngắn hạn trong thời gian Vlich nghỉ để cho Hà Nội đi đá cup liên lục địa. Thêm nhiều tên mới để bổ sung những cầu thủ của Hà nội ko tập trung, Văn Quyết của HN cũng đi đá cup thì triệu tập kiểu gì? Một số tên được gọi chẳng qua chỉ là quân xanh để cho đủ đội hình đá tập
Nói như cụ thì quân HN phải ở nhà hết, thằng nào trong ds trên của HN đều đá cúp cả

nguyenhoang_gac

Xe buýt
Em nghĩ nên cho Park về quê đuổi gà đi.

Ngoài Việt Nam ra, chắc chú Park này thất nghiệp. Thần thánh chú HLV hang 2 này làm gì?
Em theo cụ. Đuổi luôn chứ giữ làm gì.
Nhưng theo cụ thì nên gọi những ai để không bị đuổi? Thành tích như nào để không bị đuổi? Nếu đuổi thì thay ai vào nhỉ?

conco1978

Xe tăng
Chính cụ cũng khẳng định VQ rất đáng xem. Phong độ cũng rất tốt, vậy mà 1 suất lên tuyển để sửa đổi cũng không có? Cái này em cũng thấy lạ lạ, trừ khi chính Vq nói thẳng với cụ Park lối đá của tôi như vậy rồi, khỏi sửa làm gì mất công. Hoặc cụ Park thấy VQ thuộc dạng không thể đào tạo nổi?
VQ đi đá giải Cup châu Á với HN FC mà cụ

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Văn Quyết vẫn có tên trong danh sách chờ cụ ạ. Cụ Park này gọi quân khó lường lắm. Tùy từng đối thủ và tình hình cụ ấy sẽ gọi các mẫu cầu thủ khác nhau thì phải.

Như đợt này gặp Mã và Indo đá rắn thì danh sách gọi có bổ sung thêm một loạt các công thần thời HLV Miura. Nói chung mình xem và chiêm nghiệm thôi, chứ ồn ào quá ảnh hưởng đến các cầu thủ. Nếu cứ bàn tán lý do bị loại sẽ không tốt cho tâm lý cầu thủ. Tóm lại, bị loại là do chưa phù hợp tại thời điểm đó thôi, chứ chả vì bất cứ một lý do nào khác. Nghĩ theo hướng như vậy sẽ ổn hơn.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thực ra bình luận nhiều cũng là do quan tâm tới nền bóng đá nước nhà, nghĩ rằng đtqg có thể đá hay hơn nữa nếu có thể sử dụng những cầu thủ hay lối chơi mới.
Còn hlv thì chỉ thích xài bộ khung lối chơi cũ để duy trì chiến thắng thôi, ko thể lo xa quá đc.
Thay đổi có thể thất bại toàn tập nhưng cũng có thể đưa nền bóng đá nên tầm cao mới.
Chứ mà vô địch aff hay top 16 châu á, thì chỉ 20 năm nữa bằng thằng thái chứ mấy.
Cụ kể cho em xem bộ khung của ông Park là như nào xem nào? Trước gọi Trọng Hoàng thay Văn Thanh thì cứ gào rú Văn Thanh. Giờ Văn Thanh quay trở lại thì lại gào rú Trần Văn Kiên.

Cụ chỉ luôn cho em những cái tên mà nếu thiếu tuyển Việt Nam sẽ đá chệch choạc xem sao?

nhuataiche

Xe container
Em nghĩ nên cho Park về quê đuổi gà đi.

Ngoài Việt Nam ra, chắc chú Park này thất nghiệp. Thần thánh chú HLV hang 2 này làm gì?
Em theo cụ. Đuổi luôn chứ giữ làm gì.
Nhưng theo cụ thì nên gọi những ai để không bị đuổi? Thành tích như nào để không bị đuổi? Nếu đuổi thì thay ai vào nhỉ?
Thay bằng Guus Hiddink cho nó máu, lương có 4 triệu euro một năm chứ bao nhiêu.

daxong

[Tịch thu bằng lái]
Bọn offer này đĩ mồm thật, chính chúng nó chửi VQ ko ra gì ở 1 thớt mấy chục tầng. Trong thớt này chúng nó chửi cả hlv park vì ko gọi VQ, chắc phải cho Thắng tù huấn luyện chúng nó mới vui.

nhuataiche

Xe container
Em xưa nay chưa bao giờ thích Văn Quyết, nhưng cũng ko bao giờ chê. Em vẫn đánh giá bạn này khôn ngoan, kỹ thuật, giàu kinh nghiệm nhưng hơi chậm so với lối đá của đội tuyển.

Nếu VQ lên tuyển, em đoán chừng là ông Park sẽ yêu cầu bạn này hy sinh chơi trái với sở trường, giống như kỳ Asiad. Kết quả là VQ bị đánh giá là ko thể hiện được gì nhiều. Do đó nhiều khi ko lên tuyển lại tốt cho VQ.

Mainboard.

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm của em vẫn là vụ Văn Toàn hồi AFF Cup, sau đó nhiều dấu hiệu lạ bị ban ngay trong giải luôn.
https://fbtag.net/d/347407-anh-doi-truong-bi-ky-luat-noi-bo-lai-nang-cup
Em cũng nghĩ là ban có thời hạn nhưng sau vụ danh sách fake lần trước thì chắc chưa.

Nói thẳng là em không tin bóng đá VN lâu rồi chỉ coi lại ĐTQG thời HLV Park vì cảm nhận diễn biến trận đấu sạch.
Bọn cò mồi gần đây chắc tức lắm vì không can thiệp được khi tù trưởng bị ban.

