[Funland] Đánh vào ví tiền thì ai cũng phải sợ rồi

NewVegas

Xe tải
Sướng nhất là đội Hà Đông, xuống tận Hoàng Cầu uống bia rồi lững thững bắt xe lửa đi về. Bọn e dưới này mà nhìn phong thái người đi tầu thấy nó sang vãi!

dolee

Xe hơi
Các tuyến dẫn về nhà em tối nào cũng thổi, nên lâu rồi cũng ko đi nhậu

New car 2023

Xe điện
Cụ phải sắm cái xe đạp săp được đưa lên Thái Nguyên cơ thì mới không bị hỏi. Tốt nhất vẫn là grab đi nhậu
Hè sắp đến rồi.
Sắm con xế độp đạp túc tắc đạp đi nhậu, được mà bác.
Giờ hơi gió.

La Ca 08

Xe hơi
Sướng nhất là đội Hà Đông, xuống tận Hoàng Cầu uống bia rồi lững thững bắt xe lửa đi về. Bọn e dưới này mà nhìn phong thái người đi tầu thấy nó sang vãi!
Giờ e tổ chức liên hoan cũng ưu tiên quán gần đường trên cao. Bớt ngon 1 chút cũng dc.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
các cụ nhà ta chăc nhìn gương bên Tàu, bên đó thì nó tước bằng vĩnh viễn & nếu gây tai nạn truy tố ngay, không một ông nào dám uống mà vẫn lái cả, bọn em sang mà đối tác toàn mời rượu ngon, thức ăn ngon nhưng ông nào lái k dám đụng 1 giọt :D

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em tính ham vui, vào thớt này đọc thấy lạc lõng và ngại ghê :)) :)) :))

Pilota

Xe điện
Vũng Tàu các cụ bé tý chứ SG HN diễn Taxi thì cũng nhột phết đấy, từ Cty đi nhậu mai lại lên bằng Taxi nữa thì nát ví.

Cũng chẳng nát mấy đâu cụ. Nhà em ở mãi dưới mạn Thanh Trì, mà bọn bạn nó toàn rủ đi nhậu trên phố. Loanh quanh cả đi và về khoảng 300k đổ lại. Cộng với nhậu khoảng 500k/ thằng nữa thì chưa đến 1 củ. Tuần nhậu 1 lần như vậy cũng ổn. Em duy trì thói quen đi nhậu bằng taxi từ hồi chưa mua được ê tô. Chỉ có điều đợt này làm chặt, mà cái ngưỡng 0.00 tuyệt đối nó khá là căng khi mà mình uống nhiều vào buổi tối hôm trước. Hôm sau lái xe đi làm mà bị thổi thì kiểu gì cũng dương tính. Hơi bị "oan"! :))

theanh212

Xe điện
các cụ nhà ta chăc nhìn gương bên Tàu, bên đó thì nó tước bằng vĩnh viễn & nếu gây tai nạn truy tốt ngay, không một ông nào dám uống mà vẫn lái cả, bọn em sang mà đối tác toàn mời rượu ngon, thức ăn ngon nhưng ông nào lái k dám đụng 1 giọt :D
Cách đây 20 năm em sang bên đó chúng nó cũng nghiêm chỉnh chấp hành rồi, luôn có thằng lái sẽ ko uống. Nếu tất cả bắt buộc phải uống thì uống xong đặt app sẽ có tài đi xe điện gấp đến đánh xe oto về cho khách.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Cách đây 20 năm em sang bên đó chúng nó cũng nghiêm chỉnh chấp hành rồi, luôn có thằng lái sẽ ko uống. Nếu tất cả bắt buộc phải uống thì uống xong đặt app sẽ có tài đi xe điện gấp đến đánh xe oto về cho khách.
vâng, chuẩn cụ, thế nên nó mới duy trì đc chứ k phải cóc & đĩa như mình nên chuẩn luôn, chứ đang flo là dân kêu quá rồi abc rồi lại nới lỏng :D :))

Kemongdu_11

Xe đạp
Vâng. Thay vì tìm cách lươn lẹo để uống bia rượu rồi lái xe mà không bị tóm, sao các cụ không thay đổi hẳn lối sống cho nó văn minh đàng hoàng lên.
Thời thế cũng thay đổi rồi. Giờ không mấy ai cảm thấy xấu hổ hay kém cỏi vì không uống được bia rượu nữa, nhưng mà nhìn người ngợm bủng beo, bụng như cái trống, ăn nói thì linh ta linh tinh, bệnh tật đầy người thì cảm thấy nhục vl ra ấy. Người bên cạnh, nhất là vợ, họ nhìn như con vượn ấy nhưng họ không nói ra thôi. Các bác tôn trọng cảm xúc người đối diện một tí.
Cụ nói chuẩn. Mà Cụ dùng ngôn từ kiểu như châm biếm nên đọc thấy hài.

Pilota

Xe điện
Em tính ham vui, vào thớt này đọc thấy lạc lõng và ngại ghê :)) :)) :))

Vẫn biết là uống rượu rồi thì không được lái xe. Nhưng có một số ông nhân cơ hội bỏ bóng đá người, lên án đội thích tập tạ bằng ly rất kinh. Nghe thì có vẻ khách quan, nhưng thực tế thì lộ ra vẻ đầy cay cú và hằn học. Rất đáng quan ngại cụ ạ! :))

fanmu1234

Tháo bánh
Dân mình mà chấp hành tốt thì các chú xxx lại ko có việc để làm rồi, hôm qua em đi họp họ cỗ 10 mâm mà can rượu gần như còn nguyên🤣😅
Đánh váo túi tiền, thêm đánh roi nữa thì ma men mới sợ

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Vẫn biết là uống rượu rồi thì không được lái xe. Nhưng có một số ông nhân cơ hội bỏ bóng đá người, lên án đội thích tập tạ bằng ly rất kinh. Nghe thì có vẻ khách quan, nhưng thực tế thì lộ ra vẻ đầy cay cú và hằn học. Rất đáng quan ngại cụ ạ! :))
Vâng, người ta mời mình không muốn uống thì thôi thiếu gì cách từ chối đâu cụ. Chẳng qua đây là diễn đàn toàn xa mặt, cách lòng nên muốn nói gì thì nói thôi. Chứ đội bạn bè hoặc thông qua bạn bè gặp nhau trên bàn nhậu ngoài đời, họ vui họ quý thì họ mời, không uống thì thôi chứ lỗ mỗ thì khéo mất bạn không cẩn thận lại ăn đòn ấy chứ. Đơn cử như nhiều câu từ nặng nề mà một số cụ nói ở đây về đội rượu bia ấy, thử ra chốn quán nhậu liệu có dám nói như vậy không. Em thật, dù say rượu bia thì chẳng hay ho gì bất kể có lái xe hay không ~o)

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Nếu làm căng 1 năm thì khả năng sẽ ko còn bóng ma men trên đường phố :)

lalala1122

Xe tải
Cả một đội ngũ chỉ phục vụ việc thổi, nhưng không biết trụ được bao lâu.
Làm căng để thay đổi thói quen nhậu nhẹt là em ủng hộ.
Chỉ sợ các anh í không đủ sức làm tới khi thay đổi được xã hội.
Món thổi nồng độ cồn sau đợt này đố cụ nào dám uống kể cả công an ko thổi thường xuyên cụ ạ. Lý do như tittle, đánh vào ví tiền quá nặng cụ ạ kaka