[Funland] Dạo này người ta bị ung thư nhiều quá

Trang lão

Xe tải
Chi anh em của ông nội em bị K rất nhiều, riêng chi của ông Nội em (gồm các bác em, bố em, các anh chị con các bác có người nay đã 5x hơn) chưa có ai bị.
Nghe bảo K cũng di truyền, em cũng hơi lo.
Nhưng thôi, nghĩ cho cùng, sống chết trên đời đều có số đấy các cụ ạ. Giả sử em có không may dính K, em chết cũng ko sao, em chỉ lo cho gia đình em (vợ + 2 đứa con), bố mẹ em thì em cũng lo nhưng ông bà có lương hưu khá ổn, chỉ có vợ và con, mình mà có vấn đề gì thì mất trụ cột chính trong nhà.
Sống gần 35 năm trong cuộc đời, bảo là tận hưởng hết thì chưa, nhưng cũng tàm tạm đủ để bây giờ chỉ cần 1 cuộc sống bình yên là đủ.
Em kỹ sư ngành hóa chất, tiếp xúc với hóa chất, axit là chuyện thường, em cũng chả nghĩ đến sống được đến 62 tuổi (như NN quy định) để lấy cái sổ hưu đâu.
Em chỉ cần khi nào 2 F1 của em ăn học đoàng hoàng xong, tự lo cho bản thân được, thì em sao cũng được, sống khỏe thì đi chơi, tèo thì tèo luôn đừng đau đớn là được.
Em vẫn luôn khuyên 2 F1, bố muốn các con học giỏi không phải để mai sau các con làm ông nọ, bà kia, mà bố muốn các con học giỏi để sau này các con tự quyết được cho cuộc đời của các con, không phải bị phụ thuộc vào thằng nào, công ty nào cả..
Em suy nghĩ giống hệt cụ ngoài lời nói với con:" Ba mong con luôn biết quan tâm và yêu thương mọi người".

Trang lão

Xe tải
Những gì "trái tự nhiên" như hóa chất, chất kích thích, biến đổi gien thực phẩm... Sẽ "bị quy luật tự nhiên" điều chỉnh.

MaiKN

Xe hơi
Chi anh em của ông nội em bị K rất nhiều, riêng chi của ông Nội em (gồm các bác em, bố em, các anh chị con các bác có người nay đã 5x hơn) chưa có ai bị.
Nhưng thôi, nghĩ cho cùng, sống chết trên đời đều có số đấy các cụ ạ. Giả sử em có không may dính K, em chết cũng ko sao, em chỉ lo cho gia đình em (vợ + 2 đứa con), bố mẹ em thì em cũng lo nhưng ông bà có lương hưu khá ổn, chỉ có vợ và con, mình mà có vấn đề gì thì mất trụ cột chính trong nhà.
Sống gần 35 năm trong cuộc đời, bảo là tận hưởng hết thì chưa, nhưng cũng tàm tạm đủ để bây giờ chỉ cần 1 cuộc sống bình yên là đủ.
Em kỹ sư ngành hóa chất, tiếp xúc với hóa chất, axit là chuyện thường, em cũng chả nghĩ đến sống được đến 62 tuổi (như NN quy định) để lấy cái sổ hưu đâu.
Em chỉ cần khi nào 2 F1 của em ăn học đoàng hoàng xong, tự lo cho bản thân được, thì em sao cũng được, sống khỏe thì đi chơi, tèo thì tèo luôn đừng đau đớn là được.
Em vẫn luôn khuyên 2 F1, bố muốn các con học giỏi không phải để mai sau các con làm ông nọ, bà kia, mà bố muốn các con học giỏi để sau này các con tự quyết được cho cuộc đời của các con, không phải bị phụ thuộc vào thằng nào, công ty nào cả..
Có cả két bia mời cụ cũng được

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chuyện là ở xóm em 1 năm nay chết 6 người già có trẻ có , mà hết 5 người bị ung thư . 1 người bị xuất huyết não
1 bác gái 70t bị ung thư gan
2 cô trung niên bị ung thư vú và tử cung
2 anh ngoài 30t bị K vòm họng và K gì ko biết nhưng nghe nói bộ đồ lòng nát bét
Bà nội e trước cũng mất vì K tử cung cộng thêm bệnh người già
Sợ quá ,ko lẽ do đồ ăn hàng ngày tẩm hóa chất . E giờ đã bỏ ăn đồ bán ngoài đường , nhất là đồ chiên xào ,hôm nọ thấy dầu ăn chiên đi chiên lại đen thui mà chiên cho khách ăn 👏👏👏
Thực phẩm ở mình rất nhiều vấn đề.
Em dặn bà cụ đừng mua loại gà 100k/con...thế mà hôm qua lại ham rẻ mua 1 con. Nhiều lúc bực mình 😞

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Khiếp cụ mới 35 mà văn như ông lão 6-70 thế :D, cơ mà cụ nói chuẩn, sống vui ngày nào biết ngày đấy thôi với cái thời mạt này.

cusao

Xe lăn
Chả phải!!!
Chả qua giờ y học tiến bộ vượt bậc nên có thể đọc được bệnh sớm và đúng, không như ngày xưa ...những ca chưa rõ nguyên nhân đều qui về "trúng gió" hay "đột tử"

