Đảo Bali - Thiên đường du lịch - Thiên đường khủng bố..

Nhìn toàn cảnh cũng đẹp ghê cụ nhỉ .............................
Đến thực tế đẹp lắm cụ ợ..

Cảm ơn cụ nhờ cụ mà em đã có được cảm giác lâng lâng bồng bềnh, chúc cụ và toàn thể gia đình may mắn hạnh phúc thành đạt và tiếp tục viết bài
Đọc nick của cụ em cũng thấy bồng bềnh luôn roài.. :)

cảm ơn cụ chủ đã cho em đi du lịch ngó cùng cụ nha !~o)~o)
Mời cụ tự nhiên cho ợ.. :)

TaiMV

Xe điện
Nhìn chung các nước trong khu vực khai thác tiềm năng du lịch tốt hơn nước ta. Nhìn ngành du lịch mà thấy thảm, mặc dù nhiều cảnh đẹp không thua kém ai #:-s

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
cụ tính giá đô sing có nhầm ko ạ
e tưởng đô sing hơn 16ng vnd 1 đô mà

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chúc chủ thớt và gia định vui vẻ an toàn với những chuyến đi

Cứ đi chơi được là sướng ìu :D

perfum

Xe hơi
Cụ đi Bali mà transit qua Sing thì vất lắm. em đi qua Malai nhanh hơn, khổ mỗi chiều về vật vờ cả đêm ở Kulalumpua đợi bay chuyến sáng sớm về VN, cũng đi Airasia
Cụ cho em hỏi, em transit tại KUL có 2 tiếng thôi, liệu có đủ thời gian để chuyển chuyến sang Bali ko cụ nhỉ, thêm nữa, mình có phải check out rồi lại check in tại đây không. Hành lý của mình khi làm thủ tục tại VN, có được gắn chíp để chuyển sang chuyến bay Bali tại KUL để mình tiết kiệm thời gian lấy hành lí ra rồi lại gửi vào tại sân bay ở KUL ko cụ

Nhìn chung các nước trong khu vực khai thác tiềm năng du lịch tốt hơn nước ta. Nhìn ngành du lịch mà thấy thảm, mặc dù nhiều cảnh đẹp không thua kém ai #:-s
Bọn em đi thuyền Hạ Long của chỗ quen biết mà còn bị chặt đẹp thêm gần 2 củ ức gần chết luôn kìa.. Haizz.. Dịch vụ như thế ai dám quay lại lần 2 nữa chứ.

cụ tính giá đô sing có nhầm ko ạ
e tưởng đô sing hơn 16ng vnd 1 đô mà
Cụ cho em cái đoạn tính nhầm với..?

Chúc chủ thớt và gia định vui vẻ an toàn với những chuyến đi

Cứ đi chơi được là sướng ìu :D
Vâng cảm ơn cụ :)

Cụ cho em hỏi, em transit tại KUL có 2 tiếng thôi, liệu có đủ thời gian để chuyển chuyến sang Bali ko cụ nhỉ, thêm nữa, mình có phải check out rồi lại check in tại đây không. Hành lý của mình khi làm thủ tục tại VN, có được gắn chíp để chuyển sang chuyến bay Bali tại KUL để mình tiết kiệm thời gian lấy hành lí ra rồi lại gửi vào tại sân bay ở KUL ko cụ
Nếu cụ sử dụng cùng 1 hãng hàng không thì hành lý sẽ tự chuyển thẳng tới Bali. 2 tiếng trasit ở Kul thì hơn ngắn vì biết đâu máy bay đến chậm hoặc delay gì đó thì mình cũng miss nốt chuyến kia đó cụ.

perfum

Xe hơi
Nếu cụ sử dụng cùng 1 hãng hàng không thì hành lý sẽ tự chuyển thẳng tới Bali. 2 tiếng trasit ở Kul thì hơn ngắn vì biết đâu máy bay đến chậm hoặc delay gì đó thì mình cũng miss nốt chuyến kia đó cụ.
Em cũng đang lo lắng vụ đấy ạ. Nhưng vé đã lỡ book rồi, hi vọng là sẽ suôn sẻ cụ nhỉ.

