[Funland] Đánh vợ

Zlonton

Xe tải
E cũng same same tuổi cụ chủ thớt, cũng 2 đứa con.
Nói chung trong cuộc sống, nói thì dễ nhưng thực sự có những lúc không giữ được bình tĩnh, đặc biệt có những thứ e hay gọi là "trigger", ở đây cụ là gia đình nhà mình... nghĩa là chạm vào là bật ngay, mình còn chưa nhận thức được là nên hay ko thì đã "xử lý" rồi.

Nhiều cụ cũng đã phân tích, quan điểm của e là cụ sai vì cụ đánh vợ, như cụ nói. E tin với tính cách của cụ và vợ cụ thì sẽ bỏ qua cho nhau thôi, vì cả hai là những người tôn trọng cuộc sống gia đình, nửa kia của mình, và ko có xu hướng vợ chồng gào to khi có sự vụ... (e tin là vợ cụ tuyp có vấn đề gì thì sẽ ko nói, ngậm hạt thị, chứ ko phải gào to??? nên như một số cụ nói là oánh thêm,,, thì càng làm tệ đi). Có điều, e ko hiểu sao cụ khó nói lời xin lỗi thế?

Bạn đầu nhà e, tuổi bắt đấu lớn lớn, trẻ con ý mà nhiều lúc nó cũng gây ức cho em, + công việc nhiều khi áp lực e cũng ko bình tĩnh được, mắng nó, sau lại phải gọi ra xin lỗi nó, lần sau bố ko thế nữa :D

Quan điểm của e gia đình là nơi gần gũi nhất, cần sự chia sẻ nhất nên với gia đình thì e nghĩ ko phải nghĩ ngợi gì về "oai, vai vế...". Để là một chỗ dựa thực sự cho vợ con, e hiểu ý nhiều cụ, nhưng rõ ràng ko phải thị uy một cách phản khoa học mới thể hiện được mình, chỗ dựa gia đình :)

Nhân tiện e cũng chia sẻ cụ, thực sự hơn 10 năm cưới, e cũng ko nhớ có oánh hay vuốt vợ cái nào ko, nhưng 1 số lần mất bình tĩnh hét to thì có, nhưng thấy con cái nó lơ ngơ... thành ra thấy mình sai quá.

E tin cụ và hĩm ko có lần 2 cãi nhau lý do đó nữa đâu!

Lung Thi Linh

Xe hơi
cụ có xin lỗi thì chuyện này vk cụ vẫn ghim sâu vào đầu

Xe gòng

Xe điện
nhiều cụ fun kiểu đốt nhà thật đấy!!! Cụ chủ chủ động nói lời xin lỗi thôi, đẹp nữa thì tặng cái dùi cui thịt là ổn.

Khongtrucloi

Xe tải
Đàn bà nó thù dai lắm, đến chết không quên đâu cụ chủ ạ. :)

tranmanhha

Xe điện
Có ông chú kể rằng.
Cưới nhau hôm đầu tiên, ông ấy tát vợ 1 cái. Vợ lu loa lên, không hiểu tại sao. Ông ấy bảo: chả có lý do gì mà tôi còn tát được cô. Huống chi lại còn lý do.
Đúng là củ chuối.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Doxauxa

Xe hơi
Cụ oánh vợ em nghĩ là sai, nhưng sai nhẹ thôi. Để vợ cụ khóc cả đêm mà không có động thái xin lỗi gì mới là sai nặng8-x

cha biet chi

Xe điện
láo nháo đánh hết.trả về nơi sản xuất khắc phục lỗi xong đem về ổn dùng tiếp lỗi lại gủi về

bautroitrongxanh

Xe đạp
Mọi chuyện xảy ra đều có lý do. Không phải tự dưng anh chồng tát vợ. Cũng không phải tự nhiên cô vợ buông lời xúc phạm anh chị bên chồng. Nên cụ chủ ngồi ngẫm lại xem việc gì dẫn đến việc kia, cứ truy dần dần đến gốc rễ thì sẽ thấy vợ ghê gớm bao nhiêu, thì mình và nhà mình cũng ghê gớm bấy nhiêu. Chứ không phải cái gì cũng gán cho vợ nanh nọc đanh đá. Nếu ngẫm ko ra thì hỏi vợ trên tinh thần cầu thị, thử một lần cố nghe cô ấy phân tích như chuyện của người khác chứ không phải đang lên án gia đình mình xem sao.
Riêng về việc đánh vợ, em biết có nhà này. Lần đầu tiên anh chồng chỉ mặt vợ chửi "lịt mẹ", thì sau đó... à không có sau đó, vì họ đã ly hôn được mấy năm rồi. :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Claudy

