[Funland] Danh sách phạt nguội mới nhất tại Hà Nội ngày 29 - 31/10/2020

Chekmate

Xe điện
Ôi em vừa gúc thử thì phạt từ đầu tháng 10 hay sao ấy các cụ ah, nguy hiểm phết.

Pilota

Xe điện
Chỗ bệnh viện Bạch Mai taxi đỗ đông như quân nguyên.
Không biết có ông nào trong danh sách bị phạt không,hay chỉ phạt những xe lạ.???

Chắc nó trừ đội chí phèo ra. Nếu mà phạt tất cả thì mỗi ngày cái danh sách có thể đóng được hẳn một quyển sổ A4. Hàng ngày cụ đi ra đường thấy đó.

Trung

Xe điện
Chắc nó trừ đội chí phèo ra. Nếu mà phạt tất cả thì mỗi ngày cái danh sách có thể đóng được hẳn một quyển sổ A4. Hàng ngày cụ đi ra đường thấy đó.
Giá mà bệnh viện nào cũng làm giống Viện Nhi TW thì sẽ đỡ hơn nhiều. Viện này bố trí cổng Chùa Láng với cổng La thành thông nhau, vào cổng là nhận thẻ, ra cổng trả thẻ tính giờ tính tiền. Ra cổng chùa Láng là phải đi một vòng quanh hồ, cụ nào đỗ bậy với đi ngược chiều sẽ khó, tự ngượng và làm mồi cho xxx phường.

Em nghiệm ra một điều là thiết kế router cho ôtô ra vào những nơi như bệnh viện thì phải làm cho nó lòng vòng và thật dài vào, nó sẽ chứa được lượng xe lưu thông lớn hơn chứ không chết tại một điểm như cái cổng quay đầu của Bạch mai với Việt đức

Pilota

Xe điện
Lắp camera ở vành đai 3 trên cao thì tha hồ đếm tiền, thu hồi vốn chắc chỉ phút mốt là xong! Chỗ đấy thì nhiều bố loi choi chạy vào làn dừng khẩn cấp lắm! Còn nếu bố trí ở các điểm cấm cả dừng lẫn đỗ thì bảo đảm...đỡ tắc đường tương đối vì xe nhiều mà ít chỗ đỗ, thế thì để xe ở nhà còn hơn!

Em ủng hộ lắp thật nhiều cam, cho bố trí phạt nguội hết, không loại trừ dân thường hay chí phèo. Hạn chế tình trạng conan ra vẫy rồi năn nỉ ỉ ôi hay ăn chia. Cứ xác định lỗi là thông báo phạt liền tay. Chậm trễ hay chây ì thì nhân thêm hệ số. Thử xem nửa năm đường phố có trật tự hơn không?!

cuongdiv

Xe container
E bổ sung đoạn Phạm Hùng - qua Kengnam xe khách các tỉnh đỗ bắt khách hàng ngày hàng giờ cũng không thấy.
Đoạn trước cửa bến xe Mỹ đình và cách đó một đoạn xe bắt khách rất nhiều, có khi ngay trc mặt xxx nhưng đều đc bỏ qua. Nhiều hôm xe khách đỗ ngay làn rẽ phải khi đèn đỏ, xxx thì đứng ngay đèn đỏ đầu xe mà ko ý kiến gì làm cả đống xe chôn chân chờ rẽ phải, lúc e phi lên ức chế quá kéo kính hỏi xxx là ông có mắt hay ko

TNLak

Xe điện
Có 1 điều là danh sách nút GP-KĐ ko có 1 biển xe 35 nào của bọn xe khách Ninh Bình. Trong khi nhiều năm nay thường xuyên dừng đỗ, hãm tốc cản trở lưu thông thể tăng thời gian dừng đèn đỏ để bắt khách.
Tình trạng ùn tắc thường xuyên ở nút này đều là do bọn này cả. Cụ nào hay đi qua đây chắc cũng thừa biết điều mà ai cũng biết :)
Ai cũng biết chỉ vài Người ko biết là Biết hay Ko biết cụ nhỉ :D

Namtroc

Xe điện
Mãi chả nhòm thấy bỉm mình
Thôi đi ra

lx125_black

Xe container
Cái điểm quán thánh đèn hỏng hay sao mà nhiều ông bị nhỉ.
Chỗ đấy từ phía Hùng Vương Quán Thánh vào Thanh Niên Thụy Khuê là đoạn đường cong, chia 2 phần để 1 hướng rẽ phải vào Thanh Niên và 1 hướng hơi chếch trái vào Thụy Khuê. Đèn ở nút này lệch nhau nên cùng 1 con đường, dừng 1 nút mà đi xanh đỏ khác nhau.
Em nghĩ đỗ chờ đèn sai làn, nhưng đèn của làn còn lại bật xanh thì vẫn rẽ vào, hệ thống nó coi là vượt đèn đỏ thôi.

phuongnam1972

Xe tăng
Chỗ đấy từ phía Hùng Vương Quán Thánh vào Thanh Niên Thụy Khuê là đoạn đường cong, chia 2 phần để 1 hướng rẽ phải vào Thanh Niên và 1 hướng hơi chếch trái vào Thụy Khuê. Đèn ở nút này lệch nhau nên cùng 1 con đường, dừng 1 nút mà đi xanh đỏ khác nhau.
Em nghĩ đỗ chờ đèn sai làn, nhưng đèn của làn còn lại bật xanh thì vẫn rẽ vào, hệ thống nó coi là vượt đèn đỏ thôi.
Em nghĩ bị phạt là do thấy đèn xanh vào Thanh Niên nhưng lại rẽ trái vào Thụy Khuê (đèn trái vẫn Đỏ).

lx125_black

Xe container
Em nghĩ bị phạt là do thấy đèn xanh vào Thanh Niên nhưng lại rẽ trái vào Thụy Khuê (đèn trái vẫn Đỏ).
Cũng có thể ạ, em đi thì em hay gặp tình huống như em nói.
Nói chung chỗ này bất cập vì góc đường không vuông, toàn bộ đường dẫn đều cong cong vào nhau và ngã tư lệch.

30A59x.yz

Xe tải
Cái này là chỉ trong 3 ngày đâys hay là tất cả từ trước tới 31/10 cụ chủ nhỉ?

Bò lốp

Xe lăn
Mai em đi đăng kiểm, ko biết có dính ko đây :(