[CCCĐ] Đảo Cái Chiên - Chuyện giờ mới kể.

Quân Vũ

Xe tăng
Nhiều ảnh ko xem đc cụ ạ . Cái đoạn chi tiết hành trình chuyến đi e ko thấy . Ở đó có khách sạn gì ko cụ. Bọn e đi ko có người quen như cụ thì ngủ đâu đc

vangamom

Xe container
Sau khỏang 15 phút thì thành quả của em đây ạ. Ốc ăn ngọt tuyệt với các cụ à. Bọn em có hỏi hàu nhưng những đồ đấy chuyển hết vào đất liền rồi tiếc thế. Ốc rẻ và ngon bọn em làm chục cân luôn. Tới bến luôn nhậu rất thích các cụ à không hàng quán không phục vụ mà mình tự phục vụ tự cung tự cấp nó mới là một trải nghiệm vô cùng thú vị trong đời đó ạ.

vangamom

Xe container
Nhiều ảnh ko xem đc cụ ạ . Cái đoạn chi tiết hành trình chuyến đi e ko thấy . Ở đó có khách sạn gì ko cụ. Bọn e đi ko có người quen như cụ thì ngủ đâu đc
Cái nào không xem được à cụ ơi. Tại OF up ảnh lên lỗi nên em up qua chỗ khác cái nào cụ không xem được cụ bảo em để em sửa lại nhé. Chuyến đi này là hè năm ngoái cụ à. Chứ giờ ngòai đó cũng có dịch vụ homestay và nhà nghỉ contenơ rồi đó cụ nhưng nếu cụ muốn đi cụ phải đặt sớm vì Cái Chiên năm nay hót lắm do tình trạng ngộ độc biển toàn dải biển miền Trung nên giờ dân mình chuyển hết đi biển Bắc và Cửa Lò hất ra mà cụ

winnghiepdu

Xe điện
bác mê du lịch việt thật,có tiền e toàn chọn NN ,lúc nào hẻo quá e mò trong nước

Quân Vũ

Xe tăng
Cái nào không xem được à cụ ơi. Tại OF up ảnh lên lỗi nên em up qua chỗ khác cái nào cụ không xem được cụ bảo em để em sửa lại nhé. Chuyến đi này là hè năm ngoái cụ à. Chứ giờ ngòai đó cũng có dịch vụ homestay và nhà nghỉ contenơ rồi đó cụ nhưng nếu cụ muốn đi cụ phải đặt sớm vì Cái Chiên năm nay hót lắm do tình trạng ngộ độc biển toàn dải biển miền Trung nên giờ dân mình chuyển hết đi biển Bắc và Cửa Lò hất ra mà cụ
Đông em lại ko thích lắm . Cụ có biết chỗ nào còn hoang sơ chút ko cụ . Ảnh ở trang 1 bị nhiều cụ à

vangamom

Xe container
bác mê du lịch việt thật,có tiền e toàn chọn NN ,lúc nào hẻo quá e mò trong nước
Em yêu nước Việt của em mà bác. Có tiền em cũng chả đi NN vì Việt Nam mình còn đẹp lắm đi cả đời chắc chả hết ý chứ. Tây nó còn sang mình khám phá nữa. Còn NN chỉ đi công tác em đi cho biết thôi chứ em chả thiết. Cụ có tiền cụ cứ đi hết nước ngoài đi cụ nhé. Khi nào hết tiền cụ về Việt Nam lúc đấy cụ mới thấy mình tiêu tiền quá phí.

vangamom

Xe container
Đông em lại ko thích lắm . Cụ có biết chỗ nào còn hoang sơ chút ko cụ . Ảnh ở trang 1 bị nhiều cụ à
Em đã sửa lại rồi cụ nhé. Xem OK rồi đó ạ. Hoang sơ giờ cũng khó cụ ơi. Em thấy có Vĩnh Thực cũng hoang sơ nhưng có vẻ không bằng Cái Chiên cách đây 1 - 2 năm cụ à

vangamom

Xe container
Nhậu bia với 10kg ốc xong no quá, đội này rửa bát.

Còn em vác mấy lon bia xuống bờ biển nằm võng uống típ. Phê quá các cụ à, biển trưa thanh vắng, gió thổi mát rượi, mấy lon bia với mì tôm sống nhậu lúc này mới thấy cái ngon của nó.