Đã từng cảnh báo thêm trường hợp nữa lần trước không gọi mà lần này xuất hiện lại là thằng thủ môn SLNA trùm "bán" thời Thắng tù.
Rất may Filip Nguyễn sắp nhập tịch rồi nên cơ hội dây chúng nó mon men trở lại cùng lắm là đánh bóng ghế dự bị thôi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Quan điểm của em vẫn là vụ Văn Toàn hồi AFF Cup, sau đó nhiều dấu hiệu lạ bị ban ngay trong giải luôn.
https://fbtag.net/d/347407-anh-doi-truong-bi-ky-luat-noi-bo-lai-nang-cup
Em cũng nghĩ là ban có thời hạn nhưng sau vụ danh sách fake lần trước thì chắc chưa.

Nói thẳng là em không tin bóng đá VN lâu rồi chỉ coi lại ĐTQG thời HLV Park vì cảm nhận diễn biến trận đấu sạch.
Bọn cò mồi gần đây chắc tức lắm vì không can thiệp được khi tù trưởng bị ban.

Đã từng cảnh báo thêm trường hợp nữa lần trước không gọi mà lần này xuất hiện lại là thằng thủ môn SLNA trùm "bán" thời Thắng tù.
Rất may Filip Nguyễn sắp nhập tịch rồi nên cơ hội dây chúng nó mon men trở lại cùng lắm là đánh bóng ghế dự bị thôi.
Văn Toàn và Văn Quyết lúc đá Võ Lích gặp nhau vẫn tay bắt mặt mừng lắm, nên nghi vấn đó không đúng nhé. Ảnh dưới là em chụp Văn Toàn ra chào và ôm Văn Quyết trước, rồi mới chào các bạn khác của CLB Hà Nội. Do hôm đó đông quá, bị chen lấn xô đẩy, nên em không kịp chụp đoạn hai anh em ôm nhau.

Mainboard.

[Tịch thu bằng lái]
Văn Toàn và Văn Quyết lúc đá Võ Lích gặp nhau vẫn tay bắt mặt mừng lắm, nên nghi vấn đó không đúng nhé. Ảnh dưới là em chụp Văn Toàn ra chào và ôm Văn Quyết trước, rồi mới chào các bạn khác của CLB Hà Nội. Do hôm đó đông quá, bị chen lấn xô đẩy, nên em không kịp chụp đoạn hai anh em ôm nhau.

Vâng ống kính quay sao thì biết vậy.:-??
Nhưng chỉ thấy thời điểm đó tù trưởng bị ban ngay sau khi các báo đăng tải thông tin này. [-(
Không lẽ thuyết âm mưu chồng âm mưu truyền thông tung tin để người ta suy đoán đó là lý do để che giấu cái gì đó còn ghê gớm hơn. 8-} :-"

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vâng ống kính sao thì biết vậy. :-??
Nhưng chỉ thấy thời điểm đó tù trưởng bị ban ngay sau khi các báo đăng tải thông tin này.
Không lẽ thuyết âm mưu chồng âm mưu truyền thông tung tin để người ta suy đoán đó là lý do để che giấu cái gì đó còn ghê gớm hơn. 8-}
Em chịu. Em chỉ thấy sao phản ánh lại thôi. Ra sân xem thì thấy các cầu thủ đá rất máu lửa, nhưng đa phần luôn giữ chân cho nhau. Văn Toàn chạy nhanh quá nên đội trung vệ, hậu vệ cánh của tuyển Việt Nam đôi khi phải dùng tiểu xảo để ngăn, tuy nhiên toàn là những lỗi không ác ý, chấp nhận được. Em nhớ có trận HAGL gặp Viettel, Văn Toàn dí cho Bùi Tiến Dũng vài lần chạy bở hơi tai, tới lúc gặp Ngọc Hải đốn cho một phát, ngã lăn ra đất mặt ngơ ngác ngước nhìn, kiểu như hỏi: ơ sao anh lại đốn em nặng thế. Ngọc Hải mặt tỉnh bơ luôn. :D Cho nên vụ đồn thổi Văn Quyết làm chấn thương Văn Toàn trong lúc tập thì đó có lẽ chỉ là vô ý thôi, chứ không phải cố ý.

Nếu các cụ theo dõi facebook cầu thủ thì team HN và HAGL ngoài đời quý nhau lắm đấy, thậm chí có cậu còn thân hơn đồng đội ở CLB. Thực tế là không bao giờ chia rẽ được đội tuyển quốc gia đâu, cầu thủ nào mới lên gây war hoặc chống lại cả 2 team HN và HAGL thì coi chừng. Quyết rừng thì ngoài CLB ra thì đá phủi cũng rất hay, đủ các ngón nghề tiểu xảo, còn đội tuyển quốc gia thì không hợp lắm, hay lỡ nhịp của đội.

nguyenquangpt

Xe tăng
Thầy Park vẫn chưa triệu tập Văn Quyết, một số sự trở lại đáng chú ý của: Hoàng Thịnh, Võ Huy Toàn, Mạc Hồng Quân, Hà Minh Tuấn.

Mời các cụ bóng bàn !!

Tranha131076

Xe tăng
Chưa thấy chú trung vệ Vịt Kiều của Hải Phòng nhể (Văn Quyết thì kg quan tâm)

xecho rac

Xe điện
mãi em mới quay lại xem bóng việt nam vì có huấn luyện viên hay, đội đá sạch , nay các cụ lai đòi thay huấn luyện viên , em lại tự đá tự xem vậy .,
em^:)^^:)^^:)^

HiFive

Xe tải
Các cái tên mới em thấy khá thiên về thể lực, chất thép, em vẫn luôn tin tưởng cụ Park

emcobietdau

Xe container
MHQ và Anh đức phù hợp đá với Malaysia đấy các Cụ.