Dammexehoi

Xe hơi
Quá hay, vốt ka cụ cái,Giờ em mới được độc.
Ko biết bài này tồn tại được bao năm nhỉ, vì vài năm sau có đều kện đi còn biết đường sắp tua

Tourcare

Xe tăng
Nếu mợ bay cùng hãng thì transit luôn, không phải làm thủ tục, hành lý cũng vậy. Bay khác hãng thì phải làm thủ tục. Transit 2 tiếng thì hơi mạo hiểm trong trường hợp delay. Nếu bay của AK thì cũng được, trước e có làm trên sb thì AK bay khá tốt, ít khi bị delay trừ khi thời tiết xấu :D

tuntun-hue

Xe hơi
Sau 2 lần đi Bali nhà em đúc rút kinh nghiệm là chuyến đi bay của Air Asia - từ HN không nói làm gì, nhưng chuyến về nhà em đặt của Air Asia từ Bali - Kul em đặt chuyến cuối cùng - về đến sân bay Kul khoảng 1h30 đêm; làm thủ tục hết gần 1 tiếng. Ra ngoài sân bay có các quầy KFC, mình vào đó ăn tối rồi nghỉ luôn tại ghế cúa nó ( lúc đầu em không biết nhưng sau quan sát thấy toàn Tây - ta nó như thế nên mình cũng hạ cánh ở đó luôn ở đó cho đỡ mệ, chờ khoảng 2 tiếng đến 4h làm thủ tục chuyến bay sớm về Hn.

Lap Xuan

Xe đạp
Nhớ lại nàng Tô thị mà tôi vẫn thấy tiếc, chưa thăm được thì nàng đã bị tan thành mây khói với những quả mìn phá đá làm vôi. Ôi xót xa thay.

Anh ơi, em search Google thì thấy Wikipedia viết thế này:
"ngày 27/07/1991, tượng đá nàng Tô Thị đã bị sụp đổ, và có hai người bị bắt vì nghi ngờ phá tượng để nung vôi. Sau đó, ông Trương Hoàng Phương, giảng viên Khoa Địa lý, trường Đại học Sư phạm Thành phố Hồ Chí Minh, (lúc đó đang học thạc sĩ tại Hà Nội) đã đến hiện trường để nghiên cứu lại vụ việc. Cuối cùng, các kết quả nghiên cứu của ông cho thấy rằng tượng nàng Tô Thị bị sụp đổ là do sự ăn mòn của tự nhiên (cụ thể là hiện tượng karst) chứ không phải do phá hoại. Từ kết quả này cũng suy ra rằng hai nghi phạm bị bắt trong vụ sập tượng đá thật sự là bị oan.
Hiện nay một tượng bằng xi măng đã được dựng lên tại vị trí tượng đá cũ.

Em vote cho anh bên topic Nhật Bản rồi, sang đây ko vote tiếp được nữa :)
Rất ngưỡng mộ anh :)

Chỉnh sửa cuối:

lela

Xe đạp
Xin thề là nếu chỉ đi nghỉ biển không thôi thì em thấy Phú Quốc, Nha Trang nhà mình bãi biển đẹp hơn Bali nhiều các cụ ạ. Em thấy bãi biển Bali xấu òm. Cơ mà đi để thưởng thức văn hóa thì hay. Người dân Bali hơi bị dễ thương. Và kiểu làm du lịch của người ta cũng chuyên nghiệp, ăn đứt kiểu làm ăn vớ vẩn như ở nhà mình.

Mỗi tội cảnh sát Bali nổi tiếng là ăn bẩn, em thấy có khi còn hơn cả ở VN ý. Bọn nó chuyên gia nhè đầu khách du lịch chặt chém nhé, các cụ nào có ý định đi Bali cứ gúc gồ 'corrupt Bali police' để tham khảo đề phòng nhé. Cách đây khoảng hai tuần, chắc các cụ xem tin tức còn nhớ, có mấy mợ người Anh bị cảnh sát Bali bắt về tội buôn ma túy, nhưng người ta cứ kêu gào ầm ỹ là bị cảnh sát gài bẫy, em thấy cứ thương thương và cũng tin như thế, vì hồi trước cũng xem một chương trình TV thấy một anh người Úc kể chuyện bị cảnh sát Bali gài cho đúng y chang, nhưng anh ý không đủ tiền đấm bóp cảnh sát đâm ra rốt cục phải bóc lịch mấy năm, rùng rợn phết.

Em cũng đang lo lắng vụ đấy ạ. Nhưng vé đã lỡ book rồi, hi vọng là sẽ suôn sẻ cụ nhỉ.
Chúc cụ lên đường may mắn nhá..

Quá hay, vốt ka cụ cái,Giờ em mới được đọc.
Ko biết bài này tồn tại được bao năm nhỉ, vì vài năm sau có đều kện đi còn biết đường sắp tua
Tồn tại đến khi nào OF không tồn tại, chắc khoảng 7-8 chục năm là ổn cụ nhể? :D

văn của cụ quá là hay
Tks cụ nhá..

Sau 2 lần đi Bali nhà em đúc rút kinh nghiệm là chuyến đi bay của Air Asia - từ HN không nói làm gì, nhưng chuyến về nhà em đặt của Air Asia từ Bali - Kul em đặt chuyến cuối cùng - về đến sân bay Kul khoảng 1h30 đêm; làm thủ tục hết gần 1 tiếng. Ra ngoài sân bay có các quầy KFC, mình vào đó ăn tối rồi nghỉ luôn tại ghế cúa nó ( lúc đầu em không biết nhưng sau quan sát thấy toàn Tây - ta nó như thế nên mình cũng hạ cánh ở đó luôn ở đó cho đỡ mệ, chờ khoảng 2 tiếng đến 4h làm thủ tục chuyến bay sớm về Hn.
Cũng là một kinh nghiệm hay, nhưng đi với các em nhỏ thì hơi tội..

hè này đi Bali thôi
Cụ đi chưa, em sắp đi nữa nè.. :P

đẹp quá, có cơ hội e cũng phải đi phát:)
Chúc cụ sớm bắt đầu hành trình..

Nhớ lại nàng Tô thị mà tôi vẫn thấy tiếc, chưa thăm được thì nàng đã bị tan thành mây khói với những quả mìn phá đá làm vôi. Ôi xót xa thay.

Anh ơi, em search Google thì thấy Wikipedia viết thế này:
"ngày 27/07/1991, tượng đá nàng Tô Thị đã bị sụp đổ, và có hai người bị bắt vì nghi ngờ phá tượng để nung vôi. Sau đó, ông Trương Hoàng Phương, giảng viên Khoa Địa lý, trường Đại học Sư phạm Thành phố Hồ Chí Minh, (lúc đó đang học thạc sĩ tại Hà Nội) đã đến hiện trường để nghiên cứu lại vụ việc. Cuối cùng, các kết quả nghiên cứu của ông cho thấy rằng tượng nàng Tô Thị bị sụp đổ là do sự ăn mòn của tự nhiên (cụ thể là hiện tượng karst) chứ không phải do phá hoại. Từ kết quả này cũng suy ra rằng hai nghi phạm bị bắt trong vụ sập tượng đá thật sự là bị oan.
Hiện nay một tượng bằng xi măng đã được dựng lên tại vị trí tượng đá cũ.

Em vote cho anh bên topic Nhật Bản rồi, sang đây ko vote tiếp được nữa :)
Rất ngưỡng mộ anh :)
Rất cảm ơn em...đã vốt.. :P
Tượng nàng Tô thị lại có rồi ah, để hôm nào lên nghía cái coi xem có gì hay để viết ko cụ nhỉ?

Xin thề là nếu chỉ đi nghỉ biển không thôi thì em thấy Phú Quốc, Nha Trang nhà mình bãi biển đẹp hơn Bali nhiều các cụ ạ. Em thấy bãi biển Bali xấu òm. Cơ mà đi để thưởng thức văn hóa thì hay. Người dân Bali hơi bị dễ thương. Và kiểu làm du lịch của người ta cũng chuyên nghiệp, ăn đứt kiểu làm ăn vớ vẩn như ở nhà mình.

Mỗi tội cảnh sát Bali nổi tiếng là ăn bẩn, em thấy có khi còn hơn cả ở VN ý. Bọn nó chuyên gia nhè đầu khách du lịch chặt chém nhé, các cụ nào có ý định đi Bali cứ gúc gồ 'corrupt Bali police' để tham khảo đề phòng nhé. Cách đây khoảng hai tuần, chắc các cụ xem tin tức còn nhớ, có mấy mợ người Anh bị cảnh sát Bali bắt về tội buôn ma túy, nhưng người ta cứ kêu gào ầm ỹ là bị cảnh sát gài bẫy, em thấy cứ thương thương và cũng tin như thế, vì hồi trước cũng xem một chương trình TV thấy một anh người Úc kể chuyện bị cảnh sát Bali gài cho đúng y chang, nhưng anh ý không đủ tiền đấm bóp cảnh sát đâm ra rốt cục phải bóc lịch mấy năm, rùng rợn phết.
Cụ đừng đọc báo chỉ tiếp thu thông tin tiêu cực như vậy. Bên đó cũng lành thôi, chẳng qua nhiều khi con sâu làm rầu nồi canh. Những đất nước mà họ làm du lịch chuyên nghiệp rồi thì họ chỉ lo an toàn cho du khách thôi. Vì nếu không có khách thì họ sống bằng gì được đâu. Chúc cụ lạc quan và yên tâm hơn trong những hành trình sắp tới.

trungnn

Xe tăng
lela nói:

Bãi biển Bali có phải để tắm đâu cụ, chỉ thích hợp cho lướt ván thôi cụ. Bọn em thử xuống, sóng nó đánh cho rát ngực, nhìn quanh bãi biển thấy chỉ có mỗi mấy ông Việt xuống bơi còn Tây toàn lướt ván.
Em chưa bị va chạm với Police nên ko biết, còn đi chơi ái thì có ah. Ái Indo thì cũng bình thường.

Sent from my iPad 3-2=1 using Forum Runner

longdaica

Xe hơi
Website
remlongquy.com
Hôm nay mới moi thớt này lên! Thank cụ chủ đã cho em biết đến thiên đường Bali là như thế nào.Đẹp và thư giãn quá!