Xe hơi
lành được nhưng chắc ko quên nổi =))

cái này vợ nó nhớ đến già luôn đấy cụ ạ. Thỉnh thoảng phật ý j còn lôi ra nói chọt nữa kia. khó nghe lắm. Nhưng thôi, mình đàn ông, em tặng cụ mấy câu, không phải chỉ trong gđ mà xã hội cũng xài được:
" Sống nhẫn nhịn không phải là nỗi nhục
Vì yêu đời lắm lúc phải cho qua
Hơn thua chi để cuộc sống bất hòa
Người biết nhẫn là nhìn xa trông rộng"

Nói chung là vẫn phải xin lỗi vợ thôi, nhưng quan điểm là sai vẫn phải dạy.

Bò lốp

Xe lăn
Riết thành quen, sau vợ lại nghiện :)

chichihua

Xe buýt
chính ra cụ đánh 1 lần thì lại nhớ dai chứ cứ nhiều lần thì đâu thể nhớ nổi nữa. Mà vợ thế là sai rồi, dù thế nào ko dc xúc phạm gia đình chồng

Haparis

Xe tăng
Em vốn có thần kinh yếu, ai quát hay to nói to em còn sợ, nếu giả sử mà e bị đánh thì e cũng thù lắm, e thật.
Bố mẹ con cái đôi khi còn bất đồng quan điểm nữa là vc, cái quan trọng là mình tìm được cách giải quyết vấn đề phù hợp thôi. Có nhiều trường hợp "thân lừa ưa nặng" nhưng e nghĩ đường cùng thì hãy nên đánh nhau..^^..

bautroitrongxanh

Xe đạp
Mới cưới 3 năm mà đã 2 con thì khả năng cao gấu thớt đang nuôi con nhỏ, có khi đang ở cữ. Nếu đúng, thớt lưu ý tâm lý phụ nữ lúc này dễ xáo động, hay suy nghĩ, đây là thời điểm người vợ cần người chồng nhất, tâm lý dễ so sánh với nhà chồng nếu cô ấy cảm thấy chồng có dấu hiệu đang rời xa mình và con để nghiêng về nhà chồng. Nếu anh chồng không hiểu mà cứ xoáy vào chuyện đó thì càng khắc sâu vấn đề chứ ko giải quyết đc.

.3 Lầu 4 Bánh.

[Tịch thu bằng lái]
Hai vợ chồng mình yêu nhau từ cấp 3 , ra trường đi làm rồi cưới . Tính ra quen nhau hơn 14 năm , yêu nhau 11 năm mới cưới .Mình có 2 bé rồi . Hồi giờ mình quan niệm không bao giờ đánh vợ , đàn ông đánh vợ hèn làm sao ấy . Vậy mà mới tối mình đánh vợ 1 bạt tai , tối giờ nghĩ thấy mình tệ quá , mà không hiểu sao lúc đó mình không kiểm soát được ,mất kiểm soát , vợ khóc cả đêm , sáng đi làm còn khóc . Mình luôn quan niêm 2 vc có li dị nữa k nên đánh - chửi rủa nhau . Ấy vậy mà mình k kiểm soát được . Gần 40t mới biết không kiểm soát như thế nào . Các cụ khi nào đánh vợ chưa ah . Sáng thấy vợ thương quá mà không biết sao xin lỗi , nói chung lỗi này do mình mới cãi nhau dẫn đến như vậy .
Lỗi này cũng không lớn lắm ạ, nhất là vợ sai nữa. Nên nghĩ tích cực chút cụ ạ.

getzbac

Xe tăng
Lỗi này cũng không lớn lắm ạ, nhất là vợ sai nữa. Nên nghĩ tích cực chút cụ ạ.
Theo em là khi vợ xúc phạm nhà chồng chỉ nên nhắc nhở, chửi bới nhà chồng thì chỉ nên phê bình, oánh bố mẹ anh em nhà chồng thì nên cảnh cáo :D