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ em có cụ ăn uống cực kì đúng giờ và điều độ, ngày nào cũng phải đi bộ 7km, mưa cũng đi, vẫn bị K và mất. Vậy cũng chả biết thế nào mà lần
Ngày xưa bảo về quê cho nó trong lành, giờ chưa chắc đâu các cụ nhỉ. Nếu mọi người sử dụng thuốc bảo vệ thực vật không chuẩn có khi độc chả kém ô nhiễm ở thành phố.
Cũng chẳng biết thế nào. Do cơ địa cũng có thể, cũng có thể do chính những thứ nạp vào người gây ra. Ăn uống điều độ thì cũng phải ăn, ko đảm bảo vệ sinh thì K cũng ko phải ko có :(
Ăn thì cứ ăn để mà sống thôi các cụ chứ chả biết đằng nào mà lần đâu, sống vui sống khoẻ ngày nào thì cố gắng, còn thở là còn gượng, còn ko thì buông xuôi theo dòng đời thôi:((

cusao

Xe lăn
Ăn thì cứ ăn để mà sống thôi các cụ chứ chả biết đằng nào mà lần đâu, sống vui sống khoẻ ngày nào thì cố gắng, còn thở là còn gượng, còn ko thì buông xuôi theo dòng đời thôi:((
Phét !!!
Đang còn sức khỏe thì bình thản đánh giá, nhận định nhưng khi cận kề cái chết mới thấy mạng sống vô giá

hamcuare!

Xe container
Gạo, tp xuất EU còn tồn dư thuốc bvtv thì dĩ nhiên ở Vn chả có gì k có hoá chất :D
UT là dĩ nhiên.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Phét !!!
Đang còn sức khỏe thì bình thản đánh giá, nhận định nhưng khi cận kề cái chết mới thấy mạng sống vô giá
Vô giá thì cũng phải chết cụ ạ, có ai sống đời mãi đâu, ng đi trước kẻ đi sau, sống lâu chưa chắc sướng mà chết sớm cũng chẳng phải là khổ cụ ạ.

cusao

Xe lăn
Vô giá thì cũng phải chết cụ ạ, có ai sống đời mãi đâu, ng đi trước kẻ đi sau, sống lâu chưa chắc sướng mà chết sớm cũng chẳng phải là khổ cụ ạ.
Quan điểm của bác không sai nhưng rõ ràng những người có cuộc đời hạnh phúc thì họ muốn sống mãi mãi dù biết là không thể, còn những người có cuộc đời bất hạnh thì mong chết ngay đi còn hơn dù chẳng ai cho phép...Ai cảm nhận đc hạnh phúc, ai chịu dày vò bởi những bất hạnh lại là phạm trù khác...hơi xa với chủ đề ung thư-sống chết

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ em có vụ nhà này mua đất lấn chùa. Khi sư thầy sang nói chuyện mua lại thì giở giọng mất dạy ra nói, thách thức. Chưa đầy tháng sau bị K. Bà mẹ gọi vội cho sư xin bán lại. Xâu chuỗi nhiều sự khác em thấy K ko phải lúc nào cũng là 1 loại bệnh. Đôi khi nó là công cụ

Andydo

Xe điện
Quá sợ, nhà anh bạn có bố ung thư tuyến tiền liệt, mẹ ung thư vú, vợ ung thư vú, mẹ vợ cũng ung thư. Vừa rồi em mới đi thăm anh bạn ung thư tuỵ gđ cuối. Sợ thật
Hàng xóm sát vách nhà em đây. 3 người trong nhà ra đi vì ung thư các loại.
Bà em cũng mất không lâu vì ut phổi

hd-vt

Xe container
Ung thư thì giàu nghèo đều bị đều toi. Em thấy, tốt nhất quên nó đi chả cần chữa, chữa có khi đau đớn thêm vẫn toi.
Cái máy hỏng nặng thì thay mới (làm ván mới, luân hồi) hehe.

Ural 75

Xe tăng
Quá sợ, nhà anh bạn có bố ung thư tuyến tiền liệt, mẹ ung thư vú, vợ ung thư vú, mẹ vợ cũng ung thư. Vừa rồi em mới đi thăm anh bạn ung thư tuỵ gđ cuối. Sợ thật
Cơ thể cũng như một cỗ máy thôi, giờ nhiên liệu nạp qua đường ăn, uống, thở không còn tốt như xưa nữa.

Mr thanh_cpv

Xe buýt
Đầu năm bạn em sn 89 chết vì K gan. Bị VgB mãn tính mà rượu bia, k thăm khám. Lúc bị đau đi khám mới phát hiện K gan to 10cm r. Bác sĩ bảo nút r điều trị mà đc 2 tháng thì ra đi trong đau đớn. Con VgB cực kỳ nguy hiểm nếu rượu bia và k khám định kỳ. E cũng bị trước đi khám men gan hơn 300, virut 10 mũ 9. Uống thuốc kháng 3 năm giờ virut dưới ngưỡng phát hiện ( cũng tạm yên tâm và chiến đấu tiếp ). Đặc biệt VgB mà điều trị thuốc nam, đông y thì càng nhanh đi.
Nhà em có bác bác cũng mới phát hiện K gan do VgB, cả nhà khuyên đi khám mà ko nghe, giờ khổ quá.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ung thư thì giàu nghèo đều bị đều toi. Em thấy, tốt nhất quên nó đi chả cần chữa, chữa có khi đau đớn thêm vẫn toi.
Cái máy hỏng nặng thì thay mới (làm ván mới, luân hồi) hehe.
Em gặp vài người ung thư. Có ông anh thấy lạc quan vẫn chè thuốc. Chỉ dùng giảm đau.
Ông ấy chỉ mấy người khác, nhìn dây dợ lòng thòng...Thương tâm lắm.
E nghĩ như suy nghĩ của cụ hợp lý 👍

Giờ ăn uống toàn chất độc hại nên không biết bệnh gọi đến tên mình lúc nào.