Mấy đứa kia gặp một chị vừa đi đánh lưới về có mấy con cá mua luôn để tối bọn em còn BBQ bãi biển. Nướng cá nướng gà và thịt ngay tại chỗ này. Em làm hết mấy lon bia với gói mỳ tôm sống đánh một giấc no say, lúc dậy đi dọc bờ biển để thu cây tối đốt lửa như thế này.

trabi s

Xe tải
Nhất cụ,đi như thế này mới có nhiều trải nghiệm.Cháu cũng máu phiêu lưu nhưng vì con gấu nhà cháu ko cùng sở thích nên cứ phải loanh quanh xó nhà.Chúc cụ chuyến đi vui vẻ.

leequan

Xe buýt
Lần đầu nghe tên

amatuer

Xe tải
Em yêu nước Việt của em mà bác. Có tiền em cũng chả đi NN vì Việt Nam mình còn đẹp lắm đi cả đời chắc chả hết ý chứ. Tây nó còn sang mình khám phá nữa. Còn NN chỉ đi công tác em đi cho biết thôi chứ em chả thiết. Cụ có tiền cụ cứ đi hết nước ngoài đi cụ nhé. Khi nào hết tiền cụ về Việt Nam lúc đấy cụ mới thấy mình tiêu tiền quá phí.
Cụ nói chuẩn vs những người thik kiểu đi phượt hoặc thik cái đẹp kiểu tự nhiên hoang dã, gần gũi thiên nhiên. Đặc biệt để đi ăn ngon thì phải đi du lịch kiểu tốn hơi tốn sức, lúc đó thưởng thức các món ăn địa phương mới thấy hết cái ngon, đặc trưng của vùng miền.

thichuongbia

Xe buýt
E cũng muốn đi mà ko có nhiều thời gian như cụ,e hóng tiếp

vangamom

Xe container
Em lượm được một đống củi khô để tối đốt lửa và nướng đồ ăn xong em lại vác xe máy chạy lòng vòng một lúc quanh đảo.

trungbtg2012

Xe hơi
Ngoài Cái Chiên có gà râu nướng ngon lém cụ ơi

vangamom

Xe container
Sau khi em chạy loanh quanh chụp vài cái ảnh xong thì trời cũng bắt đầu tối. Về đến nhà mọi người đã ướp gà thịt và cá xong xuôi rồi chỉ đợi tôi về tìm cách xiên vào que để nướng. Thú thật đây cũng là lần đầu tiên nướng gà ngoài biển vắng các cụ à. Đồ xiên thì không có, lúc bọn em đi lại ko chuẩn bị kỹ vỉ nướng cũng không mang đi, kinh nghiệm để nướng một con gà khi không vỉ của em hoàn toàn là số 0 tròn chĩnh. Bỏ mẹ rồi làm thế nào để con gà nó chín bây giờ trong khi củi thì nhiều. Loay hoay một hổi bọn em cũng nổi được lửa lên và nói chung là nướng theo kiểu các cụ nhà ta thời còn ăn lông ở lỗ nướng thôi các cụ à. Nói thật khâu chuẩn bị của bon em quá kém, âu cũng là một kinh nghiệm sống ở nơi điều kiện vật chất thì chả có gì. Điện không có ánh sáng mù mù bởi ánh lửa và vài cái đèn flash của điện thoại chỗ sáng chỗ không. Nhục ra phết các cụ à. Cuối cùng rồi nó cũng xong nói chung là chỗ thì cháy đen chỗ thì chưa chín, thỉnh thỏang có miếng nó chấm đường ngon ra phết, túm lại tối mù là cứ táng đại thôi các cụ. Bia vào nó ủ là chín hết phỏng các cụ nhỉ.

Tắt đèn nhà ngói cũng như nhà tranh. Lúc này vừa mang gà ra vừa xé mỗi đứa một miếng, đứa nào đen phải miếng cháy hay miếng sống ráng mà chịu cấm kêu.

Các cụ thấy em có khổ không, chả có đèn đóm gì ngoài mấy ngọn nến trong đêm. Mặt mũi nhọ như tó....

Mấy ẻm này sống chín chén tất. Thế mới thấy bụng dạ phụ nữ tốt thật các cụ à

Các cụ giải thích hộ em cái. Con cún ở xa xa sao nó nhìn cô bé em vớt dưới biển lên mà mắt nó lại ánh màu trái tim các cụ nhỉ.

Túm lại bọn em nướng được mỗi một con gà còn lại cho lên bếp thêm ít nước, cá thịt cho hết vào nồi như này công nhận nhanh thật các cụ à. Mà lại đảm bảo.

Công nhận trong cái khó cái khổ nó lại ló cái khôn. Thế là bọn em cứ ngồi thỉnh thỏang lại vớt một thứ ra vừa chén vừa ngêu ngao bên đống lửa nhậu đến gần nửa đêm. Hết hơn 2 thùng bia cho 6 đứa mà tụi con gái nó uống cũng ác mỗi đứa nó táng mấy lon liền còn lại đổ hết vào mồm em và hai cụ kia, hai cụ kia uống cũng tầm tầm còn lại em táng hết. Vui đáo để các cụ à.

Chỉnh sửa cuối:

vangamom

Xe container
Sau khi chén món gà nửa sống nửa chín xong bọn em say quá vứt đồ đấy mai dọn dẹp sau. Về nhà ngồi buôn dưa lê chém gió. Rồi đứa nào đứa nầy tìm chỗ ngả lưng. Có thanh niên kê cái ghế ra sân nằm đang đêm no say giấc thì trời mưa hài